Summoner Master Forum
October 08, 2024, 01:21:26 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เมื่อ Azar+seraph+ตัวโหดของเดคไฟทั้งหลาย  (Read 3541 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
samuraiza
Member

Email
« on: July 29, 2008, 04:47:37 PM »

Seal 26 ใบ รีดมาแบบสุดริด ฝืนใจสุดๆ
Lord Yacehan *2 เอาไว้ยืนชน กับอบิลิตี้ไว้แก้เกมยามคับขัน
Kalid Azar *3 จากเด็คAzar ตัวยืนหลัก แต่ตอนนี้เปลี่ยนตำแหน่งเป็นกองหน้าไล่ตบ ให้Lord ยืนชนแทน ใช้ยืนได้ถ้าLord ไม่มา
Seraph *1 เอาไว้ยืนถ้าสองตัวบนไม่มาก็ได้ หรือจะเอาไว้สาดAll ก็ดีคับ
Seraph's Portrait *3 เหยื่อSac ชั้นดีครับ แล้วก็เอาไว้รองกับSeraph เพราะเด็คนี้Divine น้อย จิงๆน่าใส่ซัก3
Virtestates *3 ตามหน้าที่หลักเลยคับ โดดแล้วเพิ่มAtk ให้ชาวบ้านไล่ตบ หรือจะAbility ก้ไม่เลวครับ ถ้าRed Robe อยู่ด้วย
Red Robe Evoker *1 ไม่ต้องอธิบายกันมากกับตัวนี้ครับ โตได้เรื่อยๆ ปั้มเข้าปาย
Shula Azar *1 จ่ายน้อยตบหนัก อบิลิตี้ก็ร้ายใช่ย่อย ใช้พลิกเกมได้บ้าง ที่สำคัญ เท่ 555
Maluceous *2 สำคัญมากคับ sac -1MP ไม่ใช้MPซะด้วย ตกShrine จับแยกร่างอีก
Fiery Tail Squirry *2 โดดsac + atk2  ร้ายใช่ย่อย
Mask Doom Therion *2  ขาดไม่ได้เลยอันนี้ ไว้เร่งหาของเลย เพราะเราSac เยอะมากๆ
Hellfire Hound *4 สำคัญที่สุด แซ็คฟรี +atk คอมกะKalid ได้ดีที่สุด ถ้าไอนี่ไม่ขึ้น เน่าคับ 555
Zuleika, the Lazal Princess *1
Farid, Zalom’s Headman General  *1

Mistic
สามัญทั่วไปเลยคับ +ดาบไฟ + พวก Cancel Mistic หรือ ขัดขวางอีกฝั่งคับ

ข้อเสียหลักที่ผมเห็นอยู่ชัดเลยน่ะครับ
1 ใช้ MP เปลืองมากมาย อยากได้ตัวเกนMP ที่เป็นไฟมายัดซัก2ตัวน่าจะดี
2 แพ้ Curse มาก คงต้องหาวิธีแก้กันต่อไปกับเด็คนี้
อื่นๆ ลองคอมเม้นมาน่ะครับ

ยืนยันจะรัก Azar ไปอีกนานคับ ฮ่าๆ พัฒนากันต่อไป Azar อาจจะได้เทพ เทียบเด็คอื่นได้บ้าง
« Last Edit: August 05, 2008, 07:28:26 PM by samuraiza » Logged

hiboy pizza
Member

Email
« Reply #1 on: July 29, 2008, 10:51:02 PM »

ผมไม่ค่อยรู้หรอกนะครับแต่ MYSTICS แนะนำให้เอาเข้า 1 ตัวคือ ARTEMIS ครับผมลองเล่นกับเพื่อนแล้วเพื่อนมันไม่กล้าลง MYSTICS เลย      

และถ้ากลัว curse ก็ใส่ อัมราก็ได้     จะได้ย้ายskill ไปอีกฝั่งได้
« Last Edit: July 29, 2008, 10:53:17 PM by hiboy pizza » Logged

samuraiza
Member

Email
« Reply #2 on: July 30, 2008, 12:55:06 AM »

ผมไม่ค่อยรู้หรอกนะครับแต่ MYSTICS แนะนำให้เอาเข้า 1 ตัวคือ ARTEMIS ครับผมลองเล่นกับเพื่อนแล้วเพื่อนมันไม่กล้าลง MYSTICS เลย      

และถ้ากลัว curse ก็ใส่ อัมราก็ได้     จะได้ย้ายskill ไปอีกฝั่งได้

อัมรา ขอชื่อจริงๆของมันหน่อยคับ ได้หาถูกว่าตัวไหน

hiboy pizza
Member

Email
« Reply #3 on: July 30, 2008, 12:57:56 AM »

เออขอโทษครับเขียนไม่ถูกแต่รู้ว่าเป็น SEACRET  ของ THE SAINT FINAL นะครับลองไปหาดูแต่ถ้าหาไม่ได้จริงๆบอกด้วยนะครับ

Jee[DJ]aaD
Member

« Reply #4 on: July 30, 2008, 01:00:06 AM »

ใช้อันนี้ป่ะครับ Tertius Tuba น่าจะใช่น่ะ ชุด7 ปีอ่าครับ

hiboy pizza
Member

Email
« Reply #5 on: July 30, 2008, 01:13:38 AM »

AMARA THE ANGEL OF CUPS
SEACRET OF THE SAINT FINAL

samuraiza
Member

Email
« Reply #6 on: July 30, 2008, 02:54:28 AM »

ขอบคุณงับ

hiboy pizza
Member

Email
« Reply #7 on: July 30, 2008, 11:38:39 PM »

ไม่เป็นไรครับ

มีอะไรให้ช่วยก็ POST ละกัน       

samuraiza
Member

Email
« Reply #8 on: August 05, 2008, 07:28:41 PM »

โมล่ะคับ โหดพอรึป่าวหว่า

General Gerald
Member

« Reply #9 on: August 05, 2008, 09:55:50 PM »

ZADIN?

samuraiza
Member

Email
« Reply #10 on: August 05, 2008, 10:41:36 PM »

ZADIN?

Zadin, the King of Zalom  เหรอครับ

ไม่ค่อยอยากใส่อ่ะคับตัวมันใหญ่ แล้วอบิลิตี้มันเด็คนี้ก็ใช้ได้ไม่เต็มที่อ่ะ คิดว่าใช้ลอดยืนน่าจะดีกว่าคับ

maB evoL
Member

« Reply #11 on: August 05, 2008, 11:22:01 PM »

ผมไม่แนะนำให้ใส่ amara น่ะครับไม่มีใบรอง
นี่listผม azar ปกติสายกาลิด
กาลิด 3 ตัวตี
ชูล่า 2 ยันได้สักพักรอกาลิด
กระรอก 3 สำคัญมาก โดดมาแซคตอนเขาออล
black burn 4 โดนแซค
hellfire 3 เล่นกับกาลิด
maluceous 3 แยก
virterstates 3 ซุส
hashim azar 1 ลองใส่ดูช่วยเกมรับได้ดีเลย
zalom battleship 1 บึ้ม เล่นกับมาลูเชียส
sin แสง 1 ชี้
clair the unicorn maiden 1 กันสกิล
ประมานนี้กะว่าจะใส่ เยชีฮานพอดีเรย

samuraiza
Member

Email
« Reply #12 on: August 06, 2008, 03:33:07 AM »

black burn 4 โดนแซค

ตอนแรกผมก็ว่าจะใส่ตัวนี้เหมือนกันคับ ซักสองใบ แต่มาคิดๆดูแล้ว สามเทินนี่หนักเอาการเลย สู้ใส่ตัวเบาๆหรือตัวตั้งเจ๋งๆแล้วรีบๆตบดีกว่ามั้งงับ

hashim azar 1 ลองใส่ดูช่วยเกมรับได้ดีเลย
zalom battleship 1 บึ้ม เล่นกับมาลูเชียส
sin แสง 1 ชี้
clair the unicorn maiden 1 กันสกิล

พวกนี้ผมยังไม่ค่อยเหนความจำเปนเลยม่ะได้ใส่อ่าน่ะ

แต่ถ้าใส่
Farid, Zalom’s Headman General
ซักสองผมว่าน่าจะเวิคน่ะ

maB evoL
Member

« Reply #13 on: August 07, 2008, 09:56:56 PM »

คือเพื่อนมันเล่นอลาน่า เลยใส่มาเล่นกับมาลูเชียส เรือไฟเจอเย่หยั่งงี้เบเป็นใบรองก็ได้ มังกรใส่เพราะขี้เกียดซื้อฟักทอง ซิน กับ ไมเด้นใส่เพราะมิสติกผมรีดครับเอามากัน
ใส่แค่พวกเผา ไม่ใส่ฟาริดเพราะ ผมให้กาลิดบครับ ไม่ก็ชูล่าเคยใส่แล้วมันสู้กาลิดไม่ได้ ค่าพลังอ่ะ

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #14 on: August 07, 2008, 10:35:16 PM »

Amara เอาคอม Virtestates เลยหรอครับ อ้อ เรื่องฟักทอง ถ้าหาไม่ได้ก็ไม่จำเป็นต้องใส่ครับ คอมแทนไปเลย เพราะสำหรับ [Fire] At+1 Df-1 ดูไม่ค่อยแตกต่างเรื่องค่าพลังเท่าไหร่อ่ะ มันเยอะอยู่แล้ว แต่ถ้าหามาได้ จะโหดขึ้นอีกเยอะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: