Summoner Master Forum
October 01, 2024, 09:28:25 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: @@..Were Wolf..@@ Ver.เฉพาะกิจ สำหรับแตกหน่อ  (Read 2913 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
VanilaChoco
Member

Email
« on: October 04, 2008, 02:35:14 AM »

เด็คนี้หวังว่าคนที่เข้ามาจะโพสไรบ้าง ::010::หลังจากที่โพสเด็คไรไม่ค่อยมีคนมาดู   อันนี้เป็นWereWolfแบบเริ่มต้นที่สามารถเอาไปแตกหน่อย่อยไปเน้นแนวต่างๆหลากหลาย อันนี้ของผมเอาเป็นว่าเอามารวมๆกันนะ

Seal 26

Frurtic WereWolf *4 (Tre 118)
ตัวยืนตาแรกครับ แต่ต้องตอนมีMp8ถึงจะยืนได้ ไว้ตบเด็กแบบหลายทีได้
Hightland Wolf *2 (Cel 125)
ตัวเรียกพวกครับ Inf อีกตะหาก  ตีเทียบDfได้ด้วยนะถ้าSpมากว่า
Moonshine WereWolf*3(Saint1 79)
ตัวตบกะป้องกันสกิลให้เหล่าพระจันทร์(อันนี้เอาไปแตกหน่อได้ครับ)
Saber Black Rodent*3(Saint3 90)
หาBrighidลงShrineเพื่อจะเอามาทำคอมโบ
Silver WereWolf*3(Tre 70)
ทุบตัวติดFreeze(ซึ่งอันนี้เป็นอันไว้แตกแนวทางเล่นนะครับ) ตัวที่Atแรงมากสุด
Demis WereWolf*3(Exd 55)
หาพระจันทร์ครับ ตบได้หลายทีด้วยครับ(อันนี้ก็สามารถเอาไปแตกหน่อได้ครับ)
Red Punk Wolf*3(Exd 52)
 ตัวหาพระจันทร์เช่นเดียวกัน แล้วก็วนพระจันทร์
Selena,the Lunar Witch*4(Tre 85)
ตัวรองตาแรกและขุดพระจันทร์ครับ แม่มดประจำเด็ค

Mysticที่ต้องเพิ่ม
Cool Moon *2
Cold Moon*2
Bloody Moon*2
Moon,s Rubbit*2
Brighid*2
Crescent*2
Disclosure*2
Good Bye My Love*2
 ก็คือพวกThe Moonส่วนมากและครับที่ให้เพิ่ม บางใบเหมือนไม่มีประโยชน์แต่ถ้ามีมันอย่างน้อยก็ทำให้Sliverใหญ่ได้มากขึ้นนะ ส่วนGood Bye My Love ก็ไว้ตัดมือละกันนะ

การตั้ง
ถ้าเริ่มก่อนโปรยเล่นครับ ถ้าหาวิธีเอาCool Moonขึ้นมาจากRed Punk Wolfก็จะดี
ถ้าเริ่มหลัง ลงSelena,the Lunar Witchและตามด้วยFrurtic WereWolf  ร่ายMoonซักใบ เอา+Atน่าจะดี
ลงมาคอมได้เลยAt10+ พอยืนได้หน่า

การจบเกมส์
นี้คือสิ่งที่อยากให้ลองคิดกันเองละกันนะ ถ้าของผมจะใช้Silverตบแหลกไปเลยครับ(หาวิธีอื่นมิได้)

การทำเกมส์
ใช้The Moonครับโปรยไปเรื่อยแล้วก็ตีๆ ขุดมาใช้เรื่อยๆ จากนั้นก็เล่นไปตามเรื่องครับ

อย่างที่บอกครับอันนี้เป็นแบบแรกเริ่มยังModifyกันได้อีกมาก ครับ

~MerShanDisE~
Member

« Reply #1 on: October 04, 2008, 03:01:41 AM »

บางใบมันไม่จำเปนต้องใช้นะคับ มันแล้วแต่คน  = =

หมาของเราแปลงร่างเปนโจรมาสตีลก้ได้คับ
มิสติกน่าใส่ Astaroth เวลาโดนอาเทน่าทีนี่ซีดเลยคับ มิสไปทั้งชุด - -*
แถมยัง บวก แอทได้ด้วย

ExodiA
Member

Email
« Reply #2 on: October 04, 2008, 04:41:44 AM »

เด็คนี้แหละ ที่เอาไปตบตีกับ Shiriel ได้เลย

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #3 on: October 04, 2008, 12:03:40 PM »

จริงๆถ้าใช้Demise อยากแนะนำให้ลดFrantic

แต่ถ้าใช้Frantic ก็ลดDemiseลง เพราะ2ตัวนี้หน้าที่คล้ายๆกัน

แต่ดูจากรูปเด็คแล้ว เหมาะกับDemiseมากกว่า เพราะว่าไม่มีWerewolf Lv.1ให้Frantic เซิจ

เปลี่ยนBlack Saber Rodent เป็น Solid Snake เอ้ย!!! Stone Scale Fish จะเซิจไวกว่า (เพราะเด็คนี้พอมีน้ำให้เล่นกะมันอยู่)

แล้วก็ ไหนๆก็มีคอมโบBrigidแล้ว อยากให้ใส่Omicron - O โดย จะได้จั่วไวๆ

Black Magician
Member

Email
« Reply #4 on: October 04, 2008, 05:31:12 PM »

ใส่ Silver Werewolf ตั้ง3ใบ น่าจะใส่พวกฟรีซเข้าไปด้วยนะครับ เช่น MOA แล้วก็น่าเพิ่มพวกหมาป่าเวล1ลงไปหน่อย ให้ Frantic ได้เสิร์ช

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #5 on: October 04, 2008, 11:58:59 PM »

ใส่ Silver Werewolf ตั้ง3ใบ น่าจะใส่พวกฟรีซเข้าไปด้วยนะครับ เช่น MOA แล้วก็น่าเพิ่มพวกหมาป่าเวล1ลงไปหน่อย ให้ Frantic ได้เสิร์ช

มันมีอยู่ตัวเดียวง่ะคือBlack wood werewolf

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #6 on: October 05, 2008, 01:39:55 AM »

จริงๆถ้าใช้Demise อยากแนะนำให้ลดFrantic

แต่ถ้าใช้Frantic ก็ลดDemiseลง เพราะ2ตัวนี้หน้าที่คล้ายๆกัน

แต่ดูจากรูปเด็คแล้ว เหมาะกับDemiseมากกว่า เพราะว่าไม่มีWerewolf Lv.1ให้Frantic เซิจ

เปลี่ยนBlack Saber Rodent เป็น Solid Snake เอ้ย!!! Stone Scale Fish จะเซิจไวกว่า (เพราะเด็คนี้พอมีน้ำให้เล่นกะมันอยู่)

แล้วก็ ไหนๆก็มีคอมโบBrigidแล้ว อยากให้ใส่Omicron - O โดย จะได้จั่วไวๆ

ปลาหิน มันไม่ดี ตรงหา Eye ให้ฝั่งตรงข้ามด้วยรี่สิ   -   -

evil ซะเยอะด้วย 

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #7 on: October 05, 2008, 01:49:13 AM »

ปลาหิน มันไม่ดี ตรงหา Eye ให้ฝั่งตรงข้ามด้วยรี่สิ   -   -

จ๊ากกกกกกกกกก ไม่จิ้ง!

ก็เซิจบายดิ้งโกสมาด้วยสิครับ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #8 on: October 05, 2008, 04:04:27 AM »

จ๊ากกกกกกกกกก ไม่จิ้ง!

ก็เซิจบายดิ้งโกสมาด้วยสิครับ

ผีตาบอด ก้อไม่ดีเท่าไหร่อีกอ่ะครับ

พระจันทร์ เลือดโดนแงะไป นู๋เซเรน่าก้อขุดไม่ได้น่ะสิ 

~MerShanDisE~
Member

« Reply #9 on: October 05, 2008, 04:06:29 AM »

สรุปแล้วใส่ Collapsing Pillar แทน -0-

Black Magician
Member

Email
« Reply #10 on: October 05, 2008, 01:00:12 PM »

มันมีอยู่ตัวเดียวง่ะคือBlack wood werewolf

อย่าลืม White Werewolf สิครับ ตัวนี้ก็ใช้ได้นะ ติด Cold Moon แล้วโหดขึ้นเยอะ =0=b

Pages: [1]
  Print  

Jump to: