Summoner Master Forum
September 30, 2024, 05:22:13 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเรื่องวิธีดูการ์ดหน่อยครับ  (Read 2054 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
s_zing
Member

« on: October 02, 2008, 09:54:43 PM »

คือผมซื้อกระสือต่อจากน้องคนนึงมาหน่ะครับ แล้วพอกลับมาดู เหมือนกับว่าการ์ดมันมีพลาสติก ขุ่นๆ เคลือบอยู่ครับ แต่มันเกินขนาดของการ์ดออกมาหน่อย อยากทราบว่าเป็นการ์ด ปลอมรึเปล่าครับ 

(แต่ดูเหมือนกับว่าการ์ดน้องเค้าค่อนข้างเก่าอ่ะครับเหมือนกับใช้เล่นมาเยอะ ก้อเลยคิดว่าไม่น่าจะเป็นการ์ดปลอม)

Heavenboy
Member

Email
« Reply #1 on: October 02, 2008, 10:48:43 PM »

มันเป็นซองการ์ดรึเปล่าครับ

Zenonymn
Member

« Reply #2 on: October 02, 2008, 10:59:10 PM »

ซองการ์ดมี Text ด้วยหลอ

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #3 on: October 02, 2008, 11:18:32 PM »

ปกติการ์ดSMNจะมีพลาสติกเคลือบอยู่ชั้นนอกสุดครับ(คือบางมาก จับดูจะไม่รู้)  แต่ผู้เล่นที่รักษาการ์ดดี ๆ จะไม่เป็นแบบนี้  แล้วก็มันเป็นกรณีที่น้อยมาก ๆ ทำให้ผู้เล่นบางคนไม่รู้ด้วยซ้ำว่าตัวการ์ดมีชั้นนอกสุดอยู่ด้วย

ที่คุณเล่ามาถ้าเดาไม่ผิดคงเกิดจากการเผลอทำการ์ดไปโดนน้ำ  ทำให้ชั้นพลาสติกนอกสุดลอกออกมาครับ

s_zing
Member

« Reply #4 on: October 03, 2008, 12:12:46 AM »

คือมันไม่ได้ "หลุด-ลอก" ออกมานะครับ คือ ขนาดของ แผ่นพลาสติกขุ่นๆนี่มันเกินขนาดการ์ดออกมาหน่อยนึงอ่ะครับก้อเลยไม่ค่อยแน่ใจ

เพราะผมก็เคยทำการ์ดตกน้ำมา 2 ใบ จะเห็นได้อย่างชัดเจนว่าแผ่นพลาสติกจะหลุดออก และการ์ดจะยุ่ย แต่กรณีนี้มันไม่เหมือนกันนะครับ ก็เลยมั่นใจว่าไม่ใช่โดนน้ำมา แต่ไม่แน่ใจว่าการ์ดปลอมรึเปล่า หรือแค่ เป็น ข้อผิดพลาดของการ์ดบางใบเท่านั้น (ความหนา สีอักษรหรือสีการ์ดก็ดูปรกติดีครับ)

ปล. มันไม่ใช่ซองการ์ดนะครับ

•StarwarS•
Member

« Reply #5 on: October 03, 2008, 01:13:28 AM »

มันคือใบอะไรครับ..

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #6 on: October 03, 2008, 03:11:18 AM »

มันคงเป็นชุดเก่าๆมั้งครับ เพราะชุดใหม่ เช่น เดอะเซนต์ เป็นต้นไป ไม่ค่อยมีลอกออกมาเลยครับ

ผมเคยมี You must die หลุดแบบที่คุณว่านั่นแหละ

ก็คือกองไว้นานแล้วมันก็เป็นรอยออกมา แล้วน้องเจ้ากรรมไปดึงเล่น

you must die = คุณต้องตาย ไอ้น้องเวรนรก

s_zing
Member

« Reply #7 on: October 03, 2008, 03:38:08 AM »

อ่อ งั้นก้อคงเป็นเพราะการ์ดมันเก่าสินะครับ

ค่อยโล่งใจหน่อย

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: