Summoner Master Forum
September 30, 2024, 07:17:07 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ตำนานปอบ "แหวกตรูดแล้วดูดตับ" Ver.ดุเดือด ตับเเตกม้ามกระจุย ปอบจะกลับมา 555  (Read 4760 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
ผมโดดได้นะ (อยากดั้งค์เว้ยยย)
Member

Email
« on: September 28, 2008, 04:25:51 AM »

ตำนานเกิดขึ้นเมื่อครั้งสงคราม มีมังกรตัวหนึ่งมีนามว่า Taulenos, the Great Dragon (ไปหาเอาในดาต้าเบสเคิ้บ)

ที่เดาว่าเมื่อตายจะมีวิญญาณมาเสกเวทย์ให้กับผู้ครองร่างของมัน(เป้นเบ๊ห้ายนั่นเอง)ซึ่ง คณะ Deliver band เอ้ย

ปอบหน้าหล่อ Angel of Harvest   ซึ่งกำลังทำนาเก็บเกี่ยวอยู่ที่หมู่บ้านฮาเวสมูน ต้องการพิสูจน์

จึงหาคณะเดินทางมาอันร่วมด้วย ได้แก่ ยายนีซาอา Nazae, the Great Oracle กะหลานซึ่งขายแหนมอยู่ Bakery Girl

เด็กเรียน ชอน ชี แน่ Shannon, the Chemist of Annedisonge มาเรียนต่อหลังได้ทุน
เรียนฟรีจากแอนดิซองค์ ซึ่ง

ชอบเลี้ยงผีเป็นสัตว์เลี้ยง Bunyip ทั้งหมดจึงร่วมเดินทางกัน เเต่ตาทึก ควายทุย ขอไปล่วยBratschel, the Angel of Music

ขอเชิญรับชมๆๆๆ ชิมตับทั่วราชณาจักร

Taulenos, the Great Dragon
Type: dragon Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: special
At: 7 Df: 5 Sp: 4 Element: fire
+[Fire] Burning Temperature At 9 Mp 2
+[Fire][Water] Extreme Explosion At 11 Mp 3
Skill:
NULL
Ability:
เมื่อ Taulenos, the Great Dragon โจมตี Seal ที่มี Df มากกว่า Taulenos, the Great Dragon Taulenos, the Great Dragon At +1 / 1 Turn
ตราบเท่าที่ Taulenos, the Great Dragon อยู่ใน Shrine [Fire] ทุกใบในสนามสามารถใช้ Skill ได้โดยไม่ต้องตรงตามเงื่อนไขการกำหนด Line (ผลจาก Ability นี้ยังคงส่งผลแม้ Taulenos, the Great Dragon อยู่ใน Shrine)
Growth Condition: [Dragon] + [Water]
Skill Growth:
สั่ง Taulenos, the Great Dragon ใช้ Skill ของ Seal 1 ใบในสนามฝ่ายตรงข้ามโดยไม่ต้องจ่าย Mp ค่าใช้ Skill และไม่ต้องตรงตามเงื่อนไขการรวมร่าง เมื่อ Taulenos, the Great Dragon รวมร่าง (At Line) (Mp 3)
Ability Growth:
NULL
Illustator: Chainarong Watcharinkarn
Version: Dragonology2
Verno: 27

Seal
Taulenos, the Great Dragon *3 ตัวนี้มีดีเเน่นอน ตีได้ยามคับขัน ตายได้ยามไร้ที่พึ่ง สกิลเทพ(ถ้าโกรวได้)
Angel of Harvest *3 ปอบขอเราสกิลโหดร้ายดูดตับทั้งโคตรเหง้า
Bratschel, the Angel of Music *4 ตาทึกหน่วยรับตรีน 555
Nazae, the Great Oracle *2 ไว้ทำนายชะตาชีวิตของทั้งคณะ ขาดเธอไปล่มเเหงมๆ
Bakery Girl *2 เด็กเก่งเกิดมาเสกแหนม อุ้ยแหนมออโดหล่น

Shannon, the Chemist of Annedisonge *2 เด้กชิงทุน ชอบทิ้งๆๆๆๆ
Bunyip *4 สัตว์เลี้ยง 2ชีวิตเกิดมาเด้ง Doom Doom

Salamandery Doll *4 ตุ๊กตาของเด็กๆ
Niltinco, the Baby Dragon *1 ตาทึก รุ่นจิ๋ว

Mys
ตามถนัดครับเพิ่ม effect ตกชายจากกองด้วยก็ดีครับ

วิธีดูดตับคร้าบบบบบ
ขั้นตอน1
ปลดผนึกปอบ กว่าปอบจะมานั้นต้องอาศัยปัจจัยมากมาย ทั้งการเสกแหงม ดูดาวเดือน จั่วไพ่ป็อก ฯลฯ

ต้องใช้เวลาพอตัวครับ ระหว่านั้นจะทำเกมยังไง ? ใช้ตุ๊กตา ไม่ก้ออม ดินครับ หรือจะผสานฟรีสหยุด

ไม้เด็ดครับเอา มังกรTaulenos ยันครับ เอามาตายอยู่เเล้ว (อย่าเพิ่ง งง นะครับ )

ขั้นตอน2
แหวกตรูด แล้วดูดตับ

แหวกตรูดโดย แชนน่อน ฟรีสครับ ดูดตับโดย ฮาเวส โดยมีมังกรTaulenos อยู่ในชาย ดดยดูดตับทางไกลจากทีโอที

ขั้นตอน3

ปรับปรุงปอบครับ คือในระหว่างทดลองเล่นนั้น ปัญหาก็คือ ซีลรองน้อยครับ เอ็มพีในการใช้สกิลเยอะ ตั้ง5แน่ะ 3ก็ไม่ได้เนอะ

เด็คนี้มีเทคนิคเล็กน้อยมากมายน่าค้นหา ลองค้นหาดูครับ หนุกหนานดี
เช่น การใช้อบิลิตี้ของมังกรตัวใหม่ของเรานี้ ยามตีช่างโหดร้าย ยามตายยังโหดกว่า
ด้วยสกิลที่พิฆาตทาลิมืดทาลิแสงหรือสกิลรุนแรงมากมาย ฯลฯ

เเรงบันดาลใจมาจากที่เด็คเย่ซิน ไปสบายเเล้ว จึงนำอุปกรณ์เหล่านั้นมาใช้ซ้ำเพื่อ ความพอเพียงครับ เหอๆ

ด้วยความขอบคุณครับ ช่วยเเนะนำด้วยครับรับคำติชมครับ

ป.ล.เจอกับเด้คเผ่านี่สุดๆไปเลยครับ ไม่กล้าขึ้น ขึ้นมาเจอบันยิบ ลงไปเจอดูดตับ แมลงนี่ใช้ได้เลยครับ โคบอล จำพวกไนท์

มอนการุด้า(ถ้าไม่หมดมือก่อน) ยังไม่ได้ทดลองกะเด็คเฮดแมน เดลิเวอนะครับ เเถวบ้านไม่มีเยย

Ver. จะกินตับ ต้องผ่าน ISO ก่อนนะจ๊ะ
เอาชัวโดยมาสดูม เอาจั่วโดยมาสดูม ร่ายไวโดยขยะตัวน้อยคร้าบบบ

อีกหนึ่งเวอร์ชั่นสำหรับเด็คเพ้อฝันอย่างผม

Taulenos, the Great Dragon *3 ขาประจำเวอร์ชั่นนี้เอาไว้ตายกับตาย
Angel of Harvest *3 คงเดิมไว้ซึ่งระเบิดตรูด ยันได้ล่วยล่ะ
Bratschel, the Angel of Music *4 ไม่มีเค้าเเล้วภารกิจช่างยากลำบาก
Nazae, the Great Oracle *2 จั่ว โม่ เรียง
Bakery Girl *2 คู่หูดูโอ ขาดไปเล่นยากงิ
Mask Doom Therion *2 จั่วเช็คมือ เพราะเราต้องชัวเวลานี้
Devion *4 เอามาร่ายปอบยักษ์ ไว้ทิ้งจั่วจากมาสดูม
Salamandery Doll *4 ตุ๊กตามือ2 เอามาโละทิ้ง
Niltinco, the Baby Dragon *1 น่ารักสุดๆๆ

Angel of war Cry *1 เอามาช่วยเรื่องมิสเล็กน้อยครับ

mys

Osiris *2 ชุบปอบอย่างด่วนคร้าบ

Love and Peace *2 สงบๆครับ บึ้มมันส์เลย

อังเดรร่ำไห้ *2 เอ็มพีใช้เยอะนักนะ +เข้าไป+เข้าไป

วิธีเล่นเหมือนกับข้างบนละครับ

เเต่มีการจั่วที่ดีขึ้น โดยมาสดูมอย่างที่เห็นๆกันครับ ผสมผสานเเบบไฟล้วนๆ ระเบิดเเบบชัวๆแก้ได้ถูกทางครับ

ปัญหาของเราจากเวอร์ชั่นเเรกคือ การร่ายพี่ปอบสุดยักษ์ 4/3 โอ้วก็อด ยากลำบาก มาเวอร์ชั่นนี้ เหลือ2หรือ3ตาม

สถานการณ์ Devionดูเหมือนขยะเเต่นำมาใช้ได้ดีครับ เพราะเมื่อช่วงกลางเกมแล้ว อาจจะมีปอบยักษ์อยู่บนมือซึ่งน่าลำบากใจ

มากครับ จะดิส ก็เวลเยอะ ยังไงๆก็ลำบากครับจึงใช้ ตัวนี้ละครับ ลดค่าร่ายให้เหลือ2ซะเลย จะได้ไม่กระทบรูปเกมมากเกินจำเป็น

ได้รีลิคฟรีจาก เทพธิดาที่รังเกลียดสงคราม(มั้ง) เนื่องจากตอนสู้ๆกันอยู่หรือตอนตั้งเกมต้องจั่วซีลมากมาย อาจจะต้องดิสรีลิคสุด

แสนวิเศษอย่างออโดนัส คูคู กระสือ ฯลฯ จึงนำเทพตัวนี้มาช่วยทำคอมโบเล็กๆน้อยๆครับ

กำลังปรับปรุงอยู่คร้าบบบบบบ 
« Last Edit: October 02, 2008, 04:56:01 PM by ผมโดดได้นะ (อยากดั้งค์เว้ยยย) » Logged

Hypercube
Member

« Reply #1 on: September 28, 2008, 05:46:40 AM »

เข้ามาเพราะชื่อกระทู้ - -"

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #2 on: September 28, 2008, 06:01:00 AM »

ชื่อกระทู้เท่จัง

Member

Email
« Reply #3 on: September 28, 2008, 01:05:08 PM »

นิสัยเค้าคิดเด็คผิดไปหรา

เอาเถอะไม่ชอบกันก็เเล่วเเต่ครับ

ถ้ารกบอร์ดก็ขอโทษครับ

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #4 on: September 28, 2008, 01:27:38 PM »

ชื่อ บอร์ดโดนดีเเฮะ 555 

Fiel
Member

Email
« Reply #5 on: September 28, 2008, 03:12:29 PM »

Salamandery Doll ใส่ได้ 4 ใบแล้วนะ น่าใส่ไปมากกว่าใส่ แรมโบ้ 4 นะ

MN-ME
Member

« Reply #6 on: September 28, 2008, 05:47:06 PM »

แหวกตรูดแล้วดูดตับ

555555+

boodpinggo
Member

Email
« Reply #7 on: September 28, 2008, 10:08:13 PM »

ระวังติดขี้มาด้วย

กระทำผิดกฎข้อที่3(ตักเตือนครั้งที่2)
Member

« Reply #8 on: October 01, 2008, 01:32:45 PM »

เข้ามาเพราะชื่อกระทู้ - -"
555 เข้ามาเพราะเหตุผลเดียวกัน
ชอบวิธีการเล่าตัวเด็คมากครับ ได้ใจๆ
จะรอนิทานเรื่องต่อไปนะครับ

VanilaChoco
Member

Email
« Reply #9 on: October 01, 2008, 01:48:50 PM »

ชอบชื่อกระทู้มากเลย 8)

✖BookMan junior✖
Member

Email
« Reply #10 on: October 01, 2008, 06:10:27 PM »

วะห่าย ขึ้นมาแล้วเจอปอปหยิบ(Bunyip) ลงไปเจอปอปใหญ่(เทพเกี่ยวข้าว) แบบนี้นู๋ขอยืนด้วยซีลใบเดียวแล้วเอาซินน้ำโดดฟรีสแร้วกันคับ  ถ้าแก้ไประวังmpไม่พอบึ้มเน้อ

Member

Email
« Reply #11 on: October 01, 2008, 08:18:51 PM »

จากการเทสเด็คดูเเล้ว ปัญหาหลักคือซีลรองมีน้อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆ

มีหลายครั้งที่ต้องขี่นาซาอีหรือหนมปัง เปลี่ยนแปลงเเล้วนะครับ

ลดแชนน่อนกะมังกรหลักเรา เป็นอย่างละ2และ3ตามลำดับ

อีก2ตัว ขอเพื่มซาลาดอลทั้งหมดคร้าบบบบบบ

เด๋วจะโพสอีกเวอร์ชั่นนึงเคิ้บ สักครู่

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #12 on: October 01, 2008, 08:25:27 PM »

=ชื่อเด็คโดนใจมากมายครับ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #13 on: October 02, 2008, 11:59:40 PM »

บ้านผีปอบ 2008 เข้าโรงวันไหนละเอ้อ

หนังผีวิ่งทั้งเรื่อง Style เดิม ^^   น่าสนุกนะ

tittoday
Member

Email
« Reply #14 on: October 03, 2008, 04:36:57 AM »

เหอๆๆเราก็ขอเีชียร์ไห้ Angel of Harvest มีเด็คอยู่ นะคับ อยากเ่ล่นเหมือนกัน เท่ดี
ถ้าเอาไห้ขึ้นแน่ๆๆไม่ไ้ช้บริการ archangel Gabriel  express กะ นกแก้วน้อย อะคับ ไหนๆๆก็หวังไห้ขึ้นแค่ตัีวเดียวแล้วอะ

Member

Email
« Reply #15 on: October 03, 2008, 10:55:04 PM »

เด๋วมาโพสอีกเวอร์ชั่นนะครับ ใช้ตามที่คุณๆเเนะนำกันมา

ขอบคุณคร้าบบบบบ

Brandisher ★ Cm
Member

« Reply #16 on: October 03, 2008, 11:20:34 PM »

เข้ามาเพราะ...รู้ๆกันอยู่  ^^

Pages: [1]
  Print  

Jump to: