Summoner Master Forum
September 30, 2024, 07:31:25 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอถามหน่อย  (Read 1216 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
tukzxza22
Member

Email
« on: October 19, 2008, 06:44:24 PM »

จะเล่นdeck kaizuzผสมราโช หรือจะเล่น kaizuz อย่างเดียวหรือจะเล่นราโชอย่างเดียว หรือมีdeckอื่นที่น่าเล่นอีกเปล่าว ถ้าใครมีlish deck kaizuz ราโชเทพๆ ขอด้วยในเจ็ดดาวไม่ชอบหรือมีdeckอื่นที่แนะนำอีก *ขอเทพๆนะ

Annedisonge chicken
Member

Email
« Reply #1 on: October 19, 2008, 07:08:08 PM »

-*-

ระวังโดนล็อกนะครับ

ไคซัส กับ ราโช คงไม่เข้ากันหรอกครับ

จัด ไปคนละแบบดีกว่า

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #2 on: October 19, 2008, 07:16:50 PM »

-*-

ระวังโดนล็อกนะครับ

ไคซัส กับ ราโช คงไม่เข้ากันหรอกครับ

จัด ไปคนละแบบดีกว่า
เหนด้วยครับ ระวังโดนล็อกอีกคน 

ExodiA
Member

Email
« Reply #3 on: October 20, 2008, 12:26:56 PM »

อย่างที่ได้บอกไปแล้วทั้งในกระทู้ขอเด็ค หรืออะไรก็ตาม

บางครั้งเด็คที่มีคนโพสเอาไว้ อาจจะยังไม่โดนใจเราเท่าที่ควร แต่มีคนโพสเอาไว้ให้เพื่อเป็นแนวทางในการจัดเด็คให้เราอยู่แล้ว ทางหนึ่งคือเป็นไอเดียที่เอาไปต่อยอดนะครับ ไม่ใช่ว่าไม่ชอบใจแล้วก็จะมาหาคนโพสจนได้เด็คที่เราพอใจที่สุด ซึ่งไม่มีใครรู้หรอกครับ ว่าคำว่า "พอใจ" หรือ "เด็คเก่งเทพ" ในนิยามคนขอ มันเป็นประมาณไหน

ดังนั้น คนที่ดูในเด็ค 7 ดาวแล้วยังไม่พอใจ ก็น่าจะรู้ว่า ไม่พอใจยังไง ใส่ seal นั้นแล้วไม่ชอบ หรือ seal ใบอื่นน่าใส่กว่า ถ้าเป็นอย่างนั้น ก็น่ารู้ว่าจะปรับแก้ได้อย่างไร

แต่ถ้าคิดว่า เด็คที่คนโพส ยังไม่เก่งเทพพอ ต้องถามกลับว่า ได้เอาไปลองเล่นหรือยัง ถึงแม้ว่าเล่นแล้ว แพ้มาก็ต้องดูก่อนว่าเจอเด็คที่แพ้ทางหรือไม่ หรือเล่นได้ดีแล้วหรือยังนะครับผม

ยังไงก็ขอล๊อกเอาไว้เลยละกันนะครับ เพราะว่า เตือนไปตั้งแต่กระทู้ขอเด็คมังกร lv1 นะครับ ว่าจะขอเด็คไปโพสเอาไว้ที่ไหน ไม่งั้นกระทู้ขอเด็คจะเยอะมากๆ แม้ว่าเด็คที่ขอจะมีอยู่แล้วใน 7 ดาว มันจะทำให้เด็คที่คนโพสไว้ ตกหน้าไปอย่างน่าเสียดายนะครับ และคนที่ดูแลจะดูแลไม่ทั่วถึงนะครับ
« Last Edit: October 20, 2008, 12:30:01 PM by ExodiA » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: