Summoner Master Forum
September 30, 2024, 01:36:20 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็คMonter ดิน แบบที่ผมชอบ  (Read 1956 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
VanilaChoco
Member

Email
« on: August 17, 2008, 05:04:43 PM »

สวัสดีครับ  วันนี้วันเกิดพอดีเลย เอาเด็คมาให้เพื่อนๆดูพอดี แล้วเด็คเป็นเด็คแนวที่ชอบพอดี  อะไรจะพอดีขนานี้   8)  เด็คนี้จัดจากการ์ดที่มีอยู่อะครับ เอาไปโมหน่อยก็คงใช้ได้
      กองทัพมอสเตอร์ดิน                                 
เริ่มด้วยตัวหลักก่อน
Karn,The commander of Blackwood  * 2  ผู้นำกองทัพ จู่โจมด้วยAtสูงสุดในเด็ค
Lion of Leo                                        * 2  สัตว์ร้ายผู้พิทักษ์กองพัพ ทำลายศัตรูที่มีความสามารถได้ดีนัดแล
Crab of Cancer                                  * 1  ต้นโหน ดูต้นทางเห็นท่าไม่ดีก็หนีบศัตรูเอาไว้
Panna Forest Oracle                         *  4 จอมเวทย์หญิง มีหน้าที่คอยร่ายเวทย์ช่วยกองทัพ เมื่อยามคับขัน
Dual Blade Cnntuar                           *  2 กองทหารม้า คอยช่วยเสริมกำลังทัพและเป็นใบรองได้
Garuda Wiser                                    *  2 หน่วยจู่โจมภาคพื้อากาศ คอยจู่โจมฝ่ายตรงขามจากบนฟ้า
Raatasqirrel                                       *  2 หน่วยค้นของ และเป็นรองได้
Tangerine Kitten                                * 3 สัตว์เลี้ยงผู้น่ารัก นอกจากจะหลบอยู่DFแล้ว ยังหาพวกมาช่วยได้
Karn,Leon Infantry                            *  3 กองทหารราบ คอยจู่โจมเมื่อศัตรูแตกพ่าย และเป็นใบรอง
Hou Zi,the Monkey                            * 2  หน่วยสอดแนม คอยสอดส่องดู เพื่อการวางแผนของผู้นำ  ใบรอง
Critter's Companion Fairy                  *2 ผู้ดูแล เหล่าทหารหาญของกองทัพ คอยเป็นกำลังใจให้ทหารสู้ตาย

Mystic

พื้นฐานอะครับ แต่พยายามรีดให้ดีๆ เลือกเฉพาะเสริมให้เด็คแข็งแกร่งขึ้นก็พอ

แนวทางการเล่น
ตั้งด้วยKarnใหญ่ หรือ Lion  ถ้าด้วยไม่ดีจริงๆก็ตามสถานการณ์เลยครับ
ต่อมาถ้าตั้งได้แล้วก็พยามเอาSealไว้ที่DF เพื่อ +AT ให้Karn แต่ถ้าเจอตัวที่มีAbility ดีๆ ก็ใช้Lion เคมือบ ไปเลยครับ  ถ้าถูกตีขึ้นมาเรามี Critter's Companion Fairy  คอยช่วยเหลืออยู่ข้างหลัง  แต่ถ้าเป็นLion คงต้องปั้มด้วยMystic อย่างเดียว สว่นตัวอื่นไม่มีปัญหา เมื่อทำลายทัพฝ่ายตรงข้ามได้เราก็เอาKarn เล็กของเรา ไล่ตีเลยครับAtก็พอตัวอยู่ แต่ถ้าคับขันจริงๆก็ใช้Panna หาMystic มาช่วยเลยก็ได้ครับ  หรือใช้Garuda ดินของเรา โดดจู่โจมหยุดเกมส์เอาไว้ก็ได้นะครับ

เด็คนี้จัดตามทรัพยากรที่มีอะครับ บ่มีงบพอจะไปซื้อตัวดีๆมาใช่ 
แนวทางการเล่นออกจะต่างจากพวกมอนสเตอร์ใช้Stone Curse นะครับ

มีข้อแนะนำ แนะนำได้ครับ แต่อย่าเอาอะไรแพงมากนะครับ ไม่อยากซื้อการ์โพงเพิ่มแล้วอะครับ    8)

Sostopper
Member

Email
« Reply #1 on: August 17, 2008, 05:42:39 PM »

ทำไมมอสเตอร์ธาตุดินต้องมี karn มาร่วม วง ทุกทีเลยหว่า

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #2 on: August 17, 2008, 05:45:19 PM »

Critter's Companion Fairy 4 เลยเหอะนะ ^^

รับรองว่ารุ่งแน่ๆ Df หนาเอาการเลย

Panna Forest Oracle เหลือ 3 ก็พอมั้ง

แนะนำ Mandy ,Deliver Band Witch ใส่ไปหยุดสัก 2 ใบ

ป.ล.นานๆจะเห็น Monster ดินไม่ใส่ Ji     

VanilaChoco
Member

Email
« Reply #3 on: August 18, 2008, 02:33:06 AM »

เจ้าตัวนี้ก็หน้าสนใจครับ Df เยอะ Mpค่าตีแค่1เอง ใช้Critter's Companion Fairy หมุนก่อนตีก็ได้ครับ Atเยอะแยะ

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #4 on: August 18, 2008, 02:35:30 AM »

อืม......................แหวกดี ไม่ใส่ Kyoufuu ซะด้วย

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #5 on: August 18, 2008, 05:08:19 AM »

ไม่ใส่Enriched Earth FairyหรือTreetop Tango Fairyเหรอครับ?

จะปิดเกมยังไงอะ-*-

MAKOTY
Member

Email
« Reply #6 on: August 18, 2008, 02:05:36 PM »

monster เยอะอย่างนี้ไม่ลองใส่ kalena inzu มาหาของหรือใช้กับ Geosaur หาใบลองก็น่าสนนะครับ เหอๆ

__
Member

« Reply #7 on: August 19, 2008, 12:18:24 AM »

ผมชอบแบบเน้น Df ครับแต่หาใบบวกได้ไม่ครบ

(ชอบใจเวลาอีกฝ่ายพูดว่า "บินตบไม่เข้าอ่ะ")

Pages: [1]
  Print  

Jump to: