Summoner Master Forum
October 01, 2024, 08:20:29 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วยดูเด้คให้ผมหน่อยครับ พรีคอนแสง  (Read 2496 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
bluenarciss
Member

Email
« on: September 13, 2008, 02:19:03 PM »

ไม่ได้เข้ามาซะนานเลยครับผม  สำหรับผม
แต่ผมเพิ่งลากพรีคอนแสงมา เลยพอนึกได้ว่าจะจัดคร่าวๆ ได้แค่นี้ครับ
เล่นจริงยังไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่(แต่ไม่รู้ว่าถ้าครบตามนี้เป็นยังไง)

เลยอยากขอคำชี้แนะจากเพื่อนๆนะครับว่าควรจัดอะไรเพิ่มดี
ไม่ได้เน้น Unicorn เท่าไหร่ น่าจะเป็น ไนท์มากกว่านะ

Magena, the Unicorn Knight *2      ตัวหลักครับ ค่อยๆโต

Veronica, the Unicorn Knight *3      ตัวหลักอีกตัวครับ

General Charles *2       ไว้คู่กันกับ Vero ละกัน บุกเองก็ใช่ย่อย

Maia, the Unicorn Knight *2  ยืนตอนแรกๆดีมากเลย เป็นตัวข้ามไลน์ที่ดี อีก

Philippe, Veronica's Unicorn *2   ไว้ขี่ครับ  (2พอแล้วครับ เรียกได้อยู่)

Valenteus, the Angel of Order *2     รักษาปั๊ม ATK + จั่ว

White Wiser Girl  *3      ไดเมนชั่นมหาโหด รักษา inf ไดตัวเองด้วยเพื่อปั้มก็ได้

Cyan Mane Unicorn *4    ตัวรอง 2 ธาตุ ม้าพรีคอน มีคอมโบยกตัวเองด้วย

Golden Mane Unicorn *2     ส่งมันออกเกมไปครับ (ไม่งั้นก็เอาไว้เรียกม้า Phillipe มาขี่)

Lucretia, the Sword Magician *1   เสียบมันครับ

Melina, The Unicorn Maiden *1  ฉุกเฉินหากเขาตีหน้าบ้านเรา  ตัวที่ยังไม่โตพอ ก็ให้หลบไปตีตัวอื่นเอา

Wind Goddess Shaman *1  ไว้แอบจั่ว อะ - -

ได้แค่คร่าวๆราวๆนี้ครับ ช่วยดูหน่อยครับ
ที่ผมมองๆไว้ใส่ก็จะมี
-Gregory  ไว้สอย ไอเท็มเขา ไว้กันเวลาตี (อยากเอาเด็ก1 โต1)
-บางตัวคิดว่าเยอะไปแต่มัน 25ใบพอดี - -*

***เด้คนี้จะเน้นจั่ว ซีลด้วยครับ เพราะจะช่วยเสริมให้ White Wiser Girl ไดเมนชั่นเก่งๆ
***เด้คนี้ไม่กลัว Curse ครับ แต่ยังไม่มีกัน Skill แต่ Ability ยังพอขี่ม้ากันไปได้อยู่

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆ
« Last Edit: September 13, 2008, 02:27:41 PM by bluenarciss » Logged

~MerShanDisE~
Member

« Reply #1 on: September 13, 2008, 02:36:04 PM »

ดูแนวแล้วเป็นแนวไม่ค่อยจะเน้นตบตีสักเท่าไหร่นะครับ
น่าใส่ Silk Fur Unicorn ไว้ขยายบ้านอย่างรวดเร็ว

หรือท่าจะเน้นตบตีหน่อยก็ใส่ Andromache มันช่วยเรียกพวกได้เร็วด้วยครับ
ดูเหมือน White Wiser Girl จะรกไปไหมอ่า = =

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #2 on: September 13, 2008, 02:59:53 PM »

อย่าลืม mystic พวกดาช Charles / ของสามัญยูนิคอร์นทั้งหลาย และ ดาบเวโร นะครับ 

แต่การที่หลายธาตุเกินไป White Wiser อาจใช้ได้ไม่เต็มที่ ลดเหลือ 2 ใบดีกว่าไหมครับ

~MerShanDisE~
Member

« Reply #3 on: September 13, 2008, 03:04:10 PM »

อ้อ ลืมไปครับ

สำหรับการจั่ว ถ้าอยากจั่วแนะนำ Wind Goddess Shaman ออกแล้วใส่เป็น

Golden Unicorn ดีกว่าครับ จั่วครั้งนึงก็ 2 - 3 ใบกันเลย :)

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #4 on: September 13, 2008, 04:12:40 PM »

ใส่ Adromache ,Deliver Band Unicorn Knight ไปตีทะลวงตัวยืนดีมั้ยครับ ^^

แอบใส่ไปสักใบเพราะว่านี่ก็เรียกพวกได้เหมือนกัน ^^

เผื่อตัวยืนเค้าจะป้องกัน Curse หรือยกเลิก Di ปผระมาณนี้ > <

bluenarciss
Member

Email
« Reply #5 on: September 13, 2008, 05:55:06 PM »

อ้อ ลืมไปครับ

สำหรับการจั่ว ถ้าอยากจั่วแนะนำ Wind Goddess Shaman ออกแล้วใส่เป็น

Golden Unicorn ดีกว่าครับ จั่วครั้งนึงก็ 2 - 3 ใบกันเลย :)

ครับผมตอนแรกก็ไม่รู้ใส่ไรครับ ถ้าเอาออก ใส่ม้าทองซัก 3-4 ใบเลยดีไหม - - (พรีคอนแถมมาเยอะ)
มันร่ายน้อย ขึ้นบ่อยก็ไม่เสียหายไรมาก(เพราะจั่วไวด้วย)
ใส่ๆเยอะๆคงไม่เสียหาย กลัวจะไม่ขึ้นมากกว่า

ถ้าแบบนี้ผมควรลด Cyan Mane Unicorn เหลือซัก 2-3 ใบไหม
เพราะเจ้าม้าทองก็รองแทนได้ แถม คอมโบโดดไดเมนชั่นมันก็เปลือง ใช้ยาก -0-
ใช้ White Wiser Girl ไดเมนชั่นแทนกันได้
ตอนนี้ก็เลยสับสนว่า สรุปไว้รองอย่างเดียวใช่ไหม -*-

อย่าลืม mystic พวกดาช Charles / ของสามัญยูนิคอร์นทั้งหลาย และ ดาบเวโร นะครับ 

แต่การที่หลายธาตุเกินไป White Wiser อาจใช้ได้ไม่เต็มที่ ลดเหลือ 2 ใบดีกว่าไหมครับ

ลดเหลือ 2 ละกัน  เด้คแนวนี้บางทียังใช้ได้ไม่เต็มที่

ใส่ Adromache ,Deliver Band Unicorn Knight ไปตีทะลวงตัวยืนดีมั้ยครับ ^^

แอบใส่ไปสักใบเพราะว่านี่ก็เรียกพวกได้เหมือนกัน ^^

เผื่อตัวยืนเค้าจะป้องกัน Curse หรือยกเลิก Di ปผระมาณนี้ > <

น่าสนใจครับไปลองอ่าน Text มาแล้วขอบคุณที่แนะนำ

ว่าจะลด Charles ลงเหลือ1ใบพอ ไว้เผื่อ Walt of Harmony

แล้วยัดเจ้านี่ไปซัก 2ตัว เพราะเรียกพวกได้ด้วย

ขอบคุณทุกท่านมากครับ คงได้ประมาณนี้

ตัวบุก  เนี่ยปัญหาใหญ่ไม่รู้จะใส่ยังไงดี
Magena, the Unicorn Knight *2   (อันนี้คงไม่มีปัญหา)
Veronica, the Unicorn Knight *3  คงพอดีแล้วมั้ง
General Charles *1   คงต้องอย่างน้อย 1  
Maia, the Unicorn Knight *2   ใส่ดีไหมเนี่ย
Andromache, Deliver Band Unicorn Knight *2  คงพอดีแล้วมั้ง

ตัวรอง + ตัวร่ายน้อยๆ มีปัญหานิดห่อยแต่คิดว่าพอดีแล้ว
Philippe, Veronica's Unicorn *2   คง 2 ตัวนี่แหละ
Cyan Mane Unicorn *2 
Golden Unicorn *4  (คงไม่เยอะไปมั้งนะ ร่าย 1เอง)

ตัวสนับสนุน+ป่วน+ฉุกเฉินต่างๆ (ผมว่าพวกนี้ลงตัวแล้วนะ)
Valenteus, the Angel of Order *2     
White Wiser Girl  *2 
Golden Mane Unicorn *2
Lucretia, the Sword Magician *1   
Melina, The Unicorn Maiden *1

รวมทั้งหมดได้ 26 ใบครับ

ระหว่าง General Charles กับ Maia, the Unicorn Knight เนี่ย ลังเลอยู่
จะใส่ Charles 2เลย หรือ 1:1 หรือ 1:2 แบบนี้ดี  - -*
« Last Edit: September 13, 2008, 08:29:03 PM by bluenarciss » Logged

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #6 on: September 13, 2008, 07:27:41 PM »

ถ้าจะเอา Gregory ไว้สอย Alice ดีกว่าแก้ยาก มีสกิลด้วยครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: