Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:23:03 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Brand  (Read 3949 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
VanilaChoco
Member

Email
« on: October 09, 2008, 06:02:30 PM »

คือไอ้Brand ซุบไก่สกัดเนี้ยะ  หลายคนคงไม่ชอบมัน เพราะกลิ่นและรสชาติที่ไม่ดีของมัน
แต่ว่าก็คงจะมีคนชอบกินมันบ้างอะนะ   และเท่าที่รู้เหมือนว่าจะมีคนแพ้มันด้วย
แต่รู้ไหมเป็นอาหารเสริมสุขภาพที่มีประโยชน์ จากการสกัดสารที่มีประโยชน์  เราน่าจะชวนกันมากินแบรนด์กันนะครับ จะได้บำรุงสมองเรา (อาจจะเล่นSUMเก่งขึ้นก็เป็นได้)

ซุปไก่สกัด

ผลิตจากไก่รุ่นคุณภาพดีย่อยง่าย สะอาด ถูกสุขลักษณะ ไม่เจือสีสังเคราะห์ และไม่ใช้วัตถุกันเสีย ทำให้ได้ซุปไก่สกัดที่มีรสชาติกลมกล่อม ดื่มง่ายยิ่งขึ้น ถ้าแช่เย็น หรืออุ่นให้ร้อน จะเพิ่มรสชาติให้น่ารับประทานยิ่งขึ้น

ส่วนประกอบโดยประมาณ:
ซุปไก่สกัด 99.7%
วิตามินบีต่างๆ รวม 0.023%
(วิตามินบี 1 1.4 มก.,วิตามินบี 2 1.6 มก.,
วิตามินบี 3 18 มก., วิตามินบี 6 1.9 มก.,
วิตามินบี 12 3.5 มคก.)
เจือสีธรรมชาติ แต่งกลิ่นธรรมชาติ
ไม่เจือสีสังเคราะห์ ไม่ใช้วัตถุกันเสีย 

ปล.เผอิญอยากหันมาดูแลสุขภาพจากการรับประทานอยู่ เลยเอามาฝากเพื่อนๆด้วยนะครับ  8)
แล้วมีใครอยากกินแบรนด์กันมั้งเอ่ย.....

« Last Edit: October 09, 2008, 07:09:59 PM by ArcherGoldGoodFriend » Logged

VanilaChoco
Member

Email
« Reply #1 on: October 09, 2008, 07:10:55 PM »

สะกดว่า Brand น่ะครับ
ขอโทษครับ แก้และครับ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #2 on: October 09, 2008, 07:14:38 PM »

เห็นในหนังสือการ์ตูนมหาสนุกตรงหัวข้อสวัสดีชาวโลกเขียนไว้

ว่า คุณค่าทางอาหารของซุปไก่สกัดเทียบได้กับไข่ไก่ครึ่งฟอง และเท่ากับ Protein ในนมสด 1/3 ของกล่อง

แต่เราก็ไม่ดื่ม เพราะไม่เคยลองและไม่ชอบกลิ่น   

MN-ME
Member

« Reply #3 on: October 09, 2008, 11:47:17 PM »

ปามก้อมะดื่มอ่ะ

แพงและรู้วึกว่ามันไม่คุ้ม เช่นเดียวกับรังนก

แหยๆ ไงม้ะรุ้อ่า

และ ชื่อม้ะมีสีสัน เลย

อนึ่ง มะได้ แอนตี้นะ -*-

Hypercube
Member

« Reply #4 on: October 10, 2008, 12:57:13 AM »

แม้ว่าคุณค่าทางโภชนาการอาจดูต่ำ

แต่การดูดซึมไปใช้งาน ร่างกายเราสามารถเปลี่ยนแบรนด์ให้เป็นพลังงานได้เร็วกว่า

เวลากิน มันเลยสมองแล่น

ผมกินนะครับ กินแล้วสมองตื่นดี ไม่เหมือนกาแฟ

โด๊ปทุกครั้งที่มีสอบครับ

MC ChamP
Member

« Reply #5 on: October 10, 2008, 02:30:47 AM »

ถ้าจะเอาดูดซึมไวนะครับ
น้ำผึ้งครับ ดูดซึมไว เพื่อใช้เป็นพลังงานในช่วงนั้นๆ
การดูดซึมโปรตีนไป ไม่ได้ช่วยให้รู้สึกสดชื่นแต่อย่างใด

หากต้องการโปรตีนเพื่อการบำรุงสมองจริงแล้ว ทานอาหารให้ครบมื้อ และครบหมู่
ทานอาหารก่อนออกกำลังกาย หรืออ่านหนังสือสัก 2-3 ชม. จะช่วยให้ร่างกายนำไปใช้ได้อย่างมีประสิทธิภาพ

แค่นี้ก็ฉลาดได้ บำรุงร่างกายได้ โดยไม่ต้องดื่มน้ำต้มไก่ และ พึ่งโฆษณาครับ

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #6 on: October 10, 2008, 02:33:48 AM »

ผมชอบนะแบรนด์ ตอนเด็กๆ คำเดียวหมดๆ

น้ำผึ้งครับ ดูดซึมไว เพื่อใช้เป็นพลังงานในช่วงนั้นๆ
การดูดซึมโปรตีนไป ไม่ได้ช่วยให้รู้สึกสดชื่นแต่อย่างใด

หากต้องการโปรตีนเพื่อการบำรุงสมองจริงแล้ว ทานอาหารให้ครบมื้อ และครบหมู่
ทานอาหารก่อนออกกำลังกาย หรืออ่านหนังสือสัก 2-3 ชม. จะช่วยให้ร่างกายนำไปใช้ได้อย่างมีประสิทธิภาพ

แค่นี้ก็ฉลาดได้ บำรุงร่างกายได้ โดยไม่ต้องดื่มน้ำต้มไก่ และ พึ่งโฆษณาครับ

แต่แนะนำอันนี้มากกว่า 

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #7 on: October 10, 2008, 02:43:04 AM »

พูดถึง Brand แล้วภาพโต๋ลอยมา

"นี่ซิ Brand Gens  "

Zenonymn
Member

« Reply #8 on: October 10, 2008, 02:54:19 AM »

มันจะดีจิงเร้อ อ 

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #9 on: October 10, 2008, 03:22:37 AM »

น้ำผึ้ง เป็น คาร์โบไฮเดรต ทำให้เราได้พลังงานจริงครับ
ส่วน โปรตีน ที่ดูดซึมไว จะทำให้ เรา มี สมาธิ ครับ

ดังนั้น ในการอ่านหนังสือสอบ หรือเวลาที่ เราต้องทำอะไรติดต่อกันนานๆ
โปรตีนที่ดูดซึมไว จะทำให้เรา มีสมาธิ ในการทำงาน นั้นๆ ได้ดีขึ้น
เมื่อประกอบกับ การดูดซึมของ คาร์โบไฮเดรต (แป้งและน้ำตาล) ก็จะได้พลังงาน ในการทำงานด้วย

ดังนั้น มีประโยชน์ทั้งคู่กับร่างกายครับ ถ้าสารอาหารนั้นๆ จำเป็นต่อร่างกาย 

แต่การกินอาหารให้ครบ 5 หมู่ ในแต่ละมื้อ สำคัญ กว่าการเพิ่มประสิทธิภาพ ด้วยอาหารเสริมเพียงอย่างเดียว 

S_A_Y
Member

Email
« Reply #10 on: October 10, 2008, 05:01:08 AM »

ไม่รู้สิครับ แต่สำหรับผมดื่มแบรนด์แล้วมันไม่ช่วยอะไรผมเลย -_-"

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #11 on: October 10, 2008, 10:44:02 PM »

มีคุณค่าไม่ต่างกับใข่1ฟอง อาจแตกต่างตรงการดูดซึม และกินไปมากๆอาจจะจนได้ และถ้าเลิกกินจะฉลาดเพราะคิดได้ว่าไม่ควรจะไปกินมันเลย

ทางที่ดีกินหาหารให้ครบ 5 หมู่จะดีที่สุดครับ ออกกำลังกายวันละ 3 ชั่วโมง  ถ้าอยากดูแลสุขภาพก็กินแต่เมนูผักดูซิครับ 

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #12 on: October 11, 2008, 03:12:12 AM »

กรณีเดียวกันกะรังนกหรือเปล่า

ผมชอบกินนะรังนก แต่ไม่ชอบกินแบรนด์

"ดูดู๊ดู ดูเธอทำ ทำไมถึงทำกับฉันได้"

EIMU
Member

« Reply #13 on: October 11, 2008, 03:30:25 AM »

เรื่องนี้นานาจิตตัง

แนะนำว่า ใครเคยลองอะไรแล้วได้ผลก็ทำแบบนั้นไปละกัน

เพราะถ้าลองของใหม่แล้วไม่ได้ผลจะโวยวาย

อย่างนี้เรียกลางเนื้อชอบลางยา

กินให้ถูก ออกกำลัง ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ สุขภาพจิตดี ก็พอแล้วจ้า

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #14 on: October 11, 2008, 01:24:54 PM »

ผมไม่ชอบมันเลย -*- เคยโดนหลอกให้กินครั้งนึง เศร้ามาก ทุกคนรุจัก peptein มั้ยครับลองดูสิเเล้วจาติด 
ปล.รังนกอร่อยดีน้า

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #15 on: October 12, 2008, 01:23:52 AM »

วีต้า พรุนสกัด ไม่เข้มข้นเราไม่นอนละ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: