Summoner Master Forum
October 01, 2024, 12:31:17 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck Mephist How To Die ~* สุสานเจ้าอาวาสเมฟิส  (Read 2993 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
T ๐ X i C * ~
Member

Email
« on: September 23, 2008, 02:34:40 PM »

Mephist,The Mythical Necromancer *3 เจ้าอาวาส ขุดศพมาปู้ยี้ปู้ยำ

Mephist,The Necromancer     *3  เณร มาโต

Benshee * 2     ศพเด็กหญิง เห่าหอน *-* บรื๋ออออ

Delirious Nightmare * 2  ศพม้า ชอบตด ตดใส่พวกวิ่งช้า ตายคาที่ *-* บรื๋ออออ

Assasin Doll * 2 ขุดหลุม แล้ว... ฝังซะ

Merderous Doll * 2 เหมือนกัน

Behemoth * 1  สัตว์เลี้ยงน่ารัก ^w^ เจ้าอาวาสเลี้ยงให้กระทืบใครก้ด้ายย... กระทืบศพลงหลุมซะ

Chemosh *1 สัปเหร่อ ขอแค่ Evil เราก้จาจับลงหลุมแถมสมนาคุณกับการ์ดXใบ

Cordelia *1 ผีเด็ก รัก(ลาก)ตุ๊กตา

Panorban *1 ชอบผีเด็ก -*-

แฟรี่ เดทเคิร์ส *1 เป่าขลุ่ย ซะ ยกเลิกไม่ได้

Forest Charm Fairy *2 จาน ....

Fidelma *3 ไอ้ฟัก ไห้ท่านเมฟิสขี่ -*-

aquarat *1 ก้นะ สุสานก้ต้องมีหนู เพื่อความสกปรก

Valencia *1 เทวดาอารักขา สุสาน เพื่อความเหนียว

Mystic Card

Love N Peace  รักกันนะ ขอปาดก่อนนะ 55+

Crying Angel Grave สุสานนนน

etc. เน้นป้อด อย่างรุนแรง

How to play...

1.ได้อะไรก้วางนะ ปล่อยมันตายไปๆๆๆๆๆๆ แล้วสุสานเต็ม แพ้ 55+ ....

บ้าป้ะ -*-   ก้วางๆไปเราไม่ได้ใช้นะ รอเจ้าอาวาสมานะ ได้A doll M doll ก้ปาดไปเรื่อยๆนะ

2.ป๋าขึ้น ก้ หาอะไรมารองก่อน ไม่มีก้ 2 เรียก fidelmaนะ เดทเคิสไปๆๆ ยื้อเกมไปด้วยเลิฟแอนพีซนะ แล้วก้ปาดต่อนะ

3.ม้าก้านกล้วย ก้เอามาช่วยตีนะ ตายก้ ป๋าชุบมาได้นะ ซื่อสัตย์จริงๆ

4.อยากได้อะไร.... หนู จัดให้นะ

5.Chemosh รุสึกช่วยได้เยอะเลยนะ

Weak Point ..

ตั้งช้าไปหน่อยนะ

เคิร์สนะ

พวกบ้าพลังนะ

ถ้าป๋า ไม่ขึ้น - -

Enddddd    ติชม พลีสสสส

ExodiA
Member

Email
« Reply #1 on: September 23, 2008, 05:20:48 PM »

พวกที่เอามาเพื่อใช้ Skill ใน Shrine จริงๆ ใส่อย่างละ 1 ใบก็พอนะครับ แต่วาเลนเซียเนี่ย ใส่ไปเลยเต็มๆ

อาจจะแถมใส่ Belial ก็ได้นะ

ksolomon
Member

Email
« Reply #2 on: December 10, 2008, 04:51:19 AM »

พวก benshee , delirious nightmare ใส่ทะมายอ่า  mephist ใช้สกิลของสองตัวนี้มะได้หนิครับ  ผมเพิ่งไปอ่านอีกกระทู้ว่า

ถ้าseal ในshrine มานบอกว่าต้องรวม(ธาตุ ซีลที่ชื่อ...)แล้ว เมฟิสใช้มะได้อ่ะ  ได้แค่พวก ass doll ไรแบบนี้

รึเปล่าครับ?

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #3 on: December 10, 2008, 05:08:03 AM »

พวกที่จะให้ Mephist ใช้สกิล อย่างละ 1 ก็พอ

อย่างเช่น benshee , delirious nightmare, succubus bevy

ตามจริง a doll หรือ m doll ไม่ต้องก็ได้ หาตัวสกิลอื่นๆมาดีกว่า

พวก benshee , delirious nightmare ใส่ทะมายอ่า  mephist ใช้สกิลของสองตัวนี้มะได้หนิครับ  ผมเพิ่งไปอ่านอีกกระทู้ว่า

ถ้าseal ในshrine มานบอกว่าต้องรวม(ธาตุ ซีลที่ชื่อ...)แล้ว เมฟิสใช้มะได้อ่ะ  ได้แค่พวก ass doll ไรแบบนี้

ไม่ต้องรวมร่างตามนั้นครับ ใช้ได้เมื่อ เมฟิส รวมร่างครับ

ksolomon
Member

Email
« Reply #4 on: December 10, 2008, 05:14:03 AM »

พวกที่จะให้ Mephist ใช้สกิล อย่างละ 1 ก็พอ

อย่างเช่น benshee , delirious nightmare, succubus bevy

ตามจริง a doll หรือ m doll ไม่ต้องก็ได้ หาตัวสกิลอื่นๆมาดีกว่า

ไม่ต้องรวมร่างตามนั้นครับ ใช้ได้เมื่อ เมฟิส รวมร่างครับ

คือผมก็เล่น deck Necro อ่า แต่ในกระทู้นี้
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=45963.msg525026#msg525026
เค้าว่าไว้อ่า  ก็เรย งงๆ อ่าครับ  ไม่รุว่ายังไง  ยังไงช่วยตอบด้วยครับ

ขอบคุณครับผม

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #5 on: December 10, 2008, 05:17:30 AM »

มันน่าจะใช้ได้เมือ เมฟิส รวมร่างนะครับ

เวลาถามใน Book Of Caller น่าจะถามให้ชัดเจน

ระบุไปเล่นว่าตัวไหนครับ
« Last Edit: December 10, 2008, 05:24:32 AM by CarlitoZ [V2] » Logged

ksolomon
Member

Email
« Reply #6 on: December 10, 2008, 05:23:21 AM »

ขอบคุณครับ  แสดงว่าก็ใช้สกิลได้ไม่มีปัญหากะพวกนี้  แต่ถ้าเป็น Hyo Nagayaku ล่ะครับ  จายังใ้ช้ได้สะดวกอยู่รึเปล่า?

แต่ยังไงก็ยังงง ที่ท่าน Nihil ตอบไว้อยู่ดีอ่า  ว่า

Ramio* ask :1.2 เมื่อ ... มี (ธาตุ ,ชื่อ หรือเผ่าพันธุ์ของซีล) เป็นซีลใบรองรวมร่าง
Nihil      Ans :1.2 ไม่ได้ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

Tenya
Member

Email
« Reply #7 on: December 10, 2008, 12:22:53 PM »

ผมก็เล่นเมฟิสท์อยู่
พวกเบนชีม้ากับแฟรี่ชาร์มใส่1พอครับ

แต่ผมเอาพวกสายตุ๊กตาออกไปเล่นXerxesแทน
แล้วใช้SuperbiaแทนBehemothแต่บางทีก็อยากลองเปลี่ยนๆอยู่ มันเท่ห์ดี :D

Dean
Member

« Reply #8 on: December 10, 2008, 06:49:15 PM »

ในกระทู้นั้น ผมท้วงคำตอบของ Nihil ไปแล้ว และมีการแก้ไขคำตอบที่ถูกต้องเรียบร้อยแล้วครับ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #9 on: December 10, 2008, 07:03:07 PM »

ถ้าเมฟี่ไม่ขึ้นนี่ตั้งยากพอควรนะครับ  = =

ถึงเราจะเน้นถม Shrine แหลกลานก็เถอะ

เพิม Chemosh ไป Sacrifice จั่วกับนักเวทย์หญิงไปด้วยนาจะดีแฮะ > <

Fidelma 1-2 ก็พอแล้ว   

ksolomon
Member

Email
« Reply #10 on: December 10, 2008, 10:14:19 PM »

ในกระทู้นั้น ผมท้วงคำตอบของ Nihil ไปแล้ว และมีการแก้ไขคำตอบที่ถูกต้องเรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณมากคร้าบ clear แร้วๆ อิอิ

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #11 on: December 10, 2008, 10:37:09 PM »

ถ้าอย่างนั้น อีกคำถามที่ผมไม่ได้ถามไว้ก็คงทำได้ซินะ

แนะนำว่า ควรเลือกซักแนวนะคับ ตุ๊กตาใส่ไป 2 พอคับ ใส่วาเลนเซียแทน ถ้าเล่นแนวสกิลในชายน์

~o[ZardizzeR]o~
Member

Email
« Reply #12 on: December 10, 2008, 10:55:40 PM »

แบบนี้เจอเด็คยกเลิก Curse หรือ skill ก็แย่สิ
เพิ่ม Vicious Crawler กับ Bealial ดูดีไม๊

ไม่ก็ลองแบบนี้ 
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=45389.0

Pages: [1]
  Print  

Jump to: