Summoner Master Forum
October 01, 2024, 01:39:06 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: SMO Close Beta is Now !!!  (Read 5533 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Nihil
Administrator
Member

Email
« on: September 25, 2008, 09:31:51 PM »

ในที่สุด SMO ก็เปิดการทดสอบแบบ Close Beta แล้ว !!!
หลังจากผ่านการทดสอบช่วง Alpha มา 3 ครั้ง ทางทีมงานก็พร้อมที่จะให้บริการ เปิดการทดสอบแบบ Close Beta ให้เพื่อนๆ มาร่วมทดสอบกัน

ซึ่งเมื่อเป็น Close Beta แล้ว ก็เป็นที่แน่นอนว่าต้อง มีการปรับปรุง เปลี่ยนแปลง เพิ่มเข้ามาอย่างแน่นอน การเปลี่ยนแปลงปรับปรุงทั้งหมดของ Close Beta ต่อจาก Alpha 3 ที่เพื่อนๆ จะได้พบเห็นนี้สามารถสรุปได้ดังนี้

Close Beta 1

ส่วนการปรับปรุงแก้ไขทั่วไป
-   แก้ไขปัญหาเสียง effect ไม่ยอมหายบางช่วง
-   แก้ไขปัญหาเสียง วิ้งๆๆ ไม่ยอมหาย
-   แก้ไขปัญหา scroll bar ตรง Chat หาย
-   แก้ไขการโจมตี All แล้วค้างในบางกรณี
-   แก้ไขปัญหาผล effect ตกค้าง
-   แก้ไขปัญหาขึ้นหลังการ์ดไม่ยอมหาย
-   แก้ไขปัญหาเมื่อโจมตี All แล้วมีการ์ดตกค้างอยู่ในสนาม
-   แก้ไขปัญหาการ์ดค้าง ไม่ยอมหายไป
-   แก้ไขปัญหาจากการทิ้งการ์ดในตาแรก
-   แก้ไขรายละเอียดย่อยแต่ละใบตามความสามารถของการ์ดที่ผิดพลาด

ส่วนการปรับเปลี่ยน

-   ปรับระยะเวลาการแสดงผล effect แต่ละช่วง
-   ใส่ชื่อแต่ละ Channel ตามสถานที่ในโลก SMN
-   เพิ่มระบบค้นหาในหน้า Lobby
-   เปลี่ยนรูปแบบการเลือกใช้ ใหม่ ให้สะดวกขึ้นและไม่บดบัง effect
-   เพิ่มจำนวนข้อความที่พิมพ์ได้ในส่วน Chat เป็น 2 เท่า
-   ปรับคำอธิบายบางส่วนของการเล่น
-   ปรับ Option ใหม่ เพิ่มส่วนให้กำหนดเกี่ยวกับการจับเวลา
-   เพิ่มคำอธิบายตอนเลือกพรีคอนแต่ละธาตุ

Features ที่ปรับเปลี่ยน หรือ เพิ่มเติมเข้ามา

-   ระบบ Ranking Play
เป็นหมวดที่เล่นเพื่อทำการสะสมคะแนนจัดอันดับ โดยมีค่าตอบแทนจากการเล่นเป็น point สำหรับใช้เปิดซองได้

วิธีใช้เล่นแบบ Ranking Play

1.    ผู้เล่นกดปุ่มเพื่อเข้าเล่นระบบ Ranking Play
2.    ระบบจะหาคู่แข่งที่เหมาะสมในระดับเดียวกันให้แบบสุ่ม แล้วจึงให้ทั้งคู่แข่งขันกัน
3.    หลังจบเกม ผู้เล่นจะได้รับคะแนนอันดับ (Rating) และ Point ที่ใช้ในการเปิดซอง (ระบบแจก Point จะมีในช่วง CBT เท่านั้น และจะทำการรีเซ็ทในอนาคต)
4.    ผู้เล่นจะสามารถดูสถิติการเล่นของตนเองได้

Point ที่แจก

-       ผู้เล่นที่ชนะ จะได้รับ 500 Point
-       ผู้เล่นที่แพ้ จะได้รับ 100 Point

-   ระบบ Bazaar
ระบบตลาดกลางที่ทำให้ผู้เล่นสามารถแลกเปลี่ยนการ์ดระหว่างผู้เล่นด้วยกันได้ โดยการนำการ์ดที่เราไม่ต้องการใช้งานหรือต้องการแลกเปลี่ยนเข้าไปในตลาดกลาง และทำการแลกเปลี่ยนกับผู้เล่นที่ต้องการตามเงื่อนไขที่ระบุเอาไว้

ส่วน Bazaar แสดงผลให้เหมือนกับการเปิดแฟ้มการ์ดตามร้าน ทำให้รู้สึกมีอารมณ์ร่วมมากยิ่งขึ้น
นอกจากนี้ ยังมีส่วน search ที่ใช้เพื่อค้นหาการ์ดที่ต้องการได้อย่างทันที

-   ระบบ Shop
สำหรับซื้อการ์ดจากระบบ เหมือนที่เคยมีมาแล้วใน Alpha 3 หากแต่มีการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงให้ดีขึ้น โดยที่ผู้เล่นสามารถใช้ point ที่ได้จากการแข่งแบบ Ranking Play มาแลกซื้อ Booster เพื่อเปิดเอาการ์ดได้

ทั้ง 3 ส่วนนี้คือ feature ใหม่ๆ ที่เพื่อนๆ จะได้เห็นกันในช่วง Close Beta นี้อย่างแน่นอน
แต่ ณ ช่วงแรกของการทดสอบ Close Beta นี้ ยังไม่มีการใส่ feature ทั้ง 3 ลงไปแต่อย่างใด
ซึ่ง feature เหล่านี้จะทำการเพิ่มขึ้นภายหลังในระหว่างการทดสอบช่วง Close Beta นี้
ซึ่งจะเป็นวันเวลาใดนั้น ทางทีมงานจะมีการแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่งครับ

ขอให้ทุกท่านมีความสุขตลอดการทดสอบ Close Beta นี้นะครับ
« Last Edit: September 25, 2008, 09:35:29 PM by Nihil » Logged

เซนต์ แมกนัส
Member

« Reply #1 on: September 27, 2008, 03:05:04 AM »

น่าจะลงลิงค์เวบออนไลน์เสมอนะ

sos
Member

Email
« Reply #2 on: September 27, 2008, 03:09:16 AM »

ผมว่า bug เยอะกว่าอัล3อีกคับคุณ"มด nihil"(ในsmo board เค้าเรียกกันงี้)

Picture
Member

Email
« Reply #3 on: September 27, 2008, 03:22:14 AM »

ก็ลดลงเยอะแล้วนะ

Acolyte
Guest
« Reply #4 on: September 27, 2008, 11:16:37 AM »

จริงผมว่านะ น่าจะมีระบบ ทำโทษอะไรซักอย่างกับพวกใกล้แพ้แล้วออกเกมส์

S_A_Y
Member

Email
« Reply #5 on: September 27, 2008, 01:33:42 PM »

โอกาสเล่นให้จบจริงๆ ในเกมๆ นึงมีน้อยจริงๆ -_-"

โอปอ
Member

Email
« Reply #6 on: September 27, 2008, 02:27:30 PM »

โอกาสเล่นให้จบจริงๆ ในเกมๆ นึงมีน้อยจริงๆ -_-"

ใช่ๆ
แต่ก็เคยเล่นจบมาแล้วนะ

ในออนไลน์ไม่มีการจำความสามารถค้างไว้เวลาเป็นใบรองหรอ

เช่น at+1 1turn ไว้เป็นใบรอง
ปรากฏว่า ออกมา at+1  นั้น หายไปอะ

Nihil
Member

Email
« Reply #7 on: September 27, 2008, 02:55:31 PM »

ใช่ๆ
แต่ก็เคยเล่นจบมาแล้วนะ

ในออนไลน์ไม่มีการจำความสามารถค้างไว้เวลาเป็นใบรองหรอ

เช่น at+1 1turn ไว้เป็นใบรอง
ปรากฏว่า ออกมา at+1  นั้น หายไปอะ

ยังไม่ได้ใส่จ้า เผอิญมีอย่างอื่นเร่งกว่า

ส่วนบทลงโทษจะมีในอนาคตสำหรับคนชอบจะแพ้ออกครับ 

MarvinSank
Member

Email
« Reply #8 on: September 27, 2008, 03:06:41 PM »

มีบัคนะคับ

มีตัวธาตุไฟตัวนึงชื่อไรจำไม่ได้
มันบอกว่าเมื่อตีสามารถแซค แล้วซีลที่มีสปีดมากกว่าแยกร่าง

ผมเคยใช้ พบว่าไม่แยกร่างครับ แต่อีกฝ่ายแอทลดแล้วเหมือนกับผมตีขึ้นมือไม่ได้
เพราะเหมือนกับมันบอกว่ายังมีซีลอยู่อ่ะ แต่มันไม่มีอ่ะครับ -*-

Brandisher ★ Cm
Member

« Reply #9 on: September 27, 2008, 03:44:22 PM »

ผมเข้าไปไม่ได้อ่ะ...
มันไม่ยอมขึ้นปุ่มเข้าเกมเลยไม่ได้เล่นอีกเลย
สมัครมาหลายชื่อเเระเขาไม่ได้ซะที

><  เศร้า

St.God
Member

« Reply #10 on: September 27, 2008, 07:45:25 PM »

เล่นลำบากมากมาย

การ์ดก็ไม่มีให้เปลี่ยน

- -*

stormtrooper
Member

« Reply #11 on: September 27, 2008, 09:37:35 PM »

มีบัคนะคับ

มีตัวธาตุไฟตัวนึงชื่อไรจำไม่ได้
มันบอกว่าเมื่อตีสามารถแซค แล้วซีลที่มีสปีดมากกว่าแยกร่าง

ผมเคยใช้ พบว่าไม่แยกร่างครับ แต่อีกฝ่ายแอทลดแล้วเหมือนกับผมตีขึ้นมือไม่ได้
เพราะเหมือนกับมันบอกว่ายังมีซีลอยู่อ่ะ แต่มันไม่มีอ่ะครับ -*-
มันแยกแล้วคับ
แต่มีบัคที่ซีลรองหายถ้าแยกat line

Zenonymn
Member

« Reply #12 on: September 27, 2008, 11:00:37 PM »

เล่นในคอมแล้วย้อนไม่ได้

>.<

ลงใบนึงคิดน๊าน นาน

Kenny
Member

Email
« Reply #13 on: September 27, 2008, 11:01:34 PM »

เหอๆหวังว่าคงเล่นไม่สะดุดนะคราวนี้

ohm13
Member

Email
« Reply #14 on: September 27, 2008, 11:57:37 PM »

เล่นในคอมแล้วย้อนไม่ได้

>.<

ลงใบนึงคิดน๊าน นาน
ผมว่าดีนะ ฝึกไว้ เวลาแข่งก็จะได้ไม่ติดการขอย้อนมา

•StarwarS•
Member

« Reply #15 on: September 27, 2008, 11:59:54 PM »

เล่นกันจนมึน

Nihil
Member

Email
« Reply #16 on: September 28, 2008, 01:12:16 AM »

เรื่องหลุด ตัด สะดุด ไม่มีแล้วแน่ 
แต่โครงสร้างที่ใช้ต่างจากของเดิมเลยอาจมี bug หน่อยนะครับ

มีปัญหาแจ้งเชิญที่ forum ได้เลยนะครับ 

http://forum.summoner.in.th/index.php

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #17 on: September 29, 2008, 07:07:33 PM »

เศร้า  ::010::ตอนเเรกล็อกอิน ได้ตอนหลังล็อกเเล้วบอกpassword ผิด เซ็งสมัครใหม่ก้บอกมีคนใช้ไปหมดเเล้ว - - ทุกชื่อเยย

boy
Member

Email
« Reply #18 on: September 29, 2008, 08:26:10 PM »

............เล่นไม่ได้ครับ............ 

EyeShield12
Member

« Reply #19 on: September 30, 2008, 01:31:30 AM »

ผมลองเล่นๆดู Bug Mp ที่มีมาตั้งแต่ผมเล่น Alpha 1 ยังมีอยู่เลยง่ะ -*-

กับ Bug Step อะคับ ตามนี้เลย >>

ในสนามผมมีตัวติด Freeze 1ตัว ฝ่ายตรงข้ามใช้ตัวไหนไม่รู้จำชื่อไม่ไำด้ ที่ถ้ามีSeal ติด Freeze [ S ] At+1 Df-1 อะ
มันตีตัวที่อยู่ใน At Line ผมมา ซึ่งมี At เท่ากัน พอมันตีมา ผมใช้ Holy Prayer รักษาFreeze ให้ Seal ที่ติด Freeze ของผม
สรุปว่า ตัวผมต้องชนะใช่มะคับ เพราะ At ผมมากกว่าเขา 1 .. และสรุปตัวผมตาย ในขณะที่ในเกม มันแสดงผลว่า Seal ฝ่ายตรงข้ามนั้น At น้อยกว่าผม 1 อะ งงมากๆเลย -*-

ปล.2 เพื่อนผม เปิด 3 ซอง ได้เฮใหญ่ 2 ซองรวด อีกซองได้ Andre <<<<< มันเทพหรือว่าบัคครับเนี่ย (แต่ว่ามันเล่นเด็คไฟอะนะ จะใส่เฮใหญ่ไปทำเขืออะไร -*- )
« Last Edit: September 30, 2008, 01:47:40 AM by EyeShield12 » Logged

Nihil
Member

Email
« Reply #20 on: September 30, 2008, 01:59:16 AM »

มี Bug หลายตัว ที่รอการแก้ขก่อน เพราะหลายจุดต้องแก้ส่วนที่ทำให้เกมไม่สามารถเล่นตอ่ได้ก่อนครับ

☺☻♥♦♣♠•◘○◙♂♀♪♫☼►◄↕‼&taeZZa;
Member

« Reply #21 on: September 30, 2008, 10:00:26 PM »

ผมเล่นนี้แมลงเยอะมากเลย

ohm13
Member

Email
« Reply #22 on: September 30, 2008, 11:18:07 PM »

SMOนี่ ท่าทางนิยมเล่นเด็คแมลงกันนะครับเนี่ย เจอบ่อยมากเลย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: