Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:41:39 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มังกร !!!!!! เน้น สาด All  (Read 3990 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Annedisonge chicken
Member

Email
« on: October 27, 2008, 12:35:50 AM »

salamandery doll                                  4      ตั้งบ้าน
timperra the vapor dragon                   4      โม่กอง
mathias blythe the dragon master       4      หา sala doll เตรียมสาด
Long the dragon                                   3      กิน grandecross  แล้วสาด
grandecross the dragon of the saint    2      ให้เขากิน
mathias blythe the dragon professer   1      ขุด กับเอา ^ กลับมา
dragon enchantress                             2      จั่วๆ
angel of war tear                                 1       สำหรับคนไม่มีตังซื้อ นักเวทย์หญิง
st.matha the dragon gosspell author   2      ปากกาของท่าน
Israfel the angel of dragon                   2      บ้าพลังให้มังกร

วิธีตั้ง
1.mathias หนุ่ม หา sala doll ร่าย timperra
เข้าเทิน จั่วมืส 2 แล้วสาด

2.grandecross ผ่าน รอ long มาแล้วกิน

วิธีเล่น
ไปดูข้อ 1 ด้านบนครับ
จากนั้น เข้าเทิน จั่ว seal 2 ร่ายๆไปก่อน รอ grandecross ขึ้น ก็เอา long ไป growth  ผ่าน
ถ้าเขาจะตั้งได้แล้ว ก็สาด ต่อเรื่อยๆจนเขาตาย ตั้งให้ได้ หลังๆก็เอา long สาดแทน ฃ
และอย่าลืม gain mp ก่อนสาดครับ

จบแล่วครับ แนะนำด้วย

ปล.สาด คือ all นะครับ

ปล.2 drago 3 ออกเปลี่ยนวัตถุดิบ ไปโมกันเองนะครับ ยกบ็อก เลย
« Last Edit: October 27, 2008, 12:38:22 AM by Annedisonge chicken » Logged

Green day
Member

« Reply #1 on: October 27, 2008, 01:21:03 AM »

ถ้าจะเน้น Long ไม่ลองใส่ Rebecca ร่างโตดูหน่อยรึครับ

หา หนังสือมังกร  Growth จากกองได้ด้วยละ *0*

Psybuster
Member

« Reply #2 on: October 27, 2008, 02:16:02 AM »

กำลังจะจัดพอดีเลย 

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #3 on: October 27, 2008, 02:32:13 AM »

ตอนนี้ยัง งง

เอาตัวไรออลว้า

แกรนเดอครอส ออลได้เหรอ  ?

Hypercube
Member

« Reply #4 on: October 27, 2008, 02:42:30 AM »

มี Long กะ Martha งายยย

ใจเยงๆ เด๋วของเล่นใหม่ก็ออกแล้ว

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #5 on: October 27, 2008, 02:43:28 AM »

ใจเยงๆ เด๋วของเล่นใหม่ก็ออกแล้ว
tim อีกคัวครับ = =

Member

Email
« Reply #6 on: October 27, 2008, 02:59:05 AM »

อ๋อ

หลงออลได้

ภาษาจีนวันละคำ หลง = มังกร

Member

Email
« Reply #7 on: October 29, 2008, 11:33:11 PM »

อ๋อ

หลงออลได้

ภาษาจีนวันละคำ หลง = มังกร

นั่น กรรม ก็นึกว่าชื่อลอง   พ่อ แม่ พี่น้อง เรียกลอง กันหมดแล่วคร้าบ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #8 on: October 30, 2008, 12:56:11 AM »

สงสัยจะใส่ the Assumption of Alana ไปด้วยละมั้งเนี่ย ^^

เพิ่มนักเวทย์หญิงอีก 1 ก็ดีฮะ เอาไว้ทิ้ง Grandecross เอ้ยไม่ใช่  = =

เอาไว้ Gain เพิ่มความมั่นใจ ^^

เดี๋ยวยังไงของใหม่ออกก็มีมาเพิ่มอยู่ดี ^^

Duneza
Member

« Reply #9 on: October 30, 2008, 01:44:21 PM »

สงสัยจะใส่ the Assumption of Alana ไปด้วยละมั้งเนี่ย ^^

เพิ่มนักเวทย์หญิงอีก 1 ก็ดีฮะ เอาไว้ทิ้ง Grandecross เอ้ยไม่ใช่  = =

เอาไว้ Gain เพิ่มความมั่นใจ ^^

เดี๋ยวยังไงของใหม่ออกก็มีมาเพิ่มอยู่ดี ^^
ถ้าใส่อัสสัมชั่นก็เพิ่มวาเลนเซีย ทรานฟิกชั่น โทรลจันมั้ยครับ  เอ้ยๆๆๆ

ไม่ใช่และ  ใส่หลังสือโกรธ กะรีเบคก้าดีนะครับ

เพราะการนเดอครอสร่าย5 หลงร่าย 4 หุหุ ร่าย9

Member

Email
« Reply #10 on: October 30, 2008, 04:11:10 PM »

อัสสัมก็เก็บ ซีลหมดสิครับ

แต่น่าใส่รีเบคก้า พอดีมีใบนึง

ExodiA
Member

Email
« Reply #11 on: October 30, 2008, 06:51:38 PM »

ต้อนรับกระแสมังกรกันยกใหญ่เลย

หลงเป็นมังกรที่ All แรงอยู่แล้ว เพียงแต่ รอลูกเล่นอื่นๆของมังกรมืดกันต่อไป

Member

Email
« Reply #12 on: October 30, 2008, 10:20:39 PM »

อย่าเอา ancalagon แทน แกรนครอส นะครับ

มันกินแล้วตาย lv 5 แน่ะ

แล้วก็

seal ที่ยกเลิก ability อะครับ

ถ้าถูก growth มันจะเด้งกลับมามั้ย

Member

Email
« Reply #13 on: October 30, 2008, 10:26:44 PM »

อย่าเอา ancalagon แทน แกรนครอส นะครับ

แล้วก็

ถ้าถูก growth มันจะเด้งกลับมามั้ย
คิดจะโกรท แกรนครอสเหรอ

ร้ายใช่เล่นนะเรา

ถาม BoC ดูครับ ผมคิดว่าได้นะ

Panther
Member

Email
« Reply #14 on: October 30, 2008, 11:11:57 PM »

แล้วก็

คิดจะโกรท แกรนครอสเหรอ

ร้ายใช่เล่นนะเรา

ถาม BoC ดูครับ ผมคิดว่าได้นะ

การ growth ไม่ใช่ skill หรือ ability  ไม่ใช่หรอ

Member

Email
« Reply #15 on: October 31, 2008, 02:41:06 AM »

เหนพี่ที่ร้าน ที่เค้าชอบ แอบจั่ว ทำอะ

ปกติก็ growth แกรนครอส อยู่ละครับ

at+5

แล้ว กินisrafel  มันป้องกัน เลยเด้ง ไป israfel อีกตัว แล้วเด้งกลับ

at+ อนัน เปล่าครับ  พี่เค้าคนนั้นบอกได้

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #16 on: October 31, 2008, 02:54:40 AM »

เหนพี่ที่ร้าน ที่เค้าชอบ แอบจั่ว ทำอะ

ปกติก็ growth แกรนครอส อยู่ละครับ

at+5

แล้ว กินisrafel  มันป้องกัน เลยเด้ง ไป israfel อีกตัว แล้วเด้งกลับ

at+ อนัน เปล่าครับ  พี่เค้าคนนั้นบอกได้

ถามใน BoC ซิท่าน 

~MerShanDisE~
Member

« Reply #17 on: October 31, 2008, 05:52:59 AM »

at+5

ทำไม่ได้หรอกครับ เพราะการโกรทมันเป็นการสั่งผู้เล่น ไม่ใช่หรอ แล้วการป้องกันก็เลือกเป็นเป้าหมายไม่ได้  ==

preempreem
Member

Email
« Reply #18 on: November 02, 2008, 07:45:48 PM »

grandcrossเปลืองshineใส่เเถมหายากใส่ดรากูนเจเนรอลดีกว่านะ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #19 on: November 03, 2008, 12:45:10 AM »

พูดจริงๆถ้าเน้นออล

คงต้องรีดมิส 20 ใบแบบเน้นเผาหยุดผ้าคลุมโซพราโน่ขันไฟ         

N@Z@LOVE
Member

« Reply #20 on: November 10, 2008, 10:22:36 PM »

tiamatครับallโหด

Pages: [1]
  Print  

Jump to: