Summoner Master Forum
October 04, 2024, 06:24:32 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Question ?  (Read 2170 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ขงเบ้ง
Member

Email
« on: August 07, 2008, 10:33:09 PM »

ถามเรยนะครับ 

1. Werecat Bandit  สามารถโดดจากมือลงมาคอมเลยได้มั้ยครับ

2. จากข้อที่ 1 ถ้าเป็น Pony Pegasus ล่ะครับ โดดมาคอมเรยได้มั้ยครับ

3. Aom มืดอ่ะครับ ถ้าเค้าใช้สกิลใส่เรา เราสามารถแปะ Ordunus ( แปะที่ Seal ที่โดน Posion Curse ) ได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากนะครับ 

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: August 08, 2008, 12:09:39 AM »

1. ไม่ได้ครับ

2. ไม่ได้ครับ

3. แปะได้ครับ แต่ poison curse ไม่หายนะ

ขงเบ้ง
Member

Email
« Reply #2 on: August 10, 2008, 01:23:42 AM »

ถามเรยนะครับ

1. ถ้าเราสั่งนินจาฝ่ายเราโจมตี แล้วในช่วง step ฝ่ายตรงข้ามปั๊มพลัง ทำให้พลังฝ่ายเค้ามากกว่าเรา ถ้าเราจะแปะ ninja boots ที่ตัวที่กำลังสั่งตี มันจะลงไปอยู่ Df line  แล้วมันจะไม่ตีต่อใช่มั้ยครับ แล้วนินจานั้นจะเป็น inactive แล้ว ใช่มั้ยครับ   

ขอบคุณมากครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: August 10, 2008, 01:31:37 AM »

ถ้า step ช่วงก่อนจะเกิดการโจมตีขึ้น ก็ตามนั้นแลครับ คือไป Df line ไม่ตีต่อ แล้วจึงเป็น inactive seal ครับผม

ขงเบ้ง
Member

Email
« Reply #4 on: August 10, 2008, 04:44:32 PM »

ถามนะครับ 

1. " เมื่อ ninja ฝ่ายเราโจมตีสำเร็จ เราสามารถดูการ์ดทุกใบในมือฝ่ายตรงข้าม 1 คน " จาก ability นี้

คำว่า " โจมตีสำเร็จ "  คือเกิดการต่อสู้แล้วใช่มั้ยครับ  การต่อสู้นี้จะเกิดหลัง step ใช่มั้ยครับ  คือถ้าต่อสู้เมื่อไร เราสามารถดูการ์ดฝ่ายตรงข้ามเลยปล่าวครับ 

2. Kuro Kame Daimyou's Adjutant Ninja   

เลือก Seal ใบอื่น 1 ใบในสนาม จากนั้น Kuro Kame Daimyou’s Adjutant Ninja มี At, Df และSp เท่ากับ Seal นั้น 1 Turn (Inf) (At Line) (Mp 3)

สกิลของมันคือการ  copy  คือการ = ใช่มั้ยครับ เราจะคิด = ก่อน หลังจากนั้นเราค่อยคิด + หรือ - ที่เกิดจากผลของ Mystic หรือ skill  ปล่าวครับ

กรณีที่ ถ้าเราสั่งให้ Kuro Kame Daimyou's Adjutant Ninja   ก๊อบ at ของซีล 1 ใบซึ่งมี at 12 แล้วเรามี Kuro Kame Daimyou  อยู่ในสนาม 3 ใบ ตัวมันเองก็จะเท่ากับว่ามี at 12+3 ใช่มั้ยครับ ถ้าฝ่ายตรงข้ามใช้ Mystic - at  แล้วเราใช้ Mystic + at  เราก็ค่อยคิด + - ทีหลังใช่มั้ยครับ ก็จะเป็น 15 + หรือ - ตามสกิล หรือ Mystic ใช่มั้ยครับ

3. Whirlwind Ronin  ถ้าตัวนี้ โดดรับการโจมตี จะต่อสู้ก่อนใช่มั้ยครับ แล้วถ้าชนะ ค่อย Vanish ปล่าวครับ

4. Whirlwind Ninja  ถ้าตัวมันเองใช้สกิล เพื่อให้ได้รับ Vanish 1 Subturn  1 Turn  ตัวมันเองจะ Vanish เลยปล่าวครับแล้วจะ Vanish กี่ Turn หรอครับ 

แล้วถ้าฝ่ายตรงข้ามตีใส่ตัวนี้ เราสามารถใช้สกิลของมันเพื่อให้ตัวมันเอง Vanish หนี ฝ่ายตรงข้ามจะต้องเปลี่ยนเป้าหมายใหม่หรือปล่าวครับ หรือว่าตีวืดไป

ถามเยอะไปหน่อย ขอโทษนะครับ 

ขอบคุณมากครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: August 11, 2008, 12:15:31 AM »

1. เกิดหลังการต่อสู้ และหลัง step ครับ
ถ้าเทียบค่าพลังเสร็จแล้ว ก็ดูการ์ดได้เลยครับ

2. ใช่ทั้งหมดครับ

3. ใช่ครับ

4. จะ Vanish ไปเลยครับ 1 subturn

ต้องเปลี่ยนเป้าหมายครับ

ขงเบ้ง
Member

Email
« Reply #6 on: August 11, 2008, 10:35:58 PM »

ถามนะครับ 

1. ninja ที่ออกมาจาก Remove Zone จะเป็น active seal ใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

- Odin -
Moderator
Member

« Reply #7 on: August 12, 2008, 12:44:38 AM »

ใช่ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: