Summoner Master Forum
October 12, 2024, 01:25:50 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอถามเกี่ยว น้ำ + อื่นๆ นิดๆ ครับ  (Read 1660 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
darkrung
Member

« on: October 05, 2008, 07:21:24 PM »

ผมถามเป็น ข้อๆ เลยนะ ครับ

1. Fluffy Fur Seal โปโมน้ำ " เมื่อ S ขึ้นมือจากสนาม Seal 1 ใบในสนามสูญเสีย Ability 1 Turn   เมื่อ S ตก Shrrine จากมือ Seal 1 ใบใน
    สนามติด Freeze Curse 1 Turn "  อยากถามว่า ถ้า S เป็นใบรองรวมร่าง แล้ว S ขึ้นมือ Ability ของ S เกิด ไหมครับ

2. Gerald Odilon " เมื่อ Seal ฝ่ายตรงข้ามติด Freeze Curse  S  At+1 อนัน Turn " กับ
    Nicholas Odilon,the Wiser " ตราบเท่าที่มี น้ำ ใบอื่นในสนาม เมื่อ Seal ฝ่ายตรงข้ามติด Freeze Curse เราสามารถเลือก Seal 1 ใบ
    ในสนามติด Freeze Curse 1 Turn "   อยากทราบว่า ถ้าฝ่ายตรงข้ามติด Freeze Curse แล้วรักษาเลย (แบบว่าเขาตีมา เรา Freeze แล้วเขา
    รักษาแบบนี้อะครับ)   Ability  ของ  2  ใบ นี้ เกิดไหมครับ  และก็ ถ้า เรา Freeze ใส่ตัว ยกเลิก Curse แล้ว Ability ของ 2 ใบ นี้จะเกิดไหมครับ

3. Galeth, the Griffin Colonel  " ขณะที่ S ต่อสู้ เราสามารถแสดง Seal ใบบนสุด 1 ใบจากกองการ์ด Seal เรา ถ้า Seal นั้นเป็น (Griffin)
    S At+1 Df+1 อนัน Turn และเมื้อ S ต่อสู่สำเร็จ เราสามารถจ่าย Mp2 จากนั้นนำ Seal นั้นเข้ามาในสนาม ถ้าไม่ใช่นำ Seal นั้นไปไว้ล่างสุด
    ของกองการ์ด Seal "  อยากถามว่า จะ แสดง Seal ตอนไหน ของการต่อสู้ อะครับ งง มาก

4. Felix,the Mythical Pioneer โปโมที่แถมจาก Theory II อะครับ อยากทราบว่า S สามารถ สกิล Twinkling ของ แฟรี่ ที่ เรา Twinkling
    ไปได้ไหมครับ หรือว่า ใช้ได้เฉพาะ สกิล อื่นที่ไม่ใช่ Twinkling

อะครับ รบกวน ช่วย ไข ข้อสงสัย ของ ผม 4 ข้อ ด้วยนะครับ

darkrung
Member

« Reply #1 on: October 05, 2008, 07:50:41 PM »

ถามต่อนะครับ

5. ถ้าเราทำการกำหนด line ให้ dancer ที่มีอบิลิตี้ dancing จะถือเป็นการ dancing ทันทีเลยหรือไม่ หรือว่า ต้อง สั่ง dancing ครับถึงจะเกิดอบิลิตี้
    แล้วถ้า เราร่าย dancer ที่มีอบิลิตี้ dancing ลงมาจากมือ ไปยัง ไลท์ ที่สามารถ dancing ได้ จะ dancing ได้เลย หรือ ป่าว หรือต้องเปลี่ยนไลท์

6. บัลลังแสง โปโม ที่เป็นมิติก อะครับ ถ้าเกิด เรา รักษา ชาม บัลลัง จะ หลุด ไหม ครับ

7. สมมุติ ว่า Seal ที่มีอบิลิตี้ เมื่อ ต่อสู้ Seal ที่ต่อสู้ กับ S ยกเลิก อบิลิตี้ ของ Seal ทุกใบที่ไม่ได้ชื่อ S (อบิลิตี้นี้ไม่สามารถยกเลิกได้) มา สู้ กันละ ครับ
    ตัวไหนอบิลิตี้จะเกิดก่อน ตัวที่ ตีไป หรือไม่เกิดอะไร กับ Seal ทั้ง 2 ตัว นั้น ครับ
« Last Edit: October 05, 2008, 07:58:26 PM by darkrung » Logged

- Odin -
Moderator
Member

« Reply #2 on: October 05, 2008, 09:59:53 PM »

1. เกิดครับ เพราะถ้าขึ้นมือ หรือ ลง Shrine จะแยกการรวมร่างครับ
2. เกิดครับ
3. นำเข้ามาตอนต่อสู้ครับ ต่อสู้แล้วนำเข้ามาได้
4. ไม่ได้ครับ
5. แล้วแต่กรณีครับ เพราะ Seal บางใบกำหนด Line แล้วจะ dancing ทันที
6. หลุดครับ
7. Seal ฝ่าย Subturn โจมตีจะทำงานก่อนครับ

darkrung
Member

« Reply #3 on: October 06, 2008, 12:35:16 AM »

ถาม ต่อ ครับ

จาก ข้อ3 เดิม นะครับ คือ สมมุติ ว่า ฝ่ายตรงข้ามตีเข้ามา หรือ เรา ตี เค้าไปอะครับ ต้อง ดวล มิติก กัน ให้ จบ ก่อน หรือป่าว ครับ ถึงจะได้ แสดง Seal แล้ว At+1 Df+1 หรือว่า เมื่อเข้าสู่การวัด มิติก ก็ แสดง เลย ไม่เข้าใจ อะครับ ตรงนี้

จาก ข้อ 5 อะ ครับ สมมุติ นะครับ Tango อะครับ ถ้า เราร่าย มันลงมา At Line อะครับ จะ Dancing +Mp ได้เลย ไหมครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #4 on: October 06, 2008, 01:05:33 AM »

ต้องร่าย mystic กันให้เสร็จก่อนครับ หลังจากนั้นถึงค่อยแสดง

ไม่ครับ

darkrung
Member

« Reply #5 on: October 07, 2008, 11:51:36 PM »

ถามต่อครับ

ถ้าเรามี perseus ในสนาม
แล้ว curse therion ตกไชน์
จะทำลายตัวยกเลิกเคิร์สได้ป่าวครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #6 on: October 08, 2008, 01:28:14 AM »

ไม่ได้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: