Summoner Master Forum
October 01, 2024, 06:14:22 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเรื่อง ฟรีสเคิส อีกครั้งครับ  (Read 972 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
effectaction
Member

« on: September 28, 2008, 02:50:17 AM »

Seal ที่ติด ฟรีสเคิส แยกร่าง รวมร่าง ได้ตามปกติ  แต่ถ้าสมมุติว่า Seal ที่รวมร่างอยู่ ติดฟรีสเคิส

แล้วเราสั่ง Seal นั้นแยกการรวมร่าง อยากถามว่า Seal ใบรองรวมร่างจะติดฟรีสเคิสไหมครับ หรือติดแค่ Seal หลัก

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: September 28, 2008, 03:00:48 AM »

ติดเฉพาะ seal หลัก ครับ 

VanilaChoco
Member

Email
« Reply #2 on: September 28, 2008, 04:19:15 AM »

แล้วถ้าSealฝั่งผม มีabilityยกเลิกFreeze Curse  แล้วฝ่ายตรงข้ามมีGerald Odilon อยู่ในสนาม ถ้าเขาใช้สกิลใดๆก็ตามทำให้SealผมติดFreeze Curse ช่วงขณะหนึ่ง ซึ่งเค้าจะได้+At 1 แต่ถ้าเค้าจะใช้สกิลของGerald Odilon ที่ว่า "Seal 1 ใบ ที่ติดFreeze Curse กลายเป็นInactive Seal " แบบนี้จะได้ไหมครับ หรือว่ายังอยู่ในช่วงStepติดCurse อยู่ก่อนที่จะยกเลิก

ถ้าในสนามฝ่ายตรงข้ามมีNicolas Odilon,the Wiser อยู่ในสนาม เค้าสามารถสั่งใช้สกิลรักษาFreeze โดยไม่มีเป้าหมายได้ไหม เพื่อที่จะใช้AbilityของMerman Colonel โดดลงมาสั่งFreeze แล้วก็ใช้abilityของมีNicolas Odilon,the Wiser เพื่อให้SealอีกใบติดFreeze         แบบนี้ทำได้ไหมครับ

แล้วพวกสกิลที่ใช้แบบว่า รักษาCurseทุกชนิดให้Seal1ใบ  ทั้งที่ไม่มีSealใบไหนติดCurseเลย (ใช้สกิลให้วืด) เพื่อจุดประสงค์ใดๆก็ตาม แบบนี้ได้ไหมครับ รวมทั้งสกิลต่างๆที่ สั้งให้ใช้สกิลเพื่ออะไรก็ตาม แต่ไม่มีเป้าหมายที่กำหนดได้ พวกสกิลแบบนี้สั่งใช้ได้ไหมครับ

ถ้าผมมีVanishvaraโดยกำหนดให้Sealในสนามฝ่ายตรงข้ามไม่สามารถเปลี่ยนLineได้  ถ้าSealในสนามฝ่ายตรงข้ามติดFreeze Curse จะตรงลงไปอยู่Df Lineไหมครับ

แล้วถ้าThor, the Tunder God  โดนFreeze Curse  จะต้องนำ Thorกลับมาที่At Lineไหมครับ  (มีSealในAt Line ฝ่ายตรงข้าม)

Sealที่ติดCurse ใดๆก็ตามไม่สามารถเป็นSealใบรองร่วมร่างได้ใช่ไหมครับ
« Last Edit: September 28, 2008, 04:24:36 AM by ArcherGoldGoodFriend » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: September 28, 2008, 05:31:20 PM »

ได้ครับ เพราะจะติด curse ก่อนจะยกเลิกไป

ไม่ได้ครับ

ไม่ได้ครับ

ไม่ลงครับ

Thor จะอยู่ df line ครับ

ใช่ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: