Summoner Master Forum
October 08, 2024, 05:19:17 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเรื่องinquistionคับกับขอphaseต่างๆอย่างละเอียดครับและถามcurseซ้ำซ้อนด้วยครับ  (Read 1310 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Visiter
Member

« on: December 30, 2003, 12:28:06 AM »

1-เรื่องinquistion นี่บอกว่า
ทำลายmystic card 1ใบในสนามนี่ทำลายพวกไม่ใช่PS กับ PAได้หรือเปล่าครับ เช่น holy player หรือ you must die อะไรอย่างนี้  แล้วใช้ทำลายอะไรแล้วไม่มีผลบ้างครับ

2-เรื่องphaseต่างๆคับ คือสับสนกับหนังสืออันเล็กๆที่แถมกับstarter deck ของธาตุครับ คือ มันบอก phase แยกร่างรวมก่อน จากนั้นก็ ร่ายseal และต่อมาก็บอก phase รวมร่าง จากนั้นค่อยmain step ซึ่งที่ใช้กันปกติปัจจุบันผมเห็น ร่ายตอนไหนก็ได้ในmain stepถ้ามีmp  แล้วมันไม่ตรงกันอะคับ งง>_<

เลยอยากขอphaseทั้งหมดแบบละเอียดครับ ถ้ามีอะไรที่ผมเข้าใจผิดหรือมีกติกาใดเปลี่ยนแปลง ผมจะได้เข้าใจใหม่

3-curseซ้ำซ้อนอ่ะครับเช่น seal 1 ใบติด last dance +at2/3turn แต่เทอร์ต่อมเราใช้last dance +at3/3turn ใส่จะเป็นอย่างไรครับ ผล+atทวีคูณ หรือ+อันไหน หรือเวลาเพิ่ม หรือเวลาใช้อันที่น้อยกว่า หรือร่ายซ้ำไม่ได้อย่างไรครับ
กรณีpoisonซ้ำนี่จะใช้อันนานกว่าหรือสั้นกว่า หรือแยกกันหรือร่ายไม่ได้ครับ
charmด้วยครับ charmแล้วcharmต่อเวลาอีกได้ไหมครับเช่นใช้ jin wei hu lie charm มาได้2turnแล้ว ใช้charmซ้ำมันจะนานขึ้นไหมครับ (ถ้าใช้ซ้ำได้)
แล้วถ้าsealเราโดนcharm แล้วเราcharmกลับได้หรือไม่ครับ ถ้าได้แล้วcharmของฝ่ายตรงข้ามจะหายไหมครับ

ขอบคุณครับ

somngo
Member

« Reply #1 on: December 30, 2003, 12:43:21 AM »

แล้วถ้า mystic ที่ 0 turn ล่ะครับ เวลาใช้เสร็จแล้วจะตกลง shrine เลยหรือเปล่าครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #2 on: December 30, 2003, 01:01:21 AM »

1.ได้ครับ ทำลายแล้วผลก็จะหายไป

2.อือ ในBook of Callerนั้นเป็นแค่เพียงตัวอย่างนะครับ จริงๆแล้วไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดๆทั้งสิ้นครับ ทำเมื่อไรก็ได้ครับ ถ้าสนใจแนะนำให้โหลดcomplete ruleไปอ่านที่บอร์ดannoucmentครับ

3.ติดcurseชนิดเดียวกันซ้ำซ้อนกันไม่ได้ครับ

4.ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: