Summoner Master Forum
October 01, 2024, 05:14:52 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: ถามงับ  (Read 14884 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Casper
Member

Email
« Reply #30 on: November 09, 2008, 06:40:15 AM »

ไนทวอ แฟรี่ เมื่อกำหนดlineไปที่df line แล้วseal 1ใบเป็นมืด ถามว่าจะเอาซีลที่รวมร่างกับมืดไดรวมร่างกับซีลนั้นได้ไหม หรือเมื่อรวมร่างแล้วเงื่อนไข ไม่ถูกจึงออกจากการรวมร่าง

มังกร
Moderator
Member

« Reply #31 on: November 10, 2008, 03:14:59 PM »

ขอชื่อเต็มด้วยครับ

Casper
Member

Email
« Reply #32 on: November 10, 2008, 05:38:37 PM »

Night Waltz Fairy

มังกร
Moderator
Member

« Reply #33 on: November 12, 2008, 03:01:58 AM »

เมื่อรวมร่างแล้ว ก็จะแยกการวมร่างเพราะธาตุของใบรองไม่ถูกต้องครับ

Casper
Member

Email
« Reply #34 on: November 13, 2008, 02:31:21 AM »

ในwiser Ryusuke Anatora สามารถ copy ability kirin miko shiroi ตอนโปรเกรส2ครั้งได้หรอคับ เพื่อทำให้mp-2 df+4 แล้วถ้าRyusuke copy Dinah 2ครั้งก็steal+at 2 ครั้งรึเปล่าคับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #35 on: November 13, 2008, 10:13:20 PM »

ไม่เข้าใจคำถามครับ อะไร 2 ครั้ง

Casper
Member

Email
« Reply #36 on: November 13, 2008, 11:37:06 PM »

คือRyusukeในชุดคริมสัน copy อบิลิตี้ของseal ตัวเดิม 2 ครั้งอ่ะคับ ในเทินเรากับในเทินเข้า

มังกร
Moderator
Member

« Reply #37 on: November 14, 2008, 12:02:55 AM »

ทำได้ครับ แต่ละครั้งจะอยู่ได้แค่ 1 turn

Casper
Member

Email
« Reply #38 on: November 21, 2008, 04:12:51 AM »

Demon Bloodลงมาสั่งผู้เล่น????   ยกเลิกไม่ได้?????????

มังกร
Moderator
Member

« Reply #39 on: November 21, 2008, 03:40:16 PM »

ยกเลิกไม่ได้ครับ

Casper
Member

Email
« Reply #40 on: November 27, 2008, 04:33:49 AM »

1. ทาลิมืดดราโก2อ่ะ คับ เมื่อใช้สกิล card ต้องตกไชนทีละตัวหรือพร้อมกัน เช่น โม่กอง แล้วไชนเรา12โม่ได้ฟิเดลม่าก่อนแล้วเด้ง แล้วได้ฟิเดลม่าอีกตัวก้เด้ง หรือว่าตกไชนพร้อมกันทำให้ไชน15ก่อน แล้วก้สามารถใช้ไกอาแก้ได้ไหม ตอนตอนcardตกไชน

2.Asterant Dragon สามารถ ให้sealฝ่ายเราที่สั่งงานอยุ่เป็นinactive seal ได้ไหม

3.Ability -atของ ทาลิฟดราโกรีเจ้น หากโดนชามใครเป็นผู้เลือก อบิลิตี้นี้ทำงาน

4. Refugium Peccatorum ประกาศว่าจะเอาAngel of Soprano เข้ามาในสนามจะ โจ๊กได้ไหม เพราะ ยังไม่ได้มีการเล็งเป้าใดๆไปที่ซีลเลย

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #41 on: November 27, 2008, 01:49:32 PM »

1. ทีละใบครับ ใช้ Gaia กับอะไรอย่างไรหรือครับ  ???

2. ถ้าหมายถึง Alterant Dragon ได้ครับ

3. ตัวไหนหรือครับ  ??? ขอชื่อเต็มๆ หน่อยครับ

4. ไม่ได้ครับผม

Casper
Member

Email
« Reply #42 on: November 27, 2008, 02:18:33 PM »

1. ปล่อยให้cardตกไชน ก่อนแล้วค่อยใช้ไกอาแก้จังหวะcardตกไชน หรือ ต้องแก้ทันที เพื่อจะไม่ให้seal ถูกทำลาย

3.Thalignus ,the Arimathea Dragoon of Thaliwilya

Wyvern
Member

« Reply #43 on: November 27, 2008, 02:30:21 PM »

1. ทาลิมืดดราโก2อ่ะ คับ เมื่อใช้สกิล card ต้องตกไชนทีละตัวหรือพร้อมกัน เช่น โม่กอง แล้วไชนเรา12โม่ได้ฟิเดลม่าก่อนแล้วเด้ง แล้วได้ฟิเดลม่าอีกตัวก้เด้ง หรือว่าตกไชนพร้อมกันทำให้ไชน15ก่อน แล้วก้สามารถใช้ไกอาแก้ได้ไหม ตอนตอนcardตกไชน

การ์ดทั้งหมดตก Shrine พร้อมกันครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #44 on: November 27, 2008, 07:09:19 PM »

3.Ability -atของ ทาลิฟดราโกรีเจ้น หากโดนชามใครเป็นผู้เลือก อบิลิตี้นี้ทำงาน

ฝ่ายที่ใช้ charm curse ครับ

Casper
Member

Email
« Reply #45 on: December 02, 2008, 01:37:59 AM »

1.หากร่างเสมือน นำแกรนครอสเข้ามาในสนามจากไชน ถามว่าถ้าเราลอคไชนไว้เช่นโยน Archangel Uriel ลงไชนหรือกางวิหารฟรานเซสก้าไว้ จะได้เอาแกรนครอสจากกองมาแทนไหม เพราะเทคไม่ได้บอกว่า และ/หรือ

2.Thalucusหรือทาลิแสงภาคดราโก2 หากใช้สกิล ตอนmove sealฝ่ายเรา หากมูฟตัวยกเลิกskill แล้วตัวยกเลิกskillจะหายไปไหม จำได้ว่าสมัยก่อนมูฟซิกนาริเอลที่ยกเลิกสกิลแล้วไม่หายนะคับ ถ้าหายโปรดช่วยแถลงไขให้ด้วย

3 Dancer เมื่อDancing แล้วถูกสูญเสียAbilityตอนเปลี่ยนlineถามว่าถือเป็นการแด้นไหมแล้วยังเป็นตัวรองคอมได้อยู่ไหม

Casper
Member

Email
« Reply #46 on: December 04, 2008, 04:02:06 AM »

4. seal ที่สั่งรวมร่างอยู่ จะสั่งใช้สกิลได้ไหม และยังจะได้รวมร่างอยู่ไหม

5.Thaventos รวมร่างกับ ลม+dragon ตีข้ามline แล้วประกาศว่าจะเอา Malooke, the Armour of Dragoon แล้วหากเราใช้ The Sacrifice of Gideon แทรกก่อนที่Malooke จะเข้ามา ถามว่า เค้าจะตีตัวหน้าบ้านหรือหลังบ้าน เพราะเหตุใด
« Last Edit: December 05, 2008, 02:08:04 AM by Casper » Logged

Casper
Member

Email
« Reply #47 on: December 05, 2008, 03:26:07 AM »

ขอขุดหน่อยนะคับ ไม่ตอบซักที T  T

มังกร
Moderator
Member

« Reply #48 on: December 05, 2008, 07:27:10 PM »

1. ก็จะไม่ได้เอาออกจาก shrine แต่ถ้าในกองการ์ดยังมี Grandecross อยู่ก็สามารถนำเข้ามาได้ครับ

2. ต้องออกจากเกมครับ เพราะtext บอกว่า "ผู้ใช้ Skill นำ" เป็นการกระทำของผู้เล่น ยกเลิกไม่ได้

3. ไม่ถือว่า dancing สำเร็จ สามารถเป็นใบรองรวมร่างได้

4. ไม่ได้ครับ เป็นการสั่งการซ้อน

5. ต้องโจมตีที่ at line เพราะสูญเสีย ability

Casper
Member

Email
« Reply #49 on: December 07, 2008, 05:13:03 AM »

1.St.Magnus Ability แรกที่บอกว่า ส่งผล+เป็น-แทน นี่ ถ้าsealได้effectที่+at turn มาไว้อยู่แล้ว เช่น มิคาเอล จะเป็นผลลบด้วยไหม หรือถ้า+ไปแล้วก้ไม่นับรวม

Nihil
Member

Email
« Reply #50 on: December 07, 2008, 05:34:25 AM »

อะไรที่ยังส่งผลให้ + อยู่ เปลี่ยนเป็น - หมดครับ 

Casper
Member

Email
« Reply #51 on: December 08, 2008, 05:55:58 PM »

1.ไรเดอมืด ที่โกรท นอฟฮอทแล้ว เลือกdragon 1 ใบตีAll ถามว่า ถ้าdragonที่เลือกเป็นinactive seal หรือ ถูกทำให้สั่งการไม่ได้ก่อนจะใช้สกิลสำเร็จ จะต้องเปลี่ยนเป้าไปที่dragonตัวอื่นไหม หรือ ใช้สกิลพลาดเลย

2.หากมี Dragon Enchantress ในสนามฝ่ายเรา หากพวกRider Growth[ได้รับShade of Dragon] จะได้จั่วไหม ดูเหมือนจะเกิดขึ้นพร้อมกันเลยนะคับ ถ้าไม่ได้ช่วยแถลงไขด้วยนะคับ

3.เมื่อเข้าsub-turn มา ผู้เล่นทั้งสอง สั่งใช้สกิลพร้อมกัน สกิลใครเกิดก่อน  [เจ้าของsubโจมตีรึเปล่าคับ- -]
« Last Edit: December 08, 2008, 11:31:04 PM by Casper » Logged

The God of Thaliwilya
Member

« Reply #52 on: December 08, 2008, 10:29:04 PM »

2.Thalucusหรือทาลิแสงภาคดราโก2 หากใช้สกิล ตอนmove sealฝ่ายเรา หากมูฟตัวยกเลิกskill แล้วตัวยกเลิกskillจะหายไปไหม จำได้ว่าสมัยก่อนมูฟซิกนาริเอลที่ยกเลิกสกิลแล้วไม่หายนะคับ ถ้าหายโปรดช่วยแถลงไขให้ด้วย

2. ต้องออกจากเกมครับ เพราะtext บอกว่า "ผู้ใช้ Skill นำ" เป็นการกระทำของผู้เล่น ยกเลิกไม่ได้

สงสัยอะครับ ใน Text ของ Thalucus

ผู้ใช้ Skill นำ Seal X ใบในสนามฝ่ายผู้ใช้ Skill ออกจากเกม; นำ Seal 1 ใบในสนามที่มี LvX ออกจากเกม เมื่อ Thalucus, the Dragoon of Thaliwilya รวมร่าง (At Line) (Mp 2)

คือ มันใช้ยกเลิกสกิลไม่ได้ เฉพาะกับ Seal ในสนามฝ่ายผู้ใช้ไม่ใช่หรอครับ
อย่างเช่นถ้าเรานำ Seal ในสนามเราออกจากเกม นำSeal Level X ในสนามฝ่ายตรงข้ามออกจากเกม
ถ้า Seal ฝ่ายตรงข้ามที่จะนำออกจากเกมนั้นยกเลิก Skill ก็จะไม่ถูกนำออกจากเกมไม่ใช่หรอครับ

เพราะใน text บอกว่า ผู้ใช้สกิลนำSealตนออกจากเกม แต่ว่าตอนจะนำ Seal Lv.X ออกจากเกมมันเขียน "นำ" อย่างเดียว

มังกร
Moderator
Member

« Reply #53 on: December 09, 2008, 03:38:44 AM »

Casper
Member

Email
« Reply #54 on: December 09, 2008, 04:04:43 AM »

1.ไรเดอมืด ที่โกรท นอฟฮอทแล้ว เลือกdragon 1 ใบตีAll ถามว่า ถ้าdragonที่เลือกเป็นinactive seal หรือ ถูกทำให้สั่งการไม่ได้ก่อนจะใช้สกิลสำเร็จ จะต้องเปลี่ยนเป้าไปที่dragonตัวอื่นไหม หรือ ใช้สกิลพลาดเลย

2.หากมี Dragon Enchantress ในสนามฝ่ายเรา หากพวกRider Growth[ได้รับShade of Dragon] จะได้จั่วไหม ดูเหมือนจะเกิดขึ้นพร้อมกันเลยนะคับ ถ้าไม่ได้ช่วยแถลงไขด้วยนะคับ

3.เมื่อเข้าsub-turn มา ผู้เล่นทั้งสอง สั่งใช้สกิลพร้อมกัน สกิลใครเกิดก่อน  [เจ้าของsubโจมตีรึเปล่าคับ- -]

Nihil
Member

Email
« Reply #55 on: December 09, 2008, 04:15:01 AM »

1. skill ใช้แล้วไม่เกิดผลครับ

2. ไม่ได้จั่วครับ เพราะ เผ่าพันธุ์ Dragon ได้รับหลังจากนั้น

3. ในทางปฏิบัติไม่สามารถสั่งพร้อมกันได้ ฝ่ายที่สั่งทีหลังทำงานก่อนครับ

SMN Collector
Judge
Member

Email
« Reply #56 on: December 09, 2008, 02:32:57 PM »

1. skill ใช้แล้วไม่เกิดผลครับ

สงสัยครับว่า สกิลของ Novhothion Rider มีเป้าหมายไปที่ [dragon] ให้สั่ง [dragon] นั้นโจมตี all ฉะนั้นการเกิดผลของสกิลนี้แก่ seal จึงขึ้นอยู่กับว่า [dragon] ดังกล่าวจะสามารถโจมตีได้หรือไม่
ดังนั้นหาก [dragon] นั้นเป็น inactive หรือถูกทำให้ไม่สามารถสั่งการได้ด้วยประการใดๆก่อนที่สกิลจะสำเร็จ เมื่อสกิลไม่สามารถส่งผลกับเป้าหมายที่กำหนด หรือเป้าหมายที่กำหนดไม่อาจตกเป็นเป้าหมายของสกิลได้ ผมเห็นว่าน่าจะมีการเลือกเป้าหมายของสกิลเป็น [dragon] ตัวอื่นที่สามารถเป็นเป้าหมายได้

รบกวนด้วยนะครับ

Dean
Member

« Reply #57 on: December 09, 2008, 04:12:10 PM »

ไหน ๆ ก็เกี่ยวกับ Novhothion Rider  แล้ว ขอถามด้วยเลยครับ

กรณีที่ Novhothion Rider สั่งให้ [Dragon] ที่ At line ฝ่ายตรงข้ามโจมตี All ตามที่เล่นมาผู้ควบคุม Novhothion Rider จะเป็นคนกำหนดเป้าหมายให้ Dragon นั้น

แต่ผมมีข้อสงสัยเล็กน้อยว่า ในเมื่อมังกรนั้น ฝ่ายตรงข้ามยังเป็นผู้ควบคุมอยู่ และก็ไม่ได้ติด Charm curse หรือเปลี่ยนผู้ควบคุมแต่อย่างใด

ทำไม ฝ่ายตรงข้ามที่เป็นเจ้าของและผู้ควบคุม ถึงไม่เป็นผู้กำหนดเป้าหมายการโจมตี เพราะในกรณีใกล้เคียงกัน Musician Maiden สั่งให้ Dancer ฝ่ายตรงข้าม Dance เจ้าของ Dancer นั้นก็ยังเป็นผู้กำหนดเป้าหมายให้ ability นั้น???

:: เพิ่มเติมเล็กน้อย เกี่ยวกับการที่ Novhothion Rider ไม่สามารถใช้สกิลสั่งตัวเอง All ได้ เพราะเป็นการสั่งการซ้อน ให้ซีลที่กำลังใช้สกิลอยู่ ทำการโจมตี ใช่ใหมครับ
« Last Edit: December 09, 2008, 04:17:57 PM by Dean » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #58 on: December 10, 2008, 01:51:46 AM »

เพราะการโจมตีไม่เหมือนการควบคุมการทำงานของ ability ครับ เรื่อง ability ที่เป็นแบบนั้นเพราะมีกฎเขียนไว้ว่าให้ผู้ควบคุมเป็นคนเลือกเป้าหมายของ ability

เป็นการสั่งการซ้อนครับฃ

Dean
Member

« Reply #59 on: December 10, 2008, 02:05:25 PM »

งั้นการโจมตี ใครเป็นผู้เลือกเป้าหมายของการโจมตีครับ

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: