Summoner Master Forum
October 01, 2024, 03:25:16 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: ได้ข่าวว่าเพื่อนๆ board นี้เล่น dota กันอ่ะ  (Read 11512 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
SuperJong
Member

« Reply #30 on: October 15, 2008, 12:25:53 AM »

CoCo' ถึงจะโดนไปตามคาด  แต่ก็ลดลงไปไม่เยอะเหมือนกัน 

~ จั๊ก กะ จี๋ หู ~
Member

« Reply #31 on: October 15, 2008, 12:52:48 AM »

เล่นได้ทุกตัวที่อยากเล่น แต่ถ้าถามว่าโปรคงต้อง potm qop meepoo และ windrunner

ตัวใหม่นี่เล่นทั้งวัน แนะนำไอเทมตัวใหม่ ซื้อรองเท้าใหม่ เจาะเกราะ ลิงเคน โหดมากๆ

ประโยชน์ step 1-1
รองเท้าใหม่ ทำให้เราสามารถใช้สกิลวิ่งเร็วได้ถึง 2 รอบโดยใช้จังหวะแรก วิ่งไปไกล้ๆ กด ulti แล้วจากนั้น
skill 3 ทันทีเมื่อใกล้ตายยิงธนูดังทางเอา LS ครับ หากไม่จบในชุดเดียว คูลดาวน์รองเท้าจะวนกลับมาพอดี
ให้วิ่งตามฆ่าเลยครับ หรือหากสู้ไม่ได้ยังมีไว้ใช้หนีอีกทีครับ สรุปคือ ไม่จำเป็นต้องเพิ่ม ASPD แต่เพิ่มเดเมจ
และอัตรารีเจนให้ดีเท่านั้นครับจากที่เคยเล่นมาหากเล่นดีๆ ไม่เคยตายซักตัว

•tum_ja•, the General of Zalom
Member

« Reply #32 on: October 15, 2008, 06:05:49 PM »

เล่นstr เป็นเกือบทุกตั

dragonluck
Member

Email
« Reply #33 on: October 16, 2008, 12:04:35 AM »

เล่นเทพทุกตัวที่ Tournament เล่นกันเลนกลาง

em เล่น agi เทพเว่อทุกตัว

sexy mama
Member

Email
« Reply #34 on: October 16, 2008, 12:09:25 AM »

ลูก ผู้ชายมานต้อง จังเกอร์น๊อด สับแหลก
ตุ๊ด กะ ราซอ ตุ๋ยแหลก

AZul Master [I'm Kamilia]
Member

Email
« Reply #35 on: October 16, 2008, 02:02:17 AM »

เล่นประจำก็ต้อง

Troll Warlord
Brood Mother
Earthshaker
Pit Lord
Prophet (ป(ล)อบเป็ด)

ส่วนตัวชอบสาย Agi มากกว่า

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #36 on: October 16, 2008, 05:22:42 PM »

มีแต่คนมือว่องๆเล่นเก่งกันทุกคนเลยแฮะ  = =

^^

Regina,the Princess
Member

« Reply #37 on: October 16, 2008, 10:35:04 PM »

เล่นได้ทุกตัวที่อยากเล่น แต่ถ้าถามว่าโปรคงต้อง potm qop meepoo และ windrunner

ตัวใหม่นี่เล่นทั้งวัน แนะนำไอเทมตัวใหม่ ซื้อรองเท้าใหม่ เจาะเกราะ ลิงเคน โหดมากๆ

ประโยชน์ step 1-1
รองเท้าใหม่ ทำให้เราสามารถใช้สกิลวิ่งเร็วได้ถึง 2 รอบโดยใช้จังหวะแรก วิ่งไปไกล้ๆ กด ulti แล้วจากนั้น
skill 3 ทันทีเมื่อใกล้ตายยิงธนูดังทางเอา LS ครับ หากไม่จบในชุดเดียว คูลดาวน์รองเท้าจะวนกลับมาพอดี
ให้วิ่งตามฆ่าเลยครับ หรือหากสู้ไม่ได้ยังมีไว้ใช้หนีอีกทีครับ สรุปคือ ไม่จำเป็นต้องเพิ่ม ASPD แต่เพิ่มเดเมจ
และอัตรารีเจนให้ดีเท่านั้นครับจากที่เคยเล่นมาหากเล่นดีๆ ไม่เคยตายซักตัว

เกลียดตอนมันวิ่งแล้วตามไม่ทัน

maB evoL
Member

« Reply #38 on: October 17, 2008, 03:24:46 PM »

CoCo' ถึงจะโดนไปตามคาด  แต่ก็ลดลงไปไม่เยอะเหมือนกัน 
CoCO เกรีนนอ่ะ ไอ้ตีกระจายก็โกงเว่อ แล้วยังมี ทำเครื่องหมายอีกเกลียดมัน 

แต่ sni ตูโหดขึ้น 
แล้วเวลาเล่น sni กันเขาออกอารายกันเหรอคับ
ผมออก windwalk รองเทาใหม่ bkb และมันจบเกมทุกทีเรย
ออก mkb ดีป่ะ

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #39 on: October 17, 2008, 04:03:24 PM »

ตัวโปรดต้องตัวที่Windwalk ได้เพราะเราชอบตุ๋ย 

แต่ตัวที่โปรสุดคงเป็นNerubean Weaver (ตุ๋ยขั้นเทพ)

CoCo ผมว่ามันเฉยๆอะเก่งในช่วงต้นเกม แต่เข้าช่วงกลาง-เลทแล้วงั้นๆ

แต่ถ้าถามว่าตัวไรโกงที่สุดนะผมว่าSoul keeper ใครสู้ได้โคตรเก่ง(เลทเกม)

Regina,the Princess
Member

« Reply #40 on: October 17, 2008, 05:17:19 PM »

CoCO เกรีนนอ่ะ ไอ้ตีกระจายก็โกงเว่อ แล้วยังมี ทำเครื่องหมายอีกเกลียดมัน 

แล้วเวลาเล่น sni กันเขาออกอารายกันเหรอคับ
ผมออก windwalk รองเทาใหม่ bkb และมันจบเกมทุกทีเรย
ww bkb phaseboot สายโกยเกินไปป่าว
ลองไอเทม+dmg+agiสิ

Panther
Member

Email
« Reply #41 on: October 17, 2008, 06:32:26 PM »

windwalk ไม่แนะ ให้ออก แล้วนะ คับ เพราะว่า ภาคใหม่ ขวาน ww มัน เน่า ลง

เอาตัวรอดลองออก ไซโคลนดูไหมคับ + วิ่งด้วย ถ้าจำไม่ผิด เวลา ออลกันก็เป่าตัว tank ขึ้นไป ช่วยทีมได้เหมือนกัน

bkb ผมว่า ไม่ค่อยจำเป็นนะคับ ออกปเป็น ผีเสื้อดี ก่า นะ

ตัวโปรดต้องตัวที่Windwalk ได้เพราะเราชอบตุ๋ย 

แต่ตัวที่โปรสุดคงเป็นNerubean Weaver (ตุ๋ยขั้นเทพ)

CoCo ผมว่ามันเฉยๆอะเก่งในช่วงต้นเกม แต่เข้าช่วงกลาง-เลทแล้วงั้นๆ

แต่ถ้าถามว่าตัวไรโกงที่สุดนะผมว่าSoul keeper ใครสู้ได้โคตรเก่ง(เลทเกม)

ผมว่า coco มันเก่ง ถึง ๑๖- ๑๘  พอเลท ก็ แท๊งให้เพื่อนก็ได้ ตีแรงอีกต่างหาก

เจอ tb  ผม ไม่ค่อยรอให้เลท นะ เลทแล้ว สู้มัน ไ่มได้ จิงๆ ถ้า จิงๆ  ฮาบริงเกอร์ น่าจะเอาอยู่ นะ ผมว่า ถ้าเลท นะ

puppy_lucifer
Member

Email
« Reply #42 on: October 17, 2008, 07:33:31 PM »

โทรเก่งกว่าsoul keeperในโหมดap onlyเพราะวิ่งเร็วกว่ามีlifestealแค่มีlifestealฟาร์มกระจุยแล้วแต่soul keeperเวลาฟาร์มตอวใข้มานาในการskill1ถ้าหมดต้องวิ่งไปเติมแถมต้นเกมtrollอยู่cenไม่โดนกดมากเพราะเป็นrangeและmaleeแต่soulkeeperมีสิทโดนกดได้แต่trollจะเก่งได้ต้องพึ่งของแต่soulkeeperพึ่งน้อยกว่า
ป.ล.ไม่ชอบเล่นsoulเหมือนเมื่อก่อนเพราะโดนnerf MSเหลือ300และsange and yashaโดนnerfเหลือ12%แล้วยังไม่สามารถทำsange yasha+yashaเพื่อวิ่ง25%เหมือนเมื่อก่อนได้T_T

newplayerkub
Member

« Reply #43 on: October 22, 2008, 04:25:05 AM »

เล่นเหมือนกันงับ แต่ผมว่า Mode Em นั้นสาย Agi เทพเกินอะ เงินมันเร็ว เวอร์ ปกติเลยจะเล่นแต่ AP Only อ่างับ

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #44 on: October 22, 2008, 01:04:37 PM »

เล่นสไนทีไร ออก แมนต้าทุกที

gerrard
Member

« Reply #45 on: October 22, 2008, 06:17:11 PM »

ผมออก mkb กับ windwalk อ่ะสไนน่ะ cycloneก้น่าสน

tb ต้องปัก ward ในป่ากันมันเกิด พอมันออกมาก็ gang เรย
tb อย่าให้มันเกิดงับ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: