Summoner Master Forum
October 01, 2024, 10:40:06 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 [3]  All
  Print  
Author Topic: ถ้าหากคำว่ารัก มันร้าย กับเธอ มากไป  (Read 27353 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
sexy mama
Member

Email
« Reply #60 on: October 20, 2008, 12:41:03 AM »

เก มาน หนุก ปะคับ อยากรู้มาก
ฟัน ดาบ อิอิ
แทงข้างหลัง

sexy mama
Member

Email
« Reply #61 on: October 20, 2008, 12:46:03 AM »

ประเด็นตกไป ข้างบนๆ

ฟันดาบคืออะไรฟะ
เอา...(อันที่รู้ว่าอะไร) มา ตีกันคับดูไนโทสับเพื่อน น่ามันดี อิอ ิิี 

sexy mama
Member

Email
« Reply #62 on: October 20, 2008, 01:19:48 AM »

ประเด็นตกไป ข้างบนๆ

ฟันดาบคืออะไรฟะ
เอา...(อันที่รู้ว่าอะไร) มา ตีกันคับดูไนโทสับเพื่อน น่ามันดี อิอ ิิี 
get อะยังหว่า

ohm13
Member

Email
« Reply #63 on: October 20, 2008, 02:00:56 AM »

สรุปว่ามันกลายเป็นกระทู้ของชาวสีม่วสินะ

MN-ME
Member

« Reply #64 on: October 20, 2008, 12:03:18 PM »

กลายพันธ์แล้ว

อะอิโฮ่ะๆๆๆๆ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #65 on: October 20, 2008, 03:51:33 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยเหลือด้านการ

เฉลยมุข Camel Cut กับฟันดาบนะฮะ ^^" -- ...

ส่วนประเด็นของกระทู้นี้คือ เจ้าของกระทู้พยายามบอกเล่าเรื่องให้เป็นอุทาหรณ์

อ๊ะ แล้วออกทะเลกันเมื่อไหร่  = =

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #66 on: October 20, 2008, 04:22:57 PM »

เค้ากับเค้า
เอ๊ะยังแปลกๆใจอยู่

-------------------------------------------------------------------------
เอาเถอะ
โถ่เอ้ยผมอกหัก(จากผู้หญิงนะเว้ย)มากี่รอบแล้ว
นับครั้งได้พอๆกันแหละแต่คิดไว้อย่างเดียว คู่แท้เดี๋ยวมันมาหาเองเชื่อไม๊ล่ะตอนนี้เรียนก่อนดีกว่ามั้งมุ่งเรียน เรียนเก่งๆคนก็อยากคบหาเป็นเรื่องธรรมดา
« Last Edit: October 20, 2008, 04:28:13 PM by Kurei_[คุเร] » Logged

MN-ME
Member

« Reply #67 on: October 20, 2008, 09:49:00 PM »

อืมมม ชายด้วยกัน

แต่ก้อคนเหมือนนะ   

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #68 on: October 21, 2008, 02:18:14 AM »

เค้ากับเค้า
เอ๊ะยังแปลกๆใจอยู่

จะอธิบายให้ฟัง

เค้า ในความหมายที่เจ้าของกระทู้เล่ามี 2 ความหมาย  คำว่าเค้าตัวแรกเป็นคำที่ใช้เรียกแทนตัวเอง ***
เหมือนกับคำว่า  เรา  ตู  ข้า  เป็นภาษาพูดตามปกติ  เช่น  เค้าไปกินข้าวก่อนนะ  เค้าคิดว่าไม่ดีนะ  เป็นต้น

ส่วน เค้า ในความหมายที่สองก็คือสรรพนามบุรุษที่3(ถูกป่าวหว่า) เหมือนกับคำว่า  มัน  คนนั้น เจ้านั่น
เธอคนนั้น  คนกลุ่มนั้น  เป็นภาษาพูดที่จะสับสนเมื่อผู้ใช้ก็ใช้คำว่าเค้าเรียกแทนตัวเองด้วย
เช่น  เค้า(นายคนนั้น)คงไม่มาสนใจเราหรอก  ไปดูเค้า(คนกลุ่มนั้น)แข่งกีฬากันไหม

*** หมายเหตุ  ผมก็ใช้อยู่!-_-

-----------------------------------------------------------------

ไหน ๆ ก็ไหน ๆ ขอเล่าเรื่องของตัวเองด้วยเลยดีกว่า

แต่ก่อนผมเป็นคนที่ไม่ค่อยมีเพื่อน(เดี๋ยวนี้ก็ยังเป็นอยู่)  เดินไปไหนมาไหนคนเดียว  ผิดกับคนอื่น ๆ ที่มักจะมีกลุ่มเพื่อนเป็นของตัวเองไปกินข้าวหรือทำการบ้านด้วยกัน  ถ้าจะให้ผมให้เหตุผลว่าเป็นเพราะอะไร  ในตอนเด็กก็คงเป็นเพราะผมมีนิสัยชอบเก็บตัวอยู่คนเดียว  พอรู้ความขึ้นมาหน่อยก็เป็นเพราะผมเกลียดการอยู่ด้วยกันเป็นสังคม  อยู่ด้วยกันก็ต้องมีการทะเลาะขัดแย้งกัน(ก็เลยไม่ค่อยคบใครมันซะเลย)  บวกกับผมเป็นคนตามเพื่อนไม่เก่ง  อยู่คนเดียวสบายกว่าก็เลยเป็นแบบนี้แหละ

จนมาช่วงหนึ่งประมาณต้น ๆ ม.2 เทอม2  ผมได้รู้จักกับเพื่อน 2 คน  สมมติว่า A และ B  พวกเราจะมาเล่นหมากรุกด้วยกันหลังเลิกเรียนเกือบทุกวัน  ทำให้ผมรู้สึกว่า 2 คนนี้เป็นเพื่อนของผมจริง ๆ  พอขึ้นม.3 ผมได้อยู่ห้องเดียวกันกับ A     ส่วน B อยู่อีกห้องหนึ่ง(หมดบทแล้ว  ปัจจุบันยังเป็นเพื่อนกันอยู่)   ม.3 เทอม1 สัปดาห์ก่อนสอบกลางภาค  ผมไปซีเอ็ดเจอพรีคอนAzar กับAscensiano ก็เลยซื้อมาหัดเล่น(ตอนนั้นรู้แค่ว่าเล่นคล้าย ๆ กับยูกิ)พอมาโรงเรียนก็เอามาหัดเล่นกับA (ตอนนั้นจำได้ว่าเป็นคาบสังคม  น่าจะวันจันทร์หรืออังคาร) แล้วจากนั้นตอนเที่ยงกับหลังเลิกเรียนแทบทุกวัน(หรือจริง ๆ ก็คือทุกวัน)เราก็จะเอาพรีคอน 2 กล่องนี้มาเล่นกัน  โดยผมจะเล่นAzarตลอด ส่วน A ก็จะเล่น Ascensiano ตลอด

จนในที่สุดก็จบ ม.3 เทอมแรกผมเริ่มคิดว่าผมรู้สึกยังไงกับAกันแน่  ไม่ต้องเสียเวลาคิดนานเสียงหัวใจบอกเลยว่าผมชอบA  แต่ตอนนั้นก็ไม่ได้คิดว่าจะเป็นแฟนกันนะแค่รู้เฉย ๆ ว่าชอบ  ผมรู้สึกมีความสุขมากที่ตอนเที่ยงกับตอนเย็นเป็นเวลาที่ผมจะได้อยู่กับAเพียง 2 คน  แบบว่าเรียนวิชาไหนก็นั่งติดกัน  ตอนเที่ยงคนไปกินข้าวกันหมดแล้วAอยู่เล่นการ์ดกับเราไม่ยอมไปกินข้าวเที่ยงเหมือนกับเรา(ลืมบอก  แต่ก่อนผมไม่ชอบกินข้าวเที่ยง  เดี๋ยวนี้ก็เป็นแต่กินขนมแทน)  ตอนเย็นก็เดินกลับบ้านด้วยกันทุกวัน(คือไปเล่นการ์ด)  เหมือนกับว่าเวลาว่างของเรามีคน ๆ นี้อยู่ด้วยตลอด  ผมที่เคยอยู่คนเดียวมานานเจอแบบนี้เข้าไปก็ละลายดิ

ต้น ๆ ม.3 เทอม 2  แรก ๆ ก็ปกติดี(มั้ง)ต่อมาAก็ไปเล่นบาสกับเพื่อนตอนเที่ยง  ผมก็มึน ๆ งง ๆ นิดหน่อย  จากนั้นเราก็เริ่มห่าง ๆ กันไปเรื่อย ๆ แต่ก็ยังเล่นการ์ดกันบ้าง(พรีคอนSt.Agnes และMaradan  ผมเล่นยูนิคอร์นอ่า)มียกboxบ้าง(ยกไปงั้นแหละ  แค่จะเอาซองมาเปิดกับเพื่อนเฉย ๆ )  จนถึง ม.4 เราก็ยังอยู่ห้องเดียวกันอยู่  แต่ตอนนี้เราไม่ได้ตัวติดกันอีกแล้ว  ตอนเที่ยงผมก็อยู่บนห้องคนเดียวของผม  ส่วนAก็ไปอยู่กับเพื่อน ๆ  ยังมีเหมือนเดิมบ้างคือนาน ๆ เล่นการ์ดและนั่งติดกันบางวิชา  แต่ในความรู้สึกของผมมันไม่ได้เปลี่ยนไปเลยนะ  มันยังคงบอกว่าชอบAเหมือนเดิม

และแล้ววันนั้นก็มาถึง  เป็นช่วงเวลาคาบอังกฤษผมจำได้ว่ามีเหตุการณ์บางอย่างมากระตุ้นผม(คือผมจำเหตุการณ์นั้นไม่ได้แล้ว)  แต่ความรู้สึกประมาณว่าถ้าบอกชอบไปแล้วไม่สมหวังอย่างน้อยก็จะไม่เสียใจในภายหลัง  หลังเลิกเรียนวันนั้นที่เราเดินกลับบ้านด้วยกัน  ระหว่างที่เรากำลังนั่งรอรถของA  ผมก็ได้พูดออกไป  ผมยังคงจำความรู้สึกและคำพูดในวันนั้นได้ชัดทุกพยางค์  ทุกพยางค์จริง ๆ นะ

A  A เชื่อป่ะว่าเค้าชอบA

มันเป็นไปไม่ได้  ท่านชาญ(ชื่อเฉพาะที่เพื่อนในห้องบางคนชอบเรียก)  เค้ามีดีอะไร(กับผม Aจะใช้แทนตัวเองว่าเค้าด้วย)

แล้วเราก็เงียบไม่มีใครพูดอะไรอีก... จนผมพูดกับAว่า  อย่าบอกพ่อกับแม่ของAนะ  เดี๋ยวเค้าถูกฆ่า(คือพูดเล่น ๆ อ่ะ)

แล้ววันต่อมาเราก็ไม่ได้พูดอะไรกันเลย...  แม้ในวิชาที่ได้นั่งติดกัน  เราจะพูดเฉพาะเรื่องที่จำเป็นเท่านั้น  แล้วก็เป็นแบบนี้เรื่อยไปจนจบ ม.4  พอขึ้น ม.5 เราก็อยู่กันคนละห้อง  เรียกได้เลยว่าเราก็ต่างทำตัวเหมือนอีกคนไม่มีตัวตนอยู่  เวลาผมมีเหตุให้เดินไปใกล้ ๆ A ก็จะหาทางเดินหนี  เป็นอย่างนี้เรื่อย ๆ มาจนถึงช่วงต้นของ ม.6

หลังเลิกเรียนวันนั้นไปรษณีย์นำ Wiser HOE มาส่ง  ผมมองไปยังที่ ๆ A นั่งรอรถอยู่  ผมก็เดินไปหา  แล้วก็เอาWiserยื่นให้อ่าน  แล้วก็พูดคุยกับAเหมือนกับเป็นปกติคือก่อนที่ผมจะบอกชอบ  เราก็พูดคุยกันไปเรื่อย ๆ ผมก็เอาการ์ดมาเล่นกับAบ้าง  ผมเล่นZadin ส่วนA เล่นAndre  บางทีผมก็เอาSeraph มาเปลี่ยนเล่น  ถามAว่าจะลองเล่นเด็คอื่นบ้างหรือเปล่าแต่Aก็จะเล่นAndreไม่ยอมเปลี่ยน  ถึงแม้ตอนนี้เราจะอยู่คนละห้อง  แต่นาน ๆ ทีก็ได้เล่นการ์ดบ้าง  จนถึงวันแข่งขันวิชาการของโรงเรียนมีพ่อค้าเอาจี้ที่เป็นไม้มาขาย(ที่เขียนคำพูดลงไปได้)  ผมอยากซื้ออะไรให้Aบ้าง  ก็เลยซื้อรูปดาว 2 อันแต่ละอันจะมี 2 หน้า  ผมกะว่าอันหนึ่งจะเป็นชื่อผมเอาไว้ใส่เอง  ส่วนอีกอันจะเป็นชื่อA (คือชื่อเดียวกันทั้ง 2 หน้า)  แล้วทีนี้พ่อค้าเข้าใจผิดเขียนด้านนึงเป็นชื่อผม ส่วนอีกด้านเป็นชื่อA (จริง ๆ ในใจผมก็อยากจะให้เป็นแบบนี้แหละ  แต่มันจะเอาให้Aไม่ได้)  พอผิดมาแล้วผมก็ปล่อยเลยตามเลย  ส่วนจี้ไม้เนี่ยเขียนเสร็จลงสเปรย์เสร็จห้ามจับประมาณ 10 นาที  ผมก็เลยเอาแขวนไว้ที่มือแล้วเดินเล่นไปเรื่อย ๆ ดันไปเจอ A เดินอยู่กับ B   A ขอจี้ไม้มาดูพลิกสองด้าน... ความสัมพันธ์ทางการทูตก็จบลง

แต่หลังจากนั้นเหตุการณ์ไม่เลวร้ายอย่างที่คิด  เราก็ยังคุยเป็นเพื่อนกันตามปกติอ่ะนะ  ไม่ถึงขั้นไม่พูดกันเลย  แต่ก็ไม่สนิทกันเท่าเดิม  เป็นเพื่อนแบบอยู่ห่าง ๆ   สด ๆ ร้อน ๆ วันนี้ไปลงทะเบียนเรียนที่โรงเรียนผมก็ยังเอาการ์ดไปเล่นกับA  แต่เล่นได้ซักพักผมก็เห็นว่าAไม่ได้อยากเล่นกับผมเลย  Aอยากให้จบเกมเพื่อจะไปเล่นเกมที่ร้านคอมกับเพื่อน  ผมเลยบอกAว่าเก็บเลยก็ได้  เราก็เก็บการ์ด  แล้วAก็ไปร้านคอม

ตลอดเวลาที่ผ่านมา  ผมกล้าพูดได้เลยว่าความหมายในการเล่นการ์ดของผมก็คือA  ไม่ว่าช่วงที่สนิทหรือไม่สนิท  ผมก็ยังซื้อเด็ค  ซื้อการ์ดเก็บสะสมเรื่อย ๆ แม้จะไม่ได้ไปแข่งอะไร  หรือแม้กระทั่งไม่ได้เล่นการ์ดเลยก็ตาม(บ้าป่ะ  555+)  นอกนั้นก็ติดตามWiser  เข้าบอร์ดนี้  ทุกปีก็ยังไปแข่งวันที่มีโควต้า(และตกรอบแรกทุกครั้ง)

ผมไม่ได้อยากบอกหรอกว่าย่อหน้านี้เป็นย่อหน้าจบ  เพราะชีวิตผมก็ยังดำเนินต่อไปอ่ะนะ  ความเข้าใจของผมตอนนี้คือ Aก็แค่อยากอยู่กับเพื่อนที่อยู่ด้วยแล้วสนุก  ทำกิจกรรมกับเพื่อน ๆ อย่างที่ควรจะเป็น  มีแต่ผมเองที่คิดหวังเกินไปฝ่ายเดียว  Aไม่ผิด  ผมก็ไม่ผิด  เพียงแต่เรามีหนทางที่เดินมาเจอกันเหมือนกับที่เราต้องเจอคนอื่น ๆ ในสังคม  เมื่อเข้าใจกันได้กลายเป็นเพื่อนกันก็ถือว่าเป็นสิ่งที่ดี

ขออีกซักย่อหน้าเถอะคุณเจ้าของกระทู้ฟังผมนะ  ผมเคยคิดว่าทำไมผมถึงไม่ได้เป็นแฟนกับA  หรือว่าเราพยายามไม่มากพอ  แต่เมื่อถึงที่สุดตบมือข้างเดียวไม่ดังความรักกับคน ๆ นี้มันไม่ใช่  ยังไงมันก็ไม่ใช่  ขอให้คุณคิดถึงใครคนหนึ่งในอนาคต  คนที่จะมาเป็นแฟนกับคุณไม่ว่าหญิงหรือชาย  ถ้าเรายังยึดติดกับคนเก่าที่ไม่ใช่  เราจะทำลายโอกาสที่เราจะได้เจอกับคน ๆ นั้นที่ใช่กับเราจริง ๆ  สู้ ๆ สู้ต่อไป

ปล. จะมีใครอ่านไหมเนี่ย  ยาวซะขนาดนี้!-_-

Member

Email
« Reply #69 on: October 21, 2008, 02:10:07 PM »

อ่านฮะ

แต่อ่านแบบสแกน -.-

เห็นรู้สึกจะเยอะ - - คนอกหักเยอะมั่กๆ ความรักนี่น่ากลัวแฮะ ... เหอะๆ

**♪ รักคนที่ไม่รัก สนคนที่ไม่สน กี่ปีกี่หนเค้ากลับไม่เคยใส่ใจ หรือเป็นเพราะชั้นเอง ไม่มีสิทธิ์รักใคร **

~ จั๊ก กะ จี๋ หู ~
Member

« Reply #70 on: October 21, 2008, 02:50:23 PM »

อกหักแล้วได้ exp นะพี่ ไม่อยากเวลกันหรอ 99 เมื่อไหร่บอกกันด้วย ผมจะได้พาไปตีกิล ปล.ไม่ม่วงแต่ความเข้าใจเท่านั้นคือสิ่งที่ดีที่สุด

MN-ME
Member

« Reply #71 on: October 21, 2008, 10:35:12 PM »

หว่า..

อยากเล่าจังเลย

แต่กลัวโดนเพื่อนในห้องล้อจัง..

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #72 on: October 21, 2008, 10:40:20 PM »

น้องสุ พี่รักแกว่ะ 55555555555555555555555555555+

MN-ME
Member

« Reply #73 on: October 21, 2008, 10:42:27 PM »

น้องสุ พี่รักแกว่ะ 55555555555555555555555555555+

✖BookMan junior✖
Member

Email
« Reply #74 on: October 21, 2008, 11:05:53 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยเหลือด้านการ

เฉลยมุข Camel Cut กับฟันดาบนะฮะ ^^" -- ...

ส่วนประเด็นของกระทู้นี้คือ เจ้าของกระทู้พยายามบอกเล่าเรื่องให้เป็นอุทาหรณ์

อ๊ะ แล้วออกทะเลกันเมื่อไหร่  = =

คนตั้งกระทู้กลับมาจากกรุงเทพทีนึง คิดว่ากระทู้นี้คงตกไปห้า3แล้วมั้ง

ที่ไหนได้  ออกทะเลกันไปหมดแล้ว แถมทะเลม่วงด้วยเดะ

Hypercube
Member

« Reply #75 on: October 21, 2008, 11:07:40 PM »

น่าน

มีการบอกรักกันกลางบอร์ดนี้แล้วด้วย

Member

Email
« Reply #76 on: October 21, 2008, 11:15:08 PM »

Devilot EX พิมพ์สิ่งที่สุจะพิมพ์ไปหมดแล้ว

........  อีกสักหน่อย

พี่อาร์ต หมอนัดเสาร์นี้อย่าลืมไปนะ     

« Last Edit: October 21, 2008, 11:17:26 PM by SaintofAmara:Mi~sU NA » Logged

ohm13
Member

Email
« Reply #77 on: October 21, 2008, 11:19:20 PM »

โอ้วว เริ่มออกมาเผยตัวกันละ

Member

Email
« Reply #78 on: October 21, 2008, 11:38:28 PM »

Devilot EX พิมพ์สิ่งที่สุจะพิมพ์ไปหมดแล้ว

........  อีกสักหน่อย

พี่อาร์ต หมอนัดเสาร์นี้อย่าลืมไปนะ     

หมอไร

หมอฟันเหรอ

Member

Email
« Reply #79 on: October 21, 2008, 11:52:28 PM »

หมอผี - -...

ภูตแม่น้ำปิงสิงหรอฮะ  = =

Member

Email
« Reply #80 on: October 22, 2008, 12:00:00 AM »

พูดงี้อยากเดิน คาเมล คัต เหรอ ห้ะ !!!!!! >:(

Member

Email
« Reply #81 on: October 22, 2008, 12:10:13 AM »

พูดงี้อยากเดิน คาเมล คัต เหรอ ห้ะ !!!!!! >:(

แง้

นี่มันเกิดอะไรขึ้นเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยย

ใครก็ได้ช่วยด้วย    ไนท์แมร์ ไนท์แมร์ !!!!!!   

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #82 on: October 22, 2008, 12:11:18 AM »

อีห่าลาก หานินทาพี่ เดี๋ยวสาปแช่งให้จู๋หดซะหรอกนี้

Member

Email
« Reply #83 on: October 22, 2008, 12:13:02 AM »

อีห่าลาก หานินทาพี่ เดี๋ยวสาปแช่งให้จู๋หดซะหรอกนี้
โอ๋ๆๆๆ พี่

ไม่ได้นินทา อันนั้นเค้าเรียกว่า พบกันโดยมิได้นัดหมาย

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #84 on: October 22, 2008, 12:18:06 AM »

ดูท่า กระทู้นี้ ไว้เผยสันดานดิบซินะ

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #85 on: October 22, 2008, 12:25:54 AM »

กลายพันธุ์ไปแล้ว....

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #86 on: October 22, 2008, 01:06:55 AM »

เอ่อ...รู้สึกว่าจะเริ่มมีคำหยาบคายนะครับ

บอร์ดนี้เด็กเยอะนะครับ

Member

Email
« Reply #87 on: October 22, 2008, 01:09:47 AM »

ล็อคแล้วลบ = = ...

ป.ล.ผมก็เด็กนะ 14 ปี 9 เดือน   

ohm13
Member

Email
« Reply #88 on: October 22, 2008, 01:26:43 AM »

ดูท่า กระทู้นี้ ไว้เผยสันดานดิบซินะ
เรพนี้ สีสื่ออะไรรึปล่าวครับ

Pages: 1 2 [3]  All
  Print  

Jump to: