Summoner Master Forum
October 14, 2024, 09:24:03 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: ขอถามเรื่องอังเดรคับ  (Read 20899 times)
0 Members and 14 Guests are viewing this topic.
ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #30 on: January 28, 2004, 01:16:32 AM »

1.coy cab คับ ถ้ามีสองใบในสนาม sp ฝ่ายตรงข้ามทั้งหมดเป็น 0 ถ้าหากว่าเรามีทั้งสองใบในสนาม แต่ทั้งสองใบนั้นเป็นซีลรองอยู่ จะเกิด ability นี้มั๊ยคับ
2.ถ้าเราใช้เทพน้ำ(เมื่อเข้ามาในสนาม ซีลหนึ่งใบสูญเสีย ability และ skill หนึ่งเทิร์น และธาตุน้ำทุกใบฝ่ายเราเป็น active seal)แล้วใช้ ability กับ heaven knight แล้ว จากนั้น ใช้ poison curse กับ heaven knight (1เทิร์นตาย) เมื่อครบ 1 เทิร์น heaven knight ต้องตายมั๊ยครับ เพราะว่า ครบหนึ่งเทิร์น ก็ครบกำหนด curse และครบกำหนดที่ทำให้ ability ของ ้heaven knight กลับคืนมาด้วย (ที่ผมคิดคือ ตาย เพราะเมื่อเขาบอกว่าผ่าน heaven knight ก็ตายเลย ตายก่อนที่ ability จะกลับมา)
3.dahna ถ้าโจมตีฝ่ายเราแล้ว เราใช้ freeze curse นำซีลใบหนึ่งหนี เพื่อให้มันย้ายไปตีตัวอื่นที่ at line ของเรา จะได้มั๊ยคับ หรือว่า มันจะตามมาตีข้าม line ได้อีก
4. ถ้า titan ชาร์ตครบแล้ว ฝ่ายเราใช้เทพน้ำ (เมื่อเข้ามาในสนาม ซีลหนึ่งใบสูญเสีย ability และ skill หนึ่งเทิร์น และธาตุน้ำทุกใบฝ่ายเราเป็น active seal) แล้วทำให้ titan ใบนั้นเสีย ability หนึ่งเทิร์น titan นั้น จะต้องชาร์ตใหม่เลยมั๊ยคับ หรือว่า แค่ใช้ skill ไม่ได้ หนึ่งเทิร์น
5.เหมือนข้อสี่คับ ถ้า ใช้เทพน้ำ(เมื่อเข้ามาในสนาม ซีลหนึ่งใบสูญเสีย ability และ skill หนึ่งเทิร์น และธาตุน้ำทุกใบฝ่ายเราเป็น active seal)กับ heaven knight แล้ว heaven knight จะเริ่มนับการอยู่ในสนามใหม่เลยมั๊ยคับ หรือว่า นับเทิร์นต่อจากเดิมก่อนที่จะถูก ability ของเทพน้ำ
ขอบคุณมักมักเลยคับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #31 on: January 29, 2004, 03:26:57 AM »

1.ไม่เกิดครับ

2.เราสามารถเลือกให้ตายหรือไม่ก็ได้ครับ เพราะeffectนั้นเราเป็นเจ้าของเมื่อEffectสิ้นสุดพร้อมกัน สามารถเลือกลำดับได้ครับ

3.ตีไปยังตัวที่ย้ายไปDfครับ เพราะมีความสามารถตีข้ามได้ครับ

4.ไม่ต้องchargeใหม่ครับ

5.นับต่อไปเลยครับ

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #32 on: January 30, 2004, 02:23:50 AM »

1.ถ้าหากว่า ฝ่ายเขาใช้ dimension curse (All) กับฝ่ายเรา แล้วตอนนั้น เรามี alana (สามารถรักษา curse แบบ ) แต่ก็ปล่อยให้ ซีลฝ่ายเราทั้งหมดติด curse (รวมทั้ง alana ด้วย) จากนั้น เราจะสามารถใช้ skill ของ alana เพื่อรักษา curse ได้มั๊ยคับ (ต้องการคำตอบแค่ว่า ถ้าซีลเราติด dimension curse แล้วจะสามารถใช้ skill ได้อยู่หรือเปล่าถ้าใช้ได้ แล้วพวกซีลที่ใช้ skill แบบ มีเงื่อนไขกำหนดline ด้วยล่ะ จะใช้ได้ด้วยมั๊ย)
2.ถ้าหากว่า ฝ่ายเขา มีซีลที่อยู่ at line สองใบ ใบหนึ่งเป็น ซีลธรรมดา อีกใบ เป็น whirl wind witch(sp4) แล้ว เราสั่ง regina (sp5) โจมตีที่whirl wind witch(sp4) จากนั้น เขาก็ใช้ skill ทำให้เขา sp=5 ซึ่งมันจะทำให้ regina โจมตี whirl wind witch(sp5) ไม่ได้ใช่มั๊ยคับ แล้ว สงสัยว่า เราจะหยุดการโจมตีเลยหรือเปล่า หรือว่า ต้องหาเป้าหมายใหม่ (นั่นก็คือซีลที่อยู่ at line ฝ่ายเขาตัวอื่น)
3.สงสัยคับ ที่ว่าเกี่ยวกับ skill สองจังหวะ หรือ สามจังหวะ เช่น ถ้า เขาใช้ พวก garada โฉบ เราหยุดด้วย stone curse หรือ andromeda ได้ แต่ สงสัยว่า แล้ว ishan ล่ะคับ จะหยุดได้หรือป่าว(ใช้ stone curse หรือ andromeda) ได้ยินว่า มันเป็นskill สองจังหวะ
4.เรื่องของ lucia คับ ถ้าหากว่า ตอนแรก dancer ของเราอยู่ df line แล้ว เราสั่ง dance ไป at line (แต่ยังไม่สั่งการให้โจมตี) เพื่อให้เกิดผล ability จากนั้น เราจะสามารถใช้ skill ของ lucia เพื่อทำให้ซีลที่ dance ไปแล้ว ไปเป็นซีลรองได้มั๊ยคับ
5.เรื่องของ ryu sazimi คับ อันนี้สงสัยหลายเรื่องเลยคือ
  5.1 ถ้าเราใช้ skill เพื่อเลียนแบบไปแล้ว(จ่าย1) ฝ่ายตรงข้ามก็ยอมให้ใช้ คราวนี้ เราก็เลียนแบบ skill เขาน่ะคับ ก็จ่าย mp ค่าใช้ skill ของฝ่ายตรงข้าม ทีนี้ ฝ่ายเขาก็ใช้ พวกการ์ดหยุด เช่น stone curse หรือ andromeda เราจะเสีย mp ค่าใช้ skill ที่ได้เลียนแบบมาฟรีเลยหรือเปล่าคับ
  5.2 ถ้าเราใช้ ryu sazimi มาเลียนแบบ maphis ที่เป็นหมอผีน่ะคับ แล้วจะใช้ความสามารถของหมอผี ที่ทำให้ซีลใน shine ใช้ skill ได้ ซีลใน shine ที่ว่านี้ จะต้องเป็นของฝ่ายเขาหรือฝ่ายเราคับ(ที่สงสัยเพราะ เราเลียนแบบมาเลยไม่แน่ใจว่า เลียนแบบหมดเลยหรือเปล่า ถ้าหมดเลย ก็ใช้ของใน shine เรา)
  5.3 ถ้าเราใช้ ryu sazimi เลียนแบบ skill ของ norimor promo คับ ใน text ของ ืnorimor promo บอกว่า ทำลายซีลหนึ่งใบที่at ต่ำกว่า norimor, the princess of zalom คืองี้คับ ถ้าเลียนแบบแล้ว เราจะทำลายฝ่ายตรงข้าม(ที่มี norimor promo ) ได้มั๊ยคับ ถ้าได้ จะต้องเทียบ พลังกับใครระหว่าง ryu sazimi กับ  norimor promo(ของฝ่ายตรงข้ามเอง)
« Last Edit: February 02, 2004, 12:13:24 AM by pat » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #33 on: February 02, 2004, 07:53:31 PM »

1.เราสั่งการsealไม่ได้เลยครับ เพราะติด dimmension ครับ

2.ตีต่อครับ เพราะเป็นability เมื่อ สั่งโจมตี ไม่ใช้เมื่อโจมตี

3.ไม่ได้ครับ Ishan เป็นskillแบบจังหวะเดียว

4.ได้ครับ

5.
5.1ครับ

5.2ของใครก็ครับ เพราะMephist ใช้ขอใครก็ได้อยู่แล้ว

5.3ใช้ไม่ได้ครับ เป็นskillที่กำหนดไปถึงการมีอยู่ของชื่อ ซึ่งทำให้ไม่ตรงครับ

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #34 on: February 03, 2004, 02:43:38 AM »

1.อย่างงั้น ryu sazimi ก็ไม่สามารถเลียนแบบ skill ของ ซีลทุกตัวที่ระบุชื่อของตัวมันเองเลยสิคับ เล่น อยากเลียนแบบ valor ก็ไม่ได้ เพราะในเงื่อนไข skill บอกถึง ชื่อ ของ valorด้วย
2.แล้วถ้าเราจะรวมร่างคับ แล้วฝ่ายเขาใช้ gale garuda โฉบ จากนั้น เราก็ใช้ it no joke ย้ายเป้าหมายการโจมตีของ gale garuda มาที่ซีลอีกหนึ่งใบ ซีลนั้น จะถูกโจมตี โดย gale garuda มั๊ยคับ(ในเมื่อซีลนั้นไม่ได้เป็นตัวที่กำลังรวมร่างตามเงื่อนไข skill ของ gale garuda)
3.ถ้าเราตีเข้าไปแล้วเขาใช้ ishan หยุดคับ เราจะสามารถใช้ gaia เพื่อไม่ให้ skill ของ ishan มีผลต่อซีลของเราที่ตีไปได้มั๊ยคับ
4. ถ้าฝ่ายตรงข้าม ใช้ valor (skill ใช้เด้งขึ้นมือพร้อมกับซีลฝ่ายตรงข้าม) เพื่อนำซีลตัวใหญ่ ๆ ของเราขึ้นมือ แล้วเราใช้ gaia กับซีลที่ถูกเป็นเป้าหมายการใช้ skill ของ valor แน่นอนว่า ซีลนั้นไม่ต้องขึ้นมือ แต่สงสัยว่า เขาจะสามารถเลือกเป้าหมายใหม่ได้มั๊ยคับ แล้วถ้าไม่ได้ valor ของเขาจะต้องเด้งขึ้นมือตัวเองฟรี ๆ เลยมั๊ยคับ
« Last Edit: February 04, 2004, 01:23:40 AM by pat » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #35 on: February 04, 2004, 04:02:16 AM »

1.ครับ

2.ไม่ครับ

3.ได้ครับ

4.ใครแปะtext valorให้หนาอยครับ textหาย

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #36 on: February 05, 2004, 01:25:23 AM »

1.ถ้าฝ่ายตรงข้าม ใช้ valor (skill ใช้เด้งขึ้นมือพร้อมกับซีลฝ่ายตรงข้าม) เพื่อนำซีลตัวใหญ่ ๆ ของเราขึ้นมือ แล้วเราใช้ gaia กับซีลที่ถูกเป็นเป้าหมายการใช้ skill ของ valor แน่นอนว่า ซีลนั้นไม่ต้องขึ้นมือ แต่สงสัยว่า เขาจะสามารถเลือกเป้าหมายใหม่ได้มั๊ยคับ แล้วถ้าไม่ได้ valor ของเขาจะต้องเด้งขึ้นมือตัวเองฟรี ๆ เลยมั๊ยคับ
2. สรุปว่า ถ้าย้ายเป้าหมาย skill gale garuda แล้วซีลที่ถูก no joke ติดอยู่ จะถูก เกลการุด้าตีปะคับ
3.ถ้า centaur paladin ของเขาลงมา สับเทิร์นแรก สับเทิร์นต่อมา เราใช้ poison curse ใส่ หนึ่งเทิร์นตาย แล้ว พอหมด สับเทิร์นต่อไปของเขา ( มันจะขึ้นมือ) เขาต้องตายมั๊ยคับ หรือขึ้นมือไปเลย
4.พวก misterious elephen เงี่ยคับ ปกติซีลที่รวมร่างตีไม่ได้ แต่ถ้า เราสั่งซีลรวมร่าง ตีซีลใบอื่นของเขา แล้วเขา เกิดใช้ no joke ย้ายไป ที่ misterious elephen ล่ะคับ ช้างน้อยจะถูกตีหรือเปล่า เพราะ ถือว่าเราตีไปแล้ว และเราก็ไม่ได้สั่งตี ช้างน้อยซะหน่อย เพียงแต่ตีตัวอื่นแล้วเขาย้ายไปเอง
 4.1 สงสัยจังหวะคับ แบบว่า ability ที่ว่า ซีลที่...สั่งตีไม่ได้ หมายความว่าไงคับ หมายความว่า ซีลที่ตรงตามเงื่อนไขสั่งตีซีล(ที่มี ability...สั่งตีไม่ได้)นั้นตรง ๆ ไม่ได้หรือว่ายังไง ถ้าเขาใช้ no joke ย้าย ซีลนั้นจะถูกตีมั๊ยคับ เพราะมันอาจถือว่า เลยจาก step การสั่งตีไปแล้ว กลายเป็น step การต่อสู้แล้ว ผมคิดว่า คงจะตีได้นะคับ เพราะเลย การสั่งตีไปแล้ว
5.แล้วเรื่องการออลจะคับ ถ้าตีออล แล้วถูก แยกร่าง เราจะต้องจ่าย mp เท่าไหร่ จ่ายเท่าที่ออล หรือว่า จ่ายแบบท่าโจมตีธรรมดาคับ
« Last Edit: February 06, 2004, 02:16:35 AM by pat » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #37 on: February 06, 2004, 03:19:07 AM »

1.ใครแปะtext valorให้หนาอยครับ textหาย

2.ไม่ตีครับ

3.ขึ้นมือครับ

4.ตีครับ

4.1สั่งครับ ย้ายไปก็ตีครับ

5.จ่ายเท่าที่all

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #38 on: February 07, 2004, 01:22:24 AM »

นี่คับ text valor
Valor, the Angel of Order
Element Light Type Divine Mp 2/1 Lv. 2
At 5 Df 6 Sp 3 Rare
+[Light]: The Obedience of Faith: At 7 Mp 1
[Skill] - นำ Valor และ Seal ของฝ่ายตรงข้าม 1 ใบขึ้นมือเจ้าของ เมื่อ Valor รวมร่าง (At Line) (Mp 3)
[Skill] - Return Valor and an opponent's Seal to the Owner's hand when Valor is in the state of combination. (At Line) (Mp 3)
8/168

1.ถามว่า ถ้าหากว่า เขาใช้ valor กับซีลเรา ให้เด้งขึ้นมือ ถ้าเราใช้ gaia เขาจะสามารถเลือกเป้าหมายใหม่ได้มั๊ยคับ หรือว่า เขาใช้ฟรีไปเลย
1.1ถ้าเขาใช้ฟรีไปเลย เขาต้องขึ้นมือคนเดียวมั๊ยคับ
2.ถ้าฝ่ายตรงข้ามมีซีลที่ติด freeze curse (อยู่ df line) แล้วก็มีซีลปกติที่อยู่ atline คราวนี้เราใช้ cunning clown ซีลที่อยู่ at line ต้องสลับ line ไป df line แต่ว่า ซีลที่ติด freeze curse อยู่ล่ะคับ จะต้องขึ้น at line เปล่า
3.ถ้าเราใช้ andre,king of cup (ek) ลงมา ซึ่งทำให้ซีลฝ่ายเขาต้องถอยไปทั้งหมด เพราะตรงตามเงื่อนไข ทีนี้ ขณะที่ลงมาน่ะคับ เขาสามารถใช้ polemos basines (at-2 df+2)กับซีลเขาเองเพื่อให้ไม่ตรงตามเงื่อนไข จะได้ไม่ต้องลง df line ได้มั๊ยคับ
3.1 และถ้า เราเอาอังเดรลงมา เขาใช้ polemos pike กับอังเดรของเราให้ df ลดลง ฝ่ายเขาจะต้องถอยด้วย df เท่าไหร่ (7หรือ9)
3.2 ข้อ3.1 จะเหมือนข้อ 3 หรือเปล่า เพราะเท่าที่คิด ข้อสามน่าเป็นไปได้ เพราะขณะที่ลง เขาใช้เพิ่ม df ตัวเอง ขณะลง แต่ถ้าเป็นข้อ 3.1 คงเป็นไปไม่ได้ เพราะถือว่า อังเดรเข้ามาในสนามแล้ว effect การถอยก็เกิดขึ้นแล้ว ประมาณว่าแปะไม่ทัน จิงมั๊ยคับ
4.เรื่อง martin, the general of ekkesia คือว่า ถ้าติดดาบ มาร์ตินแล้วก็ติดมิสติกอีกใบที่สามารถทำให้ตีได้สองครั้งโดยจ่าย mp แค่ครั้งเดียว พอตีน่ะคับ จ่ายคั้งเดียว ตกลงตีได้กี่ครั้งคับ สี่ครั้งหรือเปล่า (จากดาบมาร์ตินสอง และมิสติกใบนั้นอีกสอง)
ขอบคุณมากคับ
« Last Edit: February 08, 2004, 01:40:34 AM by pat » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #39 on: February 08, 2004, 04:43:13 PM »

1.ขึ้นฟรี ขึ้นเฉพาะValorครับ

2.ไม่ขึ้นครับ

3.ได้ครับ

3.1แปะตอนลงไม่ได้ครับ

3.2ทำนองนั้น

4.ต้องดูtextเป็นใบครับ แต่ส่วนใหญ่ จะแค่2ครั้งครับ

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #40 on: February 09, 2004, 12:41:18 AM »

สงสัยว่า
1. ถ้าฝ่ายเรามี mysterious elephen กับซีลอีกใบนึง ที่ at lineทีนี้ เขาใช้ซีลที่รวมร่างอยู่ตีมาใส่ซีลของเรา ที่ไม่ใช่ mysterious elepphen แล้วเราใช้ freeze curse กับซีลของเราเองที่ถูกตี ซึ่งทำให้ ซีลที่รวมร่างของเขาต้องหาเป้าหมายใหม่ ซึ่งก็คือ mysterious elephen แล้ว เขาจะตีเข้ามั๊ยคับ การหาเป้าหมายใหม่ ถือเป็นการสั่งตีหรือเปล่า หรือว่า ตีไปแล้ว
2. อันนี้งงมานานแล้ว คือว่า ถ้าฝ่ายเขามี coy crab สองตัวอยู่df line ทำให้เรา sp เป็นสูน และมี charles,อยู่ที่ at line (at7 df7 sp3) และเรามี luciana ที่ ทริปเปิ้ลคอมอยู่ (สงสัยตรงนี้) ถ้าเราสาดออลไป เขาจะตายหมดมั๊ยคับ
2.1 ผมว่าตายหมดจิงมั๊ยคับ เพราะแม้เรา sp 0 แต่ว่า ออลเจ็ดทำให้ปูทั้งสองตัวตาย แล้วจากนั้น sp เราก็จะเป็น 3 เท่ากับชาร์ล ทำให้การออลมันเข้า df ของชาร์ลซึ่งอยู่ at line (พลังเท่ากัน ถ้าออล ตายฝ่ายเดียว)ชาร์ลต้องตายด้วยจิงมั๊ยคับ
2.2ตอนผมเล่น เขาบอกว่า ปูตายสองตัวเท่านั้น เพราะออลเสร็จก็ถือว่าซีลทั้งหมดถูกตีพร้อมกัน เทียบค่าพร้อมกัน ซึ่งขณะนั้น luciana sp 0 ทำให้ชาร์ลไม่ตาย อันนี้จิงหรือป่าวคับ
3. angel of anger ที่มีความสามารถ at+1 และ cancle curse เมื่อมี divine ในสนามฝ่ายเราใบอื่น ถ้าหากเรามี angel of anger ที่รวมร่างกับ divine อยู่แล้ว
3.1 จะถือว่า divine ที่เป็นซีลรองเป็น divine ใบอื่นมั๊ยคับ
3.2 สรุปว่า ถ้าเรามี angel of anger ใบเดียวของสนามฝ่ายเรา และก็คอมอยู่กับ divine  ability ของ angel of anger จะเกิดผลมั๊ยคับ
4.ถ้าเรากำลังรวมร่างแล้ว ทีนี้ ฝ่ายเขาใช้ gale garuda โฉบ แล้วเราก็ใช้ ishan, the prince of zalom ย้ายเป้าหมายการโจมตีของ การุด้า จะได้มั๊ยคับ ถ้าได้ ishanจะถูกโจมตีหรือเปล่า
5.ถ้าเรามี อาจารย์ปู่อยู่ที่ df line และมี ซีล พลังน้อย อยู่เต็มสนามไปหมด ทีนี้ เขาใช้ regina สาดออลมา ปกติ regina จะต้องติด dimension curse ใช่มั๊ยคับ
5.1 แล้ว ซีลพลังน้อยของเราจะตายหมดมั๊ยคับ เมื่อโดนออล หรือว่า ไม่ตายเลย เพราะreginaติด dimension curse ก่อน
ขอบคุณมากคับ
« Last Edit: February 09, 2004, 12:47:20 AM by pat » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #41 on: February 09, 2004, 01:32:52 AM »

1.ถือเป็นการสั่งครับ เลือกไม่ได้ ก็ออกจากการโจมตีไปถ้าหาเป้าไม่ได้

2.ปูตายสองตัวเท่านั้น เพราะออลเสร็จก็ถือว่าซีลทั้งหมดถูกตีพร้อมกัน เทียบค่าพร้อมกัน ซึ่งขณะนั้น luciana sp 0 ทำให้ชาร์ลไม่ตาย - อันนี้จริง

3.1 ไม่ถือครับ

3.2 ไม่เกิดครับ

4.ได้ / ไม่ครับ

5.abilityเกิดเมื่ออยู่Atเท่านั้นไม่ใช่หรอครับ

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #42 on: February 09, 2004, 02:26:12 AM »

1. ตกลงถ้า อาจารย์ปู่อยู่ at line และเรามีซีลพลังน้อย เต้มสนาม เวลาถูกสาดออล พวกซีลพลังน้อย ๆ จะตายหมดมั๊ยคับ หรือว่าเขาติด dimension curse ก่อน
2. ถ้า อังเดร ดับเบิ้ลคอม และมีอันดินอยู่ด้วย โดยอันดินไม่คอม ถ้าถูกเรจิน่าสาดออล ก็หมายความว่า อันดินตายด้วยเดียวสิคับ เพราะถือว่าถูกตีพร้อมกัน ขณะนั้น อังเดร at 11 ใช่มั๊ยคับ
3. ถ้าเราใช้ andremeda ขณะที่ evil shaman centaur จ่าย mp ค่าตีของท่าไปแล้ว เขาก็เสียฟรีแล้วก็ตีไม่ได้ใช่มั๊ยคับ
ขอบคุณคับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #43 on: February 09, 2004, 07:57:42 PM »

1.ติดdimensionก่อนครับ

2.ครับ

3.ครับ

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #44 on: February 10, 2004, 12:30:24 AM »

1.ถ้าหากเรากำหนด line ให้กับซีลใบหนึ่งแล้ว  แต่ยังไม่สั่ง ตี และใช้ สกิลซีลใบนั้น ยังสามารถเป็นซีลรองรวมร่างให้ซีลใบอื่นได้มั๊ยคับ
2.ถ้าเราตีไปแล้ว เขาใช้ stone curse ใส่ แล้วเราปล่อยไป จากนั้น ก็นำแมลงน้ำ ลงมาในสนาม(เมื่อเข้ามาในสนาม ซีลหนึ่งใบเป็น active และ mp -1 ) จากนั้น ทำให้ซีลที่ ติด stone curse นั้นเป็น active seal ซีลที่ติด stone นั้น จะแยกการรวมร่างได้มั๊ยคับ
3.ถ้าเราตีไปแล้ว เขาใช้ ishan หยุด เราจะสามารถใช้ no joke ย้าย การเป็น inactive ไปยังซีลที่ no joke ติดอยู่ได้มั๊ยคับ
4.ถ้าหากฝ่ายนึงมี felasia assassin ที่ ทริปเปิ้ลคอมอยู่ และอีกฝ่ายมี centaur ranger ที่ทริปเปิ้ลคอมเช่นกัน ถ้านึกดูแล้ว ถ้าสองตัวนี้สู้กัน จะเกิดไรขึ้นคับ ability คัยเกิดก่อน เพราะ ดูไปแล้ว ก็รุ้ว่า ability ไม่มีวันสิ้นสุด
ขอบคุณคับ
« Last Edit: February 10, 2004, 01:47:56 AM by pat » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #45 on: February 10, 2004, 04:41:22 AM »

1.กำหนดแบบปกติก็ได้ครับ

2.ไม่ได้ครับ

3.ไม่ได้ครับ

4.เกิดครั้งเดียวครับ subturnโจมตีของใคร คนนั้นเกิดก่อนครับ

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #46 on: February 12, 2004, 01:51:22 AM »

1.ถ้าเราใช้ poison curse ให้ซีลเขาตายภายในหนึ่งเทิร์น แล้ว ถึง subturn ของเขา เขาจะใช้ psycho doctor รักษาให้ คราวนี้ เราใช้ gaia ติดให้ซีลที่ ติด poison curse (ที่เขาจะรักษา) เพื่อไม่ให้เขารักษาได้ เพราะ cancle สกิลของซีลใบอื่น แต่มีคนบอกว่า ถ้าเป็นงั้น poison curse จะหลุดไปด้วย เพราะมันเกิดจาก สกิล มันจริงหรือเปล่าคับ
2.ถ้า martin, the general of Ekklesia ติดดาบสองอัน จะตีได้กี่ครั้งคับ สองหรือสี่
3.มีซีลธาตุแสงใบนึงคับ เป็น promo มี สกิลคือ จ่ายสอง ดูมิสติกบนมือฝ่ายตรงข้าม ใบนั้นน่ะ เมื่อรวมกับ ((angel)) มี at 8 (3times) เวลาตีน่ะคับ จะบังคับให้ตีสามครั้งหรือว่า จะตีกี่ครั้งก็ได้ แต่ไม่เกินสามครั้ง
3.1 ถ้าเขาตีสามครั้ง มันจะตรงกับ ability ของมันด้วยที่ว่า สามารถตีข้าม line ได้ เมื่อรวมกับ ((angel)) ถ้าเราใช้ andromeda เขาจะต้องตีสามครั้งที่ซีลใน at line เราอย่างเดียวใช่หรือเปล่าคับ
4.เรื่อง charm curse ถ้า เขา charm ซีลที่ทริปเปิ้ลคอมอยู่ และซีลของเราใบนั้นก็ออลได้ ถ้าเขาสั่งให้ซีลเราออล ตัวมันเองจะโดนการตีออลด้วยมั๊ยคับ เช่น เขาcharm เรจิน่า แล้วออล เรจิน่าต้องตายด้วยเปล่าคับ
4.1ถ้าเขา charm undine ของเรา ฝ่ายใครจะได้ รับ ผล ของ ability ของอันดินคับ ฝ่ายเขาหรือเรา
4.2ถ้าเขา charm ใบอื่นเรา แต่เรามี undine อยู่ ซีลของเราที่ถูก charm จะได้รับพลัง จากอันดินมั๊ยคับ
5. มิสติกการ์ดแบบ 0 turn พอติดที่ซีลปุ๊บ เกิดผลทันที แล้วมิสติกนั้นหลุดเลยมั๊ยคับ หรือว่า ติดจนจบ subturn เช่น holy gaurdian
5.1 แล้วถ้าเขาจะรวมร่าง เราจะใช้พวก holy gaurdian คั่นได้มั๊ยคับ หรือว่าไม่ได้ เพราะมันหลุดเลย
6. การ์ด ekklesia knight of felasiaคับ สงสัยว่า
6.1 เมื่อตีไป แล้ว เราเอามิสติกแปะฟรีเนี่ย รวมทั้ง มิสติกที่ไม่ใช่อินเตอร์เฟียด้วยหรือเปล่า เช่น galahad หรือว่าติดได้แต่มิสติกอินเตอร์เฟีย แต่ไม่จ่ายค่าร่าย
6.2 ตอนที่ตีไปแล้ว แปะมิสติกฟรีเนี่ย  ช่วงแปะมิสติกฟรีถือว่าอยู่ช่วงไหนของการต่อสู้คับ อยู่ช่วงอินเตอร์เฟียเสต็ปหรือเปล่า หรือหลังอินเตอรืเฟียร์เสต็ป
7.การออลถือว่า เป็นการโจมตี และซีลที่โดนถือว่าถูกโจมตีใช่มั๊ยคับ แต่ว่าการออลไม่ถือว่าเป็นการต่อสู้
8.ถ้าเขาcharm curse ใส่ซีลเรา แล้ว เขาสั่งฝ่ายเราตีกันเอง จากนั้น เราใช้ holy prayer รักษา curse ให้กับซีลที่ติด charm curse อยู่(ในขณะที่เขาสั่งดี) ซีลที่เคย ถูก charm และสั่งตีพวกเดียวกัน จะหยุดการตีมั๊ยคับ
9.เรื่อง step ถ้าเขาตีเรา แล้วเราก็ติดการ์ดเพิ่มพลัง แล้วเขาก็แก้หรือใช้อะไรต่าง ๆ จนทำให้เรารู้ว่า สู้ไม่ได้ แล้วถ้าเราจะใช้ no joke ย้ายการตีของซีลเขามาที่อีกใบได้มั๊ยคับ (สงสัยว่า ถ้ามีการเพิ่มพลังและต่อสู้กันแล้ว จะย้ายการตีหลังจากการปั๊มพลังได้หรือไม่)
ขอบคุณคับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #47 on: February 12, 2004, 03:38:27 AM »

1.ครับ

2.สอง

3.บังคับ3/ขึ้นอยู่กับใช้ตอนไหน แต่ให้3ครั้งAtก็ได้ครับ

4.ครับ-ตาย/ฝ่ายเขา/ได้ครับ

5.หลุดเลย

6.ได้หมดครับ/หลังInf

7.ครับ

8.หยุดครับ

9.ได้ครับ

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #48 on: February 14, 2004, 01:51:14 AM »

1.ถ้าใช้การ์ดซีล ที่มีสกิล เอาลงมาในสนาม ง่ะคับ  พอใช้สกิลลงมาในสนามแล้ว จะรวมร่างได้เลยหรือเปล่า เช่น พวก เรจิน่าโปรโม
2.สปีดสูงสุดในการเล่น smn กำกับไว้มั๊ยคับได้ยินว่าสูงสุดแค่ 5 เกินกว่านี้ถือว่าเป็น 5
3.ถ้าเขามีซีลธาตุดิน ใบนึงที่เลเวลสี่ อยู่ df line ซึ่งอบิลิตี้ทำให้ ซีลทุกใบในสนาม sp = 0 แล้วถ้าเรามีซีลติด galahad อยู่ ซีลเรา sp = 1 ใช่มั๊ยคับ
4.ถ้า เขาใช้ evil shaman centaur ใช้สกิล เราจะใช้ eagle garuda โฉบ evil shaman centaur จะมี at เท่าไหร่คับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #49 on: February 14, 2004, 02:03:44 AM »

1.ถ้าในsubturnโจมตีของเราก็ได้ ของคนอื่นไม่ได้

2.ครับ

3.ครับ

4.ค่าพลังปกติขณะนั้นของมันครับ

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #50 on: February 15, 2004, 06:00:31 PM »

1.ถ้าเราติด upper shoot ให้กับ wannaan แล้วทริปเปิลคอม จะสามารถออลจาก df line ได้มั๊ยคับ
2.ถ้าเราใช้ cunning clown แล้วถ้าฝ่ายตรงข้ามมี dancer อยู่ จะทำให้ dancer เขาถือว่า danc มั๊ยคับ
3.ถ้าเขาใช้ norimor กำลังคอม แล้วเราใช้ freeze curse ให้นอร์ริมอร์ที่กำลังคอมบาย ถอยไปและให้ df -3 (นอร์ริมอร์ที่ว่าคือภาคเก่า) จากนั้นใช้ gale garuda โฉบได้มั๊ยคับ
4.เรจิน่าภาค ek สกิลบอกว่า ....เมื่อเรจิน่ารวมร่าง ที่ว่ารวมร่างง่ะคับ หมายถึง รวมหนึ่งใบอย่างเดียว หรือว่ารวมยังไงก็ได้หรือเปล่าคับ
5.ซีลที่ติด dimension curse คับ ปกติใช้สกิลได้ใช่มั๊ยคับ แล้วถ้าสกิลนั้นบังคับกำหนด line ล่ะคับ จะใช้สกิลนั้นได้หรือเปล่า
6.dark soul golem สามารถ death ใส่ตัวเองได้มั๊ยคับ ในกรณีโดน charm
7.สงสัยเรื่องการหาเป้าหมายใหม่จะเกิดขึ้นเมื่อไหร่
7.1เช่นถ้าเราใช้ ดาน่าตีข้ามไปใส่ ซีลใน df line เขา แล้วเขาใช้ กอรี่ชิลใส่ งี้ต้องหาเป้าหมายใหม่มั๊ย
7.2ถ้าเขาใช้สกิลปล่อย curse ใส่เรา ที่ sp 1-5 แล้วเราใช้ เวอ วิน วิช กำหนด sp ให้ซีล ที่โดน sp=0  ทำให้ไม่โดนcurse เขาจะสามารถการหาเป้าหมายการพ่น curse ใหม่หรือเปล่า
ขอบคุณฮับ
« Last Edit: February 15, 2004, 06:20:44 PM by pat » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #51 on: February 16, 2004, 03:00:04 AM »

1.ได้ครับ

2.ไม่ครับ

3.ได้ครับ

4.ยังไงก็ได้ครับ

5.ไม่ได้ครับ

6.ได้ครับ

7.1ครับ

7.2หาครับ

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #52 on: February 17, 2004, 01:31:09 AM »

1.คือว่า ถ้าเขากาง กอรี่ ชิลไว้บนสนาม ปกติ เราจะใช้ inquisition ทำลายได้อย่างเดียวใช่มั๊ยคับ หรือไม่ก็ ขณะร่าย ใช้ high prist แต่ ที่แน่ ๆ ใช่ holy prayer ทำลายไม่ได้แน่ เพราะไม่ใช่ มิสติก แบบ ps แล้วถ้าเราตีไปแล้วเขาใช้ สกิล ของ กอรี่ชิล เนี่ย จะใช้ holy prayer ทำลายได้หรือเปล่า แล้วที่ใช้สกิลมิสติกเนี่ย ถือว่า เป็นการใช้สกิลอย่างหนึ่งหรือเปล่า
1.1ถ้าเขาใช้ กอรี่ชิล โพรเทคให้ซีลของเขาเอง เราจะใช้ andro chain เพื่อให้ กอรี่ชิลเขาไม่มีผลได้มั๊ยคับ
1.2 พวก phenomenon world เนี่ย ถ้าใช้ แล้ว ซีลที่ถูกสกิล จะถือว่าเป็นเป้าหมายของมิสติกหรือเปล่า เพราะมันเป็นมิสติก แบบ pa
2.ถ้าเราใช้ delta-d ตีไป แล้วเขาใช้การ์ดปั๊มพลัง เราจะสามารถใช้ no joke ย้าย เป้าหมายการปั๊มพลังมาที่เดลต้าดี (ไม่หวังเพิ่มพลังให้เดลต้าดี) เพื่อให้มิสติกทั้ง no joke ทั้ง ปั๊มพลัง หลุดลง shine เลยได้หรือเปล่า
2.1 คือไม่เข้าใจว่า พอร่าย no joke แล้วย้ายเป้าหมายทันทีค่อยหลุดจากตัวเดลต้าดี หรือว่า ติด no joke แล้ว ยังไม่ทันย้ายเป้าหมายปั๊มพลัง   หรือno joke จะหลุดก่อนคับ
ขอบคุณคับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #53 on: February 17, 2004, 03:18:10 AM »

1.ถ้าวางอยู่แล้วมีหลายอย่างที่ทำลายได้ แต่ที่กล่าวมาคือInqusition เท่านั้นที่ทำลายได้ / ถือว่าเป็นการใข้skill

1.1ไม่ได้ครับ เพราะAndro chain กำหนดว่าเป็นskillจากseal

1.2เป็นครับ

2.ไม่ได้ครับ เพราะจะโดนcancelก่อนแสดงผล

2.1ดูข้อ2

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #54 on: February 17, 2004, 01:40:31 PM »

1.1ไม่ได้ครับ เพราะAndro chain กำหนดว่าเป็นskillจากseal
text andro chain เขียนไว้ว่าป้องกัน skillครับ
ไม่ได้จำเพาะเจาะจงว่าseal???

Doraemon
Member

Email
« Reply #55 on: February 18, 2004, 01:42:31 AM »

งั้นก็ได้ครับ แต่ถ้ามีseal cancel mysticต้องไปเลือกอันนั้นแทน

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #56 on: February 19, 2004, 01:41:43 AM »

คฑาอาจารย์ปู่ง่ะคับ ที่มีเท็กซ์ว่า ผู้เล่นไม่สามารถสั่งการซีลใน at line งั้น พวกแดนเซอร์ที่จะแดนซ์ไป at line อบิลิตี้จะเกิดผลมั๊ยคับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #57 on: February 19, 2004, 03:17:52 AM »

เกิดครับ

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #58 on: February 21, 2004, 02:03:08 AM »

1. คือว่า มีการุด้าใบนึงที่มีสกิลทำให้ ซีลที่เพิ่งใช้สกิลแบบ inf ถูกดิสทิ้งถามว่า
1.1 ถือว่าเป็นสกิลกี่จังหวะคับ
1.2ถ้าเราตีไป แล้วเขาใช้ อีสฮานหยุด แล้วเราเอาตัวเนี่ยโฉบ ตัวที่ตีต้องหยุดมั๊ยคับ
1.2ถ้าเราตีไปแล้วเขาใช้อิสฮานหยุดแล้วเราเอาตัวเนี่ยโฉบ เขาจะมีสิทธิ์แปะ ไกอาให้อิสฮานมั๊ยคับ (สงสัยว่า ตอนโฉบเนี่ยโฉบตอนเขาใช้สกิลแล้วหรือว่าโฉบตอนที่กำลังลงมา ไม่แน่ใจว่าถ้าโฉบตอนลงมา คงแปะไกอาให้ไม่ได้)
2.ถ้าเขาใช้ poison curse จากช้างน้อยใส่เรา แล้วเรามีซีลแค่ใบเดียว ใบนั้นคือ เวอ วิน วิช ถ้าเราเปลี่ยน สปีด เป็น 0 แน่นอนว่าเขาต้องหาเป้าหมายใหม่ แต่ในเมื่อเขาไม่มีเป้าหมายใหม่ เนื่องจากเรามีซีลใบเดียว เขาต้องพ่นพิษใส่ตัวเองมั๊ยคับ
3.ถ้าเรามี วานาอันโปรโมที่ df line และมี แดนเซอร์ ที่ df line พอสั่งแดนซ์ไป at line แล้ว เกิดอบิลิตี้แล้ว ยังจะสามารถเอามาเป็นซีลรองให้วานาอันได้อีกมั๊ยคับ(อยากรู้ว่าซีลที่กำหนด line แล้ว แต่ยังไม่สั่งการ ยังเป็นซีลรองได้หรือเปล่า
ขอบคุณคับ
« Last Edit: February 21, 2004, 02:12:20 AM by pat » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #59 on: February 21, 2004, 10:32:24 AM »

1.1 1ครับ

1.2ไม่ต้องครับ / ไม่ได้ครับ

2.ครับ

3.Sealกำหนดlineทั่วๆไปสามารถนำเป็นSealรองได้ แต่Sealที่กำนดlineแล้วมีEffectของability dancingด้วยไม่สามารถนำมาเป็นsealรองได้

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: