Summoner Master Forum
September 30, 2024, 09:33:26 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck Zadin And The Andre Of The dragoon  (Read 3092 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Sostopper
Member

Email
« on: August 15, 2008, 11:05:56 PM »

Seal

Zadin Promo        X2                           ตัวยืนตัวดีที่เท่ถูกใจกระผมมากครับ  และยังเป้นตัวตีที่ดีได้เร้วและแรงแถมได้หลายแบบ
Andre Promo        X2                           ตัวยืนนี่เท่มากถ้าผมมะติด2ตัวนี้มะจัดเด้คนี้แน่นอน แม่ทัพหน่วยคอลโทรลที่ยอดเยี่ยมที่สุด                 
Salamander         X1                           สัตว์เลี้ยงที่น่ารัก(ตรงไหนหว่า)แถมยังเป้นตัวออลได้อีกต่างหาก
Jormundgand       X1                           มังกรทะเลที่แม่ทัพอังเดรเรียกได้ตามใจชอบ ฟรีสออลเหมือนเจ้าของแต่เสียค่าร่าย
Zuleika                 X2                           ลงมามะกลัวตาย(ถ้าโดนอันโดรเมด้าก็แย่)ถ่วงเวลายันศตรูก่อนที่แม่ทัพจะมา
Farid                     X2                           ทหารเอกที่เท่มากๆๆเล่นแบบตบลากไส้ตบแหลกอ่ะแหละ
Timperra               X4                           เร่งทรัพยากรบนมือได้รวดเร็วกว่าปรอท แถมรองคอมได้ด้วยนา
Nazae                  X2                            มาเร่งจัดเรียง พร้อมดึง
Bekery                  X2                           ดึงได้มะอั้นถ้ามีตัวข้างบนอยู่ด้วยนะ
Salamandery Doll  X4                          อันนี้รองคอมแบบตียังไงก็มะหมด
sin Water              X2                           ปีศาจที่กลับใจมาช่วยฝ่ายธรรมะ(จริงๆแล้วคนเล่นนิสัยเอาชนะอ่ะนะ)
Prince Calvin          2                            หาอาวุมาให้หัวหน้าของเขาแต่จิงๆแล้วในใจโคตรอยากจะออกไปลุยอ่ะ

ต้นเกม
1.ใช้Zuleikaมายืนไว้นิ่งแล้วก็ลงตัวคอมมาอยู่ข้างหลังเพื่อรอการสั่งการ
2.เมื่อยืนได้นิ่งแล้วให้ทำการคอมแล้วดจมตีหรือไม่ก็เอาตัวดีๆไบนมือลงมาคอมแล้วยืนไว้ก็ได้
3.ถ้ามีFaridก็ลงไปตีทันทีได้เลยนะครับ

กลางเกม
1.ในช่วงนี้พวกแม่ทัพดีๆคงจะอยู่กันพร้อมในมือแล้วก็แล้วแต่ท่านที่อยากจะเล่นว่าชอบอังเดรหรือว่าซาดิน
2.ไล่จิ้มๆตอดๆอีกฝั่งไปครับกดดันเขาไปด้วย
3.ออลๆไปเรื่อยๆจนกว่าเขาจะกลัว

ท้ายเกม
1.ไล่ตีกดดันไปเยอะๆทำให้เกมมันดูเข้มข้นครับยิ่งเข้มข้นคุณจะรู้สึกมันส์ถึงจะแพ้ก็อย่าเสียดาย

ก้มีเท่านี้ละนะครับยังไงก็ช่วยติ ชม หรือแนะนำอะไรดีๆให้ก็ดีนะครับแล้วอยากจะบอกเพื่อนๆว่า ช่วงนี้ใกล้จะสอบยังไงก็อ่านหนังสือบ้างก็ดีนะครับ

ควรแบ่งเวลาเรียนและเล่นให้เหมาะสมนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้า
« Last Edit: August 16, 2008, 07:20:42 PM by Sostopper » Logged

boodpinggo
Member

Email
« Reply #1 on: August 16, 2008, 04:16:25 AM »

ไม่มีตัวหากระบองซาดิน ไม่มีตัวหาดาบอังเดร ไม่มีตัวเสริจซาล่า ไม่มีตัวเสริจ จอมันการ์น  = =" ซะงั้น

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #2 on: August 16, 2008, 01:23:58 PM »

ลด Timperra กับ Salamendary Doll เถอะครับ

อยากใส่ตัวหาดาบก็ใส่ Prince Calvin ไปเลย

ได้ทั้งดาบ ได้ทั้งกระบอง = =   

แต่ไม่มีน้ำให้แสดงก็อด ^^

Sostopper
Member

Email
« Reply #3 on: August 16, 2008, 07:14:04 PM »

โอ้วๆๆๆลืมไปสนิทเลยว่าจะใส่       Prince Calvin แต่...ทำไมถึงให้ลด2ตัวนั้นละครับมันลองคอมได้ทั้ง ซาดินและอังเดรเลยนา

ขอเหตุผลด้วยนะครับ ว่าทำไมถึงเอาออก

Sostopper
Member

Email
« Reply #4 on: August 17, 2008, 12:08:02 AM »

ยังไงก็ช่วยลงความเห็นกันหน่อยนาครับเพราะว่าที่โพสนี่ต้องการหาข้อบกพร่องอ่ะครับ

เพราะถึงยังไงเด็ค น้ำ-ไฟ มันก็เล่นยากมากๆ

Duneza
Member

« Reply #5 on: August 17, 2008, 12:13:29 AM »

ถ้าไม่อยากใส่ตัวหาตะบองจริงๆแล้วหล่ะก็ ควรใส่แคลวินซัก 3-4 ครับ

แต่ข้อเสียของมันก็คือ ต้องกั๊กน้ำ2ใบไว้บนมือเพื่อหาอาวุท

และก็เซิทหามังกรไฟอย่างซาลามันเดอไม่ได้ด้วย

Sostopper
Member

Email
« Reply #6 on: August 17, 2008, 01:35:19 AM »

คือว่า ยังไงมันคงเล่นด้วยกันมะได้อยู่แล้วอ่ะครับเลยอยากจะ ให้ช่วยกันแก้ไขในส่วนนี้หน่อยอ่ะนะครับ

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #7 on: August 17, 2008, 03:05:11 AM »

เปลี่ยน Timperra เป็น MOA ซัก 2-3 ใบ แล้วยก Timperra Freeze ด้วยเงือกแล้วลงใหม่ก็ได้ครับ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #8 on: August 17, 2008, 06:26:13 PM »

ที่อยากให้ลดเพราะว่าใส่ไปเต็มอัตราศึกอย่างนี้มันไม่ดีนะครับ  = =

อีกอย่างจะได้มีที่เอาไว้ใส่ตัวอื่นด้วย ^^  มันจะได้หลากหลายมากขึ้นครับ

Sostopper
Member

Email
« Reply #9 on: August 17, 2008, 08:00:25 PM »

อ๋อขอบจัยมากๆ

zealotzephyr
Member

Email
« Reply #10 on: August 18, 2008, 11:34:55 PM »

แนวมากครับให้ตายเถอะนึกไม่ถึงจริงๆ

ใส่ Felesia Royal Sword ไปด้วยนะครับใช้ได้ทั้งคู่เลย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: