Summoner Master Forum
October 01, 2024, 07:37:48 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็ค ไคซัส ครับ ช่วยชี้แนะทีนะ  (Read 1722 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
jiza0603
Member

Email
« on: September 13, 2008, 11:02:50 PM »

Seal
Kaizus, the Royal Guard of Empress *3
Demonic Swordman *4
Fidelma, the Prophet's follower *4
M doll *4
Pesadillos, the Nightmare Centaur *4
Rachoyu, Bloodlust General *3
Anubis warrior *4
Kaizus's Dark Soldier *4
Scarlet Reaper *4

ประมาณนี้อ่าคับ
คืออยากขอคำแนะนำช่วยคัดให้ทีได้ปะคับ อยากเล่นแบบไคซัสตีโหดๆทุกเทิร์น ถ้าเคซัสไม่ขึ้นใช้ราโชยืนถือเคียวรอไว้ จะจัดยังไงครับ ละก็อยากแนวAnubisก่อกวนด้วยอะคับ ตกshineทิ้ง2ใบ

ใครถนัดแบบไหนช่วยชี้แนะทีนะครับ
ขอขอบคุณมากนะครับ

Sostopper
Member

Email
« Reply #1 on: September 14, 2008, 12:18:33 AM »

Scarlet Reaper เอาออกมาบ้างก็ดีนะครับมันเยอะเกินไปอ่ะตั้ง4ตัวแนะถ้าจั่วมันขึ้นมาได้ก็ไม่รู้จะเอาไปทำอะไรใช่ไหมอ่ะเพราะความสามารถมันมีแค่

เมื่อScarlet Reaperตกไชน์จากกองการ์ดเอาScarlet Reaperเข้ากอง ถ้าจั่วมันขึ้นมาได้ก็ต้องหาการ์ดวนอ่ะครับ

แนะนำว่าใส่ Belial ไปด้วยดีกว่าครับ เพราะมันช่วยวนได้ด้วย ยังมีความสามรถดีๆอีกมั่ง หรือจะใส่ หนูลมที่พอมันลงมานับว่าผ่านไป1เทริน์ก็ได้ครับวนการ์ดได้เหมือนกัน

Illusion Harpyนี้ก็เป็นอีกตัวที่อยากจะแนะนำอ่ะครับเพราะมันช่วยทำให้ตัวกวนใจของอีกฝั่งหายไปได้ด้วยไดเมนชั่น

Rainbow Fishนี้ก็ใช่นะครับเอาไว้ถีบตัวที่แอคแทคเราสู้ไม่ได้ก็ถีบไปเลยครับหรือจะไม่ใส่ก็ได้นะครับเพราะพี่จิอาจจะคิดว่ามันไม่จำเป็น

เจ้าพวกนี้ใส่ไว้เผื่อเวลาพี่จะโม่ซิลด้วยอ่ะครับมันจะทำให้เกมพี่ดูไม่น่าเบื่อแล้วก็หลากหลายด้วย

M dollถ้าพี่หมายถึงความสามารถของมันคือเอามาไว้ไล่ ปาดใช่ไหม ถ้าใช้ได้ก็ใช้อ่ะครับเพราะมันกดดันอีกฝั่งได้มากทีเดียวแต่มันเยอะไปนะ

ผมก็แนะนำให้พี่ลองไปคิดดูอ่ะครับ ว่ามันโอเครึเปล่าพอปรับได้แล้วก็เอาไปลองเล่นดู

อ๋ออีกตัวนึ่งอันนี้น่าสนเหมือนกันนะครับ Bunyip ความสามารถไม่ต้องบอกละมั่งครับ
« Last Edit: September 14, 2008, 12:23:20 AM by Sostopper » Logged

jiza0603
Member

Email
« Reply #2 on: September 14, 2008, 12:48:43 AM »

ขอบคุณมากนะคับน้อง *0*

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #3 on: September 14, 2008, 06:51:07 AM »

ไม่ใส่ Dark Wing Nightmare หรือ Belial หรอครับ

สำหรับที่ผมคิดนะ ไม่จำเปนต้องใส่Rachoyu, Bloodlust General  และ Anubis warrior

แต่ยังไงก็ต้องใส่ เคียวราโช กับ อานูบิส เต็ม max  และลองลด Scarlet Reaper ดูนะ

buffbear
Member

« Reply #4 on: September 14, 2008, 08:32:13 PM »

ก็ดีคร๊าบบบบบบบบบบบ น่าหนุกมักๆ

General Gerald
Member

« Reply #5 on: September 14, 2008, 08:37:30 PM »

Scarlet Reaper เอาออกมาบ้างก็ดีนะครับมันเยอะเกินไปอ่ะตั้ง4ตัวแนะถ้าจั่วมันขึ้นมาได้ก็ไม่รู้จะเอาไปทำอะไรใช่ไหมอ่ะเพราะความสามารถมันมีแค่

เมื่อScarlet Reaperตกไชน์จากกองการ์ดเอาScarlet Reaperเข้ากอง ถ้าจั่วมันขึ้นมาได้ก็ต้องหาการ์ดวนอ่ะครับ

scarlet reaper เมื่อตกชาย นำเข้ากองครับ
ไม่ใช่เมื่อตกชายจากกองการ์ด ใส่เต็มเลลยดีกว่าครับ

buffbear
Member

« Reply #6 on: September 14, 2008, 08:41:05 PM »

scarlet reaper เมื่อตกชาย นำเข้ากองครับ
ไม่ใช่เมื่อตกชายจากกองการ์ด ใส่เต็มเลลยดีกว่าครับ
เพราะงั้น ถ้ามันขึ้น ดิสทิ้งเลยใช่ปะงับ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: