Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:31:52 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: St.Alana Pure 100%  (Read 3363 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Leonine
Member

« on: October 01, 2008, 09:45:09 PM »

เพื่อนๆอย่าเริ่มเบื่อ St.Alana กันก่อนนะครับ เพราะเธอเพึ่งลืมตามองโลกใบนี้ประมาณ 2-3 อาทิตย์เอง

Seal 25-26 ใบ
St.Alana *3                                         เธอคือเทพีของเด็คนี้ที่ถูกจงเกลียดจงชังจากใครหลายคน
Holy, the guardian angel of Alana *4  ตบไว ตีถูก วางใจเขาได้เลย ถ้า growth แล้วล่ะก็...
Amara, the angle of cups *2               ตัวรองตลอดกาล
ิbr.Gregory *4                                      หาสารพัดอาวุธ
Sigmund 3rd, the little prince *2         เขามาเป็นเพื่อน gregory
timperra *4                                        มังกรโม่ มาเพื่อโม่ seal หาตัวตีเป็นหลัก
archangel Michael *2                          นอนเล่นใน shrine คือหน้าที่หลัก ใช้ยืนคือหน้าที่รอง
material chemist *4                            จ่ายเพียง 2 นำการ์ดใบใดก็ได้ลง shrine 
                             และอีก 1 อาจใส่หรือไม่ก็ได้
้holy,the avatar boy *1                       เอามา growth แค่นั้นแหละ

mystic
เน้นหยุด แล้ว เพิ่ม
st.alana veil *2
cristalame *2
statute book *1
Vaishravana *2

วิธีเล่น
ก่อนเริ่ม ภาวนาให้ได้เล่นก่อน~สาธุ แล้วอย่าเจอ angel of soprano
ส่วนที่เหลือก็เหมือนอลาน่าทั่วไปล่ะครับ จบให้ไว แต่เพิ่มลูกเล่นในการนำ Michael ลง shrine
โดย

holy, the guardian   ที่มีอบิลิตี้ growth แล้วอยู่ในสนามกับ material chemist
material chemist      หาหนังสือแล้วค่อยนำ Michael ลง shrine 

ก็คอยดูสถานการณ์แล้วกันจะเอา Michael ลง shrine ตอนไหนดี ถ้าเป็นไปได้ก็เมื่อ st.Alana's veil ออกมา 2 ใบแล้ว

« Last Edit: October 02, 2008, 01:38:56 AM by Leonine » Logged

MN-ME
Member

« Reply #1 on: October 02, 2008, 01:24:52 AM »

มิคกี้ตาย ระวัง แพ้น่ะครับ 

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #2 on: October 02, 2008, 03:51:39 AM »

น่าใส่ปลานะครับ

Leonine
Member

« Reply #3 on: October 02, 2008, 05:26:53 AM »

มิคกี้ตาย ระวัง แพ้น่ะครับ 
level ใน shrine เป็นแค่ตัวเลขครับ อย่าไปซีเรียส

น่าใส่ปลานะครับ
คิดจะใส่อยู่เหมือนกันแต่ไม่รู้จะเอาใบไหนออกดี และไม่คิดจะเอาซิกเด็กออกด้วย เพราะในกรณีอลาน่าไม่ขึ้นแต่ก็มี holy ไล่ตบแทน ตาแรกสามารถลง ทั้งหนูซิกหนูเกย์หาผ้าคลุมได้ 2 ใบ์ เหลือ mp 2 จะลง timperra หาตัวตีเพิ่มก็ได้ หรือลง timperra หาของก่อนถ้ามีตัวหาผ้าคลุมใบเดียว

แต่ถ้าเริ่มหลังก็ลง material chemist แทน timperra หาหนังสือ ถ้าบนมือมี holy กับตัวหาผ้าคลุมอยู่แล้ว ตาหน้าค่อยช่วยนำ micky ลงไชน์  ทำให้ holy at+6 คอม=15 ตบสนุกดี แต่ + ได้ไม่กี่ซับ st.alana's veil ก็ไปเสียแล้ว

เลยไม่รู้จะเอาใบไหนออกดี

ใครมีอะไรก็เสนอแนะได้นะ
« Last Edit: October 02, 2008, 06:34:10 AM by Leonine » Logged

Nanaki
Member

« Reply #4 on: October 02, 2008, 12:19:59 PM »

ลองลด Material Alchemist ลงดูมั้ยคับ? อาจจะเหลือ 2

Lv. ในไชร์นเป็นเพียงแค่ตัวเลขจิงๆคับ  Archangel Michael เมื่อท่านประทานพรใน Shirne จะทำให้เราตายยากขึ้นอีกมากกกกกก

[V]alkyriE [K]nighT
Member

« Reply #5 on: October 02, 2008, 04:14:53 PM »

archangel Michael ถ้าตกไซร์นจากกองการ์ดเอาออกจากเกมส์นะคับ 

Nanaki
Member

« Reply #6 on: October 02, 2008, 04:27:10 PM »

เขาจะกาง Statute Book ก่อนไงคับ แล้วค่อยลากลง

Tieria Erde
Member

« Reply #7 on: October 02, 2008, 04:51:03 PM »

เอาซิกมันออกไปเถอะ ผมว่าน่ะ กับ อะไรสักใบอ่ะครับ ที่ใส่ 4 ใบ ข้างล่างอ่ะ

อย่าลืมนะผ้าคลุม ขุดมาใช้ได้จำกัดนะครับ  4  ครั้งเอง  กระสือ2 ผ้าคลุม2

ใส่นักเวทหญิง 1 ดีกว่านะครับ ไว้ดิสมิคาเอลเองได้ด้วย แล้วถ้าเปอเซนติดคอมโบนี้ออกเทินแรกๆ แทบชนะไปเลย

มิสติกก็  25 35 พอครับ ยิงๆ พอ ใส่แม่ชี มาด้วยก็ดีนะครับ กดดันฝ่ายตรงข้ามได้นะใบนี้   แล้วก็ เงือก แม่มดน้ำ  ปลา อะไรพวกนี้อ่ะครับ

หนังสือ กับ ยักแดงไม่ต้องใส่หรอก ยิงๆพอครับ ต้องเกมไวครับ ถ้าไม่ไวเราแพ้เอง

พยายามดิสมิคาเอลให้ได้ จะเก่ง เวอไปเลย เดคนี้  ที่ให้ใส่แม่ชีเพราะว่า ตัวใหญ่ต้องมีเยอะๆครับแล้ว จะได้ขึ้นมือตาแรกๆออล ไวไว จบไวไว

ตามคอนเซป (เล่นคนเดียว เหมาเองหมดสนาม หุหุ) ใส่เดวิด + ชิเอลด้วยก็ได้นะครับ เดคนี้ชายไม่ใช้ปัญหา ครับ ต่อให้ก่อนถึง 10เลเวล  ;D

shuresharn
Member

« Reply #8 on: October 02, 2008, 10:21:25 PM »

เพื่อนๆอย่าเริ่มเบื่อ St.Alana กันก่อนนะครับ เพราะเธอเพึ่งลืมตามองโลกใบนี้ประมาณ 2-3 อาทิตย์เอง

Seal 25-26 ใบ
St.Alana *3                                         เธอคือเทพีของเด็คนี้ที่ถูกจงเกลียดจงชังจากใครหลายคน
Holy, the guardian angel of Alana *4  ตบไว ตีถูก วางใจเขาได้เลย ถ้า growth แล้วล่ะก็...
Amara, the angle of cups *2               ตัวรองตลอดกาล
ิbr.Gregory *4                                      หาสารพัดอาวุธ
Sigmund 3rd, the little prince *2         เขามาเป็นเพื่อน gregory
timperra *4                                        มังกรโม่ มาเพื่อโม่ seal หาตัวตีเป็นหลัก
archangel Michael *2                          นอนเล่นใน shrine คือหน้าที่หลัก ใช้ยืนคือหน้าที่รอง
material chemist *4                            จ่ายเพียง 2 นำการ์ดใบใดก็ได้ลง shrine 
                             และอีก 1 อาจใส่หรือไม่ก็ได้
้holy,the avatar boy *1                       เอามา growth แค่นั้นแหละ

mystic
เน้นหยุด แล้ว เพิ่ม
st.alana veil *2
cristalame *2
statute book *1
Vaishravana *2

วิธีเล่น
ก่อนเริ่ม ภาวนาให้ได้เล่นก่อน~สาธุ แล้วอย่าเจอ angel of soprano
ส่วนที่เหลือก็เหมือนอลาน่าทั่วไปล่ะครับ จบให้ไว แต่เพิ่มลูกเล่นในการนำ Michael ลง shrine
โดย

holy, the guardian   ที่มีอบิลิตี้ growth แล้วอยู่ในสนามกับ material chemist
material chemist      หาหนังสือแล้วค่อยนำ Michael ลง shrine 

ก็คอยดูสถานการณ์แล้วกันจะเอา Michael ลง shrine ตอนไหนดี ถ้าเป็นไปได้ก็เมื่อ st.Alana's veil ออกมา 2 ใบแล้ว

อ้าว ถ้าโฮลี่growthแล้วมิคาเอลก้อมะบวกatจิ ???

>>>☼EliTe PaLaDin heAdMaN gEneRaL☼<<<
Member

« Reply #9 on: October 03, 2008, 02:57:06 AM »

อ้าว ถ้าโฮลี่growthแล้วมิคาเอลก้อมะบวกatจิ ???

อันนี้จิงครับ

ท่าทางเจ้าของกระทู้จะมึนนะครับ เหอๆ 

Leonine
Member

« Reply #10 on: October 03, 2008, 03:12:33 AM »

อันนี้จิงครับ

ท่าทางเจ้าของกระทู้จะมึนนะครับ เหอๆ 

เจ้าของกระทู้ไม่มึนหรอก คอมซ่อนสิครับรู้จักมั้ย

เอาซิกมันออกไปเถอะ ผมว่าน่ะ กับ อะไรสักใบอ่ะครับ ที่ใส่ 4 ใบ ข้างล่างอ่ะ

อย่าลืมนะผ้าคลุม ขุดมาใช้ได้จำกัดนะครับ  4  ครั้งเอง  กระสือ2 ผ้าคลุม2

ใส่นักเวทหญิง 1 ดีกว่านะครับ ไว้ดิสมิคาเอลเองได้ด้วย แล้วถ้าเปอเซนติดคอมโบนี้ออกเทินแรกๆ แทบชนะไปเลย

มิสติกก็  25 35 พอครับ ยิงๆ พอ ใส่แม่ชี มาด้วยก็ดีนะครับ กดดันฝ่ายตรงข้ามได้นะใบนี้   แล้วก็ เงือก แม่มดน้ำ  ปลา อะไรพวกนี้อ่ะครับ

หนังสือ กับ ยักแดงไม่ต้องใส่หรอก ยิงๆพอครับ ต้องเกมไวครับ ถ้าไม่ไวเราแพ้เอง

พยายามดิสมิคาเอลให้ได้ จะเก่ง เวอไปเลย เดคนี้  ที่ให้ใส่แม่ชีเพราะว่า ตัวใหญ่ต้องมีเยอะๆครับแล้ว จะได้ขึ้นมือตาแรกๆออล ไวไว จบไวไว

ตามคอนเซป (เล่นคนเดียว เหมาเองหมดสนาม หุหุ) ใส่เดวิด + ชิเอลด้วยก็ได้นะครับ เดคนี้ชายไม่ใช้ปัญหา ครับ ต่อให้ก่อนถึง 10เลเวล  ;D

เริ่มเห็นด้วยกับแนวคิดนี้

tittoday
Member

Email
« Reply #11 on: October 03, 2008, 04:24:06 AM »

มิคาเอลไม่อยู่ใน shine ก็ All มิมีไครหยุดได้แล้วไม่ไช่หรือครับ ซิกมันเอาออกไปเถอะ เห็นด้วยอย่างแรงไส่ปลาแทนดีกว่า ถ้าAll จิงๆๆ Mp-1 มีประโยชน์กว่านะคับออลเหลือ 4 แก้ได้ตั้ง 2 ใบ แล้ว alana กะเด็กเกรเรารวมกันก็ 5 ใบ แล้ว จะหาอะไรอีกอะคับ แล้วเอา โฮลีหวัง Growth ก็แปลกๆๆ อยู่นะคับ แล้วคอมซ่อนอะมันไม่มีshade of water นะคับ มันเลย ลำบากตอนคอมนิดนิง อีกอย่าง ผ้าคลุมนะ เขาไม่หวังแค่ อัญเชิญ ลง shine หลอก มักโดน มูฟออกจากเกม ประจำ
material chemist ผมไม่รุจักอะ แต่ไส่ simone ดีกว่าไหมครับ เอา ordonusไม่ก็ kuku ลงshrine อินเตอร์เฟียอีกตะหาก

Leonine
Member

« Reply #12 on: October 03, 2008, 09:24:46 PM »

มิคาเอลไม่อยู่ใน shine ก็ All มิมีไครหยุดได้แล้วไม่ไช่หรือครับ ซิกมันเอาออกไปเถอะ เห็นด้วยอย่างแรงไส่ปลาแทนดีกว่า ถ้าAll จิงๆๆ Mp-1 มีประโยชน์กว่านะคับออลเหลือ 4 แก้ได้ตั้ง 2 ใบ แล้ว alana กะเด็กเกรเรารวมกันก็ 5 ใบ แล้ว จะหาอะไรอีกอะคับ แล้วเอา โฮลีหวัง Growth ก็แปลกๆๆ อยู่นะคับ แล้วคอมซ่อนอะมันไม่มีshade of water นะคับ มันเลย ลำบากตอนคอมนิดนิง อีกอย่าง ผ้าคลุมนะ เขาไม่หวังแค่ อัญเชิญ ลง shine หลอก มักโดน มูฟออกจากเกม ประจำ
material chemist ผมไม่รุจักอะ แต่ไส่ simone ดีกว่าไหมครับ เอา ordonusไม่ก็ kuku ลงshrine อินเตอร์เฟียอีกตะหาก
ขอแก้นิดหนึ่ง holy the guardian angel เป็น shade of   water ครับ

Panther
Member

Email
« Reply #13 on: October 04, 2008, 02:15:24 AM »

เอา นักวิทย์ ออก คับ แล้วใส่ปลา กะ เมอเมจ มาตัดเกม

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #14 on: October 05, 2008, 02:07:51 AM »

จริงๆเทวดาHoly จะโกรทก็ต่อเมื่อเจอเด็คเล่นกับShineจริงๆ

ฉะนั้น ถ้าเจอเด็คพวกนั้นก็เปลี่ยนเป็นไม่ต้องลากมิคาเอลลงShine แค่นั้น (ซึ่งเด็คที่เล่นกับShineก็คือหลักๆเป็นEvil ก็เข้าทางมิคาเอลอีก)

อนึ่ง... มีMaterial Chemistช่วยโม่แล้ว คุ้นๆน่ะว่าเคยเจอลากโอซิริสมาชุบมิคาเอลอีก (โอซิริสตกShineจากกองยกขึ้นมือ)

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #15 on: October 09, 2008, 01:43:24 PM »

จะว่าไป เด็กถือเทียน ยืนเฉยๆ ก็ตายหลายเด๊คนะ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #16 on: October 09, 2008, 02:31:45 PM »

Mermage of Aquarius ยก Timperra จั่วรัวๆ

ถ้าใส่ Sigmund 3rd ,the Little Prince อาจเปลี่ยนเป็น Clarence ก็ได้นะครับ

เพราะมันยกแล้วหาของได้เยอะอย่าง All ได้ด้วย ลากตัวบนมือลงมา ยกเกรขึ้นไป

เสียที่ค่าร่ายหนักเท่านั้นเองครับ ^^

Pages: [1]
  Print  

Jump to: