Summoner Master Forum
October 01, 2024, 02:28:10 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: ถามเรื่องต่าง ๆ By Zenonymn  (Read 16538 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
มังกร
Moderator
Member

« Reply #30 on: October 10, 2008, 01:22:02 AM »

คงอ่าน Text ผิดนะครับ เพราะที่จริงแปะที่ใบไหนก็ยกเลิกการบวกค่าพลังไม่ได้ทั้งนั้น

49. โจมตีค่า at ครับ

50. ความหมายตามนั้นครับ ใบอื่นก็หมายถึงใบอื่นๆที่ไม่ใช่ใบนี้ เช่น Seal ทุกใบที่ไม่ใช่ใบนี้

Zenonymn
Member

« Reply #31 on: October 18, 2008, 04:34:40 AM »

51. สมมติเราใช้ Fallen Spell เลือก Zeus ลงกองเพื่อจะทำให้ Seal ฝ่ายตรงข้ามยกเลิก Ability
     ฝ่ายตรงข้ามสามารถแปะ Athena กับ Seal ใบนั้นเพื่อยกเลิกผลของ Zeus ได้หรือไม่ ถ้าไม่ได้
     พอมีวิธีทางแก้นอกจากเผา Fallen Spell มั้ยครับ
52. ถ้าเราใช้ Fallen Spell เราต้องประกาศชื่อก่อนป่าวครับถึงจะค่อยหาการ์ดใบนั้น
53. Holy Prayer สามารถใช้รักษา Curse กับ Seal ที่ไม่ติด Curse ได้หรือไม่
54. เมื่อฝ่ายตรงข้ามใช้ Ability ของ Crab of Cancer เราสามารถใช้ Gaia แปะที่ Sel เราเพื่อยกเลิก
     Ability เค้าได้หรือไม่
55. สกิลของ David, Deliver Band Conductor สามารถนำการ์ดมาแก้มันได้หรือไม่ และที่บอกว่ายกเลิก
     Skill และ Ability ถ้าสมมติเราโดดใส่ฝ่ายตรงข้ามก็ยกเลิกของตัวนั้นและตัวอื่นของฝ่ายตรงข้ามใช่มั้ยครับ
56. Promo ประเภท Magus คนทั่วไปสามารถครอบครองได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ :)

มังกร
Moderator
Member

« Reply #32 on: October 19, 2008, 01:49:16 AM »

51. ยกเลิกได้ครับ

52. ต้องประกาศก่อนครับ

53. ไม่ได้

54. ยกเลิกได้ครับ

55. ใช้พวก gaia แก้ได้ / ใช่ครับ

56. ไม่ได้ครับ

Zenonymn
Member

« Reply #33 on: October 19, 2008, 02:16:18 AM »

51. ยกเลิกได้ครับ

52. ต้องประกาศก่อนครับ

53. ไม่ได้

54. ยกเลิกได้ครับ

55. ใช้พวก gaia แก้ได้ / ใช่ครับ

56. ไม่ได้ครับ

เพิ่มเติมครับ

แล้วเราสามารถแปะ Holy Prayer ให้กับ Seal ที่ไม่ติด Curse ได้หรือไม่ครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #34 on: October 19, 2008, 02:26:43 PM »

ไม่ได้ครับ

Zenonymn
Member

« Reply #35 on: October 23, 2008, 09:07:02 PM »

57. ถ้าสมมติเราแปะ  Felasia Royal Sword 2ใบ ให้ Sigmund 3rd, the King of Felasia
      ถ้าเราสั่งโจมตีจะจ่าย Mp เท่าไหร่ และสามารถตีได้กี่ตัวครับ
58. สมมติเราลง Raydon, the Bow of Dahna นำ Mystic Card ขึ้นมือ ในระหว่างนั้นเราสามารถใช้
      Skill ของ Kyler, Deliver Band Archer เพื่อ Sacrifice Raydon, the Bow of Dahna แล้วทำลาย
      Mystic Card ได้ป่าวครับ
59. Skill ของ  Sigmund 3rd, the King of Felasia ที่สั่งรวมร่างหมายถึงยังไงอ่ะครับ แล้วใบที่จะเป็นใบรอง
      จำเป็นต้องอยู่ในสนามครบ 1 Turn มั้ยครับ
60. ถ้าเรา All Seal ที่มี At เท่า Sp เท่า ใน At Line จะตายมั้ยครับ
61. เหมือน 60 แต่เปลี่ยนเป็น Df Line โดย Df เท่า Sp เท่า
62. เหมือน 61 แต่เปลี่ยนเป็น การโจมตีธรรมดา
62. David, Deliver Band Conductor สามารถใช้ Skill นำมาจากมือ กับ Obsidian Beetle เพื่อให้ยกเลิก
      Ability ของ Obsidian Beetle ได้มั้ยครับ
63. ถ้า Seal เราติด Eternal Enthronement เมื่อฝ่ายตรงข้ามโจมตีมาเราสามารถใช้ Change the World
      ย้ายไปแปะที่ Seal เขาได้หรือไม่ แล้วการโจมตีจะเกิดผลหรือไม่ ( โดยที่ Eternal Enthronement ย้ายไปแปะ
      กับ Seal ที่มีเงื่อนไขถูกต้อง )
64. การ Discard ถือว่าเป็นการตก Shrine จากมือหรือป่าวครับ เช่น เมื่อเราจั่วการ์ดแล้วมี 8 ใบ เราทิ้ง Bunyip แล้ว
      สามารถนำเข้ามาในสนามได้หรือไม่
65. ถ้าเรามี Holy, the Altar Boy ในสนาม  ถ้าฝ่ายเราใช้ Skill แล้วฝ่ายตรงข้ามนำ Mandy, Deliver Band Witch เข้ามา
      จะเกิดอะไรขึ้นมั้ยครับ
66. ขอถามเกี่ยวกับ Banned and Restricted List ครั้งต่อไปจะประกาศในวันไหนอ่ะครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ  :)
« Last Edit: October 23, 2008, 09:22:05 PM by Zenonymn » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #36 on: October 24, 2008, 02:19:44 AM »

57. mp ลบ 2 และโจมตีสูงสุดได้แค่สองครั้ง

58. ได้ครับ

59. ก็รวมร่าง / ต้องอยู่ในสนามครบ 1 turn

60. ตายครับ

61. ไม่ตาย

62. ไม่ตาย

62. ได้ครับ

63. ย้ายได้ และจะออกจากการโจมตีทันที

64. ใช่ครับ / ได้

65. ability ของ mandy ทำงานตามปกติ เพราะ ability ของมันเป็น ability "เมื่อใช้ skill"

66. ยังไม่ทราบเลยครับ

Zenonymn
Member

« Reply #37 on: October 28, 2008, 10:55:38 PM »

58. ได้ครับ

ถามต่อจากข้อ 58 ครับ

58.1 แล้วเราจะต้องนำการ์ดในสนามขึ้นมือมั้ยครับ
58.2 เห็นรุ่นพี่บอกไม่สามารถ Sacrifice 0 Turn ได้ซึ่งก็จริง
        แต่ทำไมกรณีนี้ทำได้

ขอบคุณครับ

- Odin -
Moderator
Member

« Reply #38 on: October 28, 2008, 11:20:11 PM »

58.1 สามารถทำได้ครับ
58.2 เพราะ Skill เป็น ครับ

Zenonymn
Member

« Reply #39 on: November 02, 2008, 11:17:33 PM »

67. ถ้าสมมติเค้าใช้ Fallen Spell นำ Ordonus, the Spear of Order ลง Shrine มีวิธีไหนที่จะให้ยกเลิกผลได้
      โดยไม่ต้องเผา Fallen Spell
68. ถ้าเรามี Wind Goddess Shaman อยู่ในสนามถ้าเราประกาศถ้าเราประกาศโจมตีจ่าย Mp Cost แล้วสามารถ
      จั่วได้เลยมั้ยครับ
69. Wonderful Box นี่ใครเป็นคนเลือกกองร่ายครับ
70. การ Sacrifice คืออะไร สามารถทำกับฝ่ายตรงข้ามได้หรือไม่
71. การนำมาจากกองการ์ด กับแสดงจากกองการ์ด ต่างกันยังไงครับ
72. ถ้ามี Holy, the Altar Boy ในสนาม Holy, the Guardian Angel of Alana จะมีการสูยเสีย Ability มั้ยครับ
      เพราะในการ์ดบอกว่า เมื่อ N [ Alana ] เข้ามาในสนาม

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ :)

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #40 on: November 03, 2008, 12:25:45 AM »

67. หาทาง remove Ordonus ใน Shrine หรือทำให้ไม่เกิดผล เช่นใช้ Vajra remove ออก
หรือไม่ก็ใช้วิธีล็อคกองไม่ให้เอาการ์ดออกจากกอง เช่น Secundus Tuba เป้นต้นครับ

68. ได้จั่วหลัง step ของการโจมตีครับ

69. ฝ่ายตรงข้ามครับ

70. คือการสั่งผู้เล่นทำลายการ์ดฝ่ายตัวเอง ใช้กับฝ่ายตรงขามไม่ได้ครับ

71. นำมาจากกอง คือ เอาการ์ดจากกองเข้ามา ส่วนแสดงแค่แสดงการ์ดแต่ไม่เกิดการเปลี่ยน zone ครับ

72. ability อื่นไม่เสียครับ

Zenonymn
Member

« Reply #41 on: November 04, 2008, 11:50:58 PM »

73. ถ้าเราใช้ Katapausis แล้วลง Seal ต่อ Seal นั้นจะป้องกัน Skill และ Ability
      การ์ดคนอื่นอยู่มั้ยครับ
74. จาก Katapausis ผลที่ป้องกัน Skill และ Ability รวมถึง Mystic Card หรือไม่
75. ถ้าเรามี Cristalarme, the Sword of Andre เราสามารถใช้ Skill ของ
      Alana, the Mythical Saintได้หรือไม่ ที่ทำให้ Seal สูญเสีย Ability
76. ถ้า Seal กำลังใช้ Skill โดน Freeze Curse สามารถใช้ Skill ต่อได้หรือไม่ ถ้าเงื่อนไขการกำหนดไลน์ถูกต้อง
77. การ์ดเก่า ๆ ในบางรุ่นมันไม่มี เมื่อเข้ามาในสนาม ถ้าเรามี Holy,the Altar Boy Ability
      จะทำงานหรือไม่เช่นพวก  Bandit
78. Turn กับ Subturn มันต่างกันยังไงครับ เห็น Lucretia, the Sword Magician เมื่อต่อสู้ +At/2 Subturn
      ทำไมจึงไม่เขียน 1 Turn อ่ะครับ

« Last Edit: November 04, 2008, 11:56:04 PM by Zenonymn » Logged

Nihil
Member

Email
« Reply #42 on: November 05, 2008, 01:48:43 PM »

73. ไม่ครับ ต้องอยูในสนามก่อนใช้ Katapausis

74. ใช่ครับ

75. ได้ครับ

76. ได้ครับ

77. ถ้าความหมายตรงก็ทำงานครับ

78. Subturn เป็นส่วนย่อยของ Turn ที่เขียนแบบนั้นเพื่อจุดประสงค์บางอย่างครับ

Zenonymn
Member

« Reply #43 on: November 05, 2008, 11:45:42 PM »

79. Mystic ประเภท PM สามารถแปะทันทีได้ไหม เมื่อการ์ดนั้นร่ายเสร็จแล้ว
      เช่น เมื่อฝ่ายตรงข้ามแปะ Zeus เราแปะ Septimus Phialam ได้เลยไหม
   - 79.1 แล้วจะทราบได้ไงว่าการ์ดนั้นร่ายสำเร็จแล้ว
80. ถ้ามี Seal ยกเลิก Skill ของ Seal ใบอื่น ถ้าเราใช้ Skill ของ Grandecross, the Dragon of Saint
      นำ Seal ใบนั้นออกจากเกม ผลจะเป็นยังไงครับ Seal ใบนั้นจะออกเกมมั้ย และ สามารถลด At ฝ่ายตรงข้าม
      ได้หรือไม่
81. จากข้อ 77. Black Wood Werewolf ใน การ์ด มันเขียนว่า Steal Seal ที่ At น้อยสุดของสนามฝ่ายตรงข้าม
      ถ้าเรามี Holy, the Altar Boy จะเป็นยังไงครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #44 on: November 06, 2008, 03:03:10 AM »

79. ใช่ครับ
   - 79.1 ต้องถามฝ่ายที่ร่ายว่า "ยอมให้ร่ายสำเร็จหรือยัง" ครับ

80. ไม่ออกจากเกม / ลดได้

81. ability ไม่ทำงานครับ

Zenonymn
Member

« Reply #45 on: November 09, 2008, 04:35:26 AM »

82. Step ก่อนผ่าน สามารถสั่ง Seal ได้ไหมครับ อย่างเช่น ก่อนผ่านเราใช้สกิลของ
      Mermage of Aquarius ถ้าเค้า Mp เหลือเค้าสามารถเปลี่ยน Line Seal ใบอื่นได้ไหม
83. ถ้าเรามี Eternal Enthonement แล้วเราใช้สกิลของ Storm Rider Archer อยากทราบว่า
      Eternal Enthonement จะถูกทำลายหรือไม่ / จะได้รับ Charge Counter หรือไม่
84. การ Dancing คืออะไรครับ สามารถใช้ใน Subturn ฝ่ายตรงข้ามได้หรือไม่
85. ถ้า Ability ไหนไม่มีคำว่าสามรถถือเป็นการบังคับใช่ไหมครับ
86. ถ้าเรามี Kyler, Deliver Band Archer แล้วเราร่าย Grand Royal Centaur Bow
      แล้วฝ่ายตรงข้ามร่าย Inquisition อยากทราบว่า Kyler, Deliver Band Archer จะ At + มั้ย
87. เหมือน ข้อ 86. แต่เปลี่ยนเป็น High Priest of Ekklesia

มังกร
Moderator
Member

« Reply #46 on: November 10, 2008, 03:19:55 PM »

82. ใช้ skill ได้ครับ / เปลี่ยน line ไม่ได้แล้ว

83. ถูกทำลาย / ได้รับ charge

84. ความสามารถที่จะทำงานเมื่อผู้เล่นกำหนด line จาก line หนึ่งไปอีก line หนึ่ง โดยจะทำงานเมื่อกำหนดไปยัง line ที่ระบุไว้หลังคำว่า dancing
ส่วนใหญ่จะไม่สามารถทำได้ใน subturn ป้องกันของเรา

85. บังคับครับ

86. ไม่ได้บวก

87. ไม่ได้บวก

Zenonymn
Member

« Reply #47 on: November 15, 2008, 04:56:10 PM »

88. ถ้าฝ่ายเรามี Israfel, the Angel of Dragon ในสนาม 2 ใบ และมี
      Grandecross, the Dragon of the Saint ในสนาม เมื่อฝ่ายตรงข้ามโจมตีใส่
      Grandecross, the Dragon of the Saint เราใช้ Ablity ของ
      Israfel, the Angel of Dragon ตัวแรก ถ้าฝ่ายตรงข้ามแปะ Andromeda กับ
      Israfel, the Angel of Dragon  ตัวแรกเราสามารถใช้ Ablity  Israfel, the Angel of Dragon
      ตัวที่สองได้หรือไม่
89. ถ้า Seal เรามี Ablity เมื่อถูกโจมตี At +2 ถ้าฝ่ายตรงข้ามโจมตี (All) At จะ + หรือไม่
90. ถ้าเราร่าย Holy Prayer เพื่อจะทำลาย Mystic Card ชนิด PS เราสามารถใช้ Change the World
      ได้หรือไม่ ถ้าเราไม่มี PS ใบอื่น
91. ถ้าเราใช้ Mystic Card ชนิด 0 Turn แล้ว ฝ่ายตรงข้ามใช้ Inquisition ถือว่า Mytic Card
      นั้นเข้ามาในสนามหรือยัง
92. เช่นเดียวกับ 91. แต่เป็น Hihg Priest of Ekklesia
93. ถ้าฝ่ายตรงข้ามใช้ Refugium Peccatorum นำ Angel of Soprano, the Revelation เข้ามาในสนาม
      เลือกนำการ์ดออกจากเกม สามารถใช้ It's No Joke!!! ย้ายเป้าหมายได้หรือไม่
94. ถ้าเรามี Ursa Ashley ใช้ Skill เพื่อเรียก Crisis Wing-Scarlet เมื่อมันตก Shrine ถือว่าตก Shrine จากผลของ Curse หรือไม่
95. ถ้าเรามีทั้ง  Zalom's Tamer และ Ursa Ashley ใช้ Skill นำ Crisis Wing-Scarlet  มาจาก Shrine และติด Last Dance
      Curse At+2 / 1 Subturn เมื่อมันตก Shrine ถือว่าตกโดยผลของ Curse หรือไม่

« Last Edit: November 15, 2008, 05:04:03 PM by Zenonymn » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #48 on: November 16, 2008, 12:30:28 AM »

88. ไม่ได้ครับ

89.  บวกด้วย

90. ใช้ได้ โดยเลือกให้ Holy Prayer เปลี่ยนเป้าหมายไปที่ Holy Prayer

91. การ์ดที่กำลังร่ายก็ถือว่าเข้ามาในสนามแล้ว

92. การ์ดที่กำลังร่ายก็ถือว่าเข้ามาในสนามแล้ว

93. ย้ายเป้าหมายไม่ได้

94. ไม่ครับ

95. ไม่ครับ เพราะ ability ของ Ursa Ashley จะจบการทำงานก่อนการนับ turn ของ curse

Zenonymn
Member

« Reply #49 on: November 18, 2008, 12:53:48 AM »

96. ถ้า Seal ฝ่ายตรงข้ามยกเลิก Curse ถ้าเราใช้ Stone Curse ใส่ฝ่ายตรงข้าม
      สามารถใช้ Skill ของ Molly, Panna Forest Witch ได้หรือไม่
97. ถ้า Grandecross, the Dragon of the Saint เข้ามาในสนามโดยผลของ
      Sanctcarion, the Envoy of Grandecross เมื่อ Grandecross, the Dragon of the Saint
      โดนแปะ Gaia ผลที่มาจากสกิลจะหายมั้ยครับ
98. เหมือน 97. แต่เปลี่ยนเป็นมาจากผลของ Assumption of Alana แล้วใช้ Athena
99. ถ้าใช้ Skill ของ Thalacus, the Dragoon of Thaliwilya นำ Seal ที่มี Ability ยกเลิก Skill
      อยากถามว่าต้องเอามันออกจากเกมหรือไม่  เพราะเห็นเพื่อนบอกมันสั่งผู้เล่น
100. Seal ที่กำลังร่ายสูญเสีย Ability หมายถึงเฉพาะ Ability เมื่อเข้ามาในสนามอย่าง้เยวป่าวครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #50 on: November 18, 2008, 01:17:22 AM »

96. ได้ตอนจังหวะติด curse ก่อนถูกยกเลิกไปครับ

97. หายครับ

98. หายครับ

99. ต้องเอาออกครับ เพราะมีคำว่า "ผู้ใช้ Skill" ที่หมายถึงผู้เล่น

100. สูญเสีย ability ทั้งหมดที่ seal นั้นมีครับ

Zenonymn
Member

« Reply #51 on: November 26, 2008, 11:46:21 PM »

101. Ability Demon’s Blood เป็นการสั่งผู้เล่นใช่หรือไม่
102. Change the World ย้าย Mystic Card PS ได้ทุกประเภทเลยใช่มั้ยครับทั้ง 0 , 1 หรือ Turn
103. ถ้า Seal ฝ่ายตรงข้ามป้องกัน Curse แล้วเราใช้ Curse ไป เราต้องเลือกเป้าหมายใหม่ที่ Seal เราใช่ไหมครับ
104. ถ้าฝ่ายตรงข้ามใช้ Skill จากมือของ Mermage of Aquarius ใส่ Seal ถ้าใช่ Kukuk Clock Seal จะไป
        อยู่ At Line หรือ Df Line ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ  :)

มังกร
Moderator
Member

« Reply #52 on: November 27, 2008, 07:15:22 PM »

101. ใช่ครับ

102. ย้าย 0 turn ไม่ได้ครับ เพราะส่วนใหญ่ติดสำเร็จแล้วก็จะตก shrine ไปเลย

103. ถ้าฝ่ายตรงข้ามไม่มีเป้าหมายอื่นแ้ล้ว ก็ต้องเลือกที่การ์ดของเราครับ

104. df line ครับ

Zenonymn
Member

« Reply #53 on: November 30, 2008, 01:23:37 AM »

105. การ Dancing จำเป็นต้องเปลี่ยน Line มั้ยครับ
106. เมื่อทำการ Dancing แล้วจะสามารถเป็นใบคอม หรือ ใบรองคอม ได้หรือไม่
107. Skill ของ Musician Maiden จำเป็นต้องให้ Dancer เปลี่ยน Line หรือไม่

มังกร
Moderator
Member

« Reply #54 on: November 30, 2008, 02:06:30 AM »

105. ต้องกำหนด line ครับ

106. เป็นใบรองรวมร่างไม่ได้ครับ

107. ต้องเปลี่ยน line

Zenonymn
Member

« Reply #55 on: December 05, 2008, 09:48:21 PM »

108. ถ้าเกิด Salamandary Doll สูญเสีย Ability เมื่อมันตก Shrine เราจะได้หา Dragon หรือไม่
109. ถ้าเกิดเราใช้ Fedelis et Varax ใส่ Seal เรา Seal นั้นจะป้องกันจากการสวนกลับ หรือ การ All ป่าวครับ
110. จาก Fedelis et Varax เลือก Seal ฝ่ายตรงข้ามสามารถสั่ง Seal โจมตี Seal นั้นได้หรือไม่ครับ
111. ถ้าเราใช้ Skill ของ Black Cloud Goat นำ Rainstorm Merman เข้ามาในสนาม เพื่อนำ Merman Colonel
        ขึ้นมือ เราสามารถใช้ Ability ของ Merman Colonel ได้หรือไม่
112. ถ้าเราสั่ง Maelstorm Merman โจมตี ฝ่ายตรงข้ามใช้ Angel of Soprano, the Revelation
        สามารถให้ Seal 1 ใบ เปลี่ยนไลน์ได้หรือไม่
113. ถ้าเรามี Wind Goddess Shaman ในสนาม เมื่อ [ Wind ] ฝ่ายเราโจมตี แล้วฝ่ายตรงข้ามแปะ No Attacking
        จะได้จั่วการ์ดหรือไม่
114. ถ้าเราใช้ Skill ของ Seal ฝ่ายเรา ทำให้ Seal ฝ่ายตรงข้ามติด Stone Curse แล้วใช้ Skill ของ
        Molly, Panna Forest Witch Seal นั้นจะติด Stone Curse ต่อเลยป่าวครับ

« Last Edit: December 05, 2008, 09:50:47 PM by Zenonymn » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #56 on: December 06, 2008, 01:35:09 AM »

108. ได้หาครับ

109. ป้องกันการสวนกลับครับ แต่ไม่ป้องกันการ all

110. ได้ครับ

111. ใช้ได้ครับ

112. ไม่ได้

113. ได้จั่ว

114. ไม่เข้าใจคำถาม

Zenonymn
Member

« Reply #57 on: December 06, 2008, 11:32:09 PM »

114. ไม่เข้าใจคำถาม

114. ก็ถ้า Seal นั้นยกเลิก Curse อ่ะครับ
115. Skill ของ Alana, the Mythical Saint สามารถใช้กับ Seal ที่กำลังร่ายได้หรือไม่ ถ้ามี N [ Andre ] ในสนาม
116. ถ้า มี Alana, the Mythical Saint แล้ว Andre เข้ามาในสนาม เราสามารถใช้ Skill เลยได้ไหม ถ้าเราไม่มี
        N [ Andre ] แต่ฝ่ายตรงข้ามนำ Andre เข้ามาในสนาม

Nihil
Member

Email
« Reply #58 on: December 07, 2008, 03:15:23 AM »

114. ทำให้เสีย ability ยกเลิก curse ให้ติด stone curse ได้ครับ

115. ได้ครับ

116. ต้องรอให้เข้ามาในสนามก่อนนะครับ และขึ้นกับว่าเข้ามาช่วงไหน ใช้ช่วงไหนด้วย

Zenonymn
Member

« Reply #59 on: December 14, 2008, 01:49:32 AM »

117. ถ้าเกิดเราใช้ Skill ของ Seal ฝ่ายเรา ฝ่ายตรงข้ามใช้ Skill ของ David เราสามารถใช้
        Skill ของ David บนมือเราเพื่อแทรก David ฝ่ายตรงข้ามได้หรือไม่
118. ถ้า Skill ของข้อ 117. เป็นของ St. Martha เราสามารถใช้ Gaia ได้หรือไม่เพื่อยกเลิก
        Skill ก่อนถูกยกเลิก Mystic

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: