Summoner Master Forum
September 30, 2024, 01:22:44 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: "Kaizus+Pesadilos นับถอยหลัง 10 subturn!!!"  (Read 4489 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
กระทำผิดกฎข้อที่3(ตักเตือนครั้งที่2)
Member

« on: August 07, 2008, 01:54:09 PM »

seal 25

kaizus 3
Pesadilos 4
timperra 4
belial 4
fidelma 4
tea cup fairy 4
treetop tango fairy 2

mystic

ยิงรัวๆ+Anubis Athena Zeus

แนวทางการเล่น

เป็นเด็คที่เล่นไม่ยากเลยนะครับ ผมจะแบ่งเป็น 3 Phase หลักๆละกัน

Phase1 ตั้งเกม

การตั้งเกมนั้น ตั้งได้โดย
1 Kaizus ลง dis fidelma search pesadilos combine แล้วผ่าน
2 timperra โม่ seal ถ้าได้ belial ก็เลือกอะไรก็ได้ เช่น anubis หรือจะเอา fidelma เด้งเข้ามาดป็นใบรองก็ได้ เอา pesadios combine ผ่าน
3 โปรย - - อันนี้ในกรณีขึ้นเเนจริงๆ ก็เอา belial ไปเป็นกำแพง at line เค้าตีมาตายก็เลือกตามสถานการณ์ว่าจะเอาอะไรลง shrine

Phase 2 เดินเกม
ถ้าเจอตัวใหญ่ เอา kaizus โบกเลย เเล้วตามด้วย pesadilos ตบเด็ก dis anubis หรือใช้ timperra โม่ belial ตัดมือด้วย anubis ก่อนตีก็ได้
ต้องฟาดให้หมดสนามให้เร็วที่สุดนะครับ เพราะเด็คนี้มีระเบิดเวลาติดอยู่ (ประมาณ 10 subturn)
ใน 10 subturn นี้ เราควรจะคุมกระดานเเละมือเค้าได้เเล้ว ใช้การตี anubis ตัดการ์ดในมือเเละจัดการ seal ในสนาม
ถ้าตีข้างหน้าไม่เข้า ก็ใช้ TTT ชี้ pesadilos หรอยเด็กเอา หรือใช้ tea cup fairy combo กับ pesadilos
ให้ pesadilos เก็บเด็ก เเล้วเอา tea cup fairy จับ sac ให้เค้าเลือกเเละ dis card อีก 1 ใบ

Phase 3 หลัง 10 subturn
เริ่มจะเล่นยาก เพราะถ้าเค้ารอดได้ถึงตรงนี้ เเสดงว่า seal ในสนามเเข็งเเกร่งมาก
คงต้องวัดดวง เช่น เอา pesadilos วิ่งโขก เอา athena วน anubis กลับ เเล้วหาทางเอา anubis ลง srine เพื่อตัดมือเค้าให้เหลือของเเก้น้อยที่สุด
จากนั้นก็ปั๊มพลัง ซัดหน้าเลยครับ ต้องวัดเเล้ววว  จากนั้นก็ ขอให้โชคดีครับ

Trick&Suggestion

Anubis ตกจากกอง discard เค้า 2 ใบนะครับ
Athena remove ตัวเองเมื่อตกจากกอง เอา Anubis วนเข้ากองไปโม่ใหม่
Zeus ต่อต้าน Ability lnwๆ ของศัตรูฝั่งตรงข้าม

ปล. เด็คนี้เป็นเด็ครีบจบนะครับ อย่าไปกลัวว่าการถม seal เเล้ว lv จะเต็มซะก่อน
ต้องใจกล้าที่จะเสี่ยงครับ กล้าตีเลยครับ ชนะ speed ก็ตีเเล้วครับ

ก็เป็นเด็ค First turn drop ที่อาศัยการ control การ์ดในมือฝ่ายตรงข้าม ภายในระยะเวลาที่จำกัดนะครับ
ใครชอบอะไร อยากเพิ่มตรงไหน ก็เเนะนำได้ครับ ขอบคุณค่ะ...
...

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #1 on: August 08, 2008, 01:13:36 AM »

ตัวเดคก็ดีมากอยู่แล้วเพราะต้นแบบเค้าจัดมาเทพ(55+)
เลยไม่มีไรจะคอมเมนต์ครับแค่อยากรู้ว่าจะใช้ ครับ หรือ ค่ะ กันแน่คะ

55+ ;D

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #2 on: August 08, 2008, 01:38:50 AM »

ดูดีตามแบบฉบับครับ น่าเล่นดี ซีลหน้าตาดีด้วยล่ะ 

อนึ่ง อยากลองใส่ escaltea ไปเปรี้ยว?

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #3 on: August 08, 2008, 02:55:40 AM »

น่าจัดเล่นแฮะ

กระทำผิดกฎข้อที่3(ตักเตือนครั้งที่2)
Member

« Reply #4 on: August 08, 2008, 03:51:58 AM »

ตัวเดคก็ดีมากอยู่แล้วเพราะต้นแบบเค้าจัดมาเทพ(55+)
เลยไม่มีไรจะคอมเมนต์ครับแค่อยากรู้ว่าจะใช้ ครับ หรือ ค่ะ กันแน่คะ

55+ ;D
ค่ะ พ่อคนเก่ง ว่าเเต่ต้นเเบบนี่ใครเหรอคะ?
ดูดีตามแบบฉบับครับ น่าเล่นดี ซีลหน้าตาดีด้วยล่ะ 

อนึ่ง อยากลองใส่ escaltea ไปเปรี้ยว?
เคยลองเเล้วครับ เเต่เด็คมันจะช้าอ่ะค่ะ
เเต่ก็เเล้วเเต่ความชอบส่วนตัวนะคะ
« Last Edit: August 08, 2008, 03:53:32 AM by บาร์บีคิวพลาซ่าคุง » Logged

Member

« Reply #5 on: August 16, 2008, 03:14:22 AM »

มะมีคนมาคอมเม้นต์เยยค่ะ
ช่วยดูหน่อยนะงิ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #6 on: August 16, 2008, 03:18:41 AM »

เก่งแน่น่น่น่น่น่น่น่น่น่น่

เม้นให้ๆๆ

Member

« Reply #7 on: August 16, 2008, 03:46:55 AM »

เก่งแน่น่น่น่น่น่น่น่น่น่น่

เม้นให้ๆๆ
เกรียนเเน่ๆๆๆค่ะ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #8 on: August 16, 2008, 01:30:25 PM »

นานๆจะเห็นคนใส่แฟรี่ถ้วยกาแฟ ^^

ดีจังเลย

น่าใส่ Demonic Swordman สักหน่อยนะครับ จะดีมากๆเลย > <

Member

« Reply #9 on: August 16, 2008, 02:34:03 PM »

นานๆจะเห็นคนใส่แฟรี่ถ้วยกาแฟ ^^

ดีจังเลย

น่าใส่ Demonic Swordman สักหน่อยนะครับ จะดีมากๆเลย > <
demonic ถ้า timperra โม่ได้จะเสียของอ่ะค่ะ
เลยคิดว่า fidelma น่าจะดูดีกว่างิ

ส่วนเเฟรี่ถ้วยชานั้น เก่งดีนะคะ กดดันฝ่ายตรงข้ามดี

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #10 on: August 16, 2008, 08:59:19 PM »

อ้อ ใช Timperra โม่ Seal สินะครับ
^^

งั้นลองใส่ Haborym ดูดีมั้ยครับ เผื่อว่า Fidelma จะขึ้นมือเยอะ > <

Idea : Artiezz พี่อาร์ต

Picture : ตาหนูครับ ^^

Member

« Reply #11 on: August 17, 2008, 03:35:34 AM »

อ้อ ใช Timperra โม่ Seal สินะครับ
^^

งั้นลองใส่ Haborym ดูดีมั้ยครับ เผื่อว่า Fidelma จะขึ้นมือเยอะ > <

โอ้ว เป็น knight มืดด้วยนี่คะ เเบบนี้คุณไกรศักดิ์ (Kaizus) ตีโม่สบายเยย
เดี๋ยวลองใส่ดูนะคะ ได้อย่างไรเเล้วจะมาบอก ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำมั่กๆค่ะ

MN-ME
Member

« Reply #12 on: August 17, 2008, 01:49:17 PM »

กรื้ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

คุณหนูกาแฟ ไม่ค่อยเหนคนใช้เลยนะครับเนี่ย ^^

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #13 on: August 17, 2008, 02:33:17 PM »

^^

โอ้ว เป็น knight มืดด้วยนี่คะ เเบบนี้คุณไกรศักดิ์ (Kaizus) ตีโม่สบายเยย
เดี๋ยวลองใส่ดูนะคะ ได้อย่างไรเเล้วจะมาบอก ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำมั่กๆค่ะ

ถ้าใส่ก็ต้องใส่Dark  wing  nightmareด้วยเลยครับ  คู่หูกันดี  แถมตกชายด์จากกองยังเข้ามาในสนามด้วย

Member

« Reply #14 on: August 18, 2008, 02:41:58 AM »

^^

ถ้าใส่ก็ต้องใส่Dark  wing  nightmareด้วยเลยครับ  คู่หูกันดี  แถมตกชายด์จากกองยังเข้ามาในสนามด้วย
จะลองใส่เเทน fidelma ดูละกันครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: