Summoner Master Forum
October 02, 2024, 11:34:17 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: คำถามเล็กๆน้อยๆครับ (-_^)  (Read 2228 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
boodpinggo
Member

Email
« on: September 19, 2008, 04:30:22 AM »

1. plane shiffer ถ้าไม่มี place ในกองการ์ดแล้วจะสามารถโดดลงไชน์เฉยๆได้ไหมครับ
2. ซินแสงถ้าใช้สกิโดยจ่าย 0 ใส่ raisa ที่ sp 0 ขณะต่อสู้กับ seal ฝ่ายเราที่ sp 5 ซึ่งทั้งคู่มี at 7 เท่ากัน แล้วฝ่ายไหนจะเป็นฝ่ายชนะครับ
3. ถ้าเราร่าย Katapusis แล้วฝ่ายตรงข้ามร่ายอินควิส(ขออภัยจำชื่อแบบภาษาอังกฤษไม่ได้)แล้วเราจะสามารถให้ wavy grass fairy ใช้สกิลจากบนมือให้ katapusis ยกเลิก อินควิสได้หรือไม่
4. นอกเรื่องเล็กน้อยครับไม่เกี่ยวกับการ์ด ถ้าจัดจ์ปกติซึ่งไม่ใช่ Magna แพ้ในการสลิงกิ้งจะเสียอะไรหรือไม่ครับ พอดีเด็กที่ร้านเขาอยากรู้กันซึ่งผมก็ไม่รู้   

ขอบคุณในทุกๆคำตอบครับผม (^/\^)

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: September 19, 2008, 03:08:46 PM »

1. ไม่ได้ครับ

2. raisa ชนะ

3. ได้ครับ

4. ? เสียของรางวัลให้คนชนะไง

boodpinggo
Member

Email
« Reply #2 on: September 19, 2008, 03:37:58 PM »

1. ไม่ได้ครับ

2. raisa ชนะ

3. ได้ครับ

4. ? เสียของรางวัลให้คนชนะไง
คือซินแสงชี้แล้วผลหมดลงทันทีใช่ไหมเลยไม่เกี่ยวตอนวัดพลังก่อนลงไชน์
แป่วเสียของรางวัล     อานะ

boodpinggo
Member

Email
« Reply #3 on: September 20, 2008, 11:31:34 PM »

ถามต่อครับ
5. Mandy สามารถโดดมาหยุด Virtestates ได้หรือไม่ครับ(สกิล 2 จังหวะ)
6. Nerrisa, the Ice Wind Witch ability บอกว่า skill ค่าร่าย 0 ใช้ไมได้แล้วถ้า Black Wiser สกิลค่าร่าย 2 แล้วมีมาวินน้ำ 2 ใบค่าใช้สกิล -2 จะสามารถใช้สกิลได้หรือไม่ครับ (กรณีที่ฝ่ายตรงข้ามมี Nerrisa แล้วฝ่ายเรา มี Black Wiser กับมาวินน้ำ 2 ใบ)

มังกร
Moderator
Member

« Reply #4 on: September 21, 2008, 03:51:44 AM »

5. ได้ครับ

6. ใช้ skill ไม่ได้ครับ

boodpinggo
Member

Email
« Reply #5 on: September 22, 2008, 01:49:56 AM »

ถามต่ออีกครับ
7. Belia สามารถใช้สกิลเก็บ Valencia ใน Shine เข้ากองการ์ดได้หรือไม่

มังกร
Moderator
Member

« Reply #6 on: September 22, 2008, 04:40:36 AM »

ไม่ได้

boodpinggo
Member

Email
« Reply #7 on: September 24, 2008, 12:25:10 AM »

ถามต่ออีกนะครับ
8. มาวินไฟ ability ใน Growth Box ถ้าเลือกให้ตัวเองจากนั้นสั่งโจมตีพอโจมตีสำเร็จจะสามารถโจมตีได้อีกครั้งใช่ไหมครับแล้วต้องจ่าย mp ค่าโจมตีอีกครั้งด้วยหรือไม่ พอดีงง text มันนิดหน่อย
9. Rawega, the Goddess of Sagacity skillของมันทำให้ fire โจมตีได้อีกครั้ง ขอถามว่าจะต้องเสีย mp ค่าโจมตีอีกครั้งด้วยหรือไม่
10. Jabali, the Weapon Trader สกิลแรกที่ทำให้ relic ป้องกันการถูกทำลาย ถ้า seal ที่ relic นั้นแปะอยู่ cancle mystic การ์ด relic นั้นจะต้องตก shine ใช่ไหมครับ
11. Zechariah Marvin, the Mythicanl Magus ability ของมันที่นำ Mystic การ์ดชุด 4nagas เข้ามาในสนามเมื่อเข้า subturn โจมตีของเราฝ่ายตรงข้ามจะมี step ให้ใช้การ์ดเผามันหรือไม่ครับ
12. Zechariah Marvin, the Mythicanl Magus  ability ใน Growth Box ที่บอกว่า n<Marvin> ที่ไม่ได้ชื่อ  Zechariah Marvin, the Mythicanl Magus  และมีธาตุเดียวกับ seal เงื่อนไขในการ Growth ของ  Zechariah Marvin, the Mythicanl Magus  at +1 df +1 และอยู่ในสภาพ Growth ขอถามว่าถ้าเราทำการ Regeneration จาก seal ธาตุไฟ n<Marvin> ธาตุไฟที่ไมได้ชื่อ  Zechariah Marvin, the Mythicanl Magus ทุกใบในสนาม จะ at+1 df +1 และอยู่ในสภาพ Growth หรือไม่ครับ

ขอบคุณในทุกๆคำตอบครับถามรอบนี้ยาวไปซักนิดต้องขออภัยและขอรบกวนพี่ๆ rule team ด้วยครับ 

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #8 on: September 24, 2008, 02:06:11 AM »

8. ต้องจ่ายครับ

9. ต้องจ่ายครับ

10. ต้องถุกนำลง shrine ครับ เพราะไม่ใช่การถุกทำลาย

11. ไม่มี และต่อให้มีแต่ก็ไม่สามารถใช้อะไรแทรกใน นั้นได้ครับ

12. ใช่ครับ

boodpinggo
Member

Email
« Reply #9 on: September 29, 2008, 04:17:01 AM »

ถามต่อครับ
12. dancer ที่มี ability dancing เข้ามาสนามจากมือแล้วสามารถ dancing ได้เลยหรือไม่ครับ
13. การใช้ skill ของ mystic card มี ให้ร่ายแทรกไหมครับ
14. การย้ายไลน์ มี ให้แทรกไหมครับ การ dancing มี ให้แทรกหรือไม่ครับ
« Last Edit: September 29, 2008, 04:45:09 AM by boodpinggo » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #10 on: September 29, 2008, 01:21:20 PM »

12. ไม่ได้ครับ นอกจากจะเข้ามาในสนามโดยยังไม่มีการระบุ line คือ เข้ามาโดยผลที่ว่านำ Dancer นั้นเข้ามาที่ at line / df line จะสามารถกำหนด line ได้อยู่ จึง dance ได้เลย

13. มีครับ

14. การกำหนด line ใหม่ มีครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: