Summoner Master Forum
June 26, 2024, 07:00:39 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 [3] 4  All
  Print  
Author Topic: เด็ค Machine ที่สมบูรณ์ที่สุดเท่าที่ผมจัดได้  (Read 41428 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #60 on: October 07, 2008, 10:17:06 PM »

โอว phantom collector มีเฮเด๋วที่ HL จามีคนมาเอาหลังการ์ดมันไปมั้ยเนี่ย 55+

[M]ephis[T]
Member

Email
« Reply #61 on: October 08, 2008, 01:11:07 AM »

มี saladoll มันจะไปแพ้ death curse ยังไงล่ะเนี้ย - -

เจอเด็ค curse ก็เอา dark steel หวดจังๆ แล้วเอา sala doll ไปปอดซักตัวสองตัวข้างหลังแค่นี้ก็กันได้แล้ว

ถ้าลองเล่นจะรู้ว่าเด็คนี้ยิ่งตายมันยิ่งเก่ง

มี sala doll แล้วมันเกียวไรอะครับ เราก็อย่า death มันดิ death Phantom มันเรย

แถม Mystic หยุดก็ไม่ค่อยมี รอดยาก

ปล. ลืมบอกไป มันเป็นการ death จาก deck Mephist นะครับ ไม่ใช่ A/M Doll จะได้เอา sala doll มากัน -*-
« Last Edit: October 08, 2008, 01:13:50 AM by [M]ephis[T] » Logged

0-ABC-0
Member

« Reply #62 on: October 08, 2008, 01:27:37 AM »

ผมคิดว่า มิสติกการ์ด อาจจะแก้ได้ทันนะ  เพราะว่าใส่แต่ใบคุณภาพร่าย 2 มาทั้งนั้น(แถมกบจั่วเร็วด้วย)  ส่วนใบที่ร่ายมากกว่า 2 ไม่แรงจริงเค้าไม่ใส่  อีกอย่างแฟนท่อมปล่อยตายไปสักตัวก็ได้ครับ

ที่จะโดนจริง ๆ คือ เอม ดอลล์ ปาด แล้วโดน ออคคูล เฮอมิส ย้ายกลับ

[M]ephis[T]
Member

Email
« Reply #63 on: October 08, 2008, 01:50:58 AM »

อยากจัดมั่ง น่าหนุกดีแฮะ แต่ไม่รู้ว่าเราจะเล่นเป็นป่าวนี่สิ 

Green day
Member

« Reply #64 on: October 08, 2008, 02:00:07 AM »

มี saladoll มันจะไปแพ้ death curse ยังไงล่ะเนี้ย - -

เจอเด็ค curse ก็เอา dark steel หวดจังๆ แล้วเอา sala doll ไปปอดซักตัวสองตัวข้างหลังแค่นี้ก็กันได้แล้ว

ถ้าลองเล่นจะรู้ว่าเด็คนี้ยิ่งตายมันยิ่งเก่ง

มี sala doll แล้วมันเกียวไรอะครับ เราก็อย่า death มันดิ death Phantom มันเรย

แถม Mystic หยุดก็ไม่ค่อยมี รอดยาก

ปล. ลืมบอกไป มันเป็นการ death จาก deck Mephist นะครับ ไม่ใช่ A/M Doll จะได้เอา sala doll มากัน -*-

ตั้งเร็วมากครับ ถ้าจิงๆจะเอา mephist at แค่ 12 มาตั้ง ละก้ ไม่รอดแน่ครับ..

Real_MAN
Member

Email
« Reply #65 on: October 08, 2008, 02:50:19 AM »

แหม สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น ถ้าคิดว่า Mephist จะสู้เด็คนี้ได้ก็ลองจัดมาเล่นดูสิครับ
แต่สำหรับอารยธรรมเด็คมืดที่ต้องอาศัย Xerxes-Chemosh เท่านั้นในการจั่ว
ผมว่าสู้เด็คนี้ได้ยากนะ ความเร็ว + ความแน่นมันผิดกัน

[M]ephis[T]
Member

Email
« Reply #66 on: October 08, 2008, 02:52:57 AM »

อยากเล่นมั่งหงะ สอนที
« Last Edit: October 08, 2008, 03:48:47 AM by [M]ephis[T] » Logged

Green day
Member

« Reply #67 on: October 08, 2008, 02:55:36 AM »

แหม สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น ถ้าคิดว่า Mephist จะสู้เด็คนี้ได้ก็ลองจัดมาเล่นดูสิครับ
แต่สำหรับอารยธรรมเด็คมืดที่ต้องอาศัย Xerxes-Chemosh เท่านั้นในการจั่ว
ผมว่าสู้เด็คนี้ได้ยากนะ ความเร็ว + ความแน่นมันผิดกัน

ช่ายอ่ะ เดคนี้เร็วมาก mephist จั่วช้าครับ ถ้าat แค่นี้ละก้ ผมว่า ไม่รอดจิงๆครับ

เดคนี้มัน จั่วเร็ว + แค่นี้คอม ตีไปเล่นๆก้ได้มั้ง 55+

[M]ephis[T]
Member

Email
« Reply #68 on: October 08, 2008, 03:12:04 AM »

สอนวิธีเล่น หน่อยครับ อยากจัดมาเล่นมั่ง

เล่น deck เดิมน่าเบื่ออะ เอามาวนเล่น อิอิ

Real_MAN
Member

Email
« Reply #69 on: October 08, 2008, 04:38:34 AM »

สอนวิธีเล่น หน่อยครับ อยากจัดมาเล่นมั่ง

เล่น deck เดิมน่าเบื่ออะ เอามาวนเล่น อิอิ

^ ผมก็เขียนวิธีเล่นไว้ละเอียดพอสมควรละ ถ้าอยากเล่นเด็คนี้ก็ลองจัดตามดูก่อน แล้วเอาไปลองเล่นดูครับ
   เล่นไปเรื่อย ๆ เดี๋ยวก็เล่นเป็นเองแหล่ะ แล้วหลังจากนั้นจะเปลี่ยนอะไรนิด ๆ หน่อย ๆ ตามใจชอบก็ได้

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #70 on: October 08, 2008, 04:48:37 AM »

เก่งครับ เด็คนี้

ยิ่งไปตีมัน มันยิ่งเก่ง ไม่ตีมัน มันก้อเก่งอยู่ดี   T    T   

FactOrFiction
Member

« Reply #71 on: October 08, 2008, 09:38:14 PM »

เพิ่มเติมstep ให้ละกันนะคับ
ช่วงกลางเกมส์/ต้นเกมส์ โดยมากจะไม่ค่อยระวังKarakuri Gamaru กันสักเท่าไหร่
มีโอกาสที่ฝั่งตรงข้ามจะดิสthuder bolt มาก รวมถึง การโม่ตาของฝั่งตรงข้าม
ถ้าคุณทำได้ก็ลองสำรวจ bastet/กระสือ/thuder boltดีๆ พอปลายเกมส์เดคนี้แข็งแกร่งมาก
ให้allเลยก็ได้(ผมทำนะตอนที่ยืมพี่แมนมาเล่น) เห็นbas ออก1 กระสือ 1 thunder bolt 1
ก็allแล้ว กบตายเดี๋ยวเราหาใหม่(จะperfect มากถ้าคุณทำได้ เพราะkata มันอาจจะไม่ขึ้นได้
ไม่งั้นก็ทำให้คุณจบได้เร็วขึ้นแหละ)

ปล.ผมโดนยำมาตั้งแต่version TRแล้ว

Zenonymn
Member

« Reply #72 on: October 08, 2008, 10:24:18 PM »

โดน Shiriel ตีจะไหวมั้ยนี่

ยกเลิก Abi Phantom Collector ดัน Lv.2

สงสัยต้องทำใจ

รึปล่าว???

???

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #73 on: October 08, 2008, 10:55:00 PM »

ยกเลิก Abi Phantom Collector ดัน Lv.2

รึปล่าว???

???

Dark Steel ทริปเปิ้ล คอม Atk 14 ชีรีเอล กล้าตีหรอครับ ? ภายใต้ Mp เท่ากัน 

Zenonymn
Member

« Reply #74 on: October 08, 2008, 11:00:58 PM »

รึปล่าว???

???

Dark Steel ทริปเปิ้ล คอม Atk 14 ชีรีเอล กล้าตีหรอครับ ? ภายใต้ Mp เท่ากัน 

ข้อเสียเยอะเหมือนกันนะครับ

คุณก็ใช้มิสปั้ม At + เค้าไม่ได้ 

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #75 on: October 08, 2008, 11:09:57 PM »

กบมันจั่วโกง
Seal ส่วนใหญ่ก็เอามาตายได้สบาย ๆ

Green day
Member

« Reply #76 on: October 08, 2008, 11:12:37 PM »

กบมันจั่วโกง
Seal ส่วนใหญ่ก็เอามาตายได้สบาย ๆ

ก้ นะครับ

Omicron-O   sac   sala doll จั่ว 2 ใบ

[PooI]
Member

Email
« Reply #77 on: October 09, 2008, 12:31:09 AM »

ง่ายๆ ครับโคตรๆโหด เล็ง แต่แพนท่อมพอตัวอื่นให้มันยื่ลอยหน้าลอยตาไป

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #78 on: October 09, 2008, 12:46:29 AM »

พัพเพ็ตเราว่า ควายแล้ว อันนี้ มาดูอีกทีควายมากกว่าเดิมอีก

ทำไมมันโหดจัง

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #79 on: October 09, 2008, 01:01:25 AM »

ถามนิดนึงครับ

นอกจากสั่งกามารุAllแล้ว มีวิธีสู้ชิริเอลไหมครับ (เพราะคิดว่าถ้าเกิดเขาไม่ตีขึ้นมา จะแพ้เพราะมิสติคหมดกองซะก่อน)

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #80 on: October 09, 2008, 01:05:30 AM »

ท้ายเกม mdoll ยืดอกพกถุง

ปาดตูดไห้แหกเลย

kohkae
Member

Email
« Reply #81 on: October 09, 2008, 02:02:09 AM »

ถามนิดนึงครับ

นอกจากสั่งกามารุAllแล้ว มีวิธีสู้ชิริเอลไหมครับ (เพราะคิดว่าถ้าเกิดเขาไม่ตีขึ้นมา จะแพ้เพราะมิสติคหมดกองซะก่อน)

ก็เอา Dark Steel Guardian คอมลี่ดอตบมันเลยคับกลัวทำไมตายก็ชั่งมัน

~MerShanDisE~
Member

« Reply #82 on: October 09, 2008, 02:16:15 AM »

น่าจะเป็นเด็คที่มีผู้เข้ามาดูมากสุดแห่งปี *0*

Real_MAN
Member

Email
« Reply #83 on: October 09, 2008, 02:25:58 AM »

จะกลัวอะไร Shiriel ครับ มัน All เราไม่ตาย ถ้าจะตีมาสด ๆ จ่าย 4 ตี ผมว่าสิ้นคิดมากครับ
ปั๊มตัวเองไม่ได้แล้วจะทำไมครับ เอา Yin แปะมัน หรือไม่ก็ใช้ Ordonus-Gideon สลาย ability มันซะก็จบเห่แล้ว

แล้วถ้าถามว่าเราจะฆ่ามันยังไง ก็ง่าย ๆ ครับ รอ Mp มากกว่าแล้วตีมันสด ๆ ไปเลย
แต่โดยปกติแล้วก็ไม่ต้องไปยุ่งอะไรกับมันก็ได้ ฆ่าตัวอื่นก็พอ แล้วดูว่ามันกล้าจ่าย 4 ตบเรากลับรึเปล่า

ยังไงตั้งไปเรื่อย ๆ ก็ได้เปรียบอยู่แล้วครับ เพราะเด็คเร็วกว่ามาก พวก divine มันมักจะจั่วช้าและทำเกมไม่ค่อยเป็น
นอกเสียจากว่าจะเป็น divine แนว ๆ ที่ผมจะจัดไปแข่ง GO อ่ะนะ อันนั้น Machine ไม่น่าจะสู้ได้

quiksilver
Member

« Reply #84 on: October 09, 2008, 02:35:02 AM »

ไม่เอาเด็ค divine มาเเจกอีกเด็คเลยหละครับ  จัดเเมชชีนได้ขนาดนี้ divineจะขนาดไหน - -

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #85 on: October 09, 2008, 02:36:44 AM »

จะกลัวอะไร Shiriel ครับ มัน All เราไม่ตาย ถ้าจะตีมาสด ๆ จ่าย 4 ตี ผมว่าสิ้นคิดมากครับ
ปั๊มตัวเองไม่ได้แล้วจะทำไมครับ เอา Yin แปะมัน หรือไม่ก็ใช้ Ordonus-Gideon สลาย ability มันซะก็จบเห่แล้ว

แล้วถ้าถามว่าเราจะฆ่ามันยังไง ก็ง่าย ๆ ครับ รอ Mp มากกว่าแล้วตีมันสด ๆ ไปเลย
แต่โดยปกติแล้วก็ไม่ต้องไปยุ่งอะไรกับมันก็ได้ ฆ่าตัวอื่นก็พอ แล้วดูว่ามันกล้าจ่าย 4 ตบเรากลับรึเปล่า

ยังไงตั้งไปเรื่อย ๆ ก็ได้เปรียบอยู่แล้วครับ เพราะเด็คเร็วกว่ามาก พวก divine มันมักจะจั่วช้าและทำเกมไม่ค่อยเป็น
นอกเสียจากว่าจะเป็น divine แนว ๆ ที่ผมจะจัดไปแข่ง GO อ่ะนะ อันนั้น Machine ไม่น่าจะสู้ได้

ตอนแข่งรายสัปดาห์ครั้งนึง พี่แมนก็เคน โดน ชิริเอล ผมเอาพิณ โดด ฟาด ไชรน์เต็มไม่ใช่หรอครับ 

Real_MAN
Member

Email
« Reply #86 on: October 09, 2008, 02:46:53 AM »

ตอนแข่งรายสัปดาห์ครั้งนึง พี่แมนก็เคน โดน ชิริเอล ผมเอาพิณ โดด ฟาด ไชรน์เต็มไม่ใช่หรอครับ 

^ คุ้น ๆ ว่าสุดท้ายแกแพ้นะ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #87 on: October 09, 2008, 02:51:23 AM »

^ คุ้น ๆ ว่าสุดท้ายแกแพ้นะ

เริ่มสเตปเกรียนกันซะและ555555555+
รักกันๆๆ

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #88 on: October 09, 2008, 04:23:11 AM »

ตอนแรกก็คิดว่าชิริเอลจะยื้อเนาะ (เห็นมิสติคน้อยๆ อังเดรเสียใจหมดเมื่อไหร่ก็ไม่ต้องตีผ่านอย่างเดียว)

แต่ตาหนูไม่ได้เห็นภาพเองคงพูดอะไรไม่ได้

kohkae
Member

Email
« Reply #89 on: October 09, 2008, 03:20:54 PM »

ขอถามนิดทำไมใบยิงถึงไม่ได้ใส่

Holy Prayer อ่ะ

Pages: 1 2 [3] 4  All
  Print  

Jump to: