Summoner Master Forum
October 07, 2024, 01:13:32 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: how to ... help ที di  (Read 4376 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
maB evoL
Member

« on: August 22, 2008, 10:14:23 PM »

คือว่าผมไปแอบปิ้งรุ่นน้องอยู่คน แต่ด้วยความที่ผมพูดไม่ค่อยเก่ง  เรยอยากมาถามว่าพวกพี่ๆเพื่อนๆใช้ ทริก อะไรในการจีบสาวครับ 
ขอบคุณล่วงหน้าเรย 
« Last Edit: August 24, 2008, 12:44:00 AM by maB evoL » Logged

boy
Member

Email
« Reply #1 on: August 23, 2008, 12:47:17 AM »

อยู่ที่ความเข้าใจในนิยามของคำว่า ความรัก และอุปนิสัยของแต่ละคนครับ เรื่องนี้อธิบายยาก  ผู้หญิงคงไม่ค่อยชอบทริคกันหรอกมั้งครับ

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #2 on: August 23, 2008, 12:54:41 AM »

ไม่รุ้สิครับ แค่ยืนเฉยๆ เขาก็มาหาแล้ว..... 

Kaku
Member

Email
« Reply #3 on: August 23, 2008, 01:39:32 AM »

ไม่รู้เฟร้ย ไม่เคยมี  :'(

S_A_Y
Member

Email
« Reply #4 on: August 23, 2008, 02:14:52 AM »

ลองไรท์เพลงสื่อความรักที่เรามีไปให้เค้าฟังสิครับ

Panther
Member

Email
« Reply #5 on: August 23, 2008, 02:29:07 AM »

ด้าน ด้าย อาย อด คับ   

ลองดูซักนิดว่า เค้า ชอบ เรา ป่ว ถ้าพอมีหวังก็ลุยโลด

maB evoL
Member

« Reply #6 on: August 23, 2008, 05:17:57 PM »

ด้าน ด้าย อาย อด คับ   

ลองดูซักนิดว่า เค้า ชอบ เรา ป่ว ถ้าพอมีหวังก็ลุยโลด
อืม ด้วยความที่ผมมองมาประมาน 1 วีค
เห็นว่าเค้ามองกลับมาด้วย 
น่าจามีหวัง

ไม่รุ้สิครับ แค่ยืนเฉยๆ เขาก็มาหาแล้ว..... 

ยากส์ สืบมาได้ว่าเค้าขี้อาย
แระ
ไม่ชอบคนพูดคำหยาบซึ่งมันติดปากผมไปแร้ว 
ถ้าไม่ชอบนักบอลนี่แย่

gerrard
Member

« Reply #7 on: August 24, 2008, 01:03:47 AM »

ลุยเรย  ;D

NoXMagiS
Member

« Reply #8 on: August 24, 2008, 04:32:09 AM »

ถ้าอยู่ใกล้ตัว เจอประจำ ก็หาวิธีเข้าไปตีสนิทก่อน แล้วขอเมล

ถ้าไม่ค่อยได้เจอประจำ ก็ด้านเดินเข้าไปเดิน หน้าตาโอเคอยุ่แล้ว

555+ 

boy
Member

Email
« Reply #9 on: August 24, 2008, 03:38:37 PM »

เรียกร้องความสนใจแต่ไม่ต้องเอิกเกริก

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #10 on: August 25, 2008, 04:51:42 AM »

ฉุด... ไม่ใช่ละ

ถ้าเขาอาย เราก็ด้านไปเลย

+++SATAN+++ฮาเฮๆ โอ้วเย้
Member

« Reply #11 on: August 25, 2008, 08:13:48 AM »

รอให้เดินผ่านปากถ้ำนมือนั่นล่ะหวดสักที พอสลบก็จับทีปลายผมแน่ๆ ลากเข้าถ้ำ

ล้อเล่นนะครับ ผมว่าใช้ความจริงใจเลยนะเชื่อผม

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #12 on: August 25, 2008, 11:13:08 PM »

กระทู้แนวนี้อีกและ เยอะจริงๆ 555+  ผมคงแนะนำเหมือนหลายๆคนว่า ด้านได้ อายอด(เหมือนผม)   

ถ้าเขาไม่ชอบคนพูดคำหยาบ ก็ต้องปรับตัวหัดไม่พูดคำหยาบ อย่าถ้าจะด่าเพื่อนว่าไอ้เฮีย ก็เอาฮาเป็นไอ้จรเข้ตัวเล็ก แทน หรือฝึกไม่พูดคำหยาบเลย ต้องปรับตัวนานๆ  ผมก็กำลังหัดอยู่  ส่วนวิธีเรียกร้องความสนใจนี่ ลองมาเยอะแล้ว ไม่แจ่มมันทำให้อีกฝ่ายมองว่าเราไม่เต็มบาทซะมากกว่า หรือจะเข้าทางเพื่อนก็ได้ แบบเพื่อนรูจักก็เข้าๆไปตีสนิท  ถ้าทำตามที่ผมแนะนำแล้วไม่ได้ผมยอม........................แบ่งไร่แห้วให้เลย1ไร่

maB evoL
Member

« Reply #13 on: August 27, 2008, 06:36:24 PM »

ถ้าอยู่ใกล้ตัว เจอประจำ ก็หาวิธีเข้าไปตีสนิทก่อน แล้วขอเมล

ถ้าไม่ค่อยได้เจอประจำ ก็ด้านเดินเข้าไปเดิน หน้าตาโอเคอยุ่แล้ว

555+ 
อ้อใช่หน้าตาผมโออยู่แว้ว
ปัญหาคือจะพูดว่าอารายดี 
กระทู้แนวนี้อีกและ เยอะจริงๆ 555+  ผมคงแนะนำเหมือนหลายๆคนว่า ด้านได้ อายอด(เหมือนผม)   

ถ้าเขาไม่ชอบคนพูดคำหยาบ ก็ต้องปรับตัวหัดไม่พูดคำหยาบ อย่าถ้าจะด่าเพื่อนว่าไอ้เฮีย ก็เอาฮาเป็นไอ้จรเข้ตัวเล็ก แทน หรือฝึกไม่พูดคำหยาบเลย ต้องปรับตัวนานๆ  ผมก็กำลังหัดอยู่  ส่วนวิธีเรียกร้องความสนใจนี่ ลองมาเยอะแล้ว ไม่แจ่มมันทำให้อีกฝ่ายมองว่าเราไม่เต็มบาทซะมากกว่า หรือจะเข้าทางเพื่อนก็ได้ แบบเพื่อนรูจักก็เข้าๆไปตีสนิท  ถ้าทำตามที่ผมแนะนำแล้วไม่ได้ผมยอม........................แบ่งไร่แห้วให้เลย1ไร่
แต่ร.ร.เก่าผมเรียกร้อความสนใจจนได้ผลลนะคับ
แบงนกาว่าผมบาเหมือนกัน

NoXMagiS
Member

« Reply #14 on: August 27, 2008, 07:31:14 PM »

อันนี้อ่านว่า

"แต่บางคนก็ว่าผมบ้าเหมือนกัน"

ใช่ไหมหว่า -_-a

แล้วสรุปนี่ ถามมานานมาก เริ่มอะไรแล้วรึยังหว่า  ???

KOMODO-HUNTER
Member

« Reply #15 on: August 28, 2008, 08:44:53 AM »

แนะนำให้คิดก่อนว่า

การที่เราพูดคำหยาบติดปาก มันเป็นตัวเราเองจริงๆหรือเปล่า
เพราะ การเปลี่ยนตัวเองนั้น ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ ไม่ใช่คิดจะทำก็เปลี่ยนได้เลย

และการเปลี่ยนตัวเองเพื่อคนอื่น สุดท้ายแล้วตัวเองจะเป็นตัวเองได้หรือเปล่า ?

หมายถึงว่า มีความสุขที่ได้อยู่กับตัวเองที่เป็นอย่างนั้นหรือเปล่า

อันนี้ต้องคิดจริงจัง หลายคนที่เลิกกันเพราะไม่ได้เป็นตัวของตัวเอง......

วิเคราะห์นะ

คำตอบที่ได้คำแรกคือ ผู้หญิงไม่โง่ เค้ารู้ว่าเราคิดอะไรมากกว่าที่เราเห็น การคุยกันของผู้หญิงก็เหมือนพวกเราคุยกันน่ะแหละ ประมาณว่าเราคุยว่า "เฮ้ย เมิงแอบมองเค้าอยู่ทุกวันเลยนะเมิง" ในทางกลับกันถ้าผู้หญิงเค้าสังเกตเห็นเค้าก็จะคุยกัน "พี่คนนั้นเค้ามองแกอีกละ สงสัยเค้าชอบแกแน่เลย"

ดังนั้นหมายความว่าสถานการณ์ ณ ตรงนี้ไม่มีจุดที่ได้เปรียบเสียเปรียบ หมายถึงว่า เค้ามีโอกาสที่จะประทับใจในคุณ เหมือนกับที่คุณประทับใจเค้า

วิเคราะห์ต่อว่า เค้ามองกลับ
ผมถือว่าเค้ามองคุณนะ ไม่ใช่มองเพื่อนคุณ หรือมองผ่านไปผ่านมา ตามที่คุณบอก

ก็คือมีโอกาสเป็นไปได้สูง ที่เค้ารู้ว่าคุณมองเค้าอยู่ทุกครั้งที่เจอ ผู้หญิงมักปลื้มในใจเวลามีคนทำอะไรพิเศษๆ มันเหมือนมีคนบอกว่าเค้าสวยนั่นแหละ การแสดงออกของผู้หญิงจะแตกต่างกัน เช่น อายม้วน แล้วบอก"บ้าเหรอ" หรือ "แล้วไงล่ะ" แต่ในใจก็คิดเหมือนกันว่า เราเองก็ใช้ได้เหมือนกันนะ อะไรเถือกๆนี้ แล้วแต่คน

วิเคราะห์ต่อ จากที่ไปสืบว่าเค้าขี้อายเป็นไปได้ว่า อาการของเค้าคือ ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ แต่ในใจลึกๆแล้วก็แอบดีใจที่มีคนสนใจเค้าอยู่ แต่ก็นั่นแหละถ้าเป็นคนขี้อายแล้วละก็ เรื่องแบบนี้ไม่ใช่เรื่องที่เค้าจะพูดกันจ่ะจ่ะ มักจะปิดไว้เป็นเรื่องลับๆ อาจคุยกับเพื่อนสนิท หรืออาจไม่คุยเลยขึ้นอยู่กับระดับความประทับใจที่มีต่อคุณ หมายความว่า ถ้าเค้าสนใจคุณมาก เค้าก็จะคุยเรื่องคุณกับเพื่อนสนิทของเค้า แต่ไม่ได้แปลว่าถ้าเค้าไม่คุยแล้วเค้าจะไม่สนใจคุณนะ มันขึ้นอยู่กับระดับความอายด้วย อายมากก็ไม่กล้าปรึกษาใคร

ต่อมาจะบอกจุดอ่อนของคนขี้อาย

คนขี้อายตื่นเต้นง่าย เพราะคิดอยู่ว่าจะทำยังไงดีเมื่อเจอแบบนั้นแบบนี้ อะไรแบบเนี้ย ห่วงในภาพพจน์ของตัวเองเมื่อเจอกับสถานการณ์หลายๆอย่าง
แปลว่า การทำอะไรให้เค้ารู้สึกแปลกใจ จะทำให้เค้าตื่นเต้น และเมื่อคนเราตื่นเต้นก็มักจะมุ่งประเด็นความสนใจเข้าสู่สิ่งที่ทำให้เราตื่นเต้นเช่น คุณ เป็นต้น

คำว่าตื่นเต้นในที่นี้ ไม่ใช่หมายความว่า ทำอะไรเรียกร้องความสนใจ ประกาศความรักของคุณให้ก้องโลก หรือ ไปเจอผี นะ เอาแบบธรรมดาๆๆๆ เดินไปคุยด้วย ชมว่าสวย หรือไม่ก็ให้ดอกไม้ ก็พอแล้ว ชีวิตจริงมันไม่เหมือนภาพยนตร์ - -

จริงๆต้องบอกว่า ทำอะไรที่เป็นตัวคุณ ก็พอแล้ว อย่าไปคิดมาก คุณต้องมีวิธีของคุณเองในการที่จะเข้าไปคุยด้วย เพราะมันคือสิ่งแรกที่คุณต้องทำถ้าอยากจะรู้จักเค้าให้มากกว่านี้

ทั้งหมดนี้ วิเคราะห์จากคำพูดคุณ

และมันจะใช้ไม่ได้เลย กับผู้หญิงฉลาดมาก และ ผู้หญิงที่เคยมีแฟน/หรือโดนจีบมาอย่างโชกโชน
(ฉลาดไม่ใช่ว่าเรียนเก่งนะ คือรู้มาก คิดทันเรา)

หวังว่าหมดนี้จะมีประโยชน์

maB evoL
Member

« Reply #16 on: August 29, 2008, 09:32:00 PM »

อันนี้อ่านว่า

"แต่บางคนก็ว่าผมบ้าเหมือนกัน"

ใช่ไหมหว่า -_-a

แล้วสรุปนี่ ถามมานานมาก เริ่มอะไรแล้วรึยังหว่า  ???
ได้แว้วเหลือ mail นี้เหละ 

[aNgel]-Si[N]
Member

« Reply #17 on: August 29, 2008, 10:06:45 PM »

ผมว่านะครับ

หน้าด้านนน....เดินไปจีบเลยจะดีมั้ย

ลองทำดู

Pages: [1]
  Print  

Jump to: