Summoner Master Forum
September 29, 2024, 01:26:21 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ~!MiNoTaUr!~ สุดชั่ว จั่วสุดไว ♫♪  (Read 5171 times)
0 Members and 14 Guests are viewing this topic.
!~DoRaEmOn~!
Member

« on: October 17, 2008, 10:02:21 PM »

Seal  25
หน่วย Minotaur
3* Minotaur Raginglord    โอวว่างๆมันจะบ้าพลังเองดูจากกล้าม
2* Minotaur warlord         คอยส่งยาโดปให้เพื่อนๆในเเก๊ง
2* Minotaur Berserker      ตัวนี้เเหละที่จะมาปราบ shiriel ให้ท่าน
2* Minotaur Battler           ตัวนี้ยิ่งสปีดน้อยยิ่งโหดนะขอบอกเเถมยังลากพรรคพวกควายมาได้ด้วย

หน่วยเสบียงเเละหน่วยป่วนเกม
2* Mask doom Therion     คนนี้เเหละ สุดชั่ว จั่วสุดไว ♫♪
2* Kyofuu Yajuu               ตัวนี้คอยหยุดเค้าเเละคอยเรียกหน่วยควายทั้งหลาย
1* Forest caliban              มากับตัวบน
2* Maluceous                   หึๆ คนนี้ยิ้มเเสยะคอยเเยกความสามัคคีของเค้า
3* Virtestates                  ซุสเดินได้ตายเเล้วยังจะช่วยต่อ
2* TTT                              คนนี้รุกันดีอยู่เเล้น
2* Raging Bull                   คนนี้มาเนียนคอยเเตกเเยกสามัคคีเค้าเหมือนกัล
2* Fiery tail squirry         มีการsac ที่ไหน มีคนนี้ที่นั่น
1* Angel of war cry

MysTic
ตามสบายเลย + ดาบไฟหน่อย

การเล่น

ช่วงเเรก
โปรยๆไปเถอะครับไม่ค่อยมีอะไรมากยืนให้ได้ก้พอว่างๆก้ตบ 

ช่วงกลาง
เราต้องเริ่มไล่ตบเค้าเเร้ว

ช่วงท้าย
เเก๊งควายไม่มีตัวตบเท่าไหร่เพราะเเอทมันเบาเหลือเกิน   
ใช้ TTT ข้ามไลน์เค้าครับ

ข้อดี
1.ช่วงต้นเกมถึงกลางเกมตีเค้าสบายครับ
2.จั่วไวดี
3.ข้ามไลน์ได้
4.บ้าพลังด้วย Minotaur Berserker

ข้อเสีย
1.ไม่มีตัวยืนตอนเเรก
2.ช่วงหลังไม่บ้าพลัง
ช่วยติชมกันด้วยนะคร้าบ
« Last Edit: October 21, 2008, 06:29:35 PM by !~DoRaEmOn~! » Logged

Memento
Member

« Reply #1 on: October 18, 2008, 02:47:49 AM »

น่าสนใจดีนะครับ

แต่รู้สึกว่าวิธีเล่นจะเขียนแอบง่ายนะครับ = =''

Valen
Member

« Reply #2 on: October 18, 2008, 02:35:10 PM »

คืออย่าว่าผมนะครับ TTT นี่ตัวอะไรครับ ???
ใช่Treetop Tango Fairyปะ ???

Member

« Reply #3 on: October 18, 2008, 08:53:59 PM »

คืออย่าว่าผมนะครับ TTT นี่ตัวอะไรครับ ???
ใช่Treetop Tango Fairyปะ ???
เเม่นเเล้วครับ 

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #4 on: October 21, 2008, 12:32:53 AM »

มาเม้นละ...
ถ้าไฟตายบ่อย ลองใส่เยซีฮานด้วยมั้ย สักใบนึง ไฟตกshrine ได้at+1/1เทิน มีสกิลแซ้คบึ้มด้วย

คาลิบัน*2 เรจจิ้งบุล*1

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #5 on: October 21, 2008, 02:40:41 AM »

แนะนำ Angel of War Cry
ไฟตกทีได้ขุด relic ที ขุด Alxandrite ก่อนตบก็คุ้มแล้ว 

Member

« Reply #6 on: October 21, 2008, 06:28:08 PM »

แนะนำ Angel of War Cry
ไฟตกทีได้ขุด relic ที ขุด Alxandrite ก่อนตบก็คุ้มแล้ว 
น่าสนมากเยยนะครับเนี่ย     ใส่เรยดีกว่า -*-

newplayerkub
Member

« Reply #7 on: October 22, 2008, 04:05:30 AM »

ใส่ นักเวทย์ ญ สักใบถ้าการ์ดบนมือเยอะ ก็ดิสเป็น mp มาตีต่อ อิอิ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #8 on: October 24, 2008, 02:13:55 AM »

เล่นได้แล้วแหละฮะอย่างนี้

ทีนี้ว่าจะมีแค่ผู้เล่นเท่านั้นที่จะสังเกตุได้ว่าตอนองเล่นอะไรขึ้นเน่าบ่อย

อะไรจำเป็นแต่ไม่ค่อยขึ้น พยายามเปลี่ยนให้มันสมบูรณ์ที่สุด       

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #9 on: October 25, 2008, 07:21:05 PM »

ถ้าเจอเขาฟรีสแล้วตบก็........
ส่วนตัวยืนตอนแรกผมว่าเป็น ซูไลก้า มันตีได้หลายครั้งด้วยครับ

T-CoSoVo-Wulfer
Member

Email
« Reply #10 on: October 25, 2008, 07:46:43 PM »

เจ้า Plant Havoplana ละคับ ไม่ใส่หยอ แยกคอม แล้ว At กระจาย

VanilaChoco
Member

Email
« Reply #11 on: October 27, 2008, 11:33:23 PM »

ชอบMinotuarอยู่แล้วครับ เคยจัดเล่นอยู่ น่าจะเอาไมโมเพิ่มไรแล้วเล่นได้ดีเลย

Member

« Reply #12 on: November 03, 2008, 10:29:48 PM »

เจ้า Plant Havoplana ละคับ ไม่ใส่หยอ แยกคอม แล้ว At กระจาย
ก็น่าลองดีนะครับ     

ชอบMinotuarอยู่แล้วครับ เคยจัดเล่นอยู่ น่าจะเอาไมโมเพิ่มไรแล้วเล่นได้ดีเลย

ขอบคุณครับ   

tittoday
Member

Email
« Reply #13 on: November 07, 2008, 12:50:45 AM »

อ่า minotaur ชอบเหมือนเราเลย แต่ขอเม้นเยอะหน่อยนะ

furious bullหายไปไหนอะครับ ตัวsearch ใหม่สุดคุ้มจากhymn of exodus เลยนะครับ(เผื่อmaskdoomไม่ ขึ้น)

ตก shine บ่อยงี้ angel of warcry ต้องมาคู่กัน angel of warfare ครับ
ทำไม 2 ตัวนี้สำคัญ เพราะ ไฟแพ้ curse มันเป็นสัจธรรมที่ทางนั้นไม่แก้ไขเสียทีเราเลยต้องให้
angel of warfare หาของกัน curse ไม่ audonus ก็ alexandite (เอาtext ห้ามร่ายหรือป้องกันcurseก็ดีทั้งคู่) พอใช้เสร็จก็วนด้วยangel of warcry sac อะไรก็ได้ แล้วขุดใช้ใหม่ทุกตาก็กันได้ระดับนึงละ

serre faucon ก็น่าใส่นะครับ furious bull ก็หาได้ไม่ต้องจ่าย 3 sac มันทิ้งได้ทำลาย seal ลองด้วยคุ้มมาก

จัดดีๆๆเด็คนี้กันอลาน่าออลได้นะครับ(ถ้ายังไม่แปะดาบอังเดร)
ใส่volcanic minotaur ไม่ก็ serre faucon แล้ว กระรอกโดด sac ตอนออล เข้า at -2
ไม่แยกร่างก็ทำลายซีลรอง มาตบหน้าเราแทน จ่าย 2 เอง
ถ้ามี mask doom ก็จั่ว 1 นะครับ
ถ้ามี angel of warcry อีกก็ขุดอีก 1 นะครับ
ถ้ามี Minotaur Raginglord ตั้งอีก at +2
ถ้ามี ตาลุงยาซีฮานอีก +atไปอีก คนละ 1

สรุปข้างบน จ่ายแค่ 2 ครับท่าน (ผมเคยทำติดทั้งเซตมาหลายรอบและ)
มันมีต่อแต่ลองคิดดูละกันขออุบของแรงอีกขั้นไว้เองอิอิ

Member

« Reply #14 on: November 18, 2008, 11:48:04 PM »

อ่า minotaur ชอบเหมือนเราเลย แต่ขอเม้นเยอะหน่อยนะ

furious bullหายไปไหนอะครับ ตัวsearch ใหม่สุดคุ้มจากhymn of exodus เลยนะครับ(เผื่อmaskdoomไม่ ขึ้น)

ตก shine บ่อยงี้ angel of warcry ต้องมาคู่กัน angel of warfare ครับ
ทำไม 2 ตัวนี้สำคัญ เพราะ ไฟแพ้ curse มันเป็นสัจธรรมที่ทางนั้นไม่แก้ไขเสียทีเราเลยต้องให้
angel of warfare หาของกัน curse ไม่ audonus ก็ alexandite (เอาtext ห้ามร่ายหรือป้องกันcurseก็ดีทั้งคู่) พอใช้เสร็จก็วนด้วยangel of warcry sac อะไรก็ได้ แล้วขุดใช้ใหม่ทุกตาก็กันได้ระดับนึงละ

serre faucon ก็น่าใส่นะครับ furious bull ก็หาได้ไม่ต้องจ่าย 3 sac มันทิ้งได้ทำลาย seal ลองด้วยคุ้มมาก

จัดดีๆๆเด็คนี้กันอลาน่าออลได้นะครับ(ถ้ายังไม่แปะดาบอังเดร)
ใส่volcanic minotaur ไม่ก็ serre faucon แล้ว กระรอกโดด sac ตอนออล เข้า at -2
ไม่แยกร่างก็ทำลายซีลรอง มาตบหน้าเราแทน จ่าย 2 เอง
ถ้ามี mask doom ก็จั่ว 1 นะครับ
ถ้ามี angel of warcry อีกก็ขุดอีก 1 นะครับ
ถ้ามี Minotaur Raginglord ตั้งอีก at +2
ถ้ามี ตาลุงยาซีฮานอีก +atไปอีก คนละ 1

สรุปข้างบน จ่ายแค่ 2 ครับท่าน (ผมเคยทำติดทั้งเซตมาหลายรอบและ)
มันมีต่อแต่ลองคิดดูละกันขออุบของแรงอีกขั้นไว้เองอิอิ

โอ้ ความคิดดีมากงับ
เเต่มันจะหนักไปมั้ยอะ  -  -

tittoday
Member

Email
« Reply #15 on: November 19, 2008, 04:24:09 AM »

อ่าบางครั้งหนักไปจริงแหละ แต่่มันหยุดง่ายแค่ไม่ให้แซค ปักธงแอนเนดิซอง หรือเสียอบิลิตี้ตกชายก็เน่าเลยอะ
เคยแซคเพลินลืมดูshrine ตายด้วยตัวเองเลย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: