Summoner Master Forum
September 30, 2024, 11:20:44 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอเด็ค sigma-s หน่อยครับ  (Read 3137 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
Annedisonge chicken
Member

Email
« on: October 01, 2008, 08:46:16 PM »

ขอเด็ค sigma-s หน่อยครับ

ถ้าเป็นไปได้ขอเป็นรายชื่อ seal กับ mystic ที่จำเป็นหน่อยครับ

heeroearth
Member

Email
« Reply #1 on: October 03, 2008, 12:20:57 AM »

ไม่แน่ใจนะครับ เหมือนเห็นที่สะพานเหล็กมีคนเล่นเด๊คนี้อยู่คนนึง เก่งดีด้วย
เคยไปขอดูมาจำได้ว่าใส่ประมาณนี้อ่ะคับ
sigma-s 3 หรือ 4 ใบ
dark steel guardian 3 ใบ
Time Inventor 4 ใบ <---------------- ตัวนี้โหดมากเวลาเอามารองคอมให้ sigma-s
หมวกกันน๊อค กับนาตาลึ อย่างละใบ
Laid maquina 2 มั้ง
Cybertica wing 1 <----------------- เค้าเล่นผลักตัวนี้ขึ้นหน้า แล้วเอา sigma-s tripple คอมกับ time inventor ตบชิริเอลอ่ะคับ -*-
ป้อมปืน 1 หรือ 2 ใบ ไม่แน่ใจ
M-doll 3 ใบ

นอกนั้นจำไม่ได้ 555+

ที่เหลือลองคิดเอาเองนะครับ ผมจำได้แค่นี้

Member

Email
« Reply #2 on: October 03, 2008, 12:36:56 AM »

ป้อมปืน หมวกกันน็อคการ์ดไรหรือครับ

ขอบคุณครับ
ไม่แน่ใจนะครับ เหมือนเห็นที่สะพานเหล็กมีคนเล่นเด๊คนี้อยู่คนนึง เก่งดีด้วย
เคยไปขอดูมาจำได้ว่าใส่ประมาณนี้อ่ะคับ
Time Inventor 4 ใบ <---------------- ตัวนี้โหดมากเวลาเอามารองคอมให้ sigma-s
หมวกกันน๊อค กับนาตาลึ อย่างละใบ
Cybertica wing 1 <----------------- เค้าเล่นผลักตัวนี้ขึ้นหน้า แล้วเอา sigma-s tripple คอมกับ time inventor ตบชิริเอลอ่ะคับ -*-
M-doll 3 ใบ

ที่เหลือลองคิดเอาเองนะครับ ผมจำได้แค่นี้

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #3 on: October 03, 2008, 01:14:00 AM »

ป้อมปืน หมวกกันน็อคการ์ดไรหรือครับ

ขอบคุณครับ
M-doll 3 ใบ

หมวกกันน๊อกก็คงเป็นบัลลังค์ทองอะครับ
ส่วนป้อมปืนก็คงจะเป็นตัวธาตุไฟที่อยู่ 4Nagas อะครับ
แต่ไม่เห็นคนเล่นเลยโพสไม่ถูก

heeroearth
Member

Email
« Reply #4 on: October 03, 2008, 01:50:34 AM »

โทดทีคับ เพิ่งมาอ่านเจอ
หมวกกันน๊อคคือ วินก๊อดเดส ชาแมน
ป้อมปืนก็ตามนั้น rep บน
นึกได้อีกอย่าง เค้าใส่ลูครีเทียด้วยนะครับ

Member

Email
« Reply #5 on: October 03, 2008, 03:38:39 PM »

ขอบคุณครับ
M-doll 3 ใบ

หมวกกันน๊อกก็คงเป็นบัลลังค์ทองอะครับ
ส่วนป้อมปืนก็คงจะเป็นตัวธาตุไฟที่อยู่ 4Nagas อะครับ
แต่ไม่เห็นคนเล่นเลยโพสไม่ถูก

ขอ ชื่อได้มั้ยครับ 4 nagas ไม่ได้มีไฟตัวเดียว

ExodiA
Member

Email
« Reply #6 on: October 03, 2008, 08:55:36 PM »

ลองหาไฟที่เป็น Machine สิครับ คิดว่าไม่ได้มีหลายตัวแน่ๆ

Member

Email
« Reply #7 on: October 04, 2008, 01:57:22 AM »

ลองหาไฟที่เป็น Machine สิครับ คิดว่าไม่ได้มีหลายตัวแน่ๆ

ขอโทษครับ เจอแล้ว ตอนแรกผมคิดว่าไม่น่าจะเป็น machine ครับ

แล้วตอนนี้ยังคิดว่า จะให้มันเป็นสาย monster หรือ machine อะครับ คือชอบ แบบ ตั้งเร็ว

แล้ว หลังๆ at เยอะๆครับ

heeroearth
Member

Email
« Reply #8 on: October 04, 2008, 02:12:18 AM »

ขออะไรนิดนึงเหอะครับ..!!

ผมว่าคุณคิดเองบ้างมันก็ดีนะ จะได้ภูมิใจว่าเด๊คเราคิดเอง เก่งดี เผลอๆ อาจมีคนมาขอจัดตามด้วย (แบบที่ทำอยู่อ่ะ)
จะขอความเห็นคนอื่นทั้งหมดแล้วก็ไปจัด มันก็ไม่ต่างอะไรกับเขียนเด๊คลิสต์ส่งร้านหรอกนะครับ

ความสนุกของการเล่นการ์ด มันอยู่ที่เราจะได้จัดเด๊คเองนะครับ
เพื่อนผมมันก็เคยพูดไว้ว่า "ความภูมิใจสูงสุดของตู คือการที่คอมโบในเด๊คที่ตูใช้ มันเทพจนทีมงานต้องแบน - รีส"

แล้วเด๊กคุณก็อาจเป็นเมต้าในอนาคตนะครับ ^^

Member

Email
« Reply #9 on: October 04, 2008, 02:25:03 AM »

ขออะไรนิดนึงเหอะครับ..!!

ผมว่าคุณคิดเองบ้างมันก็ดีนะ จะได้ภูมิใจว่าเด๊คเราคิดเอง เก่งดี เผลอๆ อาจมีคนมาขอจัดตามด้วย (แบบที่ทำอยู่อ่ะ)
จะขอความเห็นคนอื่นทั้งหมดแล้วก็ไปจัด มันก็ไม่ต่างอะไรกับเขียนเด๊คลิสต์ส่งร้านหรอกนะครับ

ความสนุกของการเล่นการ์ด มันอยู่ที่เราจะได้จัดเด๊คเองนะครับ
เพื่อนผมมันก็เคยพูดไว้ว่า "ความภูมิใจสูงสุดของตู คือการที่คอมโบในเด๊คที่ตูใช้ มันเทพจนทีมงานต้องแบน - รีส"

แล้วเด๊กคุณก็อาจเป็นเมต้าในอนาคตนะครับ ^^

ถูกของคุณครับ

ผมจะลองละกัน

ขอบคุณมากครับ ที่เตือนสติ

ExodiA
Member

Email
« Reply #10 on: October 04, 2008, 04:36:38 AM »

ขอล๊อกกระทู้เลยแล้วกันนะครับ เพราะจริงๆมันก็ผิดกฏบอร์ดนี้นะครับ

แต่พอดีมาเห็นหลังจากตอบกันไปหลายแล้วรีพลาย เลยปล่อยมา

ยังไงเจ้าของกระทู้ก็น่าจะได้แนวทางเด็คไปบ้างแล้ว ลองจัดมาโพสเลยก็ดีนะครับ เพราะว่าเจ้า Sigma-S ก็เป็น Uncommon ที่ดีมากๆใบนึงน่ะคับ

ถ้าเขียนมาดี จัดลง 7 ดาวให้เลย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: