Summoner Master Forum
October 06, 2024, 02:21:40 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามครับๆ  (Read 1683 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
John Cena
Member

« on: October 15, 2008, 11:51:42 PM »

1. ถ้าเรามีการ์ดที่ทำให้สูญเสีญ Ability เมื่อเข้ามาในสนาม อย่างเช่น Statue Book, Holy,the altar boy etc.
แล้วร่าย Amber, the Valkyrie in Memory อยากทราบว่า Amber, the Valkyrie in Memory จะผ่านไป 1 เทิร์นไหมครับ
2. Ability ของ The Dragon's Egg on the Rock (ไข่มังกรดิน) ที่บอกว่า ตราบเท่าที่มี Seal ในสนามฝ่ายตรงข้ามน้อยกว่าเรา ผู้เล่นไม่สามารถสั่ง Seal โจมตี The Dragon's Egg on the Rock ได้
ผู้เล่นไม่สามารถสั่ง The Dragon's Egg on the Rock โจมตีได้
อยากทราบว่า ถ้าเป็น Seal ที่ยกเลิก Ability จะสามารถโจมตีมันได้หรือไม่ครับ
3. Skill ของ Bubble Blower Fairy ที่บอกว่า ผู้เล่นสามารถทิ้งการ์ด 1 ใบ เพื่อให้ Seal นั้น ยกเลิกผลของ Skill นี้
เมื่อเราใช้ Skill ผู้เล่นฝ่ายตรงข้าม สามารถทิ้งการ์ดเพื่อยกเลิกได้ใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: October 16, 2008, 01:49:03 AM »

1. ไม่ผ่านครับ

2. โจมตีไม่ได้ครับ

3. ได้ครับ

John Cena
Member

« Reply #2 on: October 16, 2008, 11:12:01 PM »

ต่อนะครับ

1. เมื่อเราร่าย Fairy Moll แล้วเลือก อย่างที่ 2 นำ Divine 1ใบในสนามเข้ากอง แล้วแสดง Divine 1 ใบจากกองการ์ด......แล้วน้ำเข้ามาในสนาม
ตอนนำ Divine เข้ากองนี่จามี Step ไหมครับ ถ้ามีฝ่ายตรงข้ามทำลาย Fairy Moll ตอนที่เราเอา Divine เข้ากองไปแล้วจาเกิดอะไรขึ้นครับ

2. ถ้าเราร่าย Libera Me Libera Me ใบที่เราเพิ่งร่ายจะสามารถได้ 1 Charge Counter เลยหรือเปล่าครับ จากการที่นับตัวมันเอง
หรือว่าระหว่างที่ร่าย Ability ยังไม่เกิดผล

3. Ability ของ Sea Lion Merman ที่บอกว่า เมื่อ Sea Lion Merman โจมตี เราสามารถแสดง Mystic Card ใบบนสุด 1 ใบจากกอง Mystic Card เราถ้ามีการ์ดที่ชื่อเดียวกันในมือ สามารถแสดงการ์ดในมือที่ชื่อเดียวกับการ์ดนั้น จากนั้นร่ายการ์ดจากกอง Mystic Card นั้นโดยไม่ต้องจ่าย Mp ค่าร่าย
ถ้าที่แสดงมันไม่มีชื่อเดียวกัน จาทำยังไงอ่ะคับ วางไว้บนกองตามเดิมหรือนำลงชายหรือนำขึ้นมือ อ่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« Last Edit: October 17, 2008, 01:17:20 AM by John Cena » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: October 17, 2008, 04:32:28 AM »

1. ผลหน้าและหลังเชื่อมด้วย ; และ จึงเกิดพร้อมกัน ดังนั้นทำลายไปก็ไม่มีผลอะไรแล้วครับ ผลเอา Divine เข้ามาเกิดอยู่ดี

2. ได้นับตัวเองด้วยครับ

3. วางกลับเหมือนเดิมครับย

John Cena
Member

« Reply #4 on: October 17, 2008, 10:33:59 PM »

ต่อนะครับๆ

1. สมมุติว่า เรามีลูเครเทีย2ใบ ย้ำนะครับว่าสมมุติ เราสามารถเอาลูเครเทียคอมกันแล้วกลายเป็น Triple Com ได้หรือเปล่าครับ

2. ถ้าเรามี Fish of Pisces อยู่ที่ At line ตัวเดียว แล้วมี Merman Colonel อยู่บนมือ
เมื่อฝ่านตรงข้ามโจมตีใส่ Fish of Pisces ของเรา เราใช้สกิลของ Fish of Pisces แล้วใช้Ability นำ Merman Colonel
ลงมาที่ At line ฝ่ายตรงข้ามจะตีที่ Fish of Pisces หรือที่ Merman Colonel ครับ

3. พวกซีลที่มีความสามารถเปลี่ยนธาตุซีลในสนามอ่ะครับ ใน Text จะเขียนไว้ว่า Ability นี้ยังส่งผลแม้เป็น Seal ใบรองรวมร่าง
อยากรู้ว่า ถ้าฝ่ายตรงข้ามรวมร่างอยู่ก่อนแล้ว แล้วเราสั่งเปลี่ยนธาตุซีลรองรวมร่างของซีลนั้นทำให้ซีลนั้นแยกร่างได้หรือเปล่าครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: October 18, 2008, 12:52:04 AM »

1. ไม่ได้ครับ

2. Merman Colonel ครับ

3. ไม่ได้ครับ เพราะปกติใบรองรวมร่างจะไม่เป็นเป้าหมายของ skill/ability

John Cena
Member

« Reply #6 on: October 26, 2008, 10:38:14 PM »

ต่อนะครับ

หายไปนาน

1. ถ้าเราสั่งซีลโจมตีแล้วฝ่ายตรงข้ามร่าย Carnalian, the Wand of Geraldine แล้วเลือก
Seal ที่ Carnalian, the Wand of Geraldine ติด ไม่สามารถสั่งโจมตีได้ ซีลเราจะโจมตีต่อไหมครับ

2. บนสนามเรามี Apollo อยู่ แล้วฝ่ายตรงข้ามมี Jessica, Gregory’s Guardian Angel อยู่บนสนาม
Jessica, Gregory’s Guardian Angel ของฝ่ายตรงข้ามจะ at+ ไหมครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #7 on: October 26, 2008, 11:13:34 PM »

1. โจมตีต่อครับ เพราะ "สั่ง" ไปแล้ว

2. ไม่ + ครับ

John Cena
Member

« Reply #8 on: October 26, 2008, 11:17:52 PM »

ต่อนะครับ

1. พวกซีลที่ยกเลิก ability ของซีลอ่ะครับ ถ้าอยู่บนมือหรือในกองการ์ดจะยังยกเลิกอยู่ไหมครับ
เช่น ยกเลิกการStealแต่โดนStealตั้งแต่อยู่บนมือ แบบนี้Stealจะได้ไหมครับ
2. ถ้าเรานำการ์ดเข้ามาในสนามจากกองการ์ด จะมี อินเตอเฟียร์เสต็ป ตอนไหนมั่งครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #9 on: October 26, 2008, 11:21:05 PM »

1. ปกติถ้าไม่อยู่ในสนาม ability จะไม่ทำงานครับ เว้นแต่มีระบุบอกว่าส่งผลแม้อยู่ในโซนนั้นๆ

2. ไม่มี ของการนำเข้ามาครับผม

Pages: [1]
  Print  

Jump to: