Summoner Master Forum
September 30, 2024, 05:21:08 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เพิ่งหัดเล่นครับ จัดเดคใหม่ แลมั่วๆนะ ช่วยชี้แนะด้วยครับ  (Read 1871 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
mosseser
Member

« on: October 18, 2008, 08:50:08 PM »

เดคเน้น เผ่า Divine นะครับ ว่าจะเอามิคาเอลเป็นตัวยืนหลักง่ะ แต่จัดออกมาแล้วแลมั่วๆไงช่วยชี้แนะด้วยครับ
ตอนนี้จัดแต่เดค Seal ก่อนนะครับ ส่วน Mystic เอาแบบสามัญครับ

Archangel Michael                 2
Archangel Gabriel                 2
Seraph                                  1
Angel of Harvest                   1
The Mighty Angel                  2
Thronum                               2
Dominaciones                       2
Potestates                            2
Principales                            1
Cyan Mane Unicorn               2            ว่าจะเอามาจั่วครับ
Nazae, The Great Oracle      1
Seraph's Portrait                  3
Natural Spirit Fairy                4

Mystic สามัญ
+Drow of soul       2
+Osiris                  2

ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยนะคร้าบบบ อยากได้คำชี้แนะคร้าบบ
ขอบคุณครับ
« Last Edit: October 18, 2008, 09:14:40 PM by mosseser » Logged

091098XXX
Member

Email
« Reply #1 on: October 18, 2008, 11:58:45 PM »

มั่วจิงๆด้วยถามจิงจะเล่นเด็คไรกันแน่

Zenonymn
Member

« Reply #2 on: October 19, 2008, 12:05:02 AM »

สับสนมาก ๆ 

MN-ME
Member

« Reply #3 on: October 19, 2008, 12:11:35 AM »

ต้องเลือกเล่นก่อนน่ะครับ

ว่าจะเล่่นแบบไหน เล่นแบบ ดีไวน์_ไฟ

หรือว่า ดีไวน์_เพียวๆ

อนึงถ้าจะใส่ นาซาอี ควรใส่ไปเลย 2 + bakery girl 2 ด้วยนะครับ

Zenonymn
Member

« Reply #4 on: October 19, 2008, 12:14:58 AM »

Devine ดูจากที่คุณเล่นควรเน้นไปทาง

Seraph มากกว่า

ถ้าจะเล่น Seraph ก้เพิ่มกรอบรูป

เอามิกกี้ออก แล้วเพิ่มไรนิดหน่อย

ก็ Okay แล้วครับ 

Panther
Member

Email
« Reply #5 on: October 19, 2008, 04:34:36 PM »

The Mighty Angel                  2
Thronum                               2
Dominaciones                       2
Potestates                            2
Principales                            1

ไม่ต้อใส่ก็ได้ คับ

จั่วใส่ นาซาอี เบเกอรี่ ดี กว่า

แล้วใส่ กาบิเอล ๔ ตัว

ใส่ กาบิเอลลา   ลาก พวก ร่าย แพง

กับ จอยฟูล ก้ ช่วย เรื่องการ จั่ว

ปล.  ฮาเวส เอา ออกด้วย เด้อ

ExodiA
Member

Email
« Reply #6 on: October 20, 2008, 12:44:38 PM »

จัดมา ไม่ว่าจะมั่วยังไงก็ตาม เราไม่รู้หรอกจนกว่าจะได้เอาไปลองเล่นกับเพื่อนๆ หรือเล่นที่ร้านดูก่อน

ถึงเวลานั้นเราจะรู้เอง ว่า เด็คอะไรของเราหว่าเนี่ย แล้วจะปรับแก้ได้เองในที่สุด

เล่นใหม่ๆ ใส่มั่วเป็นเรื่องปกติ เพราะเรายังไม่เข้าใจระบบการเล่นอย่างชัดเจน

พอเล่นถึงจุดหนึ่ง เราจะรู้ถึงปัจจัยการแพ้ชนะของเกมได้ และจัดได้ดีขึ้นตามธรรมชาติ

แต่ว่าลองจัดเองแบบนี้ สนับสนุนนะครับ เพราะการสร้างสรรเด็คได้เอง มันจะทำให้เกิดไอเดียอะไรแปลกๆในการเล่นเยอะนะครับ

การเอาแต่ขอ หรือ copy เด็คคนอื่น ก็ไม่ได้ทำให้เกิดอะไรใหม่ๆเลย เพราะว่าไอเดียเดิมๆถูกเอามาใช้ซ้ำแล้วซ้ำเล่า

สู้ต่อไปนะครับ ยังไงถ้าลองเล่นแล้ว อยากปรับอะไรใหม่ๆก็บอกกันด้วยนะ

mosseser
Member

« Reply #7 on: October 20, 2008, 04:35:26 PM »

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นดีๆนะครับ

ไว้มีเด็คมั่วใหม่ๆกว่านี้จะมานำเสนอในโอกาสต่อไปครับ อิอิ

สุดท้ายก็ขอขอบคุณมากๆสำหรับกำลังใจที่ให้มาครับ

ขอบคุณจริงๆครับ  (ซึ้งงงงงง)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: