Summoner Master Forum
June 26, 2024, 06:04:32 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: Abyss Force from Necromancer  (Read 18189 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Black Magician
Member

Email
« Reply #30 on: March 12, 2009, 08:25:09 PM »

โอย สงสัย Bram + Xerxes + Mephist รวมหัวกันใช้ SKill ป่วนบอร์ดแน่เลยครับ (ฮา......... )

ปล.Deck Necro ก็มีอะไรแปลกๆในกระทู้ได้แฮะ ช่วยกันร่าย No skill หน่อยครับ (ฮา..........)

ปล2. อย่าไปเครียดเลยครับ โลกนี้มีอะไรให้เครียดอีกเยอะ 
จะเอาฮาไปถึงหน๊ายยยยยย ><

เค้ามาด่าเด็คว่าโง่ เราก็ต้องปรับเด็คให้เก่งยิ่งขึ้น ถ้าเค้าด่าว่าโง่ ก็แปลว่าเค้าต้องรู้ว่าเด็คนี้ใส่อะไรถึงจะดี ทำยังไงถึงจะพัฒนา ต้องลองขอคำปรึกษาเค้าแล้วล่ะ ^^

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #31 on: March 12, 2009, 09:01:38 PM »

ผมเห็นคนแจ้งปัญหาของ Dec นี้แล้วครับ ผู้แจ้งคือ ~NICO ROBIN~ ปัญหาคือค่าร่ายสินะครับ เดี๋ยวจะลองหา Step ใหม่ๆดูก็แล้ว แต่ Concept ยังคงเป็น Necro แน่นอน ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

[l3one][l2ider]โบนคุง
Member

Email
« Reply #32 on: March 13, 2009, 12:49:56 PM »

ค่าร่ายและเลเวลครับ หนักมากลดBrem เหลือ2พอ

~Sawada Tsunayoshi~
Member

« Reply #33 on: March 13, 2009, 01:17:14 PM »

โอย สงสัย Bram + Xerxes + Mephist รวมหัวกันใช้ SKill ป่วนบอร์ดแน่เลยครับ (ฮา......... )

ปล.Deck Necro ก็มีอะไรแปลกๆในกระทู้ได้แฮะ ช่วยกันร่าย No skill หน่อยครับ (ฮา..........)

ปล2. อย่าไปเครียดเลยครับ โลกนี้มีอะไรให้เครียดอีกเยอะ 
จะเอาฮาไปถึงหน๊ายยยยยย ><

เค้ามาด่าเด็คว่าโง่ เราก็ต้องปรับเด็คให้เก่งยิ่งขึ้น ถ้าเค้าด่าว่าโง่ ก็แปลว่าเค้าต้องรู้ว่าเด็คนี้ใส่อะไรถึงจะดี ทำยังไงถึงจะพัฒนา ต้องลองขอคำปรึกษาเค้าแล้วล่ะ ^^

แต่ผมว่าเค้ากำลังต้องการเรียกร้องความสนใจนะ

Member

Email
« Reply #34 on: March 13, 2009, 01:32:55 PM »

ค่าร่ายและเลเวลครับ หนักมากลดBrem เหลือ2พอ

ผมว่า Bram คือ KeyCard เลยนะครับ น่าจะใส่เต็มสูบ เพราะเป็นตัวยืนชั้นยอดและเรียกการ์ดระดับสูงเข้ามาในสนามได้ง่ายมาก เช่น Turn แรกร่าย Bram ทิ้ง Mephist ใหญ่ เรียก Bram จากกอง ทิ้ง Fidelma เรียก Panorban แล้วก็จะมีตัวยืนชั้นยอด และตัวเรียกใบรอง แม้ใช้ Mp 4 เท่านั้นครับ และที่สำคัญ เมื่อหนัก Shrine เกินไป ก็ใช้ Panorban วนขึ้นมาด้วย Wicked Gigas เพื่อให้ Ability ทำงาน เรียก Xerxes เล็กขึ้นมือได้ทันที

ปล.สำหรับเกรียน ผมจะทำเป็นแกล้งโง่รู้ไม่ทันก็แล้วกัน ผมพอทราบครับว่าเด็กนั่นยังแฝงอยู่ในบอร์ด และทราบดีว่าเป็นใคร แต่ถ้ายังไม่มาหาเรื่องผมอีกผมก็จะไม่ยุ่งเกี่ยวครับ ผมชอบความสงบมากกว่า อย่างก็มากก็แต่เสียความรู้สึก และเอือมระอาต่อประเทศไทย
« Last Edit: March 14, 2009, 02:20:44 PM by ♪Seven Deadly Sins♪ » Logged

[M]ephis[T]
Member

Email
« Reply #35 on: March 14, 2009, 06:28:47 PM »

ผมว่าอีกสักพัก deck คุณ ก็จะกลายเป็น Deck Mephist ใช้ skill ล้วน ไม่ใช้ skill ขุดแน่ๆเลย

เพราะจากที่สังเกต คุณก็ปลด แม่มดมืด ออกไปแล้ว เดี๋ยวอีกแปปก็คงเอา Behemoth ออก แล้วก็เปน

deck Mephist Skill เหมือน deck ผม อิอิ เออยึกออกอย่างนึงอะครับเรื่อง shrine ลองใส่

red earth fairy ไปเก็บเข้ากองสักตัวก็น่าสนนะครับ

ปล. deck ผม death อย่างเดียว death มันเข้าไปทุกเทิร์น แต่ก็กำลังศึกษา Deck คุณอยู่

เผื่อเอามาปรับของผมมั่ง เพราะบางทีมัน death ไม่เข้าอะ เค้าเอาการ์ดแก้มาจากไหนเยอะแยะไม่รู้

ส่งสัยกั๊กไว้แต่แก้ curse กับหยุด ก็เลยต้องหาวิธีอื่นทำเกมมั่ง

« Last Edit: March 14, 2009, 06:34:45 PM by [M]ephis[T] » Logged

Member

Email
« Reply #36 on: March 14, 2009, 08:33:21 PM »

ผมว่าอีกสักพัก deck คุณ ก็จะกลายเป็น Deck Mephist ใช้ skill ล้วน ไม่ใช้ skill ขุดแน่ๆเลย

เพราะจากที่สังเกต คุณก็ปลด แม่มดมืด ออกไปแล้ว เดี๋ยวอีกแปปก็คงเอา Behemoth ออก แล้วก็เปน

deck Mephist Skill เหมือน deck ผม อิอิ เออยึกออกอย่างนึงอะครับเรื่อง shrine ลองใส่

red earth fairy ไปเก็บเข้ากองสักตัวก็น่าสนนะครับ

ปล. deck ผม death อย่างเดียว death มันเข้าไปทุกเทิร์น แต่ก็กำลังศึกษา Deck คุณอยู่

เผื่อเอามาปรับของผมมั่ง เพราะบางทีมัน death ไม่เข้าอะ เค้าเอาการ์ดแก้มาจากไหนเยอะแยะไม่รู้

ส่งสัยกั๊กไว้แต่แก้ curse กับหยุด ก็เลยต้องหาวิธีอื่นทำเกมมั่ง

ขอบคุณที่เตือนครับ หลังจากปรับ Deck ครั้งก่อนก็ลืมใส่ไปด้วย จึงแก้ Decklist อีกครั้งครับ

ปล.ผมใส่ Doom Deal เพิ่มดีกว่า ไหนๆก็ขุดแล้ว
ปล2. Deck ผมเน้นการเล่นที่ยืดหยุ่นบุกได้ทุกรูปแบบครับ ฉะนั้นไม่ว่าจะตบ หรือ Skill ขอเพียงแค่ Deck นี้เป็นจุดแสดงความเป็นผมก็พอครับ
ปล3.ไม่มีตัวรองสำหรับ Red Earth นะครับ และที่สำคัญผมว่าไม่ควรใส่ครับ จะทำให้ Deck ช้ามากครับ
« Last Edit: March 14, 2009, 09:02:13 PM by ♪Seven Deadly Sins♪ » Logged

Member

Email
« Reply #37 on: March 15, 2009, 01:26:23 AM »

คุณเคยเจอปัญหาเดทไม่เข้าใช่ไหมวันนี้Tv ไดlร็กภูมิใจเสนอ Nightfall Nocturne Fairy ด้วยนวัฒตกรรม อันแสนลํายุค ทำให้เดทยกเลิกไม่ได้ จริงไหมซาล่า (ซาล่า):จริงสิจอร์จเมพขิงๆ หากใส่วันนี้ให้ฟรีเราไม่ให้ ถึงจะใส่วันไหนเราก็ไม่ให้ฟรี 

เอามาจากเดี่ยว6

Member

Email
« Reply #38 on: March 15, 2009, 01:28:30 AM »

คุณเคยเจอปัญหาเดทไม่เข้าใช่ไหมวันนี้Tv ไดlร็กภูมิใจเสนอ Nightfall Nocturne Fairy ด้วยนวัฒตกรรม อันแสนลํายุค ทำให้เดทยกเลิกไม่ได้ จริงไหมซาล่า (ซาล่า):จริงสิจอร์จเมพขิงๆ หากใส่วันนี้ให้ฟรีเราไม่ให้ ถึงจะใส่วันไหนเราก็ไม่ให้ฟรี 

เอามาจากเดี่ยว6

อะไรครับเนี่ย

ปล.ผมเน้นตบ 70% นะครับ Death เป็นของ Option

Member

Email
« Reply #39 on: March 15, 2009, 01:44:48 AM »

เคยเห็นเด็คกลายพันธ์ของท่าArtizz ไหมล่า  กลายพันธ์ไปไกลเลยหุๆ

Member

Email
« Reply #40 on: March 15, 2009, 01:46:55 AM »

ตัวแต่ใจโลเลไปตามกระแสมากเกินไป เมื่ไหร่จะได้ Deck ที่เก่งที่สุดที่เป็น Deck ของตัวเองล่ะครับ

[M]ephis[T]
Member

Email
« Reply #41 on: March 15, 2009, 02:23:26 AM »

อ๋อ Red Earth เอามาให้ Mephist ใช้ก็ได้ครับ เอาไว้ใช้ตอนจะแพ้อะ เก็บเวล 3 4 5 เข้ากองไปเลย

แต่ก็เปลืองที่ไปอีก 1 อะนะ มันมีประโยชน์ก็ตอนที่ Shrine เต็มจริงๆนี่แหละ เพราะกันเราไม่ให้แพ้ได้

หรืออาจแพ้อยู่ดีถ้าเก็บไม่ทัน 

Member

Email
« Reply #42 on: March 15, 2009, 01:59:00 PM »

อ๋อ Red Earth เอามาให้ Mephist ใช้ก็ได้ครับ เอาไว้ใช้ตอนจะแพ้อะ เก็บเวล 3 4 5 เข้ากองไปเลย

แต่ก็เปลืองที่ไปอีก 1 อะนะ มันมีประโยชน์ก็ตอนที่ Shrine เต็มจริงๆนี่แหละ เพราะกันเราไม่ให้แพ้ได้

หรืออาจแพ้อยู่ดีถ้าเก็บไม่ทัน 

เออใช่...........ลืมไป Mephist ใช้ Skill จาก Shrine ได้ 

ปล.ช่วงนี้มัวแต่ปรับ Deck โน้น Deck นี้ มึนๆไปบ้าง ตามประสาคนมีหลาย Deck

I'm Bloodseeker
Member

« Reply #43 on: March 15, 2009, 04:11:29 PM »

Abyss Force from Your Dad ass

Topic โง่ๆ ของ ควาย โง่ๆ

เมิงมาหาว่ากรุ เป็นเด็กใหม่หรอ วะ กรุ เล่น ซัม มา 5 ปีละอีกอย่าง

ID ที่กรุ Login มากรุก็ สร้างขึ้นมาเล่นๆ สนุกสนาน เอาไว้ด่า ควาย อย่าง เมิง งัย

55555555555 เสิก มาส่ง message โง่ๆ มาด่ากรุ กรุต้องอุส่า ไปหา ล่าม มาแปล

ภาษาควาย ที่เมิงพิมมานะเนี่ย ทุกคนครับ ไอ Seven ควาย เนี่ย มัน แปนแค่กาก อย่าสนมาก

มันโง่อย่างควาย 55555 กากุ๊ส 55555 แล้ว ก็ฝากไว้อย่างกุอยากเล่าให้ฟังว่า

ย่ากุอายุ ยืนมากเพราะ ไร รุไม๊ ย่ากรุไม่เสือกเรื่อง ชาวบ้านอะ 5555 อยากลบ กุก็ลบปาย

ไม่สน ๆ ๆ ๆ ๆ มี อีก 9 ID 5555

มี9  id แต่ถ้าโดนล็อค ip เครื่องก้อจบครับ 

ถ้าเล่นร้านเกมหละครับ -*-
ก็ล็อคที่ร้านไปมันก็ลอยไปด่าคนอื่นต่อได้อยู่ดี นะ หะๆๆ

อ่าลืม คิดไปครับ

ผมเล่นบ้าน อ่านะ

paradoxfever
Member

« Reply #44 on: April 13, 2009, 07:51:21 PM »

ลองเอามาโมเล่นกับ Nazae + bakery เจ๋งเหมือนกันนะครับ ^^

ผมเล่น คู่ Xerxes เหมือนมันจะเข้ากันนะ แต่ก้ยังไม่เข้ากันเท่าไร

แ่ต่ all เนียนดี

Black Magician
Member

Email
« Reply #45 on: April 13, 2009, 10:07:07 PM »

ขุดมาทำไมครับ

paradoxfever
Member

« Reply #46 on: April 14, 2009, 05:01:48 AM »

เพราะใจรักจึงขุดครับ 

Green day
Member

« Reply #47 on: April 14, 2009, 10:26:36 PM »

เพราะใจรักจึงขุดครับ 

ไม่ไช่ เหตุผลเลยนะครับ มันจะทำให้กระทู้ เด๊ก ที่คนอื่นตั้ง ลงไปข้างล่างแทนอ่ะดิ  - -*

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: