Summoner Master Forum
October 02, 2024, 03:37:03 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากให้มีการ์ดที่เป็นตัวละครสามก๊กอะครับ  (Read 3748 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
สุริยเทพ เทพอัสดิน
Member

Email
« on: August 01, 2008, 04:41:31 AM »

อยากจะเห็นการ์ดตัวละครสามก๊กบ้างจัง

ส่วนตัวอยากจะเห็นลิโป้ เท่โคตร อิอิอิ

~Holy maiden Nerine~
Member

Email
« Reply #1 on: August 02, 2008, 04:51:40 PM »

เตียวเสี้ยน

Type: Dancer Mp: 2 / 1 Lv: 1 Rarity: rare
At: 6 Df: 8 Sp: 5 Element: wind
+[wind]  ระบำเบญจวายุ At 9 Mp 2
+[Musician] ตะบองคู่กู้ชาติ!! At 10 Mp 3

NULL
Ability:
Dancing At Line
สามารถเลือก Seal 1 ใบฝ่ายตรงข้ามติด Charm Curse1 turn เมื่อมีN[ลิโป้] ใบอื่นในสนามฝ่ายผู้ควบคุม

ขำๆนะคะ -0-

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #2 on: August 03, 2008, 12:01:34 AM »

ไม่รู้จักอ่าครับ คนที่ปลิดชีพตัวเองหลังจากลวงให้ลิโป้
ฆ่า ตั๋งโต๊ะรึเปล่า?   = =

แล้วทำไมเป็นกระบองคู้กู้ชาติหว่า    Oo

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #3 on: August 03, 2008, 12:09:46 AM »

เล่าปี่         
Mp3/3      LV.3   [Earth]  [Mage]
AT8       DF11      SP2
+[Earth]        ยุทธการรบเฉียบคม   AT10 DF12 MP4
+[Earth][Earth]  เพื่อพี่น้องร่วมสาบาน AT12 DF13  MP5

เมื

Hecknecker
Member

Email
« Reply #4 on: August 03, 2008, 04:04:19 AM »

เล่าปี่โกงตะลัยเลยอ่ะ ค่าตีแพงไปหรือป่าวครับ น่ากลัวมากใบนี้ ผมว่าถ้ามีจริงๆอ่ะนะ ตัวเองตายเอง แล้วให้ลูกทีมเวล 1 มาตบต่อ

Valentine
Member

« Reply #5 on: August 03, 2008, 09:50:28 PM »

ผมกำลังคิดโปรเจคนี้พอดีเลยครับ กะเอาจริงจังแบบให้มีขายเลยครับ ฮ่าๆ  ;D ;D

เทสซักใบก่อนครับ

จูล่งครับ

Zhao Yun,Tiger General of Shu Han

Mp 4 Lv.3 [Water] [Knight]

At 9 Df 9 Sp3

+[Horse] White Cavalry At 10 Mp3
+[Water][Water] General of Royal Guard At 12 Mp3

Ability
เมื่อฝ่ายตรงข้ามมี Seal ในสนามมากกว่าฝ่ายเรา [ S ] At +1 Df+1 Sp+1 
เมื่อ [ S ] รวมร่างกับ [Shu Han] [ S ] At +1

คือผมสนใจจะทำจริงๆน่ะครับ
อยากทำให้สามารถใช้ได้จริงเลยอะครับ

เหอะๆ เพ้อจริงๆวุ้ย

ใครสนใจร่วมทำโปรเจคนี้กับผม Pm Email มาได้เลยครับ...

*ขอบคุณเรปล่างครับ
« Last Edit: August 03, 2008, 11:44:36 PM by Valentine » Logged

Hecknecker
Member

Email
« Reply #6 on: August 03, 2008, 10:25:56 PM »

*ทำไมมันมีขีดขึ้นมาหว่า

ผมก็เคยเจอครับ เป็นเพราะเรา ใส่ [.S.]  อย่างเช่น ข้อความ เพราะตัวนี้มันดันไปตรงกับตัวอักษรขีดพอดี[ S ]  เริ่มขีดตั้งแต่ที่เราใส่ [ S ] และจะจบลงตรงที่เรา ใส่ [ S ] ดังนั้นต้อง ใส่ ตัว S อย่างเดียวไปเลย หรือ [ S ] ประมาณนี้ครับ

คงพอเข้าใจนะครับ

ปล. พอดีผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับสามก๊กเลยอ่ะ อยากช่วยแต่ ไม่รู้จักตัวละคร และความสามารถซักตัว
« Last Edit: August 03, 2008, 10:37:53 PM by Hecknecker » Logged

Hecknecker
Member

Email
« Reply #7 on: August 03, 2008, 10:44:17 PM »

Zhao Yun,Tiger General of Shu Han

Mp 4 Lv.3 [Water] [Knight]

At 9 Df 9 Sp3

+[Horse] White Cavalry At 10 Mp3
+[Water][Water] General of Royal Guard At 12 Mp3

Ability
เมื่อฝ่ายตรงข้ามมี Seal ในสนามมากกว่าฝ่ายเรา At +1 Df+1 Sp+1
เมื่อ รวมร่างกับ [Shu Han] At +1

ความสามารถสั้นอ่ะ
เป็นเลเวล 3 แรร์ มันต้องเยอะและโหดกว่านี้ ไม่งั้นไม่นิยม เขียนๆมาเหอะความสามารถ ถ้าเวอร์ค่อยแก้ทีหลัง จะให้ดีนะผมว่า ลองดูความสามารถของตัวที่จะนำมาทำเป็นการ์ดก่อน ว่ามันเด่นด้าน ความสามารถมันนำมาทำเป็นการ์ดได้หรือไม่ อะไรประมาณนี้อ่ะครับ 

ไม่เพ้อ หรอกครับ คนมีความคิดอยากสรรค์สร้างในสิ่งที่ตัวเองชอบนี่ครับ แม้มันจะเป็นเพียงแค่ความคิด อาจจะไม่มีจริง แต่ถ้ามันทำแล้วเราสนุกมันก็ดีแล้วนะครับ มันก็ยังดีกว่าอยู่เฉยๆนี่ครับ ไม่เพ้อหรอกเชื่อผม เพราะผมก็ชอบคิดการ์ดใหม่ๆ อยู่เรื่อยๆเลย คิดนู่นคิดนี่ คือคิดแล้วมันสนุกดีครับ ก็คิดต่อไป

สุริยเทพ เทพอัสดิน
Member

Email
« Reply #8 on: August 05, 2008, 11:21:09 AM »

ใครมีไอเดียดีๆมาโพสอีกนะครับ เราอาจจะได้เห็นสามก๊กในรูปแบบการ์ดซักที

สามก๊กจงเจริญ

MN-ME
Member

« Reply #9 on: August 07, 2008, 11:23:09 PM »

ต้า เกี้ยว จ้ะ

Mp 2/1 Lv 1 Water Mage Dancer

At 4 Df 6 Sp 2

+ Water        วารีพิโรธ                         At 8 Mp 1
+ [ เซียวเกี้ยว ]   Four-Mod ย้อนยุค  At 11 Mp 2

Ability

Dancing

เลือก 1 อย่าง
• เราจ่าย Mp 3 หลังจากนั้นฝ่ายตรงข้ามเลือกทิ้ง Seal 1 ใบ ในกองการ์ด และ การ์ดนั้นสูญเสีย ability turn
( ability นี้ ส่งผลแม้อยุ่ใน shrine )
• นำ เซียวเกี้ยว 1 ใบใน shrine เข้ามาในสนามหลังจากนั้น เซียวเกี้ยวตัวนั้น ติด Last Dance Curse atk +2 df -2 / 2 turn

เมื่อ [ s ] ถูกทำลายจากการต่อสู้ เราสามารถให้ เซียวเกี้ยว ตายแทนได้

เซียวเกี้ยว จ้ะ

Mp 4/2 Lv 3 Water Mage

At 9 Df 10 Sp 4

+ Water วารีพิโรธยกกำลัง 2   at 11 Mp 3
+ ต้า เกี้ยว     Four-Mod ละลาย!!   at 10 ( All ) 4

Ablity

เมื่อ [ s ] ทำลาย seal ฝ่ายตรงข้ามจากการต่อสู้ หรือ [ s] ใช้สกิล

[ s ] ยกเลิก curse และ mystic ประเภท tarot 1 turn

[ s ] ยกเลิก skill ของฝ่ายตรงข้าม

Skill

Freeze Curse seal 2 ใบที่ร่วมร่างในสนาม X Subturn ( Mp 3 ) ( เมื่อ X คือ

จำนวน mage ธาตุน้ำใน สนามฝ่ายเรา )

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #10 on: August 07, 2008, 11:55:31 PM »

เล่าปี่โกงตะลัยเลยอ่ะ ค่าตีแพงไปหรือป่าวครับ น่ากลัวมากใบนี้ ผมว่าถ้ามีจริงๆอ่ะนะ ตัวเองตายเอง แล้วให้ลูกทีมเวล 1 มาตบต่อ
นิดหน่อยครับ

สละชีพเพื่อชัยชนะเบื้องหน้า

Sostopper
Member

Email
« Reply #11 on: August 08, 2008, 11:37:22 PM »

อยากให้มีม้าเฉียวอ่ะครับ      เล่นคู่กับม้าคงจะเท่ไม่น้อยนะครับ นอกจาก ยูนิคอน ไนท์แมท และ เปกาซัส แล้วอยากจะให้มีพวกม้าศึกอ่ะครับ

ขอให้เป็นธาตุดินนะครับม้าเฉียว(ไนท์)

ลิโป้ธาตุไฟ(ไนท์)

กวนอู(อันนี้อยากจะให้เป็นมิสตริกมากกว่าเพราะท่านเป็นเทพแห่งคุณธรรมด้วยอ่ะ)

แฮหัวตุ๋นธาตุไฟ(ไนท์)

ขงเบ้งธาตุลม(อาเรียหรือจะเมทดีหว่า)

จูล่งธาตุลม

แนะนำแค่นี้ดีกว่าครับครั้งหน้าจะมาเพิ่ม(ที่ไม่เขียนอัลบิลิตี้กับสกิลก็เพราะนึกไม่ออก)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: