Summoner Master Forum
October 01, 2024, 09:20:10 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ดูเด็คลม GGA แบบนี้ให้หน่อยว่า เวิร์คปะ แก้ๆใหม่ๆ ครั้งที่ 3  (Read 3431 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
n4vermore
Member

Email
« on: August 12, 2008, 02:08:17 PM »

seal 10 ขาด15 ใส่ไรดีหว่า นึกมะออกเรย

Agent Kasumi 2
Agent Arosel 2
Glass Horn Squirry 4
Forest Echo Fairy 2

มิสติก
สามัญ+Wind imp2 +ปืน2
ผ้าคลุมอล่าน่า นินจา คาตะนะ ยังหาไม่ได้เลยครับ T_T
Kukuclock สำหรับบางคนอาจจะคิดว่ามันถูก แต่สำหรับผมยังไม่มีเงินซื้อเลยครับ

ปล.ช่วย ให้คำแนะนำทีนะครับ มืดไปหมดแล้ว ความรู้น้อยรู้จักไม่กี่การ์ดเอง หรือจะเปลี่ยนเดคดีอ่ะครับ เห็น พรีคอนใหม่แสง มาแรงใช่มะ แล้วมันต้องหาตัวจากข้างนอกมาเยอะแยะเหมือนลมไหมเนี่ย อยากเน้นเปิดแต่ พรีคอนจังเลย การ์ดอื่นไม่รู้จะหาจากไหนเพิ่งเริ่ม
« Last Edit: August 20, 2008, 12:41:32 AM by n4vermore » Logged

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #1 on: August 12, 2008, 02:37:38 PM »

น่าเพิ่ม Ninja Katana ไปด้วยสักนิดก็ดี เพื่อนที่โรงเรียนเล่นใส่นะ เผื่อเจอเด๊กดินก็ลากดาบมาแปะ

ปืนปงอะไรไม่ต้องใช้แล้ว ^^

Jade Mantis Bot ลดๆเหลือ 3 ก็ได้นะครับ

ที่ใส่ Lucretia จะได้มีมากขึ้น ^o^

n4vermore
Member

Email
« Reply #2 on: August 12, 2008, 08:32:20 PM »

แล้ว ถ้าใส่ ซิกมัน โต 3 ซิกมัน เด็ก 2 ดาบซิก พวกนี้จะดีปะ

SHuFFlE
Member

Email
« Reply #3 on: August 14, 2008, 10:19:56 PM »

อย่างงี้เล่นเป็นเด้กซิกมันเลยดีกว่างับทั้งตบเร้วตบโหดตบข้ามลาย-*-

n4vermore
Member

Email
« Reply #4 on: August 14, 2008, 11:41:11 PM »

แต่เปิด พรีคอนไปแล้ว 2 อ่า T_T

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #5 on: August 14, 2008, 11:43:42 PM »

เล่น GGA เวิร์คกว่าครับ

ซิกมันมันน่าเบื่อครับ

ใส่ลูเครเทีย,แวร์แคทน่าจะดีนะครับ

:::: AD12ENaL!Ne ::::
Member

Email
« Reply #6 on: August 14, 2008, 11:57:00 PM »

Cedric ค่าร่ายแพงเกินไม่ควรใส่เลย เวล 3 ค่าร่ายตั้ง 4 แถมยังออลเบาอีก
Kobold ใส่ไปเยอะก็ทำอารัยไม่ได้เน่ามือเปล่าๆ
Jade Mantis Bot  ใช้กุ๊กกูเร็วกว่ามั้ย แบบนี้มีสิทธิ์โดนลงเหวได้นะ โดนไอ้ปี่บ้า
Glittering Leaf Fairy จาเปลี่ยนอารัยกานจ๊ะ

แนะนำ Winged Ear Squirrel กะ Alella แล้วก็ตัวที่ขาดไม่ได้ดันไม่ยอมใส่ แม่นาง delisia หายไปไหน??? มาแต่ฟอเรสหรอ

มิสเพิ่ม นินจาคาตะนะ ผ้าคุมอลาน่า 

gotoheaven
Member

Email
« Reply #7 on: August 15, 2008, 02:04:07 AM »

เด็คนี้เอาไปสู้กะเด็คไฟ เฮดแมน มะไหว เหอๆ มันตีแรง +แพ้ทาง

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #8 on: August 15, 2008, 02:45:33 AM »

จัดแตกต่างดีแล้วครับ เด็คได้หลากหลาย
ถ้ามัวคิดว่าจะสู้เด็คนู้นเด็นี้ได้ไหม จะเล่นการ์ดได้สนุกได้เยี่ยงไรครับ

อันนี้แนะนำลด Jade Mantis Bot ลงหน่อย และ Glittering Leaf Fairy ยังไม่ค่อยก่ออะไรมากนัก อาจเปลี่ยนเป้นใบอื่นที่คงประโยชน์มากกว่าก็ไม่เลวนะครับ แล้วคอยหาจุดลงตัวของการเล่นดู 

Jay_Ska8er-boi
Member

« Reply #9 on: August 16, 2008, 11:31:40 AM »

ใส่ซิกมันไปด้วย็จะดีนะ

Member

Email
« Reply #10 on: August 16, 2008, 01:22:25 PM »

อืม

แนะนำ Werecat Bandit + Aella ,Deliver Band Paladin หน่อยก็ดี ^^

Delicia ,the Princess Garuda เหมือน Reply บนก็ดีนะครับ ^^

n4vermore
Member

Email
« Reply #11 on: August 16, 2008, 10:34:01 PM »

อา ขอบคุณครับ ที่แนะนำครับ แล้วพวกการ์ดตางธาตุกันมาใส่มันจะดีป่าวครับ
คือผมก็เล่นมาระดับนึงพอจะจัดเองได้อยู่ แต่ก็ในบางครั้งอยากถามคนอื่นๆอ่ะครับ ตอนนี้ผมก็จัดเล่นๆกะเพื่อน
ยังไม่ได้เอาไปแข่งอะไรที่ไหน แต่ก็กำลังหาแนวทางที่ลงตัวที่สุด

Cedric ไม่ควรใส่เลยใช่ปะครับ
Jade Mantis ก็ควรเหลือ 2 ใช่ปะครับ
อะไรอีกหว่า นินจาเปลี่ยนธาตุเอาไว้เปลี่ยนเขาให้เป้นธาตุดินแล้วใส่ Wind imp. ไม่เข้าท่าใช่ปะ งั้นเอาออกๆ

ใครว่างก็เข้ามาแนะนำกันเยอะๆนะครับ มันทำให้ผมรู้สึกว่าโลก SMN อบอุ่นและน่าอยู่อ่ะครับ

ใครมีทริคที่ทำให้เล่นเก่งๆ คิดคอมโบได้เยอะๆก็บอกทีนะครับ

Member

Email
« Reply #12 on: August 17, 2008, 12:43:15 AM »

Cedric ใส่ไปสิครับ ไม่ใส่แร้วจะเอาตัวไรออลล่า > <

ออกจะดี จั่ว + วน Wind Impulse

n4vermore
Member

Email
« Reply #13 on: August 17, 2008, 09:56:32 PM »

ขอบคุณที่ตอบนะครับ แก้ใหม่และๆ

:::: AD12ENaL!Ne ::::
Member

Email
« Reply #14 on: August 19, 2008, 01:02:07 AM »

ชำแหละเรียงตัว

Elite Agent Cedric  ร่าย 4 มารอตายได้เลยสู้ใครเค้าไม่ได้เลย เดี๋ยวนี้ดูเวล 2 AT 15+ กับหลายตัว เช่น ดีน่า ไรซ่า บลาๆๆๆ
Agent Kasumi  ติดปืน + นินจาคาตะนะ + ผ้าคลุมอลาน่า แล้วแต่จะเลือกให้เหมาะกะคู่ต่อสู้
Agent Arosel ใส่ 4 ทำเพื่อ เดี๋ยวจาโดนริสละยังใส่ 4 อีกนะ แล้วโดดมารอตายได้เรยใช้ Mp ไป 3 ละ AT ก็น้อย 4 ตัวคิดดูชาย 8 -..-
Kobold Technician Agent ไม่ควรใส่ ใส่แฟรี่แม่ค้าดีกว่าเพราะจะดึงหรือจะเอา Forest Echo Fairy ลบดิฟแล้ว ให้ตัวกากๆบินไปตบ
Jade Mantis Bot  บอกว่าให้ใช้ Kuku Clock เร่งได้ทุกอย่าง แค่ใบละ 150-200
Glass Horn Squirry ใส่ 4 ดีแล้วแต่อย่าลืม +SP ให้กะ ตัวป่วนอย่าง Zalom Warlord และ Raisa
Wind Goddess Shaman ถ้าจะใส่ใบเดียวอย่าใส่ ใส่แฟรี่ที่เปงแม่ค้าดีก่า
Forest Echo Fairy 2 ตัวนี้ใส่ 2 ดีแล้ว
Lucretia, the Sword Magician 1 เดคนี้ไม่มีโม่จาใส่ทำเพื่อ-..- ขึ้นมาเทิร์นแรกจะรู้สึก
เพิ่ม
Nazae ไม่เกี่ยวกานเรย -..-
Bakery นี่ก็ไม่เกี่ยว
Grass Dew Fairy Archer อันนี้จาใส่มาทำไม่ -..- ให้ฝ่ายตรงข้ามร่ายซุสฟรีๆแล้วมาตบเราหรอ

สิ่งที่ควรใส่กลับไม่ใส่
Winged Ear Squirrel ลบดิฟดีที่สุดในตอนนี้ ใช้ตอนที่เอคโค่ไม่ขึ้นได้ชั่วคราว
Delisia ยืนเล่นๆแล้วทำให้ฝ่ายตรงข้ามสั่งการไม่ได้ซักตัว เหมาะกับเวลาตั้งเกมไม่ทัน

Member

Email
« Reply #15 on: August 19, 2008, 01:04:07 AM »

ใจเยนๆนะหยาม

เค้าเล่น GGA แบบเปิดกล่องนะ ไม่ใช่ GGAMG         

n4vermore
Member

Email
« Reply #16 on: August 20, 2008, 12:28:14 AM »

ชำแหละเรียงตัว

Elite Agent Cedric  ร่าย 4 มารอตายได้เลยสู้ใครเค้าไม่ได้เลย เดี๋ยวนี้ดูเวล 2 AT 15+ กับหลายตัว เช่น ดีน่า ไรซ่า บลาๆๆๆ
Agent Kasumi  ติดปืน + นินจาคาตะนะ + ผ้าคลุมอลาน่า แล้วแต่จะเลือกให้เหมาะกะคู่ต่อสู้
Agent Arosel ใส่ 4 ทำเพื่อ เดี๋ยวจาโดนริสละยังใส่ 4 อีกนะ แล้วโดดมารอตายได้เรยใช้ Mp ไป 3 ละ AT ก็น้อย 4 ตัวคิดดูชาย 8 -..-
Kobold Technician Agent ไม่ควรใส่ ใส่แฟรี่แม่ค้าดีกว่าเพราะจะดึงหรือจะเอา Forest Echo Fairy ลบดิฟแล้ว ให้ตัวกากๆบินไปตบ
Jade Mantis Bot  บอกว่าให้ใช้ Kuku Clock เร่งได้ทุกอย่าง แค่ใบละ 150-200
Glass Horn Squirry ใส่ 4 ดีแล้วแต่อย่าลืม +SP ให้กะ ตัวป่วนอย่าง Zalom Warlord และ Raisa
Wind Goddess Shaman ถ้าจะใส่ใบเดียวอย่าใส่ ใส่แฟรี่ที่เปงแม่ค้าดีก่า
Forest Echo Fairy 2 ตัวนี้ใส่ 2 ดีแล้ว
Lucretia, the Sword Magician 1 เดคนี้ไม่มีโม่จาใส่ทำเพื่อ-..- ขึ้นมาเทิร์นแรกจะรู้สึก
เพิ่ม
Nazae ไม่เกี่ยวกานเรย -..-
Bakery นี่ก็ไม่เกี่ยว
Grass Dew Fairy Archer อันนี้จาใส่มาทำไม่ -..- ให้ฝ่ายตรงข้ามร่ายซุสฟรีๆแล้วมาตบเราหรอ

สิ่งที่ควรใส่กลับไม่ใส่
Winged Ear Squirrel ลบดิฟดีที่สุดในตอนนี้ ใช้ตอนที่เอคโค่ไม่ขึ้นได้ชั่วคราว
Delisia ยืนเล่นๆแล้วทำให้ฝ่ายตรงข้ามสั่งการไม่ได้ซักตัว เหมาะกับเวลาตั้งเกมไม่ทัน

ขอโทดค้าบบบบบ
แล้วทำไงมั่งนะ เอ่อ อ่า
งืมๆ อโรเซลจะโดน รีสติกแล้วหรอ ฮือๆ บ๊ายบาย อโรเซล
แล้วแฟรี่ที่เป็นแม่ค้านี่ตัวยังไงหรอ
ไอ้ Delisia นี่ก็ต้องใช้คู่กับพวก ลบDef ใช่ปะ งืมๆ ไม่ค่อยอยากใส่ น่าตามันตลกๆ
อืม งับๆ เด๋วแก้่ใหม่ๆ

buffbear
Member

« Reply #17 on: September 14, 2008, 07:19:57 PM »

ตอนนี้ยังไม่โดนใส่ๆไปเต๊อะ โดนแล้วค่อยลด แล้วเพิ่มตัวใหม่ๆ เอาทีหลัง
Arosel 3 Kazumi 3 ครับ ใส่ กระรอกซีลรอง 2 ลูครีเทีย 1 บลาๆๆๆ ครับ แล้วแต่จาเล่น Credic ซัก 2 ครับ all 10 sp5 เบาตรงไหน แถม ล๊อกไลน์เค้าอีก เด๊กนี้เล่นได้ หลากหลายครับหลาย style สุดๆ อ้อ Blast socerer 2-3 ใบ ลืมได้ไง ออล จั่ว Credic  จั่ว at + 1  หรือ เรจี้ โปรโม หุหุๆๆๆ สุดๆๆๆไปเลย หรือ Delicia ครับไว้ตั้งเกม และ ก็ ถ้า ใส่ Winged Ear Squirrel ก็ น่าจาใส่ Lucretia นะ ถึงไม่ตบ ก็ไว้ เผา อย่าลืมอานนี้หละครับ แถม ถ้า มี Blat socerer ไม่ต้องคอมไรเลย มูพตัวหลักปายเลย at +2 อีก โหดๆๆ เจอมาแล้ว
แค่นี้ก็ เกิน 25 ละ 555+
« Last Edit: September 14, 2008, 08:17:08 PM by buffbear » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: