Summoner Master Forum
October 14, 2024, 09:18:45 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3  All
  Print  
Author Topic: ขอถามเรื่องอังเดรคับ  (Read 20885 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
ทาเคชิคุง
Member

Email
« on: January 12, 2004, 01:28:32 AM »

ถ้าเราเอาอังเดรเป็นซีลรองรวมร่างแล้ว ในเทิร์นต่อมาแยกการรวมร่าง จะทำให้อบิลิตี้ของอังเดรส่งผลต่อฝ่ายตรงข้ามมั๊ยคับ เพราะการรวมร่างน่าจะหมายความว่าไม่ได้อยู่ในสนาม ถ้าแยกการรวมร่างก็น่าจะหมายถึงเข้ามาในสนาม

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: January 12, 2004, 11:32:27 PM »

ไม่เกี่ยวครับ การรวมร่างเป็นการอยู่ในสนามครับแต่มีสถาพเป็นส่วนหนึ่งของseal

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #2 on: January 13, 2004, 02:16:17 AM »

แล้วมีเอฟเฟคไรบ้างคับที่ทำให้อบิลิตี้ของอังเดรเกิดผลขึ้น นอกจากการเอาลงมาให้สนามจากมือ เช่น การรีมูฟหนึ่งเทิร์นแบบเนี่ยคับ ยังมีเอฟเฟคอะไรอีก ช่วยแนะนำหน่อยคับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: January 13, 2004, 02:42:39 PM »

อือ...มีเยอะครับ ขอแค่ให้มันเปลี่ยนzoneที่อยู่ จากนั้นก็กลับมาในสนาม

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #4 on: January 14, 2004, 02:17:50 AM »

1.เปลี่ยนโซนที่อยู่นี่รวมถึง dimention curse ด้วยหรือเปล่าคับ
2.มีน้องที่ชมรมเขาบอกว่า ใช้ It's no joke ย้ายการรักษา curse ของ holy player ได้ด้วยคับ ใช้โนโจ๊ก ย้าย การรักษาเคิร์สของโฮลี่เพลเยอร์ได้จริงหรือเปล่าคับ

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #5 on: January 14, 2004, 02:43:11 AM »

แล้วถ้าอังเดรภาคเอคเคิลเซีย ลงมาในสนามแล้วมีซีลในสนาม df 8แต่สปีดน้อยกว่า ซีลนั้นต้องไปอยู่df line มั๊ยคับ ขอบคุณคับ

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #6 on: January 15, 2004, 01:24:19 AM »

1.อบิลิตี้ของอังเดร นับเป็นการกำหนดlineมั๊ยคับ
2.ถ้าเราใช้การ์ดชุดsecondaryที่จ่ายสี่นำซีลหนึ่งใบเข้ามาในสนาม แล้วเอาอังเดรลงมา จะทำให้ซีลฝ่ายตรงข้ามที่ตรงตามเงื่อนไขถอยไปdf line   แล้วเขาจะกำหนดline ได้อีกมั๊ยคับ หรือว่า ถือว่ากำหนด line ไปแล้ว(ที่ว่านี่subturnของเขา)
3. mystic ที่พูดถึงในข้อสองเมื่อใช้แล้ว จะสามารถนำซีลที่ลงมา ไปรวมร่างเลยได้ทันทีมั๊ยคับ
ขอบคุณมากคับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #7 on: January 15, 2004, 04:29:49 AM »

1.ไม่ครับ

2.กำหนดได้ ถ้ายังตรงเงื่อนไขอื่นๆ

3.เป็นได้แต่main เป็นsupportไม่ได้

DarkDoom
Member

« Reply #8 on: January 15, 2004, 07:41:46 AM »

3.เป็นได้แต่main เป็นsupportไม่ได้

จากที่กล่าวมาขอถามเพิ่มเพื่อความกระจ่าง
 ถ้าเราใช้ Hasty volunteer ที่ subturn ป้องกันของเรา (subturn โจมตีฝ่ายตรงข้าม) แล้วนำ seal ลงมาในสนาม จากที่ โดเรมอน ได้ตอบมาว่า "เป็นได้แต่main เป็นsupportไม่ได้" นี้รวมถึง subturn ป้องกันของเราหรือไม่ (หลังจากร่าย hasty นำ seal ลงมา จากนั้นสั่ง seal นั้นรวมร่างเป็น seal หลัก ทันทีที่ subturn ป้องกันของเรา ได้หรือไม่)

--- เนื่องจากเคยทราบมาว่าเมื่อร่าย hasty แล้วไม่สามารถนำ seal นั้นเป็น seal หลักหรือ seal รองรวมร่างได้

ปล. ช่วยตอบ เป็นข้อความเต็ม ๆ ที่จะได้เผื่อไว้ print เป็นหลักฐานในการใช้เล่นแข่ง

จึง post เพื่อความแน่ใจ
    DarkDoom
       ด้วยความเคารพ
« Last Edit: January 15, 2004, 07:44:03 AM by DarkDoom » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #9 on: January 16, 2004, 02:31:39 AM »

คือว่ามันเป็นmainได้ในsubturnป้องกันครับ แต่ติดนิดหนึ่งตรงที่ในsubturnป้องกันเราจะสั่งการselเราไม่ได้ เว้นแต่อนุญาตจากeffectพิเศษ หรือการใช้Inf ในInf step

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #10 on: January 16, 2004, 11:42:18 PM »

1.เวลามีการแปะมิสติก stone curse น่ะคับ มิสติกเนี่ยมันติดอยู่หนึ่งเทิร์น ถ้าทำลายก็ไม่มีปัญหาอะไรคับ แต่ถ้า ไม่ทำลาย แล้วใช้ skill รักษาแทน จะเป็นไงคับ จริงอยู่ว่า รักษา curse แล้ว จะหาย แต่นี่เป็น curse จากมิสติกนะคับถ้าใช้skill รักษา มิสติกจะต้องถูกทำลายด้วยมั๊ยคับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #11 on: January 17, 2004, 03:40:42 AM »

ถูกทำลายด้วยครับ

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #12 on: January 18, 2004, 01:10:53 AM »

1.อังเดรภาค ek พอลงมา แล้วรวมร่างเลย จะนับว่าซีลใบอื่นที่ df ต่ำกว่า10 ต้องถอยหรือเปล่าคับหรือว่า แค่ซีลที่ df ต่ำกว่า 8 เท่านั้น
2.แล้วอังเดรภาค ek เนี่ย ถ้า df เท่ากันแต่ sp น้อยกว่า จะต้องถอยด้วยเปล่าคับ
3. lucia ของภาค 4 nagas ที่เป็นธาตุแสงน่ะคับ ถ้าหากว่า ต้องการใช้ skill กับ ซีลที่เป็น dancer ที่ได้สั่งการไปแล้ว (inactive seal) จะสามารถใช้ skill กับ dancer ใบนั้นได้มั๊ยคับ ( skill คือ นำ dancer หนึ่งใบ เป็นซีลรอง )(เช่น ใช้dancer ตีแล้ว จากนั้น ใช้ skill เพื่อให้ dancer ใบนั้นเป็นซีลรองได้มั๊ยคับ)
ขอบคุณมากคับ ที่ทนอ่านยาว ๆ

Doraemon
Member

Email
« Reply #13 on: January 18, 2004, 07:03:46 PM »

1.แค่8ครับ

2.ถอยครับ

3.ไม่ได้ครับ

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #14 on: January 18, 2004, 11:58:55 PM »

1.ถ้าอังเดรลงมาในสนามแล้ว ทำให้ซีลฝ่ายตรงข้าม(ที่ตงตามเงื่อนไข)ต้องถอยทั้งหมด แต่ฝ่ายตรงข้ามไม่ต้องการแบบนั้น จึงใช้ mystic ติด เพื่อให้ซีลของเขาเอง ติด stone curse ขอถามว่า เขาต้องถอยแล้วเขาในวิธีอย่างว่า ซีลที่ติด stone curse ใบนั้นต้องถอยด้วยมั๊ยคับ
2.การรวมร่างคับ ขณะรวมร่าง ถือว่าอยู่ line ไหน  หรือว่า(ตามที่เข้าใจ) การรวมร่างถือว่าต้องอยู่ at line เสมอ ไม่เข้าใจว่า ขณะ รวมร่างจะอยู่ line ใด หรือว่าถือว่าอยู่ใน line ที่เคยอยู่ก่อนการรวมร่างคับ ถ้ารวมร่างที่ df line แล้วถูก เกล การุด้า โฉบ จะต้องเทียบค่า df หรือ at ของเราคับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #15 on: January 19, 2004, 05:04:49 AM »

1.ถอยครับ

2.lineใดก็ได้ตามที่main sealอญยู่ เทียบตามlineนั้น

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #16 on: January 20, 2004, 12:55:51 AM »

ถ้าหากว่า ฝ่ายเรา มีซีลสองใบ ใบหนึ่งติด dimension curse อีกใบไม่ติด คราวนี้ ฝ่ายตรงข้ามใช้ วานาอัน  ใช้สกิล รีมูฟ อยากทราบว่า จะสามารถใช้ it no joke ย้ายสกิลการรีมูฟไปที่ซีลที่ไม่ติด curse เพื่อให้สกิลไม่เกิดผลได้มั๊ยคับ หรือว่า ได้ แต่จะมีผลคล้าย ensha คือ หาเป้าหมายใหม่(ก็เข้าตัว dimension ง่ะดิ)

Doraemon
Member

Email
« Reply #17 on: January 20, 2004, 03:19:34 AM »

ถ้าเกิดการย้ายเป้าหมาย (ไม่ใช้เลือกเป้าหมายใหม่) ก็ไม่ตรวจสอบเป้าหมายแล้วครับ ยังไงก็ย้ายไปตัวนั้นเลย

ในกรณีนีก็ใช้ฟรีครับ

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #18 on: January 21, 2004, 02:01:17 AM »

1.ถ้า เรามีเอริคในสนาม แล้วถูก โจมตีออล เอริคของเราจะต้องเทียบกับค่า at หรือ df ฝ่ายตรงข้ามคับ
2.ไม่เข้าใจคับ ที่ว่าถือว่าใช้ฟรีเลย  ... ก็text ของวานาอันบอกนะคับ ว่า รีมูฟซีลที่ติด dimension curse หนึ่งใบในสนาม พอเข้าใช้ skill นี้ เราก็ย้าย skill นี้ใส่ ซีลที่ไม่ติด curse แล้วจะถือว่าเขาใช้ฟรีเลยเหรอคับ
ขอบคุณมากคับ เพาะไม่แน่ใจ

Doraemon
Member

Email
« Reply #19 on: January 21, 2004, 11:53:45 AM »

1.เทียบกับat

2.ครับ

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #20 on: January 22, 2004, 12:58:57 AM »

1. แล้ว mermaid warriour ที่มีความสามารถ "เมือ่ถูกโจมตี จะเทียบ df ของเขา กับ at ของเรา" ถ้าถูกสาดออล จะเทียบ at หรือ df ของเขาคับ
2.ถ้ามีการโจมตีออล แล้วถูก stone curse หยุด ก็ไม่มีปัญหา แต่ว่า เราใช้ freze curse กับซีลที่ตีออลมาล่ะคับ  เขาก็จะถูกหยุด ... จากนั้น เขาจะมีสิทธิ์นำซีลรองของซีลที่ ติด curse ใบนั้นมา....
2.1 แยกการรวมร่างมั๊ยคับ
2.2เอาซีลรองของซีลที่ติด freze curse มาเป็น main หรือ support seal ได้มั๊ยคับ
2.3เอามาโจมตีอีกได้มั๊ยคับ
3.เรื่องของ พวก garuda คับ ที่ชอบโฉบ ... ถ้าหากว่า เขาใช้ shaman garuda ขณะที่เราตีไป แล้ว เราใช้ freeze curse กับ shaman garuda จากนั้น เราจะต้องถอยมั๊ยคับ(เพราะผลจาก skill) ที่ไม่แน่ใจเพราะ ใน text ของ shaman garuda บอกว่า เอาลงมาที่ at line จากมือ (ที่ใช้ freeze curseก็เพราะต้องการให้ไม่ตรงกับเงื่อนไข)
4.ถ้าเขาใช้ shaman garuda โฉบตอนที่เราตี แล้วเรา ใช้ it no joke ย้ายเป้าหมายการ ถอยไป df line ไปที่ซีลใบอื่น ซีลนั้นต้องถอยมั๊ยคับ ที่สงสัยเพราะว่า เมื่อย้ายแล้ว จะไม่ตรงกับเงื่อนไขของ shaman garuda เพราะ ซีลที่ถูก it no joke ติดอยู่ ไม่ได้โจมตีไปซะหน่อย
ขอบคุณมากมากคับ ข้องใจมากเลย

Doraemon
Member

Email
« Reply #21 on: January 22, 2004, 03:03:19 AM »

1.เทียบกับdf

2.ไม่ได้ครับ เป็นInactiveไปแล้ว แย่การรวมร่างไม่ได้ (เหตุผลเดียวตอบหมด)

3.ไม่ครับ เงื่อนไขตรงแล้วจบไปแล้ว ยังไงก็ถอยครับ

4.ไม่ถอยครับ

nonben114
Member

« Reply #22 on: January 22, 2004, 08:10:23 AM »

อยากถามเรื่องอังเดรเหมือนกันฮะ

ถ้าเกิดจอร์มันกาดของศัตรูตีออลแล้วเราร่ายHasty volunteer เพื่อเอาอังเดร(D4k)ลงมาในสนาม แน่นอนว่าเมื่อ อังเดรลงมาSpeedที่ต่ำกว่า4ต้องถอยลงไป แล้วถ้าถอยลงไปแล้วหยั่งงี้จอร์มันกาดก็ออลไม่ได้ใช่มั้ยฮะ(เพราะอยู่ในDF Line)

Doraemon
Member

Email
« Reply #23 on: January 22, 2004, 06:41:37 PM »

ครับ

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #24 on: January 23, 2004, 12:32:21 AM »

ถ้ามีการโจมตีเกิดขึ้น โดยที่ไม่รู้ตัวว่าตีแล้วตายเอง(เพราะฝ่ายถูกตีมี effect จาซีลที่รวมร่างอยู่) แล้วใครผิดคับ ระหว่าง คนที่ไม่รู้ กับ คนที่รู้แต่ไม่ยอมบอก

Doraemon
Member

Email
« Reply #25 on: January 24, 2004, 03:56:30 AM »

EffectจากSealที่รวมร่างคืออะไร ไม่เข้าใจ

ทาเคชิคุง
Member

Email
« Reply #26 on: January 25, 2004, 03:10:35 AM »

คือว่า มีซีลที่รวมร่างอยู่แล้ว เกิด effect พวก + sp หรือ +at ประมาณนี้คับ ถ้าฝ่ายที่โจมตี พลังน้อยกว่า แต่ก็ตีเข้าไปเพราะไม่รู้ แล้ว ก็ต้องตายเอง แบบเนี่ยคับ คนที่ไม่บอกว่ามีการเพิ่มพลังเพราะ effect ผิดหรือเปล่า

Doraemon
Member

Email
« Reply #27 on: January 25, 2004, 03:59:11 AM »

ไม่เข้าใจคำถามครับ อ่านไม่รู้เรื่อง

nonben114
Member

« Reply #28 on: January 25, 2004, 01:55:16 PM »

จากที่ผมอ่านมา2รอบของคุณpat แล้ว

ผมพอจะเข้าใจว่า

สมมุตนะว่า

ฝ่ายเรามีเอ้าลอวเมอซีนารี่คอมดับเบิ้ล At8อยู่(At+2เมื่อสู้กับDfที่มากกว่า)

แล้วเขามีCenteorคอมทริปเปิ้ลAt10 แลเวเขาก็ไม่ดูอะไรก็ตีเข้ามา

แล้วเขาก็ตายเอง

ขอถามว่าเราผิดมั้ยที่ไม่ได้บอกเขาว่า เอ้าลอวของเราAt+2เวลาสู้กับDfที่มากกว่า
« Last Edit: January 25, 2004, 01:56:37 PM by nonben114 » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #29 on: January 27, 2004, 03:44:54 AM »

ไม่ผิดครับ

Pages: [1] 2 3  All
  Print  

Jump to: