Summoner Master Forum
October 09, 2024, 08:21:35 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: นักมวยลมขี่มังกรน้ำ คอมโบเทพ ตบตูดเป็นตาย  (Read 11294 times)
0 Members and 18 Guests are viewing this topic.
S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« on: August 03, 2008, 01:41:20 PM »

Seal 26

1*Cyclone Contender
4*Fairy Dragonfly
1*Wavy Grass Fairy
2*Isquatia The Elder Dragon

3*Bratschel, the Angel of Music
2*Akamu Inzu

2*Vermiculas, Deep Sea Dragon
3*Lhunlambewen, the Legend of Lemuria
4*Undine

4*Armored Gargoyle

Mystic 23 เพิ่มไรดี.....
1*Katapausis
2*Love & Peace
2*Fairy Lover
2*Draw Of Soul
2*Dragon Metamorph
2*High Priest Of Ekklesia
2*Holy Player
2*Inquisition
2*Andromeda
2*Kuku Clock
2*Ordonus The Spear Of Order
2*Fallen Spell

In The Begining
1.Bratschel, the Angel of Music  มาปอดได้อีก
2.ยืนด้วย Vermiculas, Deep Sea Dragon ฟาริดไม่กล้าตีแน่นอนในเทิร์นแรกๆ จะระวังก็แค่ไคซัส
3.Love & Peace หรือ Katapausis
4.Fairy Dragonfly หา Wavy หรือ Fairy lover เตรียมเนียน

In Middle Game
หลังจากจบ Love & Peave หรือ Katapausis แล้ว และเราลง Undine 4 ใบในสนามได้ ให้ลง Lhunlambewen, the Legend of Lemuria เพื่อไปโกรท กับ Vermiculas, Deep Sea Dragon Df ของ ก็จะเป็น ถึง 15 กันเลยทีเดียว เขาก็จะไม่มีวันที่จะมาเหยียบที่ At line ได้อีกเลย ถ้ามันไม่ลงไป ก็ซินน้ำไปเลยครับ

In The End
Cyclone Contender เกิดมาเพื่อตบ ทริปเปิ้ลคอมตบ 3 time จะเป็น คาร์น หรือ หนาๆทั้งหลายแหล่ก็เป็นตายเมื่อ Sp น้อยกว่ามัน Df line only

จุดอ่อนของฉัน
1.ฟาริด
2.ตัวที่ตบไวๆ เช่น ทราเฮิร์น หรือ ไคซัส
3.ตั้งเกมได้ยากมากๆ
4.เล่น Curse อย่างเคียวฟุ และ ท๊อกซิก ต้องพยายามเบรกเอา

My Comment & ที่มา
เมื่อวานนี้ ผมเห็นพี่ชายคนหนึ่งเขาเอาของเก่าๆมาขาย ผมเลยขอดู เจอ Lhunlambewen, the Legend of Lemuria เห็นความสามารถมันโหดดี ถ้าเล่นกับอันดีนด้วย ก็เจ๋งเลย
ในตอนแรกก็กำลังหาอะไรที่เล่นกับตัวนี้ได้ ยากมาก อาจจะเป็น Lord Yacehan หรือ Angel Of Harvest แต่พอมาคิดๆดูอีกที
"เฮ้ย ลืมไอ้พูกิลิส ลมตัวนั้นไปได้ไงฟร่ะ"
ก็ลองมาโมเล่นๆดู ปรากฏว่าเล่นได้ แต่ยังไม่มีใครมาลองมือเลย

ตัวนี้อ่ะครับ

และพูกิลิสลมที่ว่า

ติชมด้วยนะครับ

ปล.เด๊คนี้จะลองส่งเจ็ดดาว

โมแล้วนะครับ เทิร์นแรกต้องกาง พูซิสให้เนียนที่สุด เท่าที่จะทำได้

ขอบคุณทุกคนครับ
« Last Edit: August 04, 2008, 01:40:41 AM by >>ผู้บ่าวกินแมว<< » Logged

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #1 on: August 03, 2008, 01:57:58 PM »

จำไม่ผิด

รู้สึกอบิลิตี้ของลีมูเรียที่ผลักลงDF เกิดครั้งเดียวตอนมันร่ายนี้นา

ดังนั้น ถ้าเขาร่ายตัวใหม่ที่DFต่ำกว่ามาAt line ก็ทำได้อยู่ดี

ไม่อย่างนั้น จำได้ว่าสมัยตาหนูยังเอ๊าะๆ (ตอนนี้ก็ยังใสใสหัวใจ4ห้อง) เคยมีคอมโบตอนที่ลีมูเรียออกมาใหม่ๆ

ก็คือคอมโบวานาอัน+Df ให้ (ตอนนั้นเล่นเรจิน่าก็เอาขึ้นAt lineยากมากๆ)

พอรู้ว่าอบิลิตี้เกิดครั้งเดียว คอมโบก็ล่มทันที

Member

Email
« Reply #2 on: August 03, 2008, 02:02:43 PM »

จำไม่ผิด

รู้สึกอบิลิตี้ของลีมูเรียที่ผลักลงDF เกิดครั้งเดียวตอนมันร่ายนี้นา

ดังนั้น ถ้าเขาร่ายตัวใหม่ที่DFต่ำกว่ามาAt line ก็ทำได้อยู่ดี

ไม่อย่างนั้น จำได้ว่าสมัยตาหนูยังเอ๊าะๆ (ตอนนี้ก็ยังใสใสหัวใจ4ห้อง) เคยมีคอมโบตอนที่ลีมูเรียออกมาใหม่ๆ

ก็คือคอมโบวานาอัน+Df ให้ (ตอนนั้นเล่นเรจิน่าก็เอาขึ้นAt lineยากมากๆ)

พอรู้ว่าอบิลิตี้เกิดครั้งเดียว คอมโบก็ล่มทันที
เขากำหนดไลน์มาที่ At line ไม่ได้นะครับ

ตอนร่ายอ่ะนะ ต้องบังคับลง DF Line เท่านั้น

จาก อบิลิตี้ที่ 2 อ่ะครับ

หรือผมรั่ว

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #3 on: August 03, 2008, 02:06:29 PM »

คาดว่าไม่รั่ว เพราะมันสั่งผู้เล่น - -

แต่กว่าจะตั้งได้ทัน....

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #4 on: August 03, 2008, 02:08:23 PM »

น่าใส่ Andre ,the King of Annedisonge

ไปสักใบ 2 ใบ

เห็นมังกรน้ำค่อนข้างเยอะ แถมเผื่อถีบไม่ลง
ลงมาคอมก็แอทอลังการและ      ^o^

นอกจาก Katapausis + Love And Peace ก็น่าใส่ Ghanta กับ Fairy Lover
ไปช่วยยื้อเวลาด้วยก็ดี นอกจากนี้ยังมี

Unoccupied Throne สั่งผู้เล่นด้วย  น่าจะดีนะ       ^ ^ "

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #5 on: August 03, 2008, 02:09:01 PM »

ค่าร่ายหนักมาก น่าจะหาการ์ดที่ช่วยร่ายจากมือหรือจากกองแบบถูกๆดูนะ

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #6 on: August 03, 2008, 02:20:59 PM »

โอ้ว........................ แนวมาก [Pugilist] [Dragon] ร่ายหนักไปนิด แต่พลังหนาทุกตัว Turn แรกๆไม่ต้องห่วงเท่าไหร่เลย

Zhurix
Member

« Reply #7 on: August 03, 2008, 08:58:17 PM »

- - ผมว่า turn แรกๆนี่แหละน่าห่วงที่สุด - -

คอมโบรุนแรงมากครับ เพราะขึ้นมา At line ไม่ได้เรย แล้วตีไปตายอย่างเดียว

แต่ตั้งไม่น่าทันครับแล้วการ์ดแต่ละใบต้องรอจั่วได้หมดเรย

Love & Peace กับ Katapausis ต้องรอจั่วขึ้น + ร่ายสด โดนเผาง่ายมาก

undine 4 ใบ ร่ายไม่ไหวหรอกครับ - -

growth ยากครับ ต้องตรงตามเงื่อนไข Seal แบบเจาะจงด้วย

แต่ขาดความเร็วมากครับ แบบนี้สู้ไม่ไหวอ่ะครับ

แนะว่าให้เพิ่ม timperra อีกครับ แล้วก็ใส่คอมโบเรียก Katapausis ไปด้วยก็ได้ครับ

( Fairy Dragonfly + Wavy + Armored Gagolye ขึ้นมือแค่ 2 ใบคือ fairy dragonfly(หรือ wavy) + armored gagolye ก็ใช้ Mp 3 ในการร่าย Katapausis จากกองได้ครับ)

Fairy dragon ยังสามารถเรียก Fairy Lover มาขึ้นมือได้อีกครับ ยังไงใส่ไปเพิ่มดีกว่าครับ เพราะเดคนี้ต้องการเวลา(มากๆ)

Member

Email
« Reply #8 on: August 03, 2008, 10:35:39 PM »

อัพเดทแล้วนะครับ

ลองดูนิสนึง คอมโบเพื่อ พูซิสใส่แล้ว

Zhurix
Member

« Reply #9 on: August 03, 2008, 11:07:18 PM »

ใส่ fairy lover ใน mystic card ด้วยครับ เล่นกับ fairy dragonfly เรียกจากกองแทน Love & peace ได้ครับ

แล้ว armored gargoyle เพิ่มเป็น 3-4 ดีกว่าครับ เพราะถ้าใบนี้ไม่ขึ้นเรียก katapausis ยาก ส่วน fairy dragonfly มันเรียก fairy lover ได้อยู่แล้ว ถึงขึ้นแค่ใบนี้ก็เรียก fairy lover มาป๊อดได้ แถมถ้าเราเอา Seal ที่ได้รับผลของ Katapausis เป็นใบรองแล้วค่อยเอาออกมาตอน ผลของ Katapausis หาย จะยังคงป้องกันอยู่นะครับ เพราะเป็น Seal รองไม่นับ Turn ต่อ ทำให้คอมโบนี้กันได้ประมาณ 2-3 Turn จ่ายแค่ 3 เองครับ

Akamu Inzu, the Apprentice Pugilist เปลี่ยนเป็น ---> Akamu Inzu ดีกว่าครับ ลงมา search หา [pugilist] มาคอมตัวเองได้เลย เพราะผ่านไป 1 turn ได้ด้วย หา Cyclone Contender มาเลยก็ยังได้ครับ ตัดปัญหาเรื่องจั่ว Seal ได้ระดับนึง

Akamu Inzu
Type: pugilist Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: special
At: 7 Df: 8 Sp: 3 Element: earth
+[Earth] Geo Fist At 9 Df 9 Mp 2
+[Earth][Any Element] Shooting Star Fist At 11 Df 10 Mp 3
Skill:
NULL
Ability:
Mystic Card N[Gauntlet] ที่ติดบน Akamu Inzu หากส่งผล – ค่าพลังเปลี่ยนเป็น + ค่าพลังแทน
เมื่อ Akamu Inzu เข้ามาในสนาม เราสามารถแสดง [Pugilist] 1 ใบจากกองการ์ด Seal เราแล้วนำขึ้นมือจากนั้นสลับกองการ์ดนั้น
เมื่อ [Pugilist] ใบอื่นเข้ามาในสนาม Akamu Inzu นับว่าผ่านไป 1 Turn
Illustator: Chainarong Watcharinkarn
Version: Inzu
Verno: 3

ส่วน Aom ดิน ผมก็ชอบอ่ะมันอึดแบบตายยากมาก ใส่ไปเหอะ

นักเวทย์หญิงนี่ไม่ค่อยแนะนำนะครับ เพราะไม่ค่อยได้ทิ้งค่าร่ายเยอะๆ เท่าไหร่ แถมเราจั่วช้าอยู่แล้วด้วย

1*Cyclone Contender <<< ใส่ 1 เพราะเรียกขึ้นมือง่ายมากด้วย Akama Inzu
3-4*Fairy Dragonfly <<< คอมโบกับ Armored ได้ ไม่ก็ป๊อดด้วย Fairy lover ขึ้นมือแล้วมีประโยชน์เสมอ
1*Wavy Grass Fairy <<< มันให้ใส่ได้แค่นี้ก็คงต้องยอม T_T
4*Bratschel, the Angel of Music <<< ป๊อด
2*Akamu Inzu <<< เรียก Cyclone Contender ได้ ที่ใส่ 2 เพราะตัวนี้ต้องการมาที่หลังมากกว่าครับ เพราะมาตอนแรกทำไรมะได้ แถมเรามีเวลาเยอะแล้วครับ ทั้ง Aom ดิน ทั้ง Katapausis ทั้ง Fairy lover

3*Vermiculas, Deep Sea Dragon <<< ร่ายหนักแต่ก็ต้องใส่เยอะ - - ตัวหลักของ deck ผมว่า 2 พอครับ
3*Lhunlambewen, the Legend of Lemuria <<< เหมือนข้างบน
4*Undine <<< อยากให้หาดูว่ามีวิธีปั๊ม Def แบบอื่นมั๊ยอ่ะ แบบนี้มันช้ามาก - -

นักเวทย์หญิงเอาออกเพราะไม่รู้จะทิ้งอะไร จั่วยังไม่ค่อยทันแล้วด้วย - -

3*Armored Gargoyle <<< Combo Katapausis อยากให้ขื้นไวๆ เพราะมันป้องสมบูรณ์แบบมาก

***** ตัวเลือกอื่นๆ สำหรับ "เวลา" อาจใช้แทน Katapausis ได้ด้วยครับ ถึงไม่สมบูรณ์เท่า แต่อัตราการสำเร็จมีมากกว่าเยอะเรยครับ *****

Br.Gregory + ผ้าคลุม Alana ถ้าหมดอายุแล้วก็ให้มันตีตายไปแล้วเอาตัวใหม่มาเรียก Transmigate Pendant (กระสือ) ก็ได้ครับ
Sigmund เด็ก + ผ้าคุม Alana ถ้าหมดอายุแล้วก็ให้มันตีตายไปแล้วเอาตัวใหม่มาเรียก Transmigate Pendant (กระสือ) ก็ได้ครับ
Zuleika
Salamandery Doll 4 ตัว เรียกตัวเองมาเรื่อยๆ รีด Seal ไปได้อีก 4 ใบ !!!

ไม่ต้องใส่ใจเรื่องธาตุไม่ตรงมากนะครับ เพราะเดคนี้แทบไม่ต้องรวมร่าง อาศัยคอมโบ Ability ฆ่ามันเอา

เท่านี้เวลาน่าจาเพียงพอสำหรับคอมโบแล้วนะครับ พยายามจั่ว Seal เยอะๆล่ะครับ เพราะคอมโบถ่วงมาจาก Seal ทั้งนั้นเรย

ใครเจอเดคนี้เข้าคงเซงนะครับ เพราะมันกินเวลามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก 
« Last Edit: August 03, 2008, 11:10:21 PM by Zhurix » Logged

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #10 on: August 03, 2008, 11:09:49 PM »

นักเวทย์หญิง ตัวเดียวผมว่าไม่พอนะ - -
แนะนำ Angel of Wartear อีก 1 ใบ

Zhurix
Member

« Reply #11 on: August 03, 2008, 11:12:05 PM »

นักเวทย์หญิง ตัวเดียวผมว่าไม่พอนะ - -
แนะนำ Angel of Wartear อีก 1 ใบ

เอามาทิ้งไรอ่ะ - - มันจั่วช้าอยู่แล้วนะ

CopyCat ตอบทุกกระทู้เรยนะเนี่ยสงสัย ^^

Member

Email
« Reply #12 on: August 03, 2008, 11:18:45 PM »

ขอบคุณ Zhurix มากเลยนะครับ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #13 on: August 03, 2008, 11:24:01 PM »

แนะนำ Draw pf Soul กับ Dragon Metamorph จะได้จั่วไวๆ

กากอย 4 ไปเลย มิสติก 20-25 ใบ พอ เอาเน้นๆ
« Last Edit: August 03, 2008, 11:27:29 PM by Hanuman & The Poseidon No.17 » Logged

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #14 on: August 03, 2008, 11:32:20 PM »

เอามาทิ้งไรอ่ะ - - มันจั่วช้าอยู่แล้วนะ

CopyCat ตอบทุกกระทู้เรยนะเนี่ยสงสัย ^^
งั้นหาช่องใส่ Timperra ไม่ก็ Isquatia จะได้หามังกรน้ำเข้ามาเลย ไม่ต้องร่ายแพงๆ

แล้วผมตอบทุกกระทู้มันผิดรึครับ? ผมก็แค่แนะนำตามความคิดของผมเท่านั้น

Zhurix
Member

« Reply #15 on: August 03, 2008, 11:40:08 PM »

งั้นหาช่องใส่ Timperra ไม่ก็ Isquatia จะได้หามังกรน้ำเข้ามาเลย ไม่ต้องร่ายแพงๆ

แล้วผมตอบทุกกระทู้มันผิดรึครับ? ผมก็แค่แนะนำตามความคิดของผมเท่านั้น

ไม่ได้มีใครบอกว่าผิดเรย... ? เป็นอะไรเนี่ย - - โกรธอะไรง่ายจิง - -

ดีแล้วครับตอบเยอะๆ รู้การ์ดเยอะๆ แล้วช่วยได้หลายเดค เช่น Isquatia นี่ก็ได้

ใส่ Dragon Metamorph ไปเรยครับ แล้ว Armored Gargoyle 4 เรยครับ เร่งจั่วได้เยอะมาก !!! เดคนี้เริ่มเป็นรูปเป็นร่างแระ

Isquatia ใบนี้เยี่ยมมาก ช่วยให้ลดไอ้ตัวค่าร่ายใหญ่ๆ รกเดคไปได้เยอะเรยครับ !!!

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #16 on: August 03, 2008, 11:57:02 PM »

น่าสนใจเรื่องไอเดียน่อครับ แต่ปัญหาคือการตั้ง turn แรกๆ จริง
ยิ่งยุคนี้บ้าพลังตบร่วงกันเป็นว่าเล่น  

Member

Email
« Reply #17 on: August 04, 2008, 12:02:17 AM »

ก็คงต้องพึ่ง พลังจากมิสติกเอาล่ะครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #18 on: August 04, 2008, 01:15:23 AM »

ลด AoM ดินดูสิครับ แล้วลองเพิ่ม Isquatia ดูครับ

Zhurix
Member

« Reply #19 on: August 04, 2008, 01:35:50 AM »

อย่าหวังไปพึ่ง Mystic Card ครับ เวลาจัดเดคอ่ะ พึ่ง Seal ดีกว่าครับ ไม่ก็จั่ว/เรียก Mystic เอาดีกว่า เพราะ Mystic Card จั่วได้แค่ 2 ใบจากทั้งหมด 20 -30 ใบ อย่าไปหวังเลยครับ

ลด Aom ดินก็ดีนะครับ เพราะใช้ Isquatia แทน อย่างที่ gb_seaoer บอกแหละครับ เพราะมันน่าจาช่วยให้มังกรน้ำมาเร็วขึ้นมาก

ถ้าแบบนี้เราลด Vermiculas, Deep Sea Dragon เหลือ 1-2 ใบก็พอครับ แล้วเปลี่ยนเป็น Isquatia ดีกว่าครับ

เอาไว้ At Line กับตัวถ่วงอื่นๆ เช่น Aom ดิน หรือ Zuleika/Br. gregory  ถ้าโดนตีตายก็เอามังกรน้ำตัวนั้นมาหลบที่ Df Line

ถ้าเค้าไม่ตีเราก็สั่งให้มันโจมตีไปตายเองแล้วเรียกมากก็ได้ คุ้มกว่าร่ายเองเยอะเรยครับ

ที่เดคนี้ขาดก็คือเรื่อง Undine เท่านั้นหล่ะครับ อาจใช้ Gabriela, Gregory’s Guardian Angel เรียกก็ได้ครับ เป็นตัวล่อ Curse สำหรับตุ๊กตาได้ด้วย

1*Cyclone Contender <<< ใส่ 1 เพราะเรียกขึ้นมือง่ายมากด้วย Akama Inzu
4*Fairy Dragonfly <<< คอมโบกับ Armored ได้ ไม่ก็ป๊อดด้วย Fairy lover ขึ้นมือแล้วมีประโยชน์เสมอ
3*Armored Gargoyle <<< ลาก Dragon Metamorph จั่วกระจายไม่ก็ลาก Katapausis ก็ได้ครับ
1*Wavy Grass Fairy <<< มันให้ใส่ได้แค่นี้ก็คงต้องยอม T_T ใช้เรียก Katapausis คอมโบกะ 2 ใบบน
2*Bratschel, the Angel of Music <<< ป๊อด
ฺ3*Br. Gregory <<< ป๊อด ให้หลากหลาย+ป้องกัน Curse (อย่าลืมเอา Transmitgate Pendant มาเรียก ผ้าคลุมอลาน่าอีกก็ได้ครับ)
2*Akamu Inzu <<< เรียก Cyclone Contender ได้ ที่ใส่ 2 เพราะตัวนี้ต้องการมาที่หลังมากกว่าครับ เพราะมาตอนแรกทำไรมะได้ แถมเรามีเวลาเยอะแล้วครับ ทั้ง Aom ดิน ทั้ง Katapausis ทั้ง Fairy lover
2*Isquatia <<< มาตายเรียก Vermiculas, Deep Sea Dragon มาเป็น Seal ที่จะถูก Growth
1*Vermiculas, Deep Sea Dragon <<< ลดลงได้ระ จาก Isquatia มาช่วยหาได้
3*Lhunlambewen, the Legend of Lemuria <<< Growth ที่ใส่เยอะเพราะต้องการขึ้นมือ เรียกแบบอื่นไม่ได้ต้องร่ายอย่างเดียว
4*Undine <<< ไม่รู้จาทำไงกับมันดี อาจจาใส่ Gabriela, Gregory’s Guardian Angel แต่ผมว่ามันยุ่งยาก ร่ายสดเอาละกันครับ เวลาน่าจาเยอะแล้ว

รวม 26 ใบ ป๊อดกระจาย ^^ Curse พยายามป้องกันด้วย Br.Gregory ละกันครับ

Member

Email
« Reply #20 on: August 04, 2008, 01:55:38 AM »

บังเอิญว่าผมไม่ค่อยชอบเกย์เด็ก

Zhurix
Member

« Reply #21 on: August 04, 2008, 02:27:01 AM »

บังเอิญว่าผมไม่ค่อยชอบเกย์เด็ก

เกย์เด็ก - -

งั้นเปลี่ยนเป็น sigmund เด็ก 2 แทนละกัน ถ้าไม่ชอบ

แล้วก็เพิ่ม Aom ดินซัก 1 ไม่ก็ไม่ต้องเพิ่มก็ได้ แล้วแต่

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #22 on: August 04, 2008, 01:20:26 PM »

ชอบ เกย์วัยรุ่น หรือครับ 

Felasia knight
Guest
« Reply #23 on: August 04, 2008, 01:50:12 PM »

แนะนำ Yggdrasil ครับ  ร่าย Lhunlambewen มาวางข้างๆ Yggdrasil ที Df = 11 เลย

มี Undine 1 ใบ  จะได้ Df 13 เลยทีเดียว 

อีกใบ ที่น่าสนใจ คือ Forestside Fairy  เพราะซีลเรา ค่าร่าย สูงๆ กันอยู่แล้ว  ให้เจ้านี่ จ่าย 2 เปิด ได้ซีลชัวร์ๆ  ;D ( แต่ถ้าได้ Lhunlambewen ก็ซวยไปครับ  )

« Last Edit: August 04, 2008, 01:53:11 PM by Silverfox » Logged
ExodiA
Member

Email
« Reply #24 on: August 04, 2008, 05:41:27 PM »

เด็คแบบนี้น่าเล่นดี

เพียงแต่จริงๆแล้วการปิดเกมไม่ถึงกับต้องเอา Cyclone Contender มาปิดเกมเลย เพราะทำให้เกมช้าลงมากเลย แค่โกรธมังกรลวนลามนั่นได้ และวางอันดีน 4 ใบ จะมีสักกี่ตัวที่ตีไม่เข้าล่ะน่ะ

เด็คตั้งตัวแบบนี้แนะนำ แม่ชี + สาวร่อนจาน + นักวิทย์กางบ้าน เพราะตั้งตัวได้ค่อนข้างชัวร์ แลัไม่จำเป็นต้องพึ่ง Wavy Grass เลย ทำให้ ไม่ต้องใส่ Fairy Dragonfly ให้รกที่อีก

แล้วใส่ Crytal Court ดีกว่านะครับ เพราะสาวร่อนจานหา Place ได้ จะได้ร่ายอันดีนได้ถูกลงเยอะมากๆ

คอมโบอย่างที่ Reply บนบอกก็ใช้ได้เลย เพียงแต่ถ้าใส่จริง อาจต้องใส่ Mermage of Aquarius ไว้ยกในกรณีบังเอิญเรียกเข้ามาได้น่ะ

Zhurix
Member

« Reply #25 on: August 04, 2008, 09:52:21 PM »

นั่นสิใช้ yggdrasil เร็วกว่าเยอะเรย

Member

Email
« Reply #26 on: August 04, 2008, 10:16:28 PM »

เพียงแต่จริงๆแล้วการปิดเกมไม่ถึงกับต้องเอา Cyclone Contender มาปิดเกมเลย เพราะทำให้เกมช้าลงมากเลย แค่โกรธมังกรลวนลามนั่นได้ และวางอันดีน 4 ใบ จะมีสักกี่ตัวที่ตีไม่เข้าล่ะน่ะ

เด็คตั้งตัวแบบนี้แนะนำ แม่ชี + สาวร่อนจาน + นักวิทย์กางบ้าน เพราะตั้งตัวได้ค่อนข้างชัวร์ แลัไม่จำเป็นต้องพึ่ง Wavy Grass เลย ทำให้ ไม่ต้องใส่ Fairy Dragonfly ให้รกที่อีก

แล้วใส่ Crytal Court ดีกว่านะครับ เพราะสาวร่อนจานหา Place ได้ จะได้ร่ายอันดีนได้ถูกลงเยอะมากๆ

คอมโบอย่างที่ Reply บนบอกก็ใช้ได้เลย เพียงแต่ถ้าใส่จริง อาจต้องใส่ Mermage of Aquarius ไว้ยกในกรณีบังเอิญเรียกเข้ามาได้น่ะ

เรื่องนักมวยลม เผื่อตีธาตุดินไม่เข้าอ่ะครับ อย่างคาร์น

อีกอย่าง มุก แม่ชี+สาวร่านจาน+นักวิทย์กางบ้าน มันจะมีไรกางนอกจาก คริสตัล คอร์ท กับ คาทาพูซิส

แต่เรื่อง ฟอเรสต์ไซต์ ก็น่าคิด แต่ก็ลองไปเทสเด๊คมาก่อนนะครับ ได้ยังไงแล้วก็จะปรับปรุงอีกที

ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #27 on: August 05, 2008, 12:18:29 AM »

อุอุ มี Combo บ้านนางฟ้าด้วย

สงสัยจะตั้งได้ก็คราวนี้แหละนะ

จะว่าไป Divine ก็เยอะนะครับ น่าใส่ Fairy Moth หรือ Osiris ไปสักหน่อยน้า ^o^

ExodiA
Member

Email
« Reply #28 on: August 05, 2008, 06:04:00 AM »

เรื่องนักมวยลม เผื่อตีธาตุดินไม่เข้าอ่ะครับ อย่างคาร์น

อีกอย่าง มุก แม่ชี+สาวร่านจาน+นักวิทย์กางบ้าน มันจะมีไรกางนอกจาก คริสตัล คอร์ท กับ คาทาพูซิส

แต่เรื่อง ฟอเรสต์ไซต์ ก็น่าคิด แต่ก็ลองไปเทสเด๊คมาก่อนนะครับ ได้ยังไงแล้วก็จะปรับปรุงอีกที

ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ
ถ้าเจอคาร์นจริงๆ เกิดเค้าสร้างบ้านได้ก่อน เราก็ดันเค้าไม่ลงอยู่ดี เพราะ Df มันมหาศาล แต่ถ้าเราสร้างบ้านได้ก่อน ก็ตบลิ่วล้อไปทีละตัวเรื่อยๆ สุดท้ายคาร์นก็จะ Df ลดลงเอง

และถ้าถึงเวลานั้น เค้าก็จะเลิกเล่นเองน่ะล่ะ

Member

Email
« Reply #29 on: August 05, 2008, 10:30:51 PM »

คาร์นมันก็ไวจริงๆนะครับ

แต่ตอนนี้ มีปัญหา ตรงที่ การูด้าอ่ะครับ ตัดมือไปหมดเลย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: