Summoner Master Forum
October 04, 2024, 08:31:46 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3 4  All
  Print  
Author Topic: ภิรมย์พลาซ่า  (Read 29357 times)
0 Members and 25 Guests are viewing this topic.
Green day
Member

« Reply #30 on: November 02, 2008, 03:37:47 AM »

technic เฉพาะตัวของ เฮียเขาครับ = =

ปล. ทำไม วันนี้ผมไปซื้อ lucretia ร้าน moeye แค่ 150 เองอ่ะงับ [ ราคาปกติ ]

ออ ท่านแม่ทัพเค้าซื้อ ฟอยอ่ะคับ ป้ามล 250 โมอาย 300

คุ้มเลย =  = (ตรงไหน) 

= = ก้แล้วแต่ บางอันอ่าคร้าบ ร้านรับราคาของมามะเท่ากัน แต่ ป้ามล แก ก้ให้สูงพอตัวเลยนะ

General Charles
Member

« Reply #31 on: November 02, 2008, 02:13:27 PM »

technic เฉพาะตัวของ เฮียเขาครับ = =

ปล. ทำไม วันนี้ผมไปซื้อ lucretia ร้าน moeye แค่ 150 เองอ่ะงับ [ ราคาปกติ ]

แว้กกก!!! โดนเฮียหลอกแล้วเรา

ป.ล.เฮียเค้าบอกมีแต่ฟลอย ไม่มีแบบธรรมดา

Green day
Member

« Reply #32 on: November 02, 2008, 02:16:00 PM »

ป.ล.เฮียเค้าบอกมีแต่ฟลอย ไม่มีแบบธรรมดา

โหย - -*

ที่ว่า technic แค่กวักมือ ครับ

แต่ เฮีย อ่ะ ผมเห็นเขามี 2-3 ใบนะ lucretia

แต่บางครั้งไม่มีเขาก้ไม่มีจริงๆ นะ  นอกจากไปไม่ถูกเวลาที่มีของ

key47724
Member

« Reply #33 on: November 02, 2008, 02:16:50 PM »

มีครายชนะพี่เบลมาบ้างอ่า
แบบถ้ามีอยากรู้ทำกันยังไง

แบบโดนซัดทุกครัง

Member

« Reply #34 on: November 02, 2008, 02:20:44 PM »

ได้แค่เกือบครับผม
แค้นMephistมากมาย

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #35 on: November 02, 2008, 02:23:20 PM »

ได้แค่เกือบครับผม
แค้นMephistมากมาย
ผมก็ยังไม่เคยลองกะพี่แกซักที

ขนาดคนแถวนั้น ผมยังแพ้เลย

GT9 คราวหน้าก็อยากไปลองอยู่ครับ ^^

Green day
Member

« Reply #36 on: November 02, 2008, 02:24:40 PM »

เหนคนโดนซักโคดบ่อยครับ

พี่เบลเขาเล่น deck divine ด้วยละ

Member

« Reply #37 on: November 02, 2008, 02:28:38 PM »

พี่เบลเขาเล่น deck divine ด้วยละ

พี่แกเค้าเล่นทุกDeckแหล่ะ

Green day
Member

« Reply #38 on: November 02, 2008, 03:04:21 PM »

พี่แกเค้าเล่นทุกDeckแหล่ะ

•FroZen SkyZ~!•
Member

« Reply #39 on: November 02, 2008, 07:11:39 PM »

โหย - -*

ที่ว่า technic แค่กวักมือ ครับ

แต่ เฮีย อ่ะ ผมเห็นเขามี 2-3 ใบนะ lucretia

แต่บางครั้งไม่มีเขาก้ไม่มีจริงๆ นะ  นอกจากไปไม่ถูกเวลาที่มีของ

ไปซื้อวันไหนครับท่าน - -

Green day
Member

« Reply #40 on: November 02, 2008, 07:13:08 PM »

มะวาน 

Zenonymn
Member

« Reply #41 on: November 02, 2008, 09:05:57 PM »

ล่าสุดพี่แกเค้าโล๊ะ Devine ชุดก่อนไป 4400!!! [ เน้นฟอย ]

ตอนนี้พี่แกเค้าจัด Devine ใหม่อีกแว้ว

boy
Member

Email
« Reply #42 on: November 02, 2008, 09:10:18 PM »

ผมว่าผมชอบร้าน Nippon นะ เค้าดูสนิทกับลูกค้าดี 

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #43 on: November 02, 2008, 10:00:58 PM »

เข้าทุกร้านครับ

ร้านToffee Land ก็ดี รางวัลจะอยู่ที่ร้านนี้เยอะ เพราะเล่นเป็นทั้งร้าน คุณเบ๊นซ์ก็เล่นที่ร้านนี้บ่อยๆ(แช้มป์GOวันแรกอะ)
เจ๊เปิ้ล CJRก็...แล้วแต่อารมณ์ ชั้นแรกก็ดีที่ดักคนง่าย แต่ไม่มีที่เล่นก็ลำบากอยู่
Nut Magic ของแพง แต่มีแทบทุกอย่าง
ป้าหัวบันได น่ารัก เป็นกันเอง ซื้อถูกขายถูก
นิปปอน หรรษากับ"ลิงเฝ้าร้าน" ... ขออภัย-*- เอาเป็นว่าของเยอะ ของถูก แนะนำเป็น มีประสบการณ์
โมอาย คุ้มเลย โนว้อนท์-*- ร้านนี้นานาจิตตัง คนรักมาก คนไม่ชอบก็มาก เวลาซื้อขายก็จะโดนเขากดราคาบ่อยๆ ระวังมัดมือชก แต่โดยรวมก็โอเค กระตุ้นยอดขายบ่อย

heeroearth
Member

Email
« Reply #44 on: November 02, 2008, 10:15:23 PM »

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านให้มากและ/หรือมากที่สุด เพราะข้อความที่คุณจะได้อ่านต่อไปนี้ มีทั้งที่มาจากการได้เจอมากับตัวผมเองจริงๆ และมีทั้งที่เป็นความเห็นส่วนตัวของผมด้วย ทั้งนี้ทั้งนั้นผมไม่ได้ต้องการที่จะโฆษณาให้ใคร หรือดิสเครดิตใครนะครับ (OK นะครับ...หวังว่าคงไม่มีเม้นท์ไหนหลุดมาด่าผมนะ -*-)

ไล่ทีละร้านเลยละกันนะครับ...เอาเฉพาะที่ขายซัมฯ แบบจริงๆ จังๆ ไม่ใช่หลงค้างอยู่ในแฟ้มตั้งแต่ยุคแรกๆ

ชั้น 1

ร้านพี่เปิ้ล...เพิ่งรู้ว่าชื่อร้าน CJR ก็เพราะอ่านบอร์ดนี้นี่ล่ะ ร้านนี้ขายการ์ดและอุปกรณ์ทุกอย่างเกี่ยวกับการ์ดเหมือนร้านอื่นๆ ทั่วไป มีการ์ดหลายๆ แบบแยกใส่แฟ้มสำหรับไว้ให้ถามหา และมีทั้งการ์ดฟอยล์แรร์อยู่ในตู้ให้คุณเลือกซื้อ ราคาแล้วแต่เจรจา ไม่จัดว่าถูกหรือแพงเกินไป ถ้ายอมรับได้ก็ซื้อ รับไม่ได้ก็เดินต่อเลยครับ ไม่โดนด่า (ต่อหน้าไม่มี ลับหลังผมไม่รู้)

ขึ้นบันไดมาช่วงนึง ตรงชั้นลอย

ร้านพี่ชาติ (พี่เฟย)...แหล่งรวมนักเล่นการ์ดฝีมือดีอยู่ที่นี่จริงๆ อย่างที่บางเม้นท์ได้บอกไว้ เบนซ์สะพานเหล็กเล่นประจำอยู่ที่ร้านนี้ หรือแม้แต่พี่ชาติเองฝีมือก็ไม่ใช่ธรรมดาๆ เลย แต่ถ้าพูดถึงการ์ด ให้นึกถึงของแรงๆ ประจำแต่ละช่วงไว้ก่อนเลย เช่น ถ้าตอนซอง Exodus ออกใหม่ๆ ก็ต้อง Mandy มีเป็นฝูงที่ร้านนี้ อย่างอื่นก็ได้แก่ การ์ดธรรมดาหรือฟอยล์ที่ได้จากงานแข่ง ฟอยล์โปรโมต่างๆ ชุด starter ฟอยล์ ส่วนเรื่องราคาการ์ดอยู่ในเกณฑ์ปกติ สำหรับฟอยล์ราคาอาจสูงซักนิด แต่ก็เหมาะสมกับความลำบากที่พี่ชาติต้องไปหามาให้ลูกค้า (บางอย่างอาจต้องลงไปแข่งเองเพื่อล่ามา)

ขึ้นบันได้มาอีก 1 ชั้น เมื่อเร็วๆ นี้มีร้านที่เจ้าของชื่อพี่เอก ปัจจุบันเลิกกิจการไปแล้ว เปิดเป็นร้านบีบีกัน

ขึ้นบันไดมาอีกช่วงนึง ข้างๆ ร้านวาฟเฟิล

ขออภัยจริงๆ ผมไม่รู้ชื่อร้าน แต่หลายๆ คนเรียก "ร้านลูกป้า" (เนื่องจากป้าก็ขายการ์ดอยู่เซ็นทรัลพระราม 3)...ร้านนี้ขอบอกกันสั้นๆ เลยละกัน ถูกสุดที่ผมคิดว่าเคยซื้อจากร้านนี้ได้ก็คือ กระทิง 6 ปีธรรมดาใบละ 20 บาท, ส่วนแพงสุดเท่าที่ผมเคยเจอ ตอนนั้นรุ่นน้องไปถามหา ironclad centaur ธรรมดา ได้ความว่าใบละ 100 บาท (ใครจะซื้อฟะ -*-)

ร้านป้ามลก็อยู่ชั้นนี้นะครับ...ใครจะว่าร้านนี้เป็นยังไงผมไม่รู้ละ แต่ในความคิดผม ผมว่าราคาถูกบางใบเท่านั้น ก็ให้เลือกซื้อเฉพาะใบที่คุณยอมรับได้ละกัน แต่ที่ผมไม่ชอบเลยคือนิสัยบางอย่างของป้าเค้า เช่น ตอนนั้นผมกำลังจับซองฟอยล์ชุด Exodus อยู่แล้วบังเอิญป้าเค้ารู้ว่าผมจับแม่น ก็เลยฉกซองที่ผมได้เลือกแล้ว 1 ซอง (ซึ่งที่เลือกไว้มีราวๆ 2-3 ซอง เพราะยังไม่มั่นใจ) ไปลงกรรไกรทันที พอผมทำเคืองนิดหน่อย จึงได้รับคำตอบเป็นประมาณว่าป้าต้องการลองใจผมเหมือนที่คนเมื่อวานโดนป้าทำแบบนี้ไปแล้ว (นางเอกเหลือเกินครับป้า -*-) คือถ้าใจพอก็จ่ายตังก์แล้วเอาซองไป ได้แรร์ฟอยล์ก็ดี แต่ถ้าไม่ใจก็เชิญจับต่อไปซะ แล้วแบบนี้ใครมันจะเอาละครับ เซ็งตายกันพอดี (ถึงแม้ป้าแกจะบอกว่าคนเมื่อวานมันใจพอ จนได้ secret ไปก็เหอะ ใครจะเชื่อ)

ขึ้นบันไดมาอีกช่วงนึงสุดๆ ละ ไม่มีต่อจากนี้

ชั้นนี้มีพื้นที่ให้เล่นการ์ดเยอะที่สุด จึงไม่น่าแปลกใจเลยถ้าจะเจอคนเล่นการ์ดมากมายตรงบริเวณนี้ ร้านขายการ์ดที่อยู่บนชั้นนี้มี 2 ร้าน

ร้านโมอาย (เฮียเฮ้าส์)...แหล่งรวมการ์ดสารพัดแบบที่กำลังเป็นที่นิยมเพราะเฮียเค้าถนัดจริงๆ กับการหาของมากั๊กไว้ที่ร้าน เลยทำให้การ์ดบางอย่างที่ขาดความนิยมถูกดองเต็มร้านในเวลาต่อมา นอกจากนี้ยังมีอุปกรณ์อื่นๆ ขาย ทั้งแฟ้ม ซอง ทรินิตี้ สารพัดอย่าง ถ้าคุณเปิดซองแล้วได้พวก change the world, secret, david ล่ะก็ คำแรกที่จะมาก่อนคือ คุ้มเลยๆๆๆ จากนั้นก็จะเป็นคำว่า ปล่อยมั๊ยๆๆๆ แต่ถ้าหากคุณเปิดซองได้แรร์ใบอื่นนอกเหนือจากที่กล่าวมาแล้ว (ไม่เว้นแม้แต่ Pecca libido) ก็จะเหลือแต่เพียงคำแรกกับคำว่า โนวอนท์ นะครับ ส่วนเรื่องราคาการ์ดนี่ส่วนใหญ่จะถูกกว่าร้านอื่น (ถูกมากจนพี่เปิ้ลชั้นล่างดีใจแทบร้องไห้) เฮียเค้าก็เป็นที่รักของทุกคนในสะพานเหล็ก (เดินออกมาจากร้านแต่ละที มีแต่คนเหล่มอง) ไอ่เรื่องขายตัดราคาชาวบ้านจนเค้าหมั่นไส้กันไปทั่วนี่ อย่าไปเชื่อ เฮียเค้าไม่ทำ..!! ~_o ถ้าคุณคิดว่าใบไหนแพงเกินเหตุให้ต่อราคาซะ แล้วตามด้วยคำว่า จัดไปๆๆๆ รัวๆ ผมเคยเอาคำนี้ไปต่อราคา headman commander ซึ่งตอนนั้นเป็นแรร์ขยะจากใบละ 20 เหลือใบละ 5 บาทมาแล้ว โดยรวมๆ แล้วร้านนี้ก็มีลูกค้าพอสมควร

ร้านนิปปอน...ร้านนี้เป็นร้านที่ผมชอบที่สุด แต่ไม่ใช่เพราะราคาถูกที่สุด เรื่องราคาก็ทั่วๆ ไป ถามแล้วรับได้ก็ซื้อ รับไม่ได้ก็อย่าซื้อ แต่เรื่องความเป็นกันเองกับลูกค้านี่..กินขาด ถ้าคุณต้องการหาของแล้วที่ร้านไม่มี สั่งไว้ก็มักจะไม่พลาด, สนใจจะจัดเด๊คใหม่ มีบริการให้คำปรึกษาจากผู้ชำนาญการฟรี แถมขายของแบบเป็นเซ็ตให้ทันทีในราคาถูก, ต้องการทดสอบความแรงของเด๊คตัวเอง เชิญท้าพี่เบลสู้เลยครับ (ควรเป็นช่วงที่ลูกค้าไม่แน่นนะครับ เกรงใจคุณลุงเจ้าของร้านซักนิดนึง) นั่งหน้าร้านได้ทั้งวันก็ยังไม่โดนไล่ ส่วนเรื่องการ์ดหรือของอื่นๆ ก็มีครบ ทั้งการ์ดแยกแฟ้ม ซอง booster ซองใส่การ์ด แฟ้ม และอื่นๆ

ร้านการ์ดในสะพานเหล็กก็มีประมาณอย่างที่ว่ามาแหละครับ ถ้าอ่านจนจบก็ใช้วิจารณญาณเอาเองนะครับ
« Last Edit: November 02, 2008, 10:22:50 PM by heeroearth » Logged

Member

« Reply #45 on: November 03, 2008, 12:11:41 AM »

ร้านโมอายยังมีอีกTecนึงครับ คือมั่วซอง

เห็นกับตาเฮียเค้ามีซองบาสเตสอยู่3-4ซอง แต่เอาซอง7ปีมายัดไว้ข้างหลังซองบาสเตสซะงั้น

Member

« Reply #46 on: November 03, 2008, 01:33:31 AM »

ร้านโมอายยังมีอีกTecนึงครับ คือมั่วซอง

เห็นกับตาเฮียเค้ามีซองบาสเตสอยู่3-4ซอง แต่เอาซอง7ปีมายัดไว้ข้างหลังซองบาสเตสซะงั้น
ผมไม่ได้เปิดกับท่านแม่ทัพเลยไม่รู้ หึหึ 

KissCurse
Member

Email
« Reply #47 on: November 05, 2008, 04:11:22 AM »

เท่าที่ผมเคยซื้อในสะพานเหล็ก ผมชอบร้านป้าหัวบันได(ก่อนไปชั้นของ โมอายอะ)มากที่สุด(ลูกสวยแกน่ารักด้วย55+) แกใจดีเจงๆ เคยซื้อ2ซอง แกลดให้เหลือ 80

แต่ที่ซื้อประจำก็ร้านโมอายอะ เฮียเฮ้า แกมีAbility Charm หรือไงไม่รู้ เจอแกกวักมือทีไร ขาไปตลอด(ว่าไปนั่น) เคยเปิดซองได้ของดี แกก็บอก คุ้มเลยๆๆ พลังจิตมั่นคงๆๆ(ก็ฮาดีอะนะ)

ส่วนร้านอื่นๆ ยังมะเคยลองเลย

เห็นร้าน Nippon คนพูดถึงเยอะ ไว้เด่วไปลองซ้าหน่อยยย

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #48 on: November 05, 2008, 10:25:54 AM »

พูดถึง "ร้านพี่เอก" มีใครรู้ไหมว่า
แกปิดกิจการ แล้ว ไปเปิดที่ไหน หรือเปล่า  ???

แต่ร้านโมอาย นี่ รู้สึกต้องใช้สมาธิสูง ในการต่อราคานะครับ
ไม่งั้นจะไม่ได้ราคาถูก 

heeroearth
Member

Email
« Reply #49 on: November 05, 2008, 02:25:28 PM »

ผมคิดว่าพี่เอกคงไม่ไปเปิดร้านที่ไหนอีกแล้วครับ เพราะตอนพี่เค้าเลิกกิจการ มีคนจากที่อื่นมาเหมาการ์ดยกร้านไปในราคา 10,000 บาท (มีของดีๆ ตูมเลย)ส่วนตู้ใส่ของก็ร้าน BB gun เหมาต่อ แต่ถ้าให้เดา ผมว่าพี่เค้าคงไปรับช่วงกิจการของแม่พี่เค้าน่ะครับ เพราะเวลามีงานสัปดาห์หนังสือที่ศูนย์ประชุมฯ ทีไร พี่เค้าปิดร้านไปช่วยแม่ขายหนังสือทุกที
« Last Edit: November 05, 2008, 02:27:13 PM by heeroearth » Logged

Member

« Reply #50 on: November 05, 2008, 04:47:50 PM »

พี่เอกไปแล้วไปลับครับ ตอนนี้ทำร้านหนังสือเก่า

Member

« Reply #51 on: November 05, 2008, 09:42:42 PM »

เท่าที่ผมเคยซื้อในสะพานเหล็ก ผมชอบร้านป้าหัวบันได(ก่อนไปชั้นของ โมอายอะ)มากที่สุด(ลูกสวยแกน่ารักด้วย55+) แกใจดีเจงๆ เคยซื้อ2ซอง แกลดให้เหลือ 80

แต่ที่ซื้อประจำก็ร้านโมอายอะ เฮียเฮ้า แกมีAbility Charm หรือไงไม่รู้ เจอแกกวักมือทีไร ขาไปตลอด(ว่าไปนั่น) เคยเปิดซองได้ของดี แกก็บอก คุ้มเลยๆๆ พลังจิตมั่นคงๆๆ(ก็ฮาดีอะนะ)

ส่วนร้านอื่นๆ ยังมะเคยลองเลย

เห็นร้าน Nippon คนพูดถึงเยอะ ไว้เด่วไปลองซ้าหน่อยยย

เฮียเฮ้าแก Charm จิงนา กวักมือแล้วต้องไป (ไม่รู้เปนไร) พอเดินเข้าไป เฮียแกก้จักควักของไหม่ๆมา แล้วทำให้เราต้องซื้อของเฮียแกให้ได้อ่ะ เหมือนตกสู่ภวังค์อะไรสักอย่าง 555+

heeroearth
Member

Email
« Reply #52 on: November 05, 2008, 11:07:12 PM »

พี่เอกไปแล้วไปลับครับ ตอนนี้ทำร้านหนังสือเก่า

ร้านอยู่ที่ไหนพอจะทราบมั๊ยครับ ? เผื่อเจอจะได้อุดหนุน

VanilaChoco
Member

Email
« Reply #53 on: November 06, 2008, 12:02:50 AM »

วันนี้เพิ่งเลือกซองให้พี่เบลเปิดเอง เปิดไปแต่ดันไม่มีแรร์::006::   แล้วพี่เค้าก็เลือกให้ผมมั้ง เปิดมาเจอซิกมันด์ใหญ่   อิอิ

Zenonymn
Member

« Reply #54 on: November 07, 2008, 12:48:09 AM »

วันนี้เพิ่งเลือกซองให้พี่เบลเปิดเอง เปิดไปแต่ดันไม่มีแรร์::006::   แล้วพี่เค้าก็เลือกให้ผมมั้ง เปิดมาเจอซิกมันด์ใหญ่   อิอิ

555+  หนอย ๆ แค้น เปิดได้ซิกมันต์ ไม่เคยแบ่ง   :'(

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #55 on: November 07, 2008, 01:07:25 AM »

เเต่ผมชอบของ Moeye ดีนะครับถูกดี ต่อได้มันส์มาก   

Member

« Reply #56 on: November 07, 2008, 01:16:47 AM »

เเต่ผมชอบของ Moeye ดีนะครับถูกดี ต่อได้มันส์มาก   

วันนี้ไปซื้อการ์ด ต่อไม่เห็นได้เลย ฮือๆ 

Member

« Reply #57 on: November 07, 2008, 03:11:24 AM »

ร้านอยู่ที่ไหนพอจะทราบมั๊ยครับ ? เผื่อเจอจะได้อุดหนุน
เคยถามเขา แต่จำไม่ได้-*-

ไปงานหนังสือ โซนหนังสือเก่า(ชั้นบน หลังเคาเตอร์ขายอาหาร) เจอเขาทุกรอบแหละครับ

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #58 on: November 07, 2008, 10:08:24 PM »

วันนี้ไปซื้อการ์ด ต่อไม่เห็นได้เลย ฮือๆ 
กำซะงั้นเลย     ลองบอกเค้าว่ามะเปนไรครับเเล้วเดินออกมาเด๋วเค้าก้ลดให้เองเเหละ   

Member

« Reply #59 on: November 08, 2008, 02:10:19 AM »

กำซะงั้นเลย     ลองบอกเค้าว่ามะเปนไรครับเเล้วเดินออกมาเด๋วเค้าก้ลดให้เองเเหละ   

ยุทการทำให้เฮียเขาใจอ่อนรึคับ 

Pages: 1 [2] 3 4  All
  Print  

Jump to: