Summoner Master Forum
October 11, 2024, 03:29:22 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามคับ  (Read 4152 times)
0 Members and 14 Guests are viewing this topic.
shuresharn
Member

« on: October 04, 2008, 02:55:41 AM »

1. ability ของ shiriel,the angel of deliver band ที่เวลาสู้กับ seal เลเวล1,2 seal ที่สู้ด้วยจะยกเลิกอบิลิตี้นี่รวมถึงอบิลิตี้ของมิสติกด้วยป่าวคับ
2. ซีลที่มีอบิลิตี้ยกเลิกมิสติกนี่จะยกเลิกเฉพาะประเภท PS รึป่าวคับ
3. จากข้อ 2 ยกตัวอย่างเช่น Heaven Knight ถูกอบิลิตี้ของ holy providence ทำให้สูญเสียอบิลิติ้ได้รึเปล่าคับ
4. จากข้อ 3 ถ้าได้ ต้องนับเทิร์นที่จะกลับเข้ากองให้กับ Heaven Knight ใหม่รึปล่าวคับ
5. ถา gerrard odilon ถูกติด cadmus at ที่ + มาทั้งเกมจะหายไปใช่หรือไม่

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: October 04, 2008, 04:52:16 AM »

1. รวม mystic ด้วยครับ

2. ไม่ครับ ยกเลิกหมดเลย

3. ยกเลิกผลไปครับ

4. อ่านข้างบนจ้า

5. หายครับผม

shuresharn
Member

« Reply #2 on: October 04, 2008, 05:51:37 AM »

ขอถามต่อนะคับ

6. สกิลของ shiriel นี่ถ้ามีผลทำให้ MP ค่าใช้สกิลเปลี่ยนแปลงจะส่งผลกับค่าร่ายของมิสติกที่จะร่ายด้วยรึป่าวคับ อย่างเช่น มี apollo ในสนาม
7. ถ้า leraje โดน Dimension curse 1 turn พอครบหนึ่งเทิร์น เจ้าของ leraje ต้องทิ้ง seal มั้ยคับ
8. ขอนอกเรื่องนิดนึงคับ นิยายซัมมอนเนอร์ตอนที่เหลือจะมีให้อ่านมั้ยคับ (second D4K,Ekk,saint)
9. เวลาที่เราโดนโจมตี All เราสามารถใช้ It no joke!!! ย้ายการโจมตีไปไว้ที่ซีลใบได้รึป่าว
10. ซีลใบรองรวมร่างสามารถเป็นเป้าหมายของสกิลหรือมิสติกได้มั้ย

แค่นี้ก่อนคับ ขอบคุณที่ตอบคับ 

- Odin -
Moderator
Member

« Reply #3 on: October 04, 2008, 01:23:29 PM »

6. ใช่ครับ
7. ไม่ต้องครับ
8. มีครับ
9. ไม่ได้ครับ
10. ไม่ได้ครับ

shuresharn
Member

« Reply #4 on: October 04, 2008, 03:59:04 PM »

ขอบคุณที่ตอบคับ ต่อเลยนะ

11. จากข้อ 8 จะสามารถหาอ่านได้ที่ไหนคับ

12. ถ้า gerald odilon ต่อสู้กับ Templar Knight General At ที่สะสมมาของ gerald จะหายมั้ยคับ

13. Martin,The General of Ekklesia ถ้าติดดาบมาตินจะบวก At ตามอบิลิตี้ของดาบรึป่าว

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: October 04, 2008, 04:05:39 PM »

11. http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=8.0

12. ไม่หายครับ ที่บอกว่ายกเลิก ability ของฝ่ายตรงข้าม หมายถึงยกเลิก ability ที่ส่งผลมาที่ Templar Knight General ครับ

13. ไม่บวกครับ

shuresharn
Member

« Reply #6 on: October 04, 2008, 11:58:05 PM »

14. ถ้ามี seal A ที่มีอบิลิตี้ป้องกันการโจมตีอยู่ที่ At line และมี seal B อยู่ที่ DF line หาก seal A โดนโจมตีจะเกิดอะไรขึ้นคับ

15. มิสติกที่เป็น 0 turn นี่จะอยู่ในสนามจนจบ subturn เลยรึป่าวคับ

16. การโจมตีแบบ 2,3 time สามารถโดนสวนกลับได้หรือไม่

17. หาก seal ที่กำลังโจมตี All โดนจับแยกการรวมร่าง มันจะยังโจมตีต่อมั้ย

18. ถ้าเรามี Israfel, The angel of Dragon และ amankris อยู่ในสนาม หาก Amankris ถูกโจมตีจะ AT+4 รึป่าว

19. ถ้าเราใช้ Nike ร่าย Gradecross เราต้องจ่าย Mp เท่าไร

20. สกิลของ johan (saint final) ต้องตรงตามเงื่อนไขของการกำหนด line หรือไม่ อย่างเช่น ใช้สกิลของ assasin doll ต้องอยู่ At มั้ย

ช่วยตอบทีคับ 

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: October 05, 2008, 02:18:24 AM »

14. A ไม่สามารถเป็นเป้าหมายการโจมตีได้ครับ

15. เมื่อเกิดผลสำเร็จแล้วจะตก shrine ทันที

16. สวนกลับได้

17. กลายเป็นการโจมตีในสภาพไม่รวมร่าง

18. บวก แต่จะต้องยกเลิกหายไปครับ

19. จ่าย 8

20. ต้องอยู่ at line

shuresharn
Member

« Reply #8 on: October 05, 2008, 02:49:33 AM »

จากข้อ 14. จะสามารถเลือกเป้าหมายไปที่ seal B แทนได้หรือไม่

21. ถ้าเราทำการกำหนด line ให้ dancer ที่มีอบิลิตี้ dancing จะถือเป็นการ dancing ทันทีเลยหรือไม่

22. อบิลิตี้ของ Ishan, The Mythical Prophet ที่บอกว่า "seal ทุกใบในสนามไม่สามารถยกเลิกสกิลของ Ishan ได" อบิลิตี้นี้ส่งผลไปที่ไหน

23. คฑาเกรกอรี่ไมสามารถติดบน Gregory, The Bishop of Felasia ใช่หรือไม่

24. ถ้า Kyrie Eleison ใช้สกิลบวก At ให้กับตัวเอง แต่ถูกเปลี่ยนธาตุเป็นมืดจะเกิดอะไรขึ้น

25. inactive จะเป็นหลังจากโจมตีหรือโจมตีสำเร็จคับ

Nihil
Member

Email
« Reply #9 on: October 05, 2008, 04:15:01 AM »

14. ไม่ได้ ถ้าไม่มีความสามารถตีข้ามไลน์ครับ

21. ใช่ครับ

22. ส่งผลที่ตัว seal ครับ

23. ติดได้ แล้วเจอผลยกเลิกทำให้หลุดทันที ถ้าอยู่ At line

24. ยกเลิกผลไปครับ

25. โจมตีสำเร็จครับ

shuresharn
Member

« Reply #10 on: October 06, 2008, 03:32:12 AM »

26. sin of Greed (ซินลม) สกิลของมัน เมื่อสั่งใช้จะเกิดการโจมตีทันทีเลยหรือไม่

27. จากข้อ 26 ถาใช้สกิลแล้วก็จะเป็น Inactive ไม่ใช่เหรอครับ แล้วจะตียังไง ???

28. หาก Heaven Knight กลับเข้ากองทั้งๆที่มีมิสติกติดอยู่ มิสติกนั้นจะลง shrine หรือเข้ากองคับ

29. ถ้ามี Ishan ใหม่(ขอเรียกงี้นะคับ) อยู่ในสนาม Templar Knight General จะสามารถยกเลิกสกิลของ Ishan ได้มั้ยคับ

30. ถ้าฝ่ายตรงข้ามสั่งโจมตมาแต่ seal ในสนามฝ่ายเราป้องกันการโจมตีทั้งหมด เป้าหมายการโจมตีจะกลับไปหาฝ่ายตรงข้ามมั้ยคับ

เท่านี้ก่อนนะคับ ขอบคุณที่ตอบคับ

Nihil
Member

Email
« Reply #11 on: October 06, 2008, 04:11:30 AM »

26.-27. ไม่ครับผม ให้ใช้ก่อนผ่านเค้า แล้วเข้า turn เรา all

28. ลง shrine ครับ

29. ยกเลิกได้ครับ เพราะ Templar Knight General ยกเลิก ability ishan

30. ไม่ครับผม

« Last Edit: October 08, 2008, 02:54:27 PM by Nihil » Logged

shuresharn
Member

« Reply #12 on: October 07, 2008, 03:14:26 AM »

31. ถ้าฝ่ายตรงข้ามร่าย Yin ใส่แกรนเดอครอส แล้วเราใช้ Amaliel โฉบเข้ามาป้องกันมิสติก Yin จะกลับไปหาฝ่ายตรงข้ามมั้ยครับ

32. Kurenei สามารถโจมตีซีลใบรองได้มั้ย

33. ถ้าแกรนเดอครอสใช้สกิลโดยนำ Lekelos ออกจากเกม (มันมีอบิลิตี้ยกเลิกสกิล) Lekelos จะออกจากเกมมั้ย และซีลที่เป็นเป้าหมายของสกิลจะโดนลบ At หรือไม่

34. ซีลที่เข้ามาในสนามด้วยผลของสกิลของ Holy, The Altar boy จะสามารถเป็นซีลรองได้ทันทีเลยหรือไม่

35. ถ้ามี Holy, The Altar boy อยู่ในสนามแล้วเราร่ายอลาน่าใหม่ อบิลิตี้ของอลาน่าจะทำงานมั้ยครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #13 on: October 07, 2008, 02:12:03 PM »

31. ต้องใช้ skill ตอนนั้นเลย ใช่ครับ Yin จะต้องกำหนดเป้าหมายใหม่กลับไปหาฝ่ายตรงข้าม

32.  ไม่ได้ครับ

33. Lexkelos  ไม่ออกจากเกมครับ และ seal เป้าหมายยัง -At ครับ

34. ได้เลยครับ

35. ทำงานครับ เพราะยกเลิก ability ของ Mage ใบอื่น

shuresharn
Member

« Reply #14 on: October 08, 2008, 06:07:24 AM »

คำถามชุดนี้จะเกี่ยวกับ Dimension curse ส่วนใหญ่เลยนะครับ

36. ซีลที่โดน Dimension curse ถือว่าออกจากเกมไปแล้วรึป่าว

37. ถ้าในสนามเรามีซีลเพียงใบเดียวและซีลนั้นติด Dimension curse อยู่ ฝ่ายตรงข้ามสามารถตีขึ้นมือได้หรือไม่

38. ซีลที่ติด Dimension curse สามารถเป็นเป้าหมายของอะไรได้บ้าง

39. เมื่อโดน Dimension curse มิสติกที่ติดอยู่จะหลุดรึป่าว

40. เมื่อซีลที่ติด Dimension curse ได้รับการรักษา จะถือเป็นการเข้ามาในสนามหรือไม่

พวกนี้จะไม่เกี่ยวกะ Dimension และ

41. AOM ดิน,Lamda-L,Felix ซีลสามใบนี้ ถ้าถูกออลจะตายในครั้งเดียวเลยใช่มั้ยครับ

42. ข้อนี้ขอนอกเรื่องครับ ทำไมในหมู่พวกเลเวล5ธาตุแสง แกรนเดอครอสถึงแพ้ curse อยู่คนเดียวอ่ะ

43. ขอนอกเรื่องอีกข้อนึง นิยายซัมมอนเนอร์ภาคแรกๆยังแต่งไม่เสร็จใช่มั้ยครับ ( เห็นทีไรก้อมีแต่เรื่องย่อ ไม่ก็นิสัยตัวละคร )

44. ถ้าเรามีอิสฮาน St.3 กับอิสฮานโปรโมในสนาม เราสามารถใช้สกิลสูญเสียอบิลิตี้ให้กับ Dark steel Guardian ได้รึป่าวคับ

45. ซีลA,B อยู่ที่ At line ฝ่ายตรงข้ามสั่งโจมตีซีล A ซีล B ใช้สกิลทำให้ซีล A ย้ายไลน์ ฝ่ายตรงข้ามต้องโจมตีซีล B แทนมั้ย

ครั้งนี้ถามเยอะไปนิด ช่วยตอบด้วยนะครับ 

Genaral rachoyu
Member

Email
« Reply #15 on: October 08, 2008, 10:27:34 PM »

ช่วยตอบเรื่อง dimension curse หน่อยครับ ผมก็ งงเหมือนกัน

มังกร
Moderator
Member

« Reply #16 on: October 09, 2008, 01:12:25 AM »

36. อยู่ในสนามครับ แต่ไม่อยู่ใน line ใดๆ

37. ได้

38. skill   ability   mystic card

39. ไม่หลุด

40. ไม่ครับ

41. ยกเว้น Felix ใบอื่นๆตายหมด

42. เพราะเป็นใบแรก...ถึงเก่งน้อยกว่าเพื่อน

43. คงยังไม่เสร็จครับ

44. สูญเสียไม่ได้อยู่ดีครับ เพราะ ability ของ Dark Steel Guardian ไม่ได้ยกเลิกของ Ishan ไป แต่มันบอกว่าสูญเสียไม่ได้

45. โจมตี B แทน

shuresharn
Member

« Reply #17 on: October 09, 2008, 04:23:34 AM »

เศร้าแทนแกรนเดอครอส ถามต่อเลยนะครับ

46. Twinkling ถือเป็นสกิลที่ส่งผลใน Shrine ใช่มั้ยครับ

47. ถ้า Lashard ถูกนำออกจากสนามแต่ไม่ได้ถูกทำลาย การ์ดที่ Lashard Steal มาจะกลับขึ้นมือเรามั้ย

48. อบิลิตี้ของอพอลโล่ ที่บอกว่า มิวสิคทุกใบในมือและสนาม Mp-1 นี่รวมถึงค่าร่ายด้วยหรือปล่าว

49. นอกเรื่องครับ ทำไมธง Prophet ถึงโดนแบนอ่ะ  ???

50. ซีลที่ติด stone curse จะเป็นอะไรบ้างครับ

และ ข้อสุดท้าย... เลเวล5ธาตุลมกับไฟจะมีมั้ย

นี่คงเป็นคำถามชุดสุดท้ายแล้ว ขอบคุณที่ตอบมาโดยตลอดครับ 

Nihil
Member

Email
« Reply #18 on: October 09, 2008, 02:24:54 PM »

46. ไม่ครับ เป็นการใช้จากมือแล้วสำเร็จใน shrine ครับ

47. กลับครับ ถ้าออกจากสนามจะกลับหมดครับ

48. รวมครับผม

49. เพราะทำ loop Mp+ เพิ่มได้เรื่อยๆ เมือ่ Seal ตก shrine ไม่ว่าจากโซนใดครับ
คิดง่ายๆ ว่าเอาพวกโหม่งตายแล้วตก shrine กลับขึ้นมือได้อย่าง Seraph's Portrait ก็สามารถตบให้ตกขุด และ gain Mp ได้เรื่อยๆ แล้วครับ

50. จะสั่งการไม่ได้ครับ แต่ยังโจมตีสวนกลับได้

ศLv 5 ธาตุไฟ ลม ยังไม่มีนะครับ ณ ปัจจุบัน 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: