Summoner Master Forum
October 01, 2024, 04:28:29 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามหลายเรื่องครับผม  (Read 2129 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
XA14
Member

« on: September 25, 2008, 08:34:48 PM »

1.สมมติว่า Ken Hayate ได้รับ At +1 Turn มาแล้ว 10 ครั้ง
แล้วโดน Lazal Assault Force โจมตีสั่งสลับค่าพลัง At ของ Ken จะเป็น 7 หรือ 17 ?

2.Seal ที่ยกเลิก Ability โดนโจมตี Seal รองได้หรือเปล่า ?

3.เมื่อโดนตี Seal รอง Ability ของ Seal รอง ไม่ส่งผลใช่หรือเปล่า ?

4.สั่ง Fairy Paladin โจมตี ถูก Ishan หรือ She, the Snake หยุดได้หรือเปล่า ?

5.Black Wiser สั่งตัด Mp ตอนที่ฝ่ายตรงข้ามยังไม่สั่งการอะไรเลยได้ไหม ?
แบบ บอกผ่านปุ๊บ สั่งตัดเลย เพราะถ้าเขาสั่งโจมตีแล้วจะตัดไม่ทัน - -"

ขอบคุณครับ ^/\^

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: September 25, 2008, 11:05:46 PM »

1. 7

2. โดนโจมตีได้ครับ

3. ไม่ทำงานครับ

4. หยุดได้ครับ

5. ไม่ได้ครับ เพราะผู้เล่นฝ่ายป้องกันไม่มี step ให้สั่งการ แต่สามารถใช้ใน step ก่อนเ้ข้า main step ได้ครับ

XA14
Member

« Reply #2 on: September 25, 2008, 11:28:03 PM »

ขอบคุณคร๊าบบบบ ถามต่อนะครับ ^^

1.ถ้าแปะ Cadmus ให้ N[Unicorn] แล้ว ใช้ Andromache ตี แล้วเลือก N[Unicorn] ใบนั้น
จะเกิดผลอย่างไรครับ ? แบบ ต้องมูฟหรือเปล่า แล้ว At + หรือเปล่า ?

2.Leraje, Skull Mask Stalker เมื่อเข้ามาในสนาม สามารถทำลาย Mystic Card ได้หรือเปล่า ?

3.พวกการ์ดเร่ง Curse ได้อย่าง Kuku Clock, Tertius Tuba, Dark Law
สมมติว่าตีไป แล้วโดน Stone หรือ Freeze จะสามารถเร่งให้หายได้เลย หรือต้องรอติดCurseก่อนแล้วตีไม่ได้ ?

4.Change the World ย้าย Ps ในช่วง Step ได้หรือเปล่า ?
ผมเข้าใจว่า ใน Step Mystic Cardยังติดไม่สำเร็จ ไม่สามารถย้ายได้อ่าครับ

5.Fidelis et Verax โดน It's No Joke ย้ายได้หรือเปล่า ?

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: September 26, 2008, 01:47:52 AM »

1. มูฟ แล้วไม่ได้รับผล +At ครับ

2. ได้ครับ

3. ต้องรอติด curse ก่อน แล้วจึงเร่งจากสภาพที่ติด curse ครับ
ถ้าเร่งทันก่อนการโจมตี ก็จะยังโจมตีต่อได้ครับ

4. ถ้าหมายถึงความสามารถล่าง ที่ย้าย Mystic [PS] ต้องให้แปะสำเร็จก่อนครับ

5. ได้ครับ

XA14
Member

« Reply #4 on: September 26, 2008, 03:06:19 AM »

1. มูฟ แล้วไม่ได้รับผล +At ครับ

แปะ Cadmus ที่ N[Unicorn] นะครับ ผมเริ่มงงแระ - -"

ถ้าคำตอบเหมือนเดิม ก็ขอโทษที่ทักท้วงครับ -/\-

แล้วก็ขอถามต่อด้วย ๆ ^^"

1.Regina, the Little Prince ถ้าฝ่ายตรงข้ามเลื่อนลง Df Line 3 ตัว นี่ At + 3 Mp -3 รึเปล่าครับ ?
และถ้าใช้ Regina D4K กระตุกขึ้นมา 3 ตัว At +3 รึเปล่าครับ ?

2.Dimminuialion Rider ที่ Growth แล้ว เมื่อเป็นใบรองจะ At+1 Sp+2 อยู่รึเปล่า ?

3.ถ้ามี Ninja ที่มี Ability Vanish อยู่ใบเดียวในสนาม จะสั่งการใด ๆ ที่ทำให้เป็น Inactive ไม่ได้หรอครับ ? เพื่อนมันบอกอ่ะ

4.ให้ A เป็น Griffin Chivalry สภาพไม่ได้รวมร่าง
ให้ B เป็น Griffin Chivalry รวมร่างกับ N[Griffin] อยู่ ทั้ง 2 ตัวเป็นฝ่ายเรา

ถ้า A โจมตีแล้วเลือกมูฟ B จะเกิดอะไรขึ้น ?

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #5 on: September 26, 2008, 01:24:51 PM »

ขออภัยอ่านผิดไปหน่อย ถ้าติดที่ตัว Unicorn ก็โดน remove อยู่ดีและได้ + พลังตามปกติครับ

1.  ครับ

2. ยังไม่หายครับ

3. ไม่ได้จ้า

4. B ก็หายไป และ + พลังให้ A ครับ

XA14
Member

« Reply #6 on: September 26, 2008, 09:18:38 PM »

ขอบคุณคร๊าบบบ ขอถามอย่างต่อเนื่อง

1.ถ้ามี Effect เมื่อต่อสู้ แล้วทำให้การ์ดมีการเปลี่ยน Zone จะมี Step หรอครับ ? มีคนบอกมาอ่ะ
เช่น Deliverband Gunner

2.ฝ่ายตรงข้ามโจมตีมา เราแปะ Thunder Bolt เขาเผา แล้วเราจะใช้ Niranda Oracle เอา Thunder Bolt มาแปะใหม่ ได้ไหมครับ?
ถามอีกแง่คือ Thunder Bolt ที่โดนเผาน่ะ มันตก Shrine ให้เราขุดได้หรือยัง ใน Step นี้อ่ะ

3.ฝ่ายตรงข้ามใช้ Final Elvish Defender แล้วเราร่าย Seal ใบใหม่มา ก็ยังสั่งการไม่ได้ใช่ไหมครับ ?

4.นอกเรื่องนิดนึง Summoner Theory II หาซื้อได้ที่ไหนแถวๆพญาไทย สยาม MBK ได้บ้างครับ ?

ขอบคุณมากครับ ^O^

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: September 26, 2008, 10:51:16 PM »

1. ใช่ครับ

2. ได้ครับ
เราสามารถร่าย Niranda Oracle ใน step ถัดมา หลังจากที่ Thunder Bolt ตก shrine แล้ว เช่น step ของการโจมตีครับ

3. ยังสั่งการไม่ได้ครับ

4. ใน MBK มีร้าน Heaven Light ชั้น 7 ครับ

XA14
Member

« Reply #8 on: September 27, 2008, 12:16:32 AM »

ขอบคุณมากๆครับ คงจะหยุดถามแต่เพียงเท่านี้

^/\^

Pages: [1]
  Print  

Jump to: