Summoner Master Forum
September 30, 2024, 01:22:38 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: เรื่องหลังกาด  (Read 8532 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
091098XXX
Member

Email
« on: October 28, 2008, 10:44:16 PM »

เราถามจิงๆคับไอ้คนที่หากาดไปทำหลังกาดเนี่ยทำไปทำไมหรอคับหรือว่าทำหลังกาดแล้วจะเก่งขึ้นจะได้ทำมั่งเราคิดว่าเปงการเปลืองเงินโดยใช่เหตุเลยนะนั่น

•StarwarS•
Member

« Reply #1 on: October 28, 2008, 10:52:05 PM »

พูดงี้ก็ไม่ถูกนะ.. ของใคร ของมัน

เค้าอยากทำก็ปล่อย ความสุขของเขา มันก็สวยงามนะ

ส่วนมากมีแต่ผู้เล่นที่ค่อนข้างเล่นมานานพอควรถึงจะทำหลังการ์ด.

Brandisher ★ Cm
Member

« Reply #2 on: October 28, 2008, 10:55:06 PM »

ของผมใส่เพราะ...สวยงาม

เเล้วก็กันเวลาการ์ดไปปนกับของคนอื่นๆค๊าฟ.ฟ

^^

ohm13
Member

Email
« Reply #3 on: October 28, 2008, 10:59:02 PM »

ทำแล้วสวยงาม+ทำให้สามารถแยกการ์ดเรากับคนอื่นได้ง่าย ลดปัญหาการสลับกันของการ์ดได้พอสมควร และได้เอาการ์ดเคาท์เตอร์มาใช้ประโยชน์

ปล.ผมไม่เข้าใจว่าคุณเจ้าของกระทู้อิจฉาคนที่ทำหรือไงกันครับ

Tieria Erde
Member

« Reply #4 on: October 28, 2008, 11:09:37 PM »

ลองไปเล่นกับเดค โจรแบบไม่ใส่หลังการ์ด สิ ได้เจอ สตีลของจริงแน่ๆ   

Zenonymn
Member

« Reply #5 on: October 28, 2008, 11:13:24 PM »

ลองไปเล่นกับเดค โจรแบบไม่ใส่หลังการ์ด สิ ได้เจอ สตีลของจริงแน่ๆ   

เคยเจอมาแล้วครับ

เด็คโจรไม่มีหลังการ์ด

พอเล่นเสร็จขอดูมิสเค้า

อันโดร 4 ใบ 

สตีลใครมามั่งเนี่ย

SuperJong
Member

« Reply #6 on: October 28, 2008, 11:26:25 PM »

ก็มันเท่อ่ะ

Talewinds
Member

Email
« Reply #7 on: October 28, 2008, 11:29:51 PM »

หามาใส่ได้แล้วมันทำให้ การ์ดเรามีมุลค่าเพิ่มมากขึ้นก็ไม่ดีหรือ ทำให้มีความสวยงาม น่าเล่นน่าจับ

The God of Thaliwilya
Member

« Reply #8 on: October 28, 2008, 11:30:20 PM »

บางทีก็ช่วยป้องกันการปะปนของการ์ดได้นะ บางทีใช้หลังการ์ดที่เป็น Counter อาจจะถูกกว่า
ซองใหญ่ๆ ที่ข้างหลังมันสะท้อนแสงแล้วแสบตา(เขาเรียกว่าไรไม่รู้) ก็ได้-*-

ถ้าถามว่าใส่หลังการ์ดไปเพื่ออะไร ? ก็เหมือนกับ"จะใส่ซองครอบการ์ดที่เป็นสีๆไปเพื่ออะไร" นั่นละ -*-

ส่วนบางคน เอา uncom ที่ได้เยอะๆ อาจจะไปขอซื้อร้านใบละบาท หรือมีคนโยนทิ้งมาทำหลังการ์ด
ก็ดีไำปอีกแบบนะ ^^

แต่ตอนนี้ผมเก็บ Counter Michael ได้ 18 ใบละ -*-  { Counter นะ ไม่ใช่การ์ดจริง }
ทั้งหมดนี้ได้ฟรีหมดเลย เจอคนเปิดได้ ก็ขอเค้า เพื่อนเปิดได้ ก็ขอเพื่อน
 [ ต้องรวบรวมให้ได้ 25 ใบ ให้ได้ หึหึ ]

แต่ข้อเสียคือ ถ้าใส่มิสติก นี่ สับการ์ดยากมากๆๆๆๆๆ เห็นพี่คนนึง mystic ในกองก็ 80+ ละ แถมใส่ หลังการ์ด drago2 อีก
= 160 + ซอง 2 ชั้น -*- หนาเท่าตึกเลยครับ -*- แถมเขาเล่นเด็คที่ต้องหาของในกองบ่อยๆด้วย  สมมติ ร่าย Bastet
เรียก Yin เงี้ย นั่งหาเป็นชาติเลย เหอๆ

ปล. ถามนอกเรื่องหน่อยนะคับ ... คืออยากรู้มานานแล้วอะ ว่า ซองใสซองใหญ่ๆ ที่เขาไว้ใส่ครอบซองอีกชั้นอะ
ซื้อที่ไหนหรอครับ ? ..ขอบคุณล่วงหน้านะ
« Last Edit: October 29, 2008, 12:02:08 AM by The God of Thaliwilya » Logged

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #9 on: October 28, 2008, 11:51:08 PM »

ส่วนตัวไม่ชอบนะครับ

เพราะมันจะทำให้หนาเกิน สับยาก

และผมจัด Deck บ่อย มันทำให้เปลี่ยนซองยากไปด้วยครับ

Zenonymn
Member

« Reply #10 on: October 28, 2008, 11:53:18 PM »

เคยเจอของเพื่อน

สูงสุดหลังการ์ดก็ มิคาเอลฟอยสาก ครับ

ตอนนี้ได้ถูกขโมยหายไปแล้ว

สงสารอ่ะ   

091098XXX
Member

Email
« Reply #11 on: October 28, 2008, 11:57:17 PM »

ทำแล้วสวยงาม+ทำให้สามารถแยกการ์ดเรากับคนอื่นได้ง่าย ลดปัญหาการสลับกันของการ์ดได้พอสมควร และได้เอาการ์ดเคาท์เตอร์มาใช้ประโยชน์

ปล.ผมไม่เข้าใจว่าคุณเจ้าของกระทู้อิจฉาคนที่ทำหรือไงกันครับ

ไม่ได้อิจฉาคับแค่ไม่เข้าใจว่าทำแล้วได้อะไรเท่านั้น

•tum_ja•, the General of Zalom
Member

« Reply #12 on: October 29, 2008, 12:09:05 AM »

ไม่ได้อิจฉาคับแค่ไม่เข้าใจว่าทำแล้วได้อะไรเท่านั้น

ความสุขของเจ้าของเด็คไง.........ทำไม ? จะต้องมีเหตุผลอื่นด้วยเหรอ? :P

Talewinds
Member

Email
« Reply #13 on: October 29, 2008, 12:12:30 AM »

มันแล้วแต่ความพอใจของเจ้าของน่ะ น่าจะเข้าใจได้แล้วน่ะ

คิดชื่อไม่ออก
Member

Email
« Reply #14 on: October 29, 2008, 12:16:01 AM »

พอจะเข้าใจนะครับว่าสงสัยแต่ไม่แปลกที่คุณจะถูกมองว่าไปอิจฉาคนอื่นเพราะคำที่คุณพิมพ์มันออกจะ...
แบบว่าคุณกำลังกล่าวถึงคน(ที่คุณรู้จัก)แต่คำที่คุณใช้มันครอบคลุมถึงคนที่คุณไม่รู้จักด้วย...แล้วการที่คุณใช้คำว่าไอ้พวกที่ทำหลังการ์ด(คำว่าไอ้นี่หละที่มันดูแรงไปนิดถ้าพูดถึงคนที่เราไม่รู้จักอ่ะนะ)
อ่านแล้วมันเลยดูเหมือนอิจฉา.....
ที่พิมพ์มานี่แค่อยากบอกว่าจะพิมพ์จะโพสอะไรอ่านให้แน่ก่อนว่าไม่ไปกระทบใครจะได้ไม่มีการเข้าใจผิดกันนะครับ
ปล.ด้วยความหวังดี(เพราะผมก็เคยพิมพ์ไม่คิดแบบไม่ได้ตั้งใจ...แล้วก็มีปัญหา)

•StarwarS•
Member

« Reply #15 on: October 29, 2008, 12:21:01 AM »

เค้าคงไม่ได้ตั้งใจจะ กล่าวหาใคร เพียงแต่ใช้คำพูดไม่ถูก

เหมือนออกแนวประชด..

"ทำไปทำไมหรอคับหรือว่าทำหลังกาดแล้วจะเก่งขึ้นจะได้ทำมั่ง"

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #16 on: October 29, 2008, 12:23:09 AM »

หลังการ์ดหรอ

ไม่อยากมี Side Story อ่านใช่หรือไรครับ

ภาพเต็มๆสวยๆ เนื้อเรื่องย่อตัวละครแต่ละใบที่นำเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของโนเวลด้วย

เค้าเอาไว้นับ Charge กันก็ได้ ชุด Fairy จะเอาไว้ต่อ Jigsaw ก็ได้
ใส่ข้างหลังแฟ้มไง สวยดีออก                           

Tieria Erde
Member

« Reply #17 on: October 29, 2008, 12:24:26 AM »

Quote from: •Starwars• link=topic=45404.msg507807#msg5[b
[/b]07807 date=1225200061]
เค้าคงไม่ได้ตั้งใจจะ กล่าวหาใคร เพียงแต่ใช้คำพูดไม่ถูก

เหมือนออกแนวประชด..

"ทำไปทำไมหรอคับหรือว่าทำหลังกาดแล้วจะเก่งขึ้นจะได้ทำมั่ง"
นั้นสิ    เค้าคงมาถาม ดีๆ กระมั้ง อาจจะแค่ใช้คำผิดมั้ง  

~o[ZardizzeR]o~
Member

Email
« Reply #18 on: October 29, 2008, 12:33:01 AM »

เคยเจอคนเอา Wanaun Secret กับ Tiperra foil มาทำหลังการ์ดด้วยหละ -*-

ใส่หลังการ์ดก็ดีครับกันปนกับคนอื่น.......ขนาดมีหลังการ์ดตอนงาน GO13 ยังมี NO SKILL ติดมากับผมใบนึงเลย.....หลังการ์ดเป็นปลาคอมม่อน (IM กลับ"ด่วน"ครับ)     

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #19 on: October 29, 2008, 12:47:14 AM »

สวยดีออก...มันแนว

ยิ่งถ้าหลังการ์ดทุกใบเป็น Bastet foil ล่ะก็.....

Panther
Member

Email
« Reply #20 on: October 29, 2008, 12:49:05 AM »

แยกง่าย แต่สับยาก เหอๆ

ปล. ผมก็ทำหลังการ์ดเป้น เบบี้วอรัส น่ารักสุดๆ

CryingAngel
Member

Email
« Reply #21 on: October 29, 2008, 01:06:26 AM »

บางทีก็ช่วยป้องกันการปะปนของการ์ดได้นะ บางทีใช้หลังการ์ดที่เป็น Counter อาจจะถูกกว่า
ซองใหญ่ๆ ที่ข้างหลังมันสะท้อนแสงแล้วแสบตา(เขาเรียกว่าไรไม่รู้) ก็ได้-*-

ถ้าถามว่าใส่หลังการ์ดไปเพื่ออะไร ? ก็เหมือนกับ"จะใส่ซองครอบการ์ดที่เป็นสีๆไปเพื่ออะไร" นั่นละ -*-

ส่วนบางคน เอา uncom ที่ได้เยอะๆ อาจจะไปขอซื้อร้านใบละบาท หรือมีคนโยนทิ้งมาทำหลังการ์ด
ก็ดีไำปอีกแบบนะ ^^

แต่ตอนนี้ผมเก็บ Counter Michael ได้ 18 ใบละ -*-  { Counter นะ ไม่ใช่การ์ดจริง }
ทั้งหมดนี้ได้ฟรีหมดเลย เจอคนเปิดได้ ก็ขอเค้า เพื่อนเปิดได้ ก็ขอเพื่อน
 [ ต้องรวบรวมให้ได้ 25 ใบ ให้ได้ หึหึ ]

แต่ข้อเสียคือ ถ้าใส่มิสติก นี่ สับการ์ดยากมากๆๆๆๆๆ เห็นพี่คนนึง mystic ในกองก็ 80+ ละ แถมใส่ หลังการ์ด drago2 อีก
= 160 + ซอง 2 ชั้น -*- หนาเท่าตึกเลยครับ -*- แถมเขาเล่นเด็คที่ต้องหาของในกองบ่อยๆด้วย  สมมติ ร่าย Bastet
เรียก Yin เงี้ย นั่งหาเป็นชาติเลย เหอๆ

ปล. ถามนอกเรื่องหน่อยนะคับ ... คืออยากรู้มานานแล้วอะ ว่า ซองใสซองใหญ่ๆ ที่เขาไว้ใส่ครอบซองอีกชั้นอะ
ซื้อที่ไหนหรอครับ ? ..ขอบคุณล่วงหน้านะ

ซองใหญ่ๆที่คลุมซองกาดอีกทีเรียกว่าซองคลุมครับจะมีขายบางร้านแต่ถ้าเอาชัวๆก็ที่สะพานเหล็กครับ บอกเค้าว่าพี่เอาซองคลุม

หลังกาดมันสำคัญนาครับทำให้เวลาเล่นไม่น่าเบื่อมองไปก็เจอแต่หลังกาดทำมะดามีผลทางจิตใจนะ
แล้วพวกไม่ใส่หลังกาดอะเวลาไปแข่งใหญ่ๆจริงๆJudeมีสิทที่จะไม่ให้ลงนะครับเพราะว่ากาดแต่ละชุดสีด้านหลังจะเข้ม/อ่อนต่างกัน    และกาดบางใบด้านหลังมีรอยก็จะเอาลงไมได้นะครับแต่ถ้ามีหลังกาดจำทำให้กาดที่เป็นรอยลงแข่งได้

เคยเจอของเพื่อน

สูงสุดหลังการ์ดก็ มิคาเอลฟอยสาก ครับ

ตอนนี้ได้ถูกขโมยหายไปแล้ว

สงสารอ่ะ   

เพื่อนอยู่สวนกุหลาบใช่มะตอนที่มาหาซื้อหลังกาดนี่ทำเอาผมรวยเลยขนมิเอลมาขายตอนแรกร้านเค้ามะยอมรับ

PS.ส่วนตัวใช้เมลานี่In Memอะมันน่าร๊ากกกกกกกกกกก
« Last Edit: October 29, 2008, 01:08:43 AM by CryingAngel » Logged

091098XXX
Member

Email
« Reply #22 on: October 29, 2008, 01:06:48 AM »

มันแล้วแต่ความพอใจของเจ้าของน่ะ น่าจะเข้าใจได้แล้วน่ะ

คร้าบบบบบ   เข้าใจแล้วคร้าบบบบบบบบบ

091098XXX
Member

Email
« Reply #23 on: October 29, 2008, 01:10:32 AM »

พอจะเข้าใจนะครับว่าสงสัยแต่ไม่แปลกที่คุณจะถูกมองว่าไปอิจฉาคนอื่นเพราะคำที่คุณพิมพ์มันออกจะ...
แบบว่าคุณกำลังกล่าวถึงคน(ที่คุณรู้จัก)แต่คำที่คุณใช้มันครอบคลุมถึงคนที่คุณไม่รู้จักด้วย...แล้วการที่คุณใช้คำว่าไอ้พวกที่ทำหลังการ์ด(คำว่าไอ้นี่หละที่มันดูแรงไปนิดถ้าพูดถึงคนที่เราไม่รู้จักอ่ะนะ)
อ่านแล้วมันเลยดูเหมือนอิจฉา.....
ที่พิมพ์มานี่แค่อยากบอกว่าจะพิมพ์จะโพสอะไรอ่านให้แน่ก่อนว่าไม่ไปกระทบใครจะได้ไม่มีการเข้าใจผิดกันนะครับ
ปล.ด้วยความหวังดี(เพราะผมก็เคยพิมพ์ไม่คิดแบบไม่ได้ตั้งใจ...แล้วก็มีปัญหา)

ขอโทดคับที่ใช้คำไม่สุภาพคราวหน้าจะรังวังคำพูดให้มากกว่านี้คับ

091098XXX
Member

Email
« Reply #24 on: October 29, 2008, 01:17:06 AM »

หลังกาดมันสำคัญนาครับทำให้เวลาเล่นไม่น่าเบื่อมองไปก็เจอแต่หลังกาดทำมะดามีผลทางจิตใจนะ
แล้วพวกไม่ใส่หลังกาดอะเวลาไปแข่งใหญ่ๆจริงๆJudeมีสิทที่จะไม่ให้ลงนะครับเพราะว่ากาดแต่ละชุดสีด้านหลังจะเข้ม/อ่อนต่างกัน    และกาดบางใบด้านหลังมีรอยก็จะเอาลงไมได้นะครับแต่ถ้ามีหลังกาดจำทำให้กาดที่เป็นรอยลงแข่งได้

มีงี้ด้วย
« Last Edit: October 29, 2008, 01:35:56 AM by 091098849 » Logged

Ξ ф EũĜęNie Ξ ф
Member

« Reply #25 on: October 29, 2008, 01:26:05 AM »

การทำหลังการ์ดเป็นความพอใจ ส่วนบุคคล

มิได้เดือดร้อนใคร แต่อย่างใด

๛[P]heona๛
Member

Email
« Reply #26 on: October 29, 2008, 01:28:11 AM »

มันก็แล้วแต่คนน่ะครับว่าชอบหรือเปล่า ถ้าคิดว่ามันยุ่งยากก็ไม่ต้องก็ได้ ไม่มีปัญหานี่คับ

แต่มันก็ สับยากเจงๆ นั้นแหละ

ป.ล.ยิ่งกองMysticขนาดแค่ 50กว่าๆใบเอง หลังการ์ดCouter Sala Doll นี่นะสับยากสุดๆ แต่น่ารักสุดๆเลย

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #27 on: October 29, 2008, 01:29:30 AM »

ใส่แล้วเก่งขึ้น10เปอเซนต์

I'm Bloodseeker
Member

« Reply #28 on: October 29, 2008, 01:30:23 AM »

ใส่แล้วเพิ่มความเท่ + สมาท อีก17%

Black Magician
Member

Email
« Reply #29 on: October 29, 2008, 01:38:03 AM »

ใส่หลังการ์ดแล้วมันดูเป็นเอกลักษณ์ดี แล้วก็สวยงาม

แต่ผมไม่ได้ใส่ เนื่องจากไม่มีงบ (แต่ชอบแบบไม่ใส่มากกว่านะ ชอบลายหลังการ์ดซัมมอนเนอร์ธรรมดาๆมากกว่า)

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: