Summoner Master Forum
October 04, 2024, 06:35:06 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3 4  All
  Print  
Author Topic: ถามหลายเรื่องคับ  (Read 26608 times)
0 Members and 25 Guests are viewing this topic.
มังกร
Moderator
Member

« Reply #30 on: November 06, 2008, 03:25:22 AM »

1. ย้ายได้ครับ และตก shrine ไป

2. จะกลายเป็นการโจมตีข้าม line ครับ

3. ต้องถามฝ่ายที่ร่ายการ์ดนั้นว่า "ยอมให้ร่ายสำเร็จหรือยัง"

4. ใช่ครับ / เป็น inactive จากทุกกรณีครับ

5. โจมตีืต่อครับ ใช้ค่า at ของเราเทียบค่าพลังของ naga

6. เป็นครับ

[K]imaHrI
Member

« Reply #31 on: November 16, 2008, 01:10:48 AM »

ขอถามต่อนะคับ

1. seal ที่มีอบิลิตี้ ยกเลิกอบิลิตี้ของseal ใบอื่น หากติดเคริสอยู่ จะโดน Scarlet Mermaid โจมตีแล้วถูกทำลายหรือไม่

ขอบคุณครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #32 on: November 16, 2008, 02:56:49 AM »

ไม่ถูกทำลายครับผม

[K]imaHrI
Member

« Reply #33 on: November 24, 2008, 05:20:46 AM »

ขอถามต่อนะครับ

1. seraph ที่เมื่อมันลงสุสานจากสนาม สามารถนำ seal lv 1 2 จากสุสานขึ้นมือได้ ถามว่า พอมันตายปุ๊บ นำตัวมันขึ้นมือได้เลยหรือไม่

มังกร
Moderator
Member

« Reply #34 on: November 24, 2008, 08:48:08 PM »

ได้ครับ

[K]imaHrI
Member

« Reply #35 on: November 25, 2008, 02:02:59 AM »

ถามต่อนะครับ

1. mystic ที่มี exept  seal ฝ่ายตรงข้าม หากฝ่ายตรงข้ามใช้มา เราสามารถ nojoke มายังฝั่งเรา แล้วเรายังได้รับผลของมิสติคนั่นอยู่หรือไม่ หรือว่านำลง shirne

Nihil
Member

Email
« Reply #36 on: November 25, 2008, 02:29:08 AM »

ไม่ได้รับผล mystic นั้น เพราะ except ครับ

[K]imaHrI
Member

« Reply #37 on: December 03, 2008, 03:19:22 AM »

1. growth ถือว่าเป็นอบิลิตี้หรือไม่ ทำให้สูญเสียหรือยกเลิกได้หรือไม่

2. หากมิสติคมีคำว่า seal ที่ติดได้รับอบิลิตี้ xxx ถามว่า ซีลนั้นจะกลายเป็นซีลที่มีอบิลิตี้หรือไม่ แล้วจะใช้ซินแสงทำให้สูยเสียอบิลิตี้ได้หรือไม่

3. หากมิสิตคมีคำว่า seal ที่ติดสามารถโจมตีไป df line ได้ ถามว่า seal นั้นถูกซินแสงทำให้สูญเสียอบิลิตี้ แล้วโจมตีไป df line ไม่ได้ ได้หรือไม่

4.agent arosel เมื่อนำการ์ดกลับเจ้ากอง ถามว่าต้องสับการ์ดหรือไม่ ถ้าไม่สับเอาไปไว้ที่ใดบนกองก็ได้หรือไม่

5.ซีลที่มีสกิล จากนั้นสั่งโจมตี สามารถใช้ no atk เพื่อไม่ให้โจมตีจากสกิลได้หรือไม่

6.ซีลที่ยกเลิกมิสติค ถามว่า ถ้าติดเคริสใช้มิสติคเช่น holy prayer รักษาเคริสได้หรือไม่

ขอบคุณครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #38 on: December 04, 2008, 02:46:44 AM »

1. ไม่ใช่ครับ

2. ใช่ครับ ได้ครับ

3. ไม่ได้ครับ เพราะเป็น Ability Mystic ส่งผลให้ Seal

4. ต้องสับครับ เพราะเป็นการเปลี่ยนแปลงจำนวนการ์ดในกองครับ

5. ได้ครับ

6. ใช้ได้ แต่ไม่เกิดผลครับ

[K]imaHrI
Member

« Reply #39 on: December 05, 2008, 03:34:07 AM »

1. ซีลที่ถูกทำให้สูญเสียอบิลิตี้จากซีล/มิสติค เมื่อลงshirne จากสนาม อบิลิตี้ เมื่อตกshirne จากสนามจะทำงานมั้ยครับ

2. ability ของซีลรอง เช่น เมื่อต่อสู้กับซีลที่มีสกิล at+1 หากฝ่ายตรงข้ามส่งตีตัวนี้ ซึ่งอยู่ใสภาพซีลรอง ซีลตัวนี้จะatk+มั้ยครับ

3. หนุมาน บอกว่าเมื่อโจมตีร่ายมิสติคจ่ายกองการ์ดโดยไม่เสียค่าร่าย ถ้าก่อนหนุมานโจมตี ผู้เล่นร่ายดาบห้ามร่ายมิสิตคไว้ ผลจะเป็นอย่างไง

4. ถ้าหากกองมิสติคหมด เมื่อหนุมานโจมตีทำให้เปิดกองมิสติคไม่ได้ ถามว่า จะเกิดการโจมตีมั้ยถ้าไม่มีมิสติค หรือสั่งตีไม่ได้

5. text ที่บอกว่า เมื่อโจมตี ทำลายมิสติค1ใบในสนาม ถ้าในสนามไม่มีมิสติค จะโจมตีได้มั้ย

ขอบคุณครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #40 on: December 05, 2008, 06:28:02 AM »

1. ทำงานครับ

2. ไม่สามารถสั่งตี seal รองได้ครับ

3. ทำให้ร่ายไม่ได้ครับ

4. โจมตีได้ แต่แสดง mystic ไมได้ ทำให้ร่ายไม่ได้ครับ

5. ได้ครับ

[K]imaHrI
Member

« Reply #41 on: December 07, 2008, 12:59:54 AM »

1. Annihilating peak ผู้เล่นทุกคนนำซีลที่มี at มากสุดออกจากเกม ---- no joke ย้ายไม่ได้ใช่หรือไม่

2. kuku ใช้เร่งซีลตอนติด ฟรีสเคริส เพื่อไม่ให้ไหลลง df line ได้หรือไม่

ขอบคุณครับ

snowpinkz
Member

« Reply #42 on: December 07, 2008, 01:12:02 AM »

เจ๊ทีมสวยอ่ะ

^^!!!

Nihil
Member

Email
« Reply #43 on: December 07, 2008, 03:29:19 AM »

1. ไม่ได้ครับผม เพราะสั่งผู้เล่น

2. ถ้าเกิดจาก Mystic อย่าง Cool Moon เร่งที่ Mystic ให้หลุดได้ครับ
แต่จาก Skill จะไหลไปก่อนครับ

[K]imaHrI
Member

« Reply #44 on: December 08, 2008, 11:25:39 PM »

1. มิสติคพวก bastet หรือ stellar serenity เมื่อแสดงการ์ดแล้วนำมาแปะบนซีล ถามว่า ถ้าฝ่ายตรงข้ามร่ายโนโจ๊ก ต้องย้ายตั้งแต่ก่อนแสดงการ์ดใช่หรือไม่  ในกรณีของ bastet ต้องย้ายก่อนประกาศชื่อ หรือย้ายหลังประกาศชื่อได้หรือไม่

2. ถ้าหากเราโจมตีฝ่ายตรงข้าม แล้วเกิดการย้ายเป้าหมายไปยังอีกตัว ถือว่า seal ของเรา ต่อสู้กับตัวแรกก่อน แล้วค่อยต่อสู้กับตัวหลัง หรือว่าต่อสู้กับตัวหลังอย่างเดียว

3. ถ้าหากฝ่ายตรงข้ามประกาศโจมตี เกิด ช่วงการโจมตี เมื่อเทียบค่าพลังแล้ว ค่อยย้ายการโจมตีที่หลังได้หรือไม่ ในกรณีโนโจ๊ก ร่ายช่วเทียบพลัง หรือต้องร่ายก่อน

ขอบคุณครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #45 on: December 09, 2008, 03:44:18 AM »

1. จะต้องประกาศชื่อก่อนอยู่ดีครับ และต้องย้ายก่อนผลของ bastet หรือ stellar serenity เกิดครับ

2. การย้ายเป้าหมายเกิดก่อนการต่อสู้ครับ จึงยังไม่สู้กับตัวแรก

3. ไม่ได้ครับ ต้องย้ายก่อนเท่านั้น หลังจากนั้นก็จะไม่มีเป้าหมายให้ย้ายแล้ว

[K]imaHrI
Member

« Reply #46 on: December 09, 2008, 10:41:19 PM »

1. มิสติค sacrifice เป็นการสั่งผู้เล่นหรือเปล่า ตัวที่ยกเลิกมิสติคจะโดนหรือไม่ แล้วสามารถใช้ no joke ย้ายเป้าหมายได้หรือไม่

2. ถ้าหากเราใช้สกิลที่มีคำว่า จากนั้นสั่งโจมตี ฝ่ายตรงข้ามแปะ no atk หรือ ใช้สกิล Alvira Odilon ได้หรือไม่ ถ้าได้ Alvira Odilon จะต้องจ่าย mp ของสกิล หรือของ atk ขณะนั้น

ขอบคุณครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #47 on: December 10, 2008, 01:59:56 AM »

1. ไม่ใช่ครับ ถ้ายกเลิก mystic ก็จะไม่ตก shrine / ย้ายเป้าหมายได้

2. ได้ครับ / จ่าย mp ค่าโจมตีของ seal นั้น ตามท่ารวมร่างครับฃ

[K]imaHrI
Member

« Reply #48 on: December 20, 2008, 11:47:29 PM »

1. death curse ที่เกิดจาก doll สามารถใช้ no joke ย้ายได้หรือไม่

2. walth of harmony สามารถใช้ no joke ย้ายไปยังซีลที่อยู่ในdf line เพื่อให้ผลหายไปได้หรือไม่

2.1 ในกร๊ที่ซีลเงื่อนไขเป็น chales และ veronica จะใช้ nojoke ย้ายได้มั้ย

3. เมื่อฝ่ายตรงข้ามร่ายมิสติคการ์ดแปะที่ซีลฝ่ายเรา เราใช้สกิลของ amaliel ป้องกันมิสติค ถามว่า มิสติคที่เพิ่งแปะมาจะหลุดมั้ยครับ แล้วมิสติคของฝ่ายตรงข้ามที่แปะเราก่อนหน้าเราใช้สกิล จะหลุดทั้งหมดด้วยหรือเปล่าครับ

4. ฝ่ายตรงข้ามใช้เคริสใส่ เราร่ายมิสติคทำให้ซีลเราป้องกันcurse ถามว่า ฝ่ายตรงข้ามต้องกำหนดเป้าหมายใหม่หรือไม่ หรือว่าไม่ทัน?

5. สเตปของหนุมาน เมื่อสั่งโจมตี เราร่ายมิสติคใบบนสุดจากกองเลย หรือต้องให้ผ่านอินเตอเฟียสตเปก่อนถึงร่าย?

6. ในช่วงการต่อสู้ ไม่มีอินเตอเฟียสเตปใช่หรือไม่ ถ้าใช่ เวลาเราสั่งโจมตีไปแล้ว เมื่อไหร่ถึคงจะเข้าช่วงต่อสู้ แล้วอบิลิตี้เมื่อต่อสู้ทำงานช่วงไหน

7. change the world ย้ายมิสติคประเภทturn ได้หรือไม่

8. เข้าไปอ่านในกระทู้นึงมา ทำไมdemon blood นำ michael ออกไม่ได้ เป็นการสั่งผู้เล่นไม่ใช่หรือ?

ขอบคุณครับ
« Last Edit: December 20, 2008, 11:49:52 PM by kimahri01 » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #49 on: December 21, 2008, 02:01:49 AM »

1. ไม่ได้ครับ

2. ได้ครับ

2.1 ไม่ได้ครับ

3. การ์ดที่ติดสำเร็จแล้วจะไม่ได้รับผลของการป้องกันครับ ดังนั้นจะต้องเปลี่ยนเป้าหมายเฉพาะใบที่กำลังร่ายครับ

4. กำหนดเป้าหมายใหม่ครับ

5. จะผ่าน step ของการโจมตีก่อนครับ จากนั้นจะเกิด step ของการร่ายการ์ดจาก ability ของ hanuman

6. ไม่มีครับ การเข้าช่วงจริงๆ ต้องถามผู้เล่นฝ่ายป้องกันว่าจะยอมให้เข้าช่วงต่อสู้หรือยังครับ

7. ?

8. เพราะ michael ป้องกัน ability ครับ ไม่สามารถกำหนดเป้าหมายไปที่มันได้

[K]imaHrI
Member

« Reply #50 on: December 21, 2008, 02:04:11 AM »

แก้ๆ

ข้อ 7. ถามว่า 0 turn จะย้ายได้หรือไม่

ข้อ 8. ถ้าเป็นกรณียกเลิกability ล่ะครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #51 on: December 21, 2008, 02:09:44 AM »

7. ย้ายได้ครับ

8. ยกเลิกไม่ได้ครับ

[K]imaHrI
Member

« Reply #52 on: December 22, 2008, 12:59:39 AM »

อะมาถามอีกทีเพื่อความชัวร์

1. ไปอ่านในกระทู้คนอื่นมา Change the World ย้าย Mystic Card PS ได้ทุกประเภทเลยใช่มั้ยครับทั้ง 0 , 1 หรือ  Turn----

มังกรตอบว่า ย้าย 0 turn ไม่ได้ครับ เพราะส่วนใหญ่ติดสำเร็จแล้วก็จะตก shrine ไปเลย

แล้วในกระทู้นี้บอกย้ายได้ สรุปยังไง

2. ถ้าเราร่าย Holy Prayer เพื่อจะทำลาย Mystic Card ชนิด PS เราสามารถใช้ Change the World ได้หรือไม่ ถ้าเราไม่มี PS ใบอื่น ----
มังกรตอบว่า ใช้ได้ โดยเลือกให้ Holy Prayer เปลี่ยนเป้าหมายไปที่ Holy Prayer
<<<--- ได้ด้วยหรอ 1. change the world กำหนดไว้ว่า ย้ายเป้าหมายมิสติค ไปยังมิสติคใบอื่น 2. holy เผาเฉพาะ ps แต่ holy ไม่ใช่ ps ไม่หรอ

3. ถ้า Seal เรามี Ablity เมื่อถูกโจมตี At +2 ถ้าฝ่ายตรงข้ามโจมตี (All) At จะ + หรือไม่
มังกรตอบว่า บวกด้วย
บวกด้วยหรือครับ ในเมื่อการโจมตี all เป็นการโจมตีไม่ระบุเป้าหมาย?

อ้างอิงจาก http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=44568.45

4. ถามต่อ ถ้าหากฝ่ายตรงข้าม ใช้สกิลทำให้เราสูญเสีย skill และอบิลิตี้ turn ถามว่า เมื่อผ่านเทิร์นไปแล้ว ใช้ Gaia ยกเลิก skill อบิลิตี้ และ skill ของซีลที่ถูกทำให้สูญเสีย จะกลับมาหรือไม่

ขอบคุณครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #53 on: December 22, 2008, 04:08:27 AM »

1. กระทู้นั้นถามว่าย้าย PS 0 turn ได้ไหม ที่ผมตอบไปแบบนั้นก็ถูกแล้วครับ

2. "มิสติคใบอื่น" หมายความว่า mystic card ใบอื่นที่ไม่ใช่ Change the World
การย้ายเป้าหมายทำให้ไม่ต้องตรวจสอบความถูกต้องของเป้าหมายใหม่ครับ

3. ability เมื่อถูกโจมตี ทำงานเมื่อ seal ถูกโจมตี
การโจมตี all เป็นการโจมตี seal ทุกใบของผู้เล่นเป้าหมาย

4. กลับมาครับ

[K]imaHrI
Member

« Reply #54 on: December 28, 2008, 04:16:23 PM »

1. เราสามารถใช้ seal รักษาเคริสที่เกิดจากมิสติคได้หรือไม่ รักษาแล้วมิสติคจะหลุดหรือเปล่า

2. ฝ่ายตรงข้ามใช้ cool moon มา เราสามารถใช้ change the world ย้ายไปseal ใบอื่นได้มั้ย ซีลในตอนแรกที่ก cool moon จะติดฟรีสแล้วไหลลง df line ก่อนหรือเปล่า หรือสามารถย้ายในช่วงเคริสยังไม่เกิด
« Last Edit: December 28, 2008, 04:28:52 PM by kimahri01 » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #55 on: December 28, 2008, 05:29:20 PM »

1. รักษาได้ครับ และ mysitc นั้นจะหลุดลง shrine ไป

2. ย้ายได้ครับ และเราไม่ลง df line ด้วย แต่ต้องย้ายตอน การเกิด curse

[K]imaHrI
Member

« Reply #56 on: December 28, 2008, 10:00:31 PM »

1. การโจมตี all เป็นการล๊อคเป้าหมายการโจมตีทุกตัวตามกระทู้ที่เคยถามไปแล้ว ถ้าหากฝ่ายเราติด ares เมื่อฝ่ายตรงข้าม all มาจะไหลลงdf line หรือเปล่า เพราะ text บอกว่า seal ที่มีเป้าหมายการโจมตีมาที่ seal ที่ติด ares ลงไปอยู่ df line

ขอบคุณครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #57 on: December 28, 2008, 10:51:30 PM »

ไม่ครับ โจมตี All จะเลือกผู้เล่น 1 คนแล้วทำการโจมตีใส่ Seal ทุกใบของผู้เล่นคนนั้น
ไม่ได้กำหนดเป้าที่ seal ทุกใบนะครับ

[K]imaHrI
Member

« Reply #58 on: January 12, 2009, 07:42:53 PM »

1. เราสามารถย้ายเคริสที่เกิดจาก doll ได้มั้ยครับ ถ้าย้ายได้ก็ไม่ต้องคำนึงถึงเป้าหมายแล้วใช่หรือมั้ย ( ย้ายเคริสนะครับไม่ได้ย้ายเป้าหมาย )

2. จากข้อ1 ถ้าเป็นการย้ายเป้าหมาย (ใช้โนโจ๊ก) ต้องคำนึงถึงเป้าหมายด้วยหรือเปล่า อย่างเช่น ย้ายเดธที่เป้าหมายไปยัง at ต่ำ ใช้ no joke ก็ต้องย้ายไปยัง at ต่ำสุดหรอครับ?

- Odin -
Moderator
Member

« Reply #59 on: January 12, 2009, 09:48:21 PM »

1. ได้ครับ
2. ปกติไม่สามารถทำได้นะครับแต่ถ้าหากมี Seal ที่ At ต่ำสุดมากกว่า 2 ใบ ขึ้นไปถึงจะสามารถใช้ได้ครับเพราะมีการเลือกเป้าหมาย

Pages: 1 [2] 3 4  All
  Print  

Jump to: