Summoner Master Forum
October 08, 2024, 03:23:48 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: +++ The Assumption +++  (Read 4675 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
the St. of Amara
Member

Email
« on: September 17, 2008, 11:55:50 PM »

หัวข้อกระทู้ออกจะสื่อสักเล็กน้อยว่า เอ๊ะ ! เป็น Deck Loop the Assumption of Alana
ที่เค้าล่ำรือกันหรือเปล่า?  เปล่าครับ
แต่เป็นชื่อ ท่าโจมตี Triple Combination ของ ........

Alana ,the Mythical Saint

Mp 4/2          Divine Mage           Lv.3
Water        At 9        Df 10         Sp 4

+ [ Water ]            Holy Tempest          At 11 Mp 2
+ [ Water ] [ Light ]         The Assumption           At 9 ( All) Mp 5

Shade of [ Light ]

[ S ] ยกเลิก Ability ของ Mage ใบอื่น 

เมื่อ [ S ] เข้ามาในสนาม เราสามารถร่าย N [ Holy ] และ/หรือ N [ St. ] 1 ใบ
จากกองการ์ดเราที่มี Mp ค่าร่ายไม่เกิน 2 โดยไม่ต้องจ่าย Mp ค่าร่าย

Skill : นำ Leraja ,the Torment of War 1 ใบในสนามออกจากเกมส์ ( Mp 2)

Seal 1 ใบในสนามสูญเสีย Ability 1 Turn เมื่อมี N [ Andre ] ในสนาม
      ( Mp 2 )

Seal 1 ใบในสนามไม่สามารถโจมตีได้ 1 Turn เมื่อมี N [ Ishan ] ในสนาม
          ( Mp 3)

ภาพสวยมากครับ งามไม่ผิดภาพศิลปะของทางคริสต์โดยเฉพาะผู้มีการ์ดสังเกตุตรงมือดีๆ
จะเห็นความเหมือนในภาพสีน้ำมัน(มั้ง?) ในสมัยโบราณครับ

พี่ปอวาดครับ 

* เพิ่มเติมจากอันเก่า อาจจะลด - เพิ่มตามความเหมาะสม  = ใช้สีเหลืองครับ

Seal 26 ใบ

Alana ,the Mythical Saint              3          ยืนร่ายผ้าคลุมได้ ภาพสวยอลังการครับ
Princess Alana                              2          ภาคองค์หญิงครับ All ถูกพอๆกัน ยกเลิก Curse ด้วย
Holy ,the Guardian Angel of Alana        4   ชัดเจนครับ ยกเลิก Skill ฝ่ายตรงข้าม 0 ตบ
Holy ,the Altar Boy                       1           ใส่มาไว้กันพวก Loop บางชนิดครับ หาได้ง่ายขึ้นแม้ใบเดียว
Fish of Pisces                               3            ไม่เคยเห็นใครเอามาเป็นใบหลัก น่าสงสาร ^^
Mermage of Aquarius                   4            All ได้เหมือนกันครับ ทีนี้ว่ายก Freeze สบาย
Br.Gregory ,the Little Deacon       4            ไม่ใช่หน้าที่หาผ้าคลุมแล้วครับ อย่างอื่นก็ได้
Amara ,the Angel of Cups             2           Alana ทุกแห่งต้องใส่ครับ มาพร้อมกับผ้าคลุม
Archangel Seatiel                          2           เดี๋ยวก็รู้ครับ ของเราเยอะอยู่แล้ว
Clarence ,the White Wiser           1            บ้าหอบฟางก็งี้แหละครับ Relic จะได้ไม่ขาดแคลน

Mystic Card แนะนำ

St.Alana's Veil                   พระธาตุอันศักดิ์สิทธิ์ของนักบุญอลาน่า หาได้ง่ายๆ ทั้งร่ายทั้งเรียก
Cristalarme ,the Sword of Andre           N [ Andre ] ครับ At+3 ด้วย
Espermier ,the Magical Rapier               - Mp + At , Df , Sp สบายครับ
Magnacuspere ,the Wand og Gregory         ป้องกันมิสและยกเคิร์สซับป้องกันครับ
Acqus ,the Sword of Ice             At+2 , Df +2 , Mp -1 สบายครับ จ่าย 5 ออลเป็นพื้นอยู่แล้ว

Quartus Phialam                All แรง All ดับ All กับสายน้ำและเปลวเพลิง 3 Subturn
Archangel Spear                 Seatiel ได้รับผลเต็มที่ครับ ทั้งตบขุด หาง่ายๆแปะ Alana Lv.3 ได้
Holy Providence                  หาได้ง่ายๆอีกแล้ว Alana Lv.3 เรียกได้ครับ
Holy Blessing                      Gaia คล้ายๆกัน แต่เผอิญอันนี้ Gaia N [ Holy ] ครับ ^^
Transmigrate Pennent        หาของครับ ขุดจาก Shrine สบายอุรา ~~
Twelvw Star Crown             อย่าไปแย่งเค้าก่อนครับ ถ้าเขาอทินนาทานเราเมื่อไหร่ค่อยใช้

Combo Corner 

1. Alana ,the Mythical Saint หาผ้าคลุมแปะได้
                                            หา Holy Providence ได้
                                            หา N [ Holy ] ได้ทั้ง 2 ใบนะเออ แต่เอาเข้ามาได้ใบเดียว

2.Cristalarme เป็น N [ Andre ] ครับ ดังนั้น ไม่ต้องใส่ Andre จริงมาก็ได้
   Alana ,the Mythical Saint ก็ใช้ Skill แรงๆได้เหมือนกัน

3.Holy ,the Guardian Angel of Alana รวมร่างกับ Br.Gregory ,the Little Deacon
   ใช้ Mermage of Aquarius ยก Freeze หาของได้เรื่อยๆ

4. ทุกครั้งที่หาผ้าคลุมอลาน่า โปรดอย่าลืมเรียก Amara ออกมาจากกอง ^^

5. Relic เราเยอะมากครับ ถ้าไม่ใช่ Angel of Soprano Remove Ps ที่ไม่ใช่ 0 Turn  ไม่ต้องกลัวครับ
    ให้ตายเค้าก็เก็บไม่หมด ยกเว้นแต่จะเจอพวก Saxon หรือ Twelve Star Crown

ทีนี้ว่าผมเล่นดูแล้วอยากจะลด Archangel Seatiel ออกไปเลย แต่อย่างไรดี ^^
ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าจะทำอย่างไร ใส่นักเวทย์หญิงแทนดีมั้ย

หาก Alana นี้เป็น Deck ที่ใช้ต้นทุนสูงมากครับ โดยเฉพาะ Holy ที่ค่อนข้างแพง
 กับ Br. ที่ตอนนี้ขาดแคลนกันถ้วนหน้า ขนาดจัดไม่ Foil ปาไปต้องเท่าไหร่แล้วครับ - -

อย่างไรก็ดี ติชมด้วยนะครับ ^^                           
« Last Edit: September 20, 2008, 11:25:03 PM by SaintofAmara » Logged

MN-ME
Member

« Reply #1 on: September 18, 2008, 12:27:35 AM »

โอ้ววววว

The Return of The Alana ชัดๆ

ชอบตรงที่ว่า ใ้ช้ดาบแองเดร แทนน่ะครับ ^^

~`..Laurence..`~
Member

Email
« Reply #2 on: September 18, 2008, 12:29:18 AM »

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่คิดจะเล่นองค์หญิงองค์นี้ครับ
เนืองจากของก็ต่อจากแม่ชีอยู่แล้ว วิธีเล่นก็คล้ายๆกัน
แต่มีอย่างหนึ่งที่เวลาเล่นผมเจอ คือ..

ดาบอังเดรไม่ค่อยได้อยู่กับเราอ่ะครับ
เกรงว่าองค์หญิงองค์งามยังไม่ทันได้ใช้สกิล ดาบก็คงลงShineไปแล้วอ่ะครับ

ปล.ยกฟรีส หาของแปะ หนุกหนานมากครับ เอาของได้เรื่อยๆเลย^^
ปล.2 อยากจัดให้อยู่กับอังเดรจังเลยครับ ราชองครักษ์เราตามเนื้อเรื่องน่าเศร้าใจ~

Real_MAN
Member

Email
« Reply #3 on: September 18, 2008, 12:39:37 AM »

Alana บอกว่าร่าย n <Holy> หรือ <Saint> ไม่ใช่หรอ
แล้วจะหาผ้าคลุมได้ไง ผ้าคลุมมัน n <St.> ไม่ใช่ <Saint>

ไอ้นี่มันร้าย
Member

« Reply #4 on: September 18, 2008, 12:43:24 AM »

<St.> เป็นคำเรียกย่อๆของคำว่า <Saint> ครับ -_-"

Member

Email
« Reply #5 on: September 18, 2008, 12:48:06 AM »

Alana บอกว่าร่าย n <Holy> หรือ <Saint> ไม่ใช่หรอ
แล้วจะหาผ้าคลุมได้ไง ผ้าคลุมมัน n <St.> ไม่ใช่ <Saint>

St. ครับ

ถึงจะเป็นชื่อเรียกย่อๆแต่ก็คงมีความต่างกันอยู่แหละครับ แก้แล้วนะครับ ขอบคุณครับที่เตือน     

ohm13
Member

Email
« Reply #6 on: September 18, 2008, 06:45:37 PM »

เห็นชื่อ นึกว่าเด็ค OTK The Assumption of alana + valencia 

ผมว่าปลาเยอะไปนะ เด็คนี้ประหยัดMpอยู่แล้ว ลดปลา ใส่ตัวจั่วเพิ่มน่าจะworkกว่า
Mermage of Aquarius 4ใบ หนักไปหน่อยมั้ยครับ ลดหน่อยน่าจะดี

ปล3 น่าลองหาที่ใส่Ishan ดู ตัวneo prophet ก็พอเล่นได้นะ เอามาโดดกันอบิลิตี้ฝ่ายเขา พวกที่+พลังเมื่อต่อสู้ทั้งหลาย (เสต็บลุงทอมเมื่อหลายปีมาแล้ว)
« Last Edit: September 18, 2008, 06:52:11 PM by ohm13 » Logged

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #7 on: September 18, 2008, 08:51:06 PM »

ลองไม่เล่นแนวฟรีสดูสิน้องสุ

ใส่ Ishan The Prophet สักสอง-สามใบ

ยืนยิงได้เช่นกัน

เพราะเมจเยอะมากเลยในเด๊ค

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #8 on: September 18, 2008, 10:44:28 PM »

อนึ่ง

คนที่แปะผ้าคลุมอลาน่าสามารถก๊อบสกิลอลาน่ามาใช้ได้ด้วยน่ะเออ!!!

Fiel
Member

Email
« Reply #9 on: September 18, 2008, 10:52:33 PM »

อนึ่ง

คนที่แปะผ้าคลุมอลาน่าสามารถก๊อบสกิลอลาน่ามาใช้ได้ด้วยน่ะเออ!!!

ส่วนมากคนลืม

เกรเด็กงานนี้มีโชว์เทพ ยินลบอบิบ้างละ

ไอ้นี่มันร้าย
Member

« Reply #10 on: September 18, 2008, 10:53:46 PM »

Mp 4/2          Divine Mage           Lv.3
Water        At 9        Df 10         Sp 4

+ [ Water ]            Holy Tempest          At 11 Mp 2
+ [ Water ] [ Light ]         The Assumption           At 9 ( All) Mp 5

[ S ] ยกเลิก Ability ของ Mage

เมื่อ [ S ] เข้ามาในสนาม เราสามารถร่าย N [ Holy ] และ/หรือ N [ St. ] 1 ใบ
จากกองการ์ดเราที่มี Mp ค่าร่ายไม่เกิน 2 โดยไม่ต้องจ่าย Mp ค่าร่าย

Skill : นำ Leraja ,the Torment of War 1 ใบในสนามออกจากเกมส์ ( Mp 2)

Seal 1 ใบในสนามสูญเสีย Ability 1 Turn เมื่อมี N [ Andre ] ในสนาม (Int)
          ( Mp 2 )

Seal 1 ใบในสนามไม่สามารถโจมตีได้ 1 Turn เมื่อมี N [ Ishan ] ในสนาม
          ( Mp 3)

อลาน่ามันก้เป็น Mage เพราะฉะนั้นมันเลยยกเลิกอบิลของตัวเองด้วยไช่ป่ะคับ ^^

งุงิ  
« Last Edit: September 18, 2008, 10:58:14 PM by ไอ้นี่มันร้าย » Logged

Fiel
Member

Email
« Reply #11 on: September 18, 2008, 11:10:46 PM »

[ S ] ยกเลิก Ability ของ Mage

Seal 1 ใบในสนามสูญเสีย Ability 1 Turn เมื่อมี N [ Andre ] ในสนาม (Int)
          ( Mp 2 )

( Mp 3)

อลาน่ามันก้เป็น Mage เพราะฉะนั้นมันเลยยกเลิกอบิลของตัวเองด้วยไช่ป่ะคับ ^^

งุงิ  

แก้เท๊กซ์แล้วครับ

Member

Email
« Reply #12 on: September 18, 2008, 11:11:32 PM »

แก้ Text แล้วครับพึ่งเห็น

วันนี้ลองไปเล่นมาแล้ว พึ่งรู้ตัวเก่งด้านมือเน่าจริงๆ

Amara ขึ้น 2 ใบ 2 ตา

Alana หลักขึ้นไม่กี่ตา Br. มักขึ้นพร้อม Holy  ,the Guardian Angel ...

ตอนนี้กำลังหา Transmigrate กับ Archangel Spear + Mystic Card Revelation มากๆอยู่ครับ ^^

ลองเล่นแล้วมันรู้สึกแปลกๆ Mermage of Aquarius ไม่ค่อยได้โดดเพราะ Mandy

เบื่อครับ ต้องมานั่ง โดดล่อเป้า Mandy ก่อนผ่าน ...  

^^ ใครมีคำแนะนำบอกเพิ่มนะครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #13 on: September 18, 2008, 11:51:50 PM »

อนึ่ง

เออ แฮะ มี Sin แสงแตกตัวเต็มไปหมด 

:::: AD12ENaL!Ne ::::
Member

Email
« Reply #14 on: September 19, 2008, 09:59:28 PM »

แก้ Text แล้วครับพึ่งเห็น

วันนี้ลองไปเล่นมาแล้ว พึ่งรู้ตัวเก่งด้านมือเน่าจริงๆ

Amara ขึ้น 2 ใบ 2 ตา

Alana หลักขึ้นไม่กี่ตา Br. มักขึ้นพร้อม Holy  ,the Guardian Angel ...

ตอนนี้กำลังหา Transmigrate กับ Archangel Spear + Mystic Card Revelation มากๆอยู่ครับ ^^

ลองเล่นแล้วมันรู้สึกแปลกๆ Mermage of Aquarius ไม่ค่อยได้โดดเพราะ Mandy

เบื่อครับ ต้องมานั่ง โดดล่อเป้า Mandy ก่อนผ่าน ...  

^^ ใครมีคำแนะนำบอกเพิ่มนะครับ

ดินย่อมดูดซับน้ำ มันเป็นวงเวียนแห่งธรรมชาติ

อลาน่า+ดีบีก็เก่งไปอีกแบบนะเออ ไม่ลองจัดดูหละ แค่แพงกว่า 555+

ถ้าเน่ามือเจงๆก็ต้องลดมิสติกขยะๆออกไปซะ ตัวอย่างเช่น Archangel Spear ไม่มีมิคาเอลหอกนี้ก็ไม่ค่อยมีประโยชน์  การจั่วทุกครั้งต้องมีประสิทธิภาพ คิดดูว่าถ้าตั้งไม่ทันแล้วหอกยังขึ้นอีกจะตั้งได้เยี่ยงไร

ที่น่าคืดคืออลิสกะเดวิดมากก่า เกย์ยืนอยู่โดนกระชากผ้าคลุมเรย อลาน่าก็โดนห้ามออล อันนี้ช่างน่าคิดเยี่ยงนัก

Member

Email
« Reply #15 on: September 19, 2008, 11:54:07 PM »

ใส่ไปแหละดีละ Archangel Spear

ใส่ไปเล่นๆ Seatiel ขุดอยากอื่นได้อย่างมีประสิทธิภาพไง

tittoday
Member

Email
« Reply #16 on: September 20, 2008, 03:20:50 AM »

archangel seatiel ผมว่าถ้าเขากะมูพผ้าคลุมออกไปเลยไม่ต้องกลับมา   ตอนไช้skill   แล้วมีเฮจิงนะคับ

เพราะถ้ามูพออกไปแล้วไส่ Seatiel 4 ใบก็คงชุบไม่ทัน(โดนมาแล้วโดน Vajra มูฟไปมีเครียด )

น่าใช้มิสติกTransmigrateไม่ก็ Refugeum Peccatorum ที่แถมมาใหม่ จากtheory 2 ซึ่งมันเหมือนเกิดมาคู่บรมี อลาน่าจิงๆๆ

ขุดก่อนผ่านเพื่อความปลอดภัยเห็นว่าไงดี
 แต่ผมก็อยากไส่เหมือนกันนะชอบ +at ตาม N Holyน่าจะมีประโยชน์ดีนะงับ

MN-ME
Member

« Reply #17 on: September 20, 2008, 12:44:11 PM »

ก้อจิงนะครับ

แอทก้อสูงพอสมควร

ชุบ Relic ได้ด้วย 

Member

Email
« Reply #18 on: September 20, 2008, 11:18:48 PM »

ใส่ไปเพราะกาลนั้นแหละครับ ถ้านับดูแล้ว N [ Holy ] มีอยู่  7 ใบครับ

ดังนั้น At สูงสุดที่เป็นไปได้คือ 19 ( ถ้าตั้งได้ขนาดนั้นอีกฝ่ายเก็บเด๊กไปแล้วแหละ -*-)

อีกอย่างคือเผื่อพวก Espermier , Magnacuspere , Crisralarme , Acqus ที่อยู่ใน Shrine ด้วยครับ

« Last Edit: September 21, 2008, 12:22:33 AM by SaintofAmara » Logged

Fiel
Member

Email
« Reply #19 on: September 21, 2008, 12:17:33 AM »

ใส่ไปเพราะกาลนั้นแหละครับ ถ้านับดูแล้ว N [ Holy ] มีอยู่  7 ใบครับ

ดังนั้น At สูงสุดที่เป็นไปได้คือ 19 ( ถ้าตั้งได้ขนาดนั้นอีกฝ่ายเก็บเด๊กไปแล้วแหละ -*-)

อีกอย่างคือเผื่อพวก Espermier , Magnacuspere , Crisralarme , Acqus ที่อยู่ใน Shrine ด้วยครับ

หรือจะวน Kuku Clock ก็ดีมิหยอก > <

วนไม่ได้ ได้แค่ PS

Member

Email
« Reply #20 on: September 21, 2008, 12:22:50 AM »

แก้ไขเร่งด่วน ขอบคุณครับที่เตือน ^^

Pages: [1]
  Print  

Jump to: