Summoner Master Forum
October 01, 2024, 04:29:21 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Ishan,The Mythical Prophet แนวต่อต้าน เพราะเราชอบก่อกวน  (Read 4057 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
Kurei_[คุเร]
Member

« on: October 28, 2008, 04:50:39 AM »

ตัวยืน
Ishan ,the Mythical Prophet 3
Wanaan,the Prophet’s Follower 2

ให้อิสฮานเหวี่ยงลงหลุม

Fidelma 2
Seraph 1

ตัวที่จะถูกเรียกออกมา
Gene 1
Ishan,the Prophet 2

ตัวตี
Farid 2
Dinah 3

ฝ่ายสนับสนุน+ก่อกวนรูปเกม
Werecat Bandit 3
David 2
Tree Top Tango Fairy 2
Ishan,the Neo Prophet 2

เพิ่มมิสติก
อเทน่า 2
ลูกตา 2
Draw of Soul 2
เทขัน1 2

เด็คนี้ผมจัดไว้ตั้งนานแสนนานก่อน อิสฮานจะออกอีก
พอดีว่าซ้ำกับของเชสมากๆเลยไม่ได้โพสแต่เชื่อเถอะจัดมานยังไงก็ไม่มีทางเหมือนกันTempoของใครของมัน
แต่คราวนี้เป็นแบบที่เล่นอยู่ตอนนี้เลยครับ

How 2 play
ตั้งตัวไปเรื่อยๆ
รอจังหวะออลจบข่าว

ระหว่างตั้งมีการตีข้ามไลน์ก่อกวนจากเดียน่าและฟาริด
มีการตอบโต้ลมอย่างรุนแรงโดยเวอเตส
มีการตอบโต้มิสติกทั้งหลายโดยอลิส+วานาอันคอมแสงไล่Diเอา

แล้วทำไมต้องเล่นโจรด้วยล่ะ?
คำตอบง่ายๆเลยคือมีIdeaมานานแล้วครับว่าจะจัดProphet+Deliver Band
เนื่องจากสมัยนี้มีความรู้สึกว่าจั่วไวอะไรก็ดีเดียน่าจึงเหมาะสมมากและก่อกวนดีอีกต่างหาก
มีตัวเชื่อมต่อคือจีนที่เล่นโจรยังไงก็ต้องใส่แถมเค้าเป็นProphetอีกด้วย

การต่อต้าน
1.ไดไล่ไถอาวุทของวานาอัน+อลิสลงมาชี้หลุด+เดียน่าลงมาขโมยอาวุท
2.การเข้ามาในสนามของลมจากเวอตาเตส
3.การห้ามตีจากเดวิท
4.การห้ามเล่นสกิลจากเดียน่า
5.การชี้สูญเสียAbility+Skillของอิสฮานโปรเฟต
6.การต่อต้านAssumptionจากแมว
« Last Edit: October 29, 2008, 01:45:13 PM by Kurei_[คุเร] » Logged

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #1 on: October 28, 2008, 04:58:07 AM »

OK นะ

มีกันอัสสัมชัญ มีเดวิดห้ามตี แถมอิสฮานและเดวิดออลได้อีก

บางทีเอาฟาริด เดียน่า ตีเข้าไป อีก โหดดีอะ

Member

« Reply #2 on: October 28, 2008, 05:11:34 AM »

OK นะ

มีกันอัสสัมชัญ มีเดวิดห้ามตี แถมอิสฮานและเดวิดออลได้อีก

บางทีเอาฟาริด เดียน่า ตีเข้าไป อีก โหดดีอะ
แต่ไม่ได้แข่งอะอยากเอาเด็คนี้ลงช่างมันเถอะเพราะ ไอ้กล้วยก็ว่าจะเอาเด็คนี้ลงตอนGOเหมือนกันแต่พอดีมิได้ไป
แผนต่อมาเลยต้องเดินสายต่อในงานเหอะๆ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #3 on: October 28, 2008, 05:16:52 AM »

ทั้งเด็ค กลัว แทงโก้  T ___ T

stormtrooper
Member

« Reply #4 on: October 28, 2008, 07:21:56 AM »

หึหึ...
แปะซุสแล้วออลจากdefend line...

Duneza
Member

« Reply #5 on: October 28, 2008, 08:01:06 PM »

อิสฮานเก่งนะ เอามาคานอำนาจกับซิกมั้นก็พอได้อยู่

(แต่ก็ไวสู้มันไม่ได้อยู่ดี)

Member

« Reply #6 on: October 29, 2008, 12:26:20 AM »

อิสฮานเก่งนะ เอามาคานอำนาจกับซิกมั้นก็พอได้อยู่

(แต่ก็ไวสู้มันไม่ได้อยู่ดี)

ถ้าวานาอัน2ใบไม่โดนเก็บก่อนเริ่องการข้ามไลน์ก็ไม่ต้องกลัว
มีการถ่วงCome in 2 playจากเวอเตสน่าจะสู้ไหว

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #7 on: October 29, 2008, 12:32:39 AM »

ไม่แนะนำ Virtestates ฮะเพราะจะทำให้ใช้งานได้แบบไม่สูงสุด
=  =

น่าใส่ Seraph ไปนอนเล่นนะฮะ ^^

>>>☼EliTe PaLaDin heAdMaN gEneRaL☼<<<
Member

« Reply #8 on: October 29, 2008, 02:16:19 AM »

ไม่แนะนำ Virtestates ฮะเพราะจะทำให้ใช้งานได้แบบไม่สูงสุด
=  =

น่าใส่ Seraph ไปนอนเล่นนะฮะ ^^

คิดเหมือนกันครับ Virtestates ไม่ค่อยใช้หรอกครับ

ฟาริดก็เพิ่มไปอีกใบก็ได้นิ่ครับ

แต่ตัวให้ Ishan เหวี่ยง ดูมันน้อยไปมั้ยครับ น่าจะอย่างน้อยซัก 3 ใบ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #9 on: October 29, 2008, 02:39:53 AM »

โจร กับ ประกาศกมากันได้ 

Member

« Reply #10 on: October 29, 2008, 03:00:35 AM »

=  =

เคยลองแล้วครับตัวเหวี่ยงเซราฟ แต่ถ้ามันขึ้นมือการใช้งานจะยากครับเวอเตสดีกว่าครับ ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับ^^
« Last Edit: October 29, 2008, 03:14:58 AM by Kurei_[คุเร] » Logged

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #11 on: October 29, 2008, 03:15:49 AM »

ผมว่าเวอเตสอ่าแหละ

ข้ามไลน์ไม่ได้ แต่มันตั้งบ้านไวนะ เซราฟอะ

ถ้าเวอเตสนี่จ๋อยไปข้างเลย

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #12 on: October 29, 2008, 03:21:43 AM »

พี่ว่าใส่ เวอเตส ดีกว่านะ ถึงมันจะใช้ไม่เต็มประสิทธิภาพนะ

แต่พี่ว่ามันกันซิกมันได้เลยละ สูญเสียอบิลิตี้ เมื่อเข้ามาในสนามอะ

ทำให้ซิกมันตั้งยากขึ้นเยอะเลยครับ ขอบอก จริงๆนะ

โยน เซราฟ มันก็กันแค่ข้ามไลน์เท่านั้นเอง

Dean
Member

« Reply #13 on: October 29, 2008, 09:47:20 AM »

ระวังการใช้ Virtestates ด้วย เพราะจะทำให้ Werecat Bandit ใช้งานไม่ได้ไปด้วย

Member

« Reply #14 on: October 29, 2008, 01:45:58 PM »

ระวังการใช้ Virtestates ด้วย เพราะจะทำให้ Werecat Bandit ใช้งานไม่ได้ไปด้วย
แก้แล้วครับ
ใส่Seraphไปเลยกันได้หลายเด็คพอสมควร

Duneza
Member

« Reply #15 on: October 29, 2008, 09:16:03 PM »

แต่เซราปใช้ยากมากนะครับ ขึ้นมืออ่า

ยังยืนยันในตัวเวอเตสครับผม

เพราะเซราฟไชน์หนักมากๆ

อีกอย่างเวอเตสยังกะโดดมา+แอทให้อิสฮานได้ ในบางกรณี

เล่นอิสฮานเหมือนกัน  แต่ใช้ดีไวน์ในการเดินเกม

Member

« Reply #16 on: October 30, 2008, 04:47:21 AM »

แต่เซราปใช้ยากมากนะครับ ขึ้นมืออ่า

ยังยืนยันในตัวเวอเตสครับผม

เพราะเซราฟไชน์หนักมากๆ

อีกอย่างเวอเตสยังกะโดดมา+แอทให้อิสฮานได้ ในบางกรณี

เล่นอิสฮานเหมือนกัน  แต่ใช้ดีไวน์ในการเดินเกม
ยืนยันเซราฟครับผมมั่นใจว่า ทุกเด็คที่มีแทงโก้
คู่หูใหม่วิกกี้ แองจี้ กันได้และเป็นใบที่เมอแมนต้องสลดอีกด้วย
แก้หลายเด็คกับ4Lv. เราเลือกยอมเสีย4ดีกว่าเสียทั้งหมด

Pages: [1]
  Print  

Jump to: