Summoner Master Forum
October 03, 2024, 10:16:14 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: =และอื่นๆ  (Read 3360 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
__
Member

« on: August 26, 2008, 10:41:23 PM »

1.หากว่าซีลของผมถูก Cyclone contender โจมตีใส่แล้วใช้อบิลิตี้ให้ซีลของผม Df = 0 หากว่าซีลนั้น...

-มีอบิลิตี้ Df+2 แล้วจะมี Dfเป็น2ไหมครับ เพราะการ= นั้นจะนับการเปลี่ยนค่าพลังได้ด้วยนี้ครับ

-หากใช้ Mystic+Df 2 แล้วจะมี Dfเป็น2ไหมครับ

2.พึ่งเริ่มเล่นนะครับ ผู้เล่นคนแรกร่าย Mystic แล้วคนที่สองจะใช้ High priest of Ekkesia ทำลายมิสติกที่ผู้เล่นแรกได้ร่ายไหมครับ พวกผมไม่แน่ใจว่าผู้เล่นคนที่สองได้รับ Mp ตอนเริ่มพร้อมๆกับคนแรกหรือตอนเข้าเทิร์นเขา
(หมายถึงตอนเพิ่งจะเริ่มนะครับย้ำอีกที)

ขอบคุณมากครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: August 27, 2008, 02:24:18 AM »

1. ใช่ครับ / 2

2. ได้ครับ / ได้รับ mp เหมือนกับผู้เล่นคนแรกแล้วครับ

__
Member

« Reply #2 on: August 29, 2008, 01:26:10 AM »

3.อย่างนี้ Behemoth ก็เกือบจะไม่มีโอกาศใช้สกิลในการทำลายซีลของเด็ค Sigmund เลยซิครับ เพราะใบ+สปีดมีมาก

4.Pecca Avaritia หรือซินลมน่ะครับหากออลไปแล้วซีลอีกฝ่ายตายสิบ จะ At+10 เลยหรือเปล่าครับ

5.เช่นเดียวกันครับหากบนสนามฝ่ายที่ถูกโจมตีออลเป็นแสง และมี Archangle Michael บนสนาม Atจะ+ ตามจำ
นวนซีลที่โดนออลเลยไหมครับ

Saint Dragon
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #3 on: August 29, 2008, 03:12:19 AM »

4.Pecca Avaritia หรือซินลมน่ะครับหากออลไปแล้วซีลอีกฝ่ายตายสิบ จะ At+10 เลยหรือเปล่าครับ
ครับ

5.เช่นเดียวกันครับหากบนสนามฝ่ายที่ถูกโจมตีออลเป็นแสง และมี Archangle Michael บนสนาม Atจะ+ ตามจำ
นวนซีลที่โดนออลเลยไหมครับ
ไม่บวกครับเพราะไม่ถือว่าเป็นการกำหนดเป้าหมาย

__
Member

« Reply #4 on: August 30, 2008, 01:36:08 AM »

6.(o.O)การออลนี่เป็นการโจมตีทุกๆเป้าหมายบนสนามฝ่ายตรงข้ามใช่ไหมครับ เราสามารถให้ซีลที่โจมตีออลมาสูญเสียอบิลิตี้ได้ไหมครับหากบนสนามเรามี Lin Kun Esta คือว่าผมว่าผมอาจจะใช้มันโกงเพื่อนไปซะแล้ว

7.เมื่อดราก้อนโจมตีไปจะไม่สามารถใช้ Dragon Enchantress(ชื่อถูกไหมครับ) ใช้สกิลหยุดได้ใช่ไหมครับ ขอเหตุผลด้วยครับไปบอกเพื่อนน่ะครับ

8.หากฝ่ายตรงข้ามใช้สกิลของ Unicon Maiden เพื่อป้องกันสกิลและอบิลิตี้ของซีลของผม 1 เทิร์น อยากทราบว่าเมื่อเข้าเทิร์นผมแล้วผมบอกผ่านเทิร์น
ผมสามารถใช้อบิลิตี้ของ Crab of Cancer เพื่อใช้เคิร์สใส่เขาได้หรือไม่ครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: August 30, 2008, 02:02:42 AM »

6. ไม่ได้ครับ เพราะการ all นั้นผู้เล่นเท่านั้นที่ตกเป็นเป้าหมาย

7. ไม่ได้ครับ เพราะเราได้ "สั่ง" ไปแล้ว

8. ได้ครับ

XA14
Member

« Reply #6 on: August 30, 2008, 02:33:09 AM »

ขออณุญาตถามแทรกกระทู้คนอื่นนะครับ เหอะๆ

1.ถ้า Dragon เราตี All แล้วสามารถใช้ Ability ของ Dragoon General
เพื่อทิ้งการ์ดแล้ว Seal ทุกใบที่ถูกโจมตีสูญเสีย Ability ได้หรือเปล่าครับ???

ขอบคุณครับ ^^"

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: August 30, 2008, 01:51:15 PM »

ได้ครับ

__
Member

« Reply #8 on: August 30, 2008, 08:52:06 PM »

9.ผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามใช้ Fallen Spell เราสามารถใช้ Vajra นำการ์ดที่เขาเรียกตกไชน์เพื่อไม่ให้ผลเกิดได้ไหมครับ

10.การจะเป็นซีลใบรองนี้อยู่บนสนามเพียงหนึ่งซับเทิร์นได้ไหมครับ (จำพวกซีลที่มีสกิลอินเตอร์เฟียจากมือใช้ก่อนผ่านเข้าเทิร์นเราเอามาเป็นใบรองได้ไหม)

11.หากผมใช้สโตนเคิร์สจากสกิลซีลใส่ซีลอีกฝ่าย พอผมใช้ Molly,Panna forest witch เพื่อนำออกจากเกม แต่อีกฝ่ายใช้การ์ดให้ยกเลิกสกิล หากยังมีซีล
บนสนามเขาที่ติดสโตนเคิร์สอยู่ผมสามารถเอาออกจากเกมแทนได้ใช่ไหมครับ

12.ศัตรูใช้ Andromache โจมตีมา เราสามารถใช้การ์ด...ให้อีกฝ่ายรีมูฟโดยค่าพลังไม่บวกได้ไหมครับ
---หยุดการโจมตี
---สูญเสียอบิลิตี้
---ยกเลิกอบิอลอตี้
« Last Edit: August 30, 2008, 08:56:21 PM by __ » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #9 on: August 31, 2008, 02:37:06 AM »

9. ได้ครับ

10. ไม่ได้ครับ เพราะการ์ดพวกนั้นถือว่าผ่านไปแค่ 1 subturn

11. นำออกแทนได้ครับ

12. สูญเสียนั้นไม่บวกค่าพลัง แ่ต่ไม่นำ seal ออกจากเกม
ส่วนยกเลิกนั้นนำออกจากเกมและค่่าพลังไม่บวกด้วย

__
Member

« Reply #10 on: September 01, 2008, 12:25:14 AM »

13.จากข้อที่12ครับ หากหยุดการโจมตีละครับ

14.หาก Farid ของซองเดอะเซนต์(จำชื่อไม่ได้- -*) โจมตีใส่ Behemoth เขาจะ At+5 รึเปล่าครับแล้วจะยกเลิกอบอลิตี้ของ เบฮีมอทหรือเปล่า

15.ขอความกรุณาเหตุผลประกอบข้อที่เจ็ดด้วยครับบอกเพื่อนไปเขาก็ว่าอินเตอร์เฟียสเต็ปแล้วผมก็ไม่กล้าพูดว่าที่เว็บบอก
เพราะว่ากลัวเขาหงุดหงิด เพราะคำนี้ใครฟัังก็ไม่ชอบใจอะครับ อาจมีด้วยอย่างกับการหยุดด้วยอย่างอื่นด้วยครับว่าต่างยังไง

มังกร
Moderator
Member

« Reply #11 on: September 01, 2008, 12:38:19 AM »

13. หยุดการโจมตีแต่บวกค่าพลังและ remove ด้วย

14. บวก 5 และยกเลิก ability ของ Behemoth ครับ

15. skill นี้เป็น skill ที่ต้องใช้ก่อนเกิดการประกาศสั่งการใดๆ เพราะถ้าสั่งไปแล้ว จะละเมิดขอบเขตของ skill ทันที
และในการสั่งการใดๆ จะเกิด step หลังการประกาศสั่งการไปแล้ว จึงไม่สามารถใช้ skill นี้แทรกการสั่งได้
ถ้าเขาไม่ยอมเข้าใจ ก็บอกไปก็ได้ว่า ถ้ามันหยุดได้จริงๆ มันจะโกงมาก มันก็เลยหยุดไม่ได้

__
Member

« Reply #12 on: September 03, 2008, 12:17:00 AM »

16.Scyth Gal ที่มีสกิลจ่าย2อินเตอร์เฟียนำมันเข้ามาในสนามหากเอามา...
 -ในเทิร์นฝ่ายตรงข้ามก่อนผ่าน เมื่อซับเทิร์นโจมตีเราจะเอาเป็นใบรองได้ไหมครับ
 -ในเทิร์นเรา เพื่อนบอกว่าตัวนี้ไม่เป็นอินแอคทีฟพอใช้สกิลจากมือจะเอาเป็นใบรองได้ไหมครับ

17.Sigmund3 จำชื่อข้างหลังไม่ได้ในซอง The saint final สกิลรวมร่างเขาไม่ใช่การสั่งรวมร่างเพื่อนคนหนึ่งบอกว่าสามารถใช้รวมกับซีลที่เข้ามาในสนามได้ไม่ถึงหนึ่งเทิร์นจริงหรือเปล่าครับ

18.กรณีเดียวกันกับ17แต่หากติดเคิร์สหรือเป็นอินแอคทีฟซีล

19.การใช้ Bastet ครับว่าหากใช้ไปแล้วเรียก Zeus มาติดที่เป้าหมายของ Bastet เดียวกันผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามสามารถใช้ Holy Prayer ทำลาย Zeus ได้ไหมครับเหมือนจะเคยได้ยินว่าการนำมาติดจะไม่มีอินเตอร์เฟียสเต็ปแล้ว

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #13 on: September 03, 2008, 02:24:21 AM »

16. ไม่ได้ทั้ง 2 กรณีครับ เพราะมาจากมือแล้วอยู่ในสนามไม่ครบ 1 turn

17. ไม่ได้ครับ ตามกฎการรวมร่างปกติ

18.  ต้องเป็นไปตามกฎเงื่อนไขการรวมร่างครับ

19. หากยังอยู่ในช่วง step อยู่ ก็สามารถทำลายได้ หลังจากติดสำเร็จไปแล้วครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: