Summoner Master Forum
September 30, 2024, 03:26:46 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: หมู่บ้านจะเป้นอย่างไร เมื่อนารูโตะไปฝึกวิชาที่เมียวโบคุ  (Read 3604 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
✖BookMan junior✖
Member

Email
« on: September 13, 2008, 01:56:28 AM »

อันนี้ยังไม่ค่อยแน่ใจ เอาไปเล่นแล้วยังกุกๆกักๆ เพราะนารูโตะไม่อยู่ (เอ๊ะ ยังไง ยังจะเล่นอีกแฮะ )
ไปดูดีก่าว่าหมู่บ้านจะอยู่ยังไงถ้าไม่มีนารูโตะ

Seal 26
Kuro Kame Daimyou                                         *4   >>>>>>>คิดซะว่านี่คือคุณป้าซึนาเดะละกันคับ  รุ้ๆกันดีว่าเขามีหน้าที่อะไร
Kuro Kame Daimyou’s Adjutant Ninja               *3   >>>>>>>คุณครูคาคาชิ นินจาก๊อปปี้ในตำนาน แขกไปใครมาก็ออกรับหน้าทั้งกะปี
Kirin Miko Shiroi                                                *2   >>>>>>>ฮินาตะ ด้วยเนตรสีขาวของเธอนี้จะช่วยดูแลให้แก่ทุกคน
Shiroi Hatone                                                   *4   >>>>>>>..........คาถาแยกเงา3ร่างงงงงงงง
Utada Fujitori                                                   *2   >>>>>>>ซากุระจัง ได้แปลงร่างเมื่อไรเธอต่อยกระจาย(แยกร่าง)
Utada Wasabi                                                  *2   >>>>>>>อีกร่างหนึ่งของเธอ
Princess Hideko                                                *2   >>>>>>>อิโนะ ที่บ้านเป็นร้ายขายดอกไม้(ได้ข่าวว่าเพาะพันธุ์ต้นซากุระสีเลือด)
Tsubame Furoto                                               *3   >>>>>>>ชิซึเนะ ทงทงอยู่หนาย หาม่ายเจอ เธออะ ช่วยจั่วหาหน่อยสิ
Kurenai, the Elite Assassin                               *2   >>>>>>>คุเรไน เธอท้องอยุ่ไม่ใช่เหรอ -*-
Kaze Kitsune                                                    *2   >>>>>>>ชิกามารุ ลูกศิษย์มือหนึ่งของแฟนครูคุเรไน IQ200กว่าๆ แผนเยอะนิ

Mystic

Ten Gu                  เทพพิทักษ์แห่งหมู่บ้าน
Crimson Sakura    ดูแลและเพาะพันธุ์โดย อิโนะจัง
Book of Life           ตายก็มูฟไปเด๋วให้คาเงะเราสอยกลับ
Mystic นินจาทั้งหลาย แล้วแต่กำลังศรัทราคับ

มันน่าจะมีหมู่บ้านนินจาด้วยนะคับเพื่อความสมจริง

ความจริงจะใส่
Ryusuke Anatora*2
Ryu Sasimi*2
แต่กลัวจะช้าไปกันใหญ่ แต่เห็นแล้ว0 copy Ability ซึ่งในยุดที่ Ability รุ่งเรืองแบบนี้น่าจะดีอ่านะคับ

วิธีเล่น
--ไม่มีอะไรมากครับ ตั้งหัวหน้าหมู่บ้านให้ได้พร้อมคุณครูคาคาชิ แค่นี้อีกฝ่ายก็ไม่ใคร่อยากจะตบแล้วครับ(จ่าย...ก็อป ก็อปแล้วไม่ใช่ตายคู่นะ แผงหลังเรามี)
--ถ้าจะให้ดีมากโปเกรสฮินาตะมาซักตัว บวกกับข้างบนนั่นก็ค่อนข้างสบายแล้วคับ
--ว่างๆให้อิโนะปลูกซากุระให้กดดันอีกฝ่ายคับ ช่วยป้องกันAbilityด้วย
--ครูคาคาชิถ้าไม่แน่ใจก็อย่าเพิ่งตบเลยคับ เอาซากุระมาบู้ดีกว่า ตีกระจายแถมAtโหดปานนั้น+กับแผงหลังแล้วน่ากลัวมากคับ
--ชิซึเนะ ชี้โดดไปหลอยหลังกับจั่ว
--เด๊คไหนแอบซ่อนเด๊กเอาไว้ให้คุเรไนเก็บซ้า

ข้อควรระวัง
--ถึงจะมีแบ๊คอัพดีแต่ว่าอุปสรรคสำคัญคือ Freez Cures คับ มีตัวยันน้อยโดนก่อนผ่านก็น่ากลัวรั่ว โดยเฉพาะซินน้ำ โดดมาที่แทบอยากพับเด๊คเก็บ
--ตัวยันมีค่อนข้างน้อยคับ เพราะส่วนนึงตีแล้วจะหายไป(หายไปไหนมะรุ้)อยากให้ยันไว้ซัก2ตัว
--แบ๊คอัพไม่ขึ้น ก็ บอกลาละคับ

ข้อควรสังเกต
--Book of Life ประกาศชื่อ คาคาชิ ตายก็มูฟไปใช้คาเงะเรียกกลับมาได้งับ
--คุเรไน กับมิสติกกวนประสาทขั้นรุนแรง ประเภทบัลลังค์ คิวปิดไซคี คูลมูน เก็บเด็กแล้วลากมาแปะ

ขอคำแนะนำด้วยคับ
« Last Edit: September 13, 2008, 11:52:21 PM by Iⓒiclє Ⓖun » Logged

~MerShanDisE~
Member

« Reply #1 on: September 13, 2008, 02:34:34 PM »

เคยเล่นกับคนนึงก็ใส่ เคน ฮายาเตะ ด้วย ถ้าไม่เจอชิริเอล นี่โหดมากเลย เพราะนินจาตั้งซะเร๊ว เรว  --

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #2 on: September 13, 2008, 02:56:56 PM »

Shiroi Hatone แนะนำให้ใส่ไปเลยครับ 4 ใบ จะดีมากๆ ^^

จริงๆ Princess Hideko อาจจะไม่ต้องใส่ก็ได้นะครับเพราะกว่า Sakura จะขึ้น = =

แต่ถ้าใส่ไปใช้ Skill ชี้ๆ ก็ไหวครับ > <

แล้วพวก Ninja Katana, Smoke Bomb ,Shuriken ,Ninja Dagger , Ninja Boots พวกนี้อ่าครับ - -

ไม่ใส่บ้างหรอ ออกจะเก่งนะ ^^ 

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: September 13, 2008, 02:58:27 PM »

Shiroi ใส่ 4 เลย แนะนำเช่นเดียวกันได้แยกร่างได้คุ้มหน่อย
ผสมหลากหลายมาก แต่ถ้าเล่นได้ work ก็เคนะครับ

Member

Email
« Reply #4 on: September 13, 2008, 11:50:02 PM »

Utada Fujitori
Utada Wasabi       

พวกนี้อ่าคับผมกะว่าจะให้สลับกันใช้3ชุดนินจาสัตว์อ่าคับ คือ สลับชุดริวสุเกะ กับ มาโกโตะมาใช้ด้วย แล้วแต่แนวเด๊คที่สู้ด้วยอ่าคับ เช่นสู้กับเด๊ดเล่นอบิลิตี้ก็ขุดเอาริวมาใช้ เล่นกับเด๊คDfไม่หนาก็ขุดมาโกโตะมาใช้ (ซึ่งผมเตรียมไว้แล้ว แหะแหะ)           
ส่วนMystic นินจา ทั้งหลายแหล่ใส่แน่นอนคับผม                 

ปล. Farid, the Prophet follower ครือ เค้าจะโดนแบนมั้ยคับ เพราะว่าเกิดเด๊คไหนโรคจิตใส่มาเกิดเจอในการแข่ง ก็คงต้องออกจากการแข่งแทบในทันทีทันใด              
« Last Edit: September 13, 2008, 11:54:10 PM by Iⓒiclє Ⓖun » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #5 on: September 14, 2008, 11:15:48 PM »

เห็นด้วยนะ น่าจะมี หมู๋บ้านนินจาด้วย  โปรเกรสได้เพิ่มตาละ ๑ ตัว ว้าว   

Casper
Member

Email
« Reply #6 on: September 15, 2008, 05:33:30 PM »

เห็นด้วยนะ น่าจะมี หมู๋บ้านนินจาด้วย  โปรเกรสได้เพิ่มตาละ ๑ ตัว ว้าว   
เทินหน้าอดจั่วด้วย

MN-ME
Member

« Reply #7 on: September 15, 2008, 10:39:05 PM »

0.0

ชอบคำบรรยายมากครับ

ฮิฮิ

Member

Email
« Reply #8 on: September 17, 2008, 12:15:58 AM »

ฮัลโหล ฮัลโหล เนื่องจากวันนี้เพื่อนๆ เปิด Box มา แอบไปดูดมา2ใบ Ken Hayate เลยลองเอามาทำใหม่งับ
ช่วยดูทีนะงับ

Ninja Phase II ภาค นารูโตะกลับมาแว้ว

Seal 26
Kuro Kame Daimyou                                         *4        >>>>>>>รุ้ๆกันดีว่าเขามีหน้าที่อะไร สลับไปสลับมา เป้นมิ่งขวัญกำลังใจ
Kuro Kame Daimyou’s Adjutant Ninja               *3        >>>>>>>คุณครูคาคาชิ นินจาก๊อปปี้ในตำนาน แขกไปใครมาก็ออกรับหน้าทั้งกะปี
Ken Hayate                                                      *2        >>>>>>>นารูโตะคุงกลับมาแล้ว กลับมาพร้อมกับการเพิ่งพลังตัวเอง
Kirin Miko Shiroi                                                *2        >>>>>>>ฮินาตะ ด้วยเนตรสีขาวของเธอนี้จะช่วยดูแลให้แก่ทุกคน
Shiroi Hatone                                                   *4or3   >>>>>>>..........คาถาแยกเงา3ร่างงงงงงงง
Utada Fujitori                                                   *1or2   >>>>>>>ซากุระจัง ได้แปลงร่างเมื่อไรเธอต่อยกระจาย(แยกร่าง)
Utada Wasabi                                                  *2        >>>>>>>อีกร่างหนึ่งของเธอ
Princess Hideko                                                *2        >>>>>>>อิโนะ ที่บ้านเป็นร้ายขายดอกไม้(ได้ข่าวว่าเพาะพันธุ์ต้นซากุระสีเลือด)
Storm Kunoichi                                                 *2        >>>>>>>คุณป้าซึนาเดะตัวจริงเสียงจริง ใช้วนเผื่อตัวโปรเกรสขึ้นมือ และแน่นอน all ได้
Kurenai, the Elite Assassin                               *2        >>>>>>>คุเรไน เธอท้องอยุ่ไม่ใช่เหรอ -*- แต่งานนี้มีหน้าที่เก็บเด็กกับช่วยนารูโตะยกเลิกออโดนัส
แล้วเหลือตั้วอีก2ใบคิดว่าอะไรดีก็ใส่มาเหอะคับ แต่สำหรับผมแล้วรอยรั่วอย่างมหันต์ของเด๊คนี้คือ curse ครับ โดยเฉพาะ ก่อนผ่านซินน้ำโดดลงมา(โคตรเกลียดเลย)ก็เลยใส่
Risuboko                                                          *2        >>>>>>>ครอบครัวกระรอกหลังบ้าน มารักษาเนียนๆและช่วยคาซึม่า power up

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #9 on: September 17, 2008, 01:10:07 AM »

น่าใส่ Light Guardian Ninja ครับ เผากันง่ายมากๆ

บอกตรงๆว่าถ้าอยากให้ Ken Hayate เพิ่มพลังเร็วๆหรือจะใช้เป็นตัวยืนเลย

ใส่ Whirlwind Ninja ครับ

ใบรองก็ได้ ใช้ Skill ตัวเอง Vanish ก็ดี

รับรองว่าเพิ่มเกือบเป็น Loop เลย ^^

ชอบที่นำ Princess Hideko มาใช้ครับ ^^

Pages: [1]
  Print  

Jump to: