Summoner Master Forum
September 30, 2024, 10:30:26 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: TRanFering Relic All Draw by Wathawijit  (Read 9301 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
☺☻♥♦♣♠•◘○◙♂♀♪♫☼►◄↕‼&taeZZa;
Member

« on: November 02, 2008, 12:10:04 AM »

เด็คนี้ผมคิดได้ว่าตัวส่วนใหญ่วาดโดยWathawijitผมจึงลองมาปรับดูให้ทุกใบเปนของWathawijitและสามารถเล่นได้จริงๆ ยกเว้นมิสครับที่อาจมีคนอื่นBr. Gregory, the Little Deacon*4      เกเด็กหาของ กันเคิสได้
Sigmund 3rd, the Little Prince*2       นักรบเด็กหาของ  จ่าย2ลงฟรี                  
Claroria, the Martin’s Adjutant*4       นักรบเด็ก(จะว่าเด็กก้อไม่ใช้...โตกว่าเด็กนิดนึงละกาน)หาของ  หาไรก้อได้ไม่ต้องรีลิก(ตามเหตุการ)
Lucretia, the sword magiacian*1    หลบไป เจ๊จัดการเอง
Caelifer, The Heaven Knight*4   เทพหาของ พร้อมความสามารถยกขึ้มมือ
Agent Kasumi*   นินจานักเซิจ ทามให้มังกรกันสโตน
Saxon, the Outlaw Mercanary*4 ตบไป+ตามรีลิก
Tree Top Tango Fairy*2  สอยตูด
Natalie, the Inventor of Felasia*2 เกน++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

บัลลังแสง *1-2
ผ้าคลุมมาติน *2
Belt of truth *2
Breastplate of righteousness *1
Greaves of Readiness *2
Helmet of Salvation *1
Sword of Spirit *2
Shield of Faith *1
St. Alana’s Veil *2
+อื่นๆที่เป้นรีลิกอีกมากมาย

เริ่มก่อน
Mp5
1. ถ้ามังกรขึ้นก้อเก็บไว้ลงตัวหาของไปแล้วเอาตัวนึงหาผ้าคลุมอลาน่า ตาหน้าลงมาดูด
2. ลงSaxon แล้วลงเด็กส่งของ หาของเยอะแล้วผาน
3 แล้วแต่จะคิด
เริ่มหลัง
MP8
1. เหมือนข้างบนแต่เราควรลงนาตาลี ไว้จาหน้าเกน
2. ถ้าเขาไม่มีตัวโหดมากเราอาจสด ตบเข้าไปเลย

ข้อดี
1. หาของได้เร็ว
2. ตบแรง โหด เร็ว
3. มีตัวยืน
ข้อเสีย
1.พวกทำให้ยกมิสทั้งหลาย
2.ไอ้พวก โฮลี่ นี้ไม่ต้องพูดเลยอบิลมะต้องเกิด

« Last Edit: November 05, 2008, 01:27:28 AM by TÆZZÂ » Logged

General Charles
Member

« Reply #1 on: November 02, 2008, 12:11:38 AM »

ต้องนี้สิ

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #2 on: November 02, 2008, 12:13:18 AM »

น่าเล่นดีแต่ว่า...

โดนออลแล้วพัง

ปล.ผมเคยเล่นแบบนี้แล้ว โดนเฮจังออลทีจบ

ยิ่งสมัยนี้ออลเร๊วแรง

แต่ผมเชื่อว่าถ้าตีเร๊วๆ อีกฝ่ายรั่วแน่ๆ

ยกเว้นเจออลาน่า ก็สวดภาวนาเอาละกาน

zalomknight
Member

« Reply #3 on: November 02, 2008, 12:16:42 AM »

ตัวตั้งคืออะไรอะครับ
ระวัง raisa ตบนะครับ

•StarwarS•
Member

« Reply #4 on: November 02, 2008, 12:24:42 AM »

ผมเคยเล่นเหมือนกันนะ ตอนมัน ฮิตๆ

แล้วไปเจออีกฝั่ง  สั่ง Saxon ตบ ประกาศ Sac หมด เลิก!!

ถ้าโดนพังอาวุธจะจบเห่ ต่อให้มี Secret Weapon ก็ตั้งแทบไม่ทันแล้ว

แต่เด็คนี้ดีคือ ตั้งได้ทั้งเด็ค

ไม่ว่าจะเด็ก หาคลุมอลาน่า/มังกรดูดแอทมหาศาล/Saxon จ่าย 1 ตบโหด/Secret Weapon ขุดของเก่า

แนะนำตอนแรก เรียก กระสือ แบสเตท ให้ได้ เวลาขุด ให้ขุดกระสือ---แบสเตท ไม่งั้น ขุดแบสเตทเลย ตก Shrine มูฟ

แพ้หลักๆๆคือ .. เด็กอลาน่า

Member

« Reply #5 on: November 02, 2008, 12:25:05 AM »

เอลล่า ไม่ใส่เพราะมังกรเปงตัวหลัก

โดนออลเร็วแพ้ก็จิงแต่ยังไงก็เหลือตัวหน้าไว้เขาผ่านเราก้อตบจั่วแต่มิสก้อพอแก้ได้(มั้ง)

สปีดเราก้อใกล้เคียงกับไรซ่า(ใกล้หรอ)อย่าไปกลัวเลย

Member

« Reply #6 on: November 02, 2008, 12:26:42 AM »

ผมเคยเล่นเหมือนกันนะ ตอนมัน ฮิตๆ

แล้วไปเจออีกฝั่ง  สั่ง Saxon ตบ ประกาศ Sac หมด เลิก!!

ถ้าโดนพังอาวุธจะจบเห่ ต่อให้มี Secret Weapon ก็ตั้งแทบไม่ทันแล้ว

แต่เด็คนี้ดีคือ ตั้งได้ทั้งเด็ค

ไม่ว่าจะเด็ก หาคลุมอลาน่า/มังกรดูดแอทมหาศาล/Saxon จ่าย 1 ตบโหด/Secret Weapon ขุดของเก่า

แนะนำตอนแรก เรียก กระสือ แบสเตท ให้ได้ เวลาขุด ให้ขุดกระสือ---แบสเตท ไม่งั้น ขุดแบสเตทเลย ตก Shrine มูฟ

แพ้หลักๆๆคือ .. เด็กอลาน่า
ถึงขุดไม่เร็วแต่ก้อต้องตั้งให้ได้

อลาน่านี้ไม่ต้องพูดถึงม่ายเล่นด้วยอยู่แล้ว

zalomknight
Member

« Reply #7 on: November 02, 2008, 12:29:53 AM »

เอลล่า ไม่ใส่เพราะมังกรเปงตัวหลัก

โดนออลเร็วแพ้ก็จิงแต่ยังไงก็เหลือตัวหน้าไว้เขาผ่านเราก้อตบจั่วแต่มิสก้อพอแก้ได้(มั้ง)

สปีดเราก้อใกล้เคียงกับไรซ่า(ใกล้หรอ)อย่าไปกลัวเลย

อบิลิตี้ไรซ่านะครับ ตบไป ซีลที่ถูกไรซ่าตบยกเลิกมิสติกการ์ด relic นะครับ

Member

« Reply #8 on: November 02, 2008, 12:38:00 AM »

อบิลิตี้ไรซ่านะครับ ตบไป ซีลที่ถูกไรซ่าตบยกเลิกมิสติกการ์ด relic นะครับ
เราก้อหาไรที่ยกเลิกอบิลดิ เช่น holy blessing cadmus ordonus athena

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #9 on: November 02, 2008, 12:43:55 AM »

เพิ่ม Natalie ,the Inventor of Felasia คอย Gain + จั่วเพิ่มครับ

นอกจากจะโดน Alana ออลแล้ว Ability Come in to Play ล้วนๆเลยนะเนี่ย

Holy ,the Altar Boy     

Member

« Reply #10 on: November 02, 2008, 01:03:11 AM »

ถ้าใช้มังกรเป็นตัวหลักจะพบจุดบอดอีกอย่าง

คือเจอวอแฟเรียกดาบไฟ แทบร้องเลย

เราโดนก่อนผ่านดาบไฟเข้าเทอนจิ้มตายคาที่

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #11 on: November 02, 2008, 05:08:59 AM »

ไม่ต้อง Tango แล้วครับ
Deck นี้สอยมิคาเอลร่วงมาหลายศพแล้วครับ ไม่มีใครในโลกที่พลังเกิน Deck นี้ได้ครับ

เว้นแต่ว่าจะไม่ได้ตี แล้วโดน Ability แกล้งอะนะ

ส่วนตัวผมยังเชื่อว่า Xerxes เด็กดีกว่า Omicron-o นะครับ

Member

« Reply #12 on: November 02, 2008, 05:28:07 AM »

เห็นด้วยกับพี่กิ๊กครับผม

musikawong
Member

« Reply #13 on: November 02, 2008, 10:18:47 AM »

ถ้าเจอพวกที่สู้แล้วอาวุธหลุดหมด เด็คนี้ก็สู้ไม่ได้สิครับ

MN-ME
Member

« Reply #14 on: November 02, 2008, 07:48:23 PM »

ระวัง Mystic ที่พวก หลุดๆ กันนะครับ

แล้วก๋พวกที่ ตบ ยกเลิก Relic

อุ้บส์ The Sacrifice of Gideon 

Member

« Reply #15 on: November 02, 2008, 11:52:10 PM »

โมใหม่ละ

•StarwarS•
Member

« Reply #16 on: November 03, 2008, 12:41:15 AM »

ถ้าตัว Seach ขึ้นเยอะก็เรียกเข็มขัดดาบ ตีเลยก็ได้..

อนึ่ง ถึงโล่จะกัน Devas แต่ตอนนี้มันก็มี Kimg Zimri,มิสติกที่แถมมากับ Theory II

ที่เลาะอาวุธได้เหมือนกัน เล่นยากขึ้นเยอะ..

ohm13
Member

Email
« Reply #17 on: November 03, 2008, 02:28:31 AM »

xerxes กับ secret weapon master ยังเป็นองค์ประกอบที่ค่อนข้างมีประโยชน์สำหรับเด็คนี้นะครับ ลองปรับใส่ดู

Member

« Reply #18 on: November 03, 2008, 10:29:53 PM »

ผมโมแล้วครับกลายเปนรีลิก+wathawijit

Sexy walker
Member

« Reply #19 on: November 03, 2008, 11:00:16 PM »

5 shiriel ผ่านครับ..

MN-ME
Member

« Reply #20 on: November 03, 2008, 11:41:39 PM »

ไม่ใส่ มังกร ดูด Ps หรอครับ

หรือว่า ไม่ใช่ Wathawijit 

Member

« Reply #21 on: November 03, 2008, 11:42:52 PM »

ไม่ใส่ มังกร ดูด Ps หรอครับ

หรือว่า ไม่ใช่ Wathawijit 
ไม่ใช่ Wathawijit  ครับ

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #22 on: November 03, 2008, 11:48:34 PM »

Calroria ต้องเสิดผ้าคลุมมันสิ - *- จะมาอะไรตามสถานการ
เเละก้รุสึกว่า ซิกเด็กอธิบายเเปลกๆนะ     2 ลง ?? - *-

Member

« Reply #23 on: November 03, 2008, 11:52:28 PM »

Calroria ต้องเสิดผ้าคลุมมันสิ - *- จะมาอะไรตามสถานการ
เเละก้รุสึกว่า ซิกเด็กอธิบายเเปลกๆนะ     2 ลง ?? - *-
Calroriaหมายถึงหาผ้าหมดกองแล้ว แล้วค่อยตามสถานการ
แก้แล้วซิก หมายถึงจ่าย2ลงมิสฟรี

Annedisonge chicken
Member

Email
« Reply #24 on: November 04, 2008, 12:57:43 AM »

มังกรตัวไหนครับ

ขอโทษจริงๆครับ

saxon เปล่า

แต่บางเด็คก็ใส่ telumana นะครับ

งง

Member

« Reply #25 on: November 04, 2008, 01:03:59 AM »

มังกรตัวไหนครับ

ขอโทษจริงๆครับ

saxon เปล่า

แต่บางเด็คก็ใส่ telumana นะครับ

งง

มังกรตัวนี้เลยคับ  telumana
แต่ผมไม่ใส่เพราะผมจัดให้ทั้งเด็ควาดโดยWathawijit ความจิงก้อใส่นะเล่นจริงอะ
แต่จัดให้มันดูแปลกๆ เง้อเด็คWathawijit

Pages: [1]
  Print  

Jump to: