Summoner Master Forum
September 29, 2024, 01:28:30 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3 ... 9  All
  Print  
Author Topic: ==> ต้องการขอเด็คมาที่นี่!!!: Phase 3 <==  (Read 70737 times)
0 Members and 21 Guests are viewing this topic.
ExodiA
Member

Email
« on: July 29, 2008, 07:51:08 AM »

เนื่องด้วยสองกระทู้ที่ผ่านมา มีคนมาโพสขอเด็คกันมากมายเหลือเกิน บางช่วงก็โพสตอบหรืออะไรให้ไม่ทั่วถึง ก็มีน้องๆเพื่อนๆหลายคนในกระทู้นี้มาช่วยกันตอบ ก็ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย  (ซึ้งน้ำใจ)

คราวนี้เดินทางมาถึง เฟสที่ 3 แล้ว เพราะว่าไม่อยากให้กระทู้โหลดอะไรมากมายนัก คราวนี้มีอะไรเปลี่ยนแปลงไปในบอร์ดเราเล็กน้อย นั่นคือ

"เราได้ทำการจำแนกเด็คเอาไว้ตาม ธาตุ เผ่าพันธุ์ ชื่อ และอื่นๆ เอาไว้แล้ว" 

ดังนั้น หากใครต้องการมาขอ ให้กรุณาดูก่อน เข้าไปตามที่ตัวเองต้องการก่อนนะครับ บางเด็คที่มันกึ่งๆว่าจะเป็นธาตุ หรือ ว่าเผ่าพันธุ์ ก็ลองเข้าไปดูทั้งสองที่เลยนะครับ

เท่าที่เอาลงไว้ตอนนี้ก็มีเกือบจะทุกๆเด็คเท่าที่พอจะเล่นได้ในปัจจุบันแล้ว หากอันไหนไม่มี ก็เป็นเพราะว่า มันยังไม่มีอะไรที่ชัดเจนจริงๆ

อย่างเช่น เด็ค Gunner หรือว่า N[Phoenix] ทั้งสองเป็นเด็คที่ยังต้องอาศัยเวลา ในการพัฒนาเป็นเด็คที่เป็นรูปแบบของตัวเองจริงๆจังๆสักที ซึ่งไม่ว่าจะขอมากี่ครั้ง ก็ไม่สามารถหามาได้แน่นอน มันก็จะเกาะๆไปกับเด็คๆอื่นๆอยู่ต่อไป จนกว่าจะถึงเวลาของมันน่ะครับ

ที่สำคัญสุด บางทีใน 7 ดาว จัดแล้วไม่ตรงใจ ก็เอาไปปรับเปลี่ยนเองได้เลย ไม่ต้องมาขอใหม่หรอกครับ เพราะว่า เด็คใน 7 ดาว ก็เพียงเพื่อเป็นแนวทางและไอเดียในการจัดเด็คเท่านั้นนะครับ

ขอให้สนุกกับการเล่นการ์ดนะครับ!!! 
« Last Edit: July 30, 2008, 08:21:02 PM by ExodiA » Logged

ExodiA
Member

Email
« Reply #1 on: July 29, 2008, 07:52:20 AM »

สืบเนื่องจากกระทู้ที่แล้ว

ขอเด็กตัดMPหน่อยค้าบ

จัดให้เรียบร้อยแล้วครับ ลองดูใน "อินดี้ดูดดาว" ได้เลย!!!

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #2 on: July 29, 2008, 10:50:27 PM »

ขอเด๊คนักวิทย์หน่อยงับ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #3 on: July 30, 2008, 12:36:18 AM »

น่าจะแปะลิ้งค์ของ phase 1-2 ไว้ด้วยนะครับ แต่ล็อคกระทู้เก่าไว้

Hrist The Valkyrie
Member

« Reply #4 on: July 30, 2008, 10:54:27 PM »

อยากได้เด็คที่ใช้การ์ดจากซอง เก่าๆเปนตัวหลัก ใช้ตัวใหม่ๆซัก7-8ตัวประมานนี่อะ

ExodiA
Member

Email
« Reply #5 on: July 31, 2008, 03:14:30 AM »

อยากได้เด็คที่ใช้การ์ดจากซอง เก่าๆเปนตัวหลัก ใช้ตัวใหม่ๆซัก7-8ตัวประมานนี่อะ
เด็คที่ขอมานี้ มีเพียบเลยในกระทู้ 7 ดาวที่แปะเอาไว้นะครับ

ยกตัวอย่างเล่น เด็ค Knight ธาตุมืดนั้น

ตัว Kaisus พร้อมลูกน้องที่น่าใส่ก็ 7-8 ตัวได้นะครับ ดูได้ใน 7 ดาวธาตุมืด

หรือเด็ค Hi5 ที่เล่น โจรดินกับมือปืนมืด ใส่อย่างละ 4 ก็ 8 ตัวพอดีเด๊ะ ดูได้ใน "อินดี้ Hi5"

boodpinggo
Member

Email
« Reply #6 on: July 31, 2008, 06:37:56 PM »

อยากได้เด็ค behemoth กับ leviathan เวอร์ชั่นโมการ์ดใหม่ๆเข้าไปหน่อยอะครับพอดีอยากลองจัดมาเล่นดู     

ExodiA
Member

Email
« Reply #7 on: July 31, 2008, 07:04:51 PM »

อยากได้เด็ค behemoth กับ leviathan เวอร์ชั่นโมการ์ดใหม่ๆเข้าไปหน่อยอะครับพอดีอยากลองจัดมาเล่นดู    
ลองเข้าไปดูที่ 7 ดาว :: เผ่าพันธุ์ นะครับ ในเด็ค Evil มีอยู่เด็คหนึ่ง เพียงแต่ว่า ถ้าจะโมเอาการ์ดใหม่ๆเข้า ก็ลองดูเอาตามอัธยาศัยละกัน เพราะเท่าที่ดูแล้ว การ์ดชุด HOE ที่เข้ากันกับเด็คนี้ มันยังไม่มีเท่าไร ยกเว้นว่า จะเล่น เสริม Pecca Libodo, the Avatar of Lust เข้าไปด้วย ในบันยิบเหมือนเดิม แล้วเปลี่ยนแนวไปอีกอย่างเอาน่ะครับ ลองดูละกันครับ

Panther
Member

Email
« Reply #8 on: August 01, 2008, 12:29:11 AM »

ลองเข้าไปดูที่ 7 ดาว :: เผ่าพันธุ์ นะครับ ในเด็ค Evil มีอยู่เด็คหนึ่ง เพียงแต่ว่า ถ้าจะโมเอาการ์ดใหม่ๆเข้า ก็ลองดูเอาตามอัธยาศัยละกัน เพราะเท่าที่ดูแล้ว การ์ดชุด HOE ที่เข้ากันกับเด็คนี้ มันยังไม่มีเท่าไร ยกเว้นว่า จะเล่น เสริม Pecca Libodo, the Avatar of Lust เข้าไปด้วย ในบันยิบเหมือนเดิม แล้วเปลี่ยนแนวไปอีกอย่างเอาน่ะครับ ลองดูละกันครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=37728.0

ครับ ของ ผมเอง เอา ช้างกะ ปลาหลเห็น หลัก อัพเดท แล้ว ทันยึค ทัน สมัย

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #9 on: August 01, 2008, 04:53:03 AM »

ขอ Deck ตี All โดยใช้ Blast Socerer กับ Wind Shaman ที่จ่าย 0 ร่ายมิสติกอะ จำชื่อไม่ได้

ExodiA
Member

Email
« Reply #10 on: August 01, 2008, 05:48:51 AM »

ขอ Deck ตี All โดยใช้ Blast Socerer กับ Wind Shaman ที่จ่าย 0 ร่ายมิสติกอะ จำชื่อไม่ได้
มีอยู่แล้วในเด็คลมที่โพสไว้ใน 7 ดาวอ่ะคับ

และก็มีเด็คเมจสามสี ที่โพสไว้ใน 7 ดาวเผ่าพันธุ์นะครับ

boodpinggo
Member

Email
« Reply #11 on: August 01, 2008, 05:57:55 AM »

ขอบคุณครับโทษทีดูไม่ทั่ว     

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #12 on: August 02, 2008, 04:39:03 AM »

มีอยู่แล้วในเด็คลมที่โพสไว้ใน 7 ดาวอ่ะคับ

และก็มีเด็คเมจสามสี ที่โพสไว้ใน 7 ดาวเผ่าพันธุ์นะครับ

ขอบคุณครับ สงสัยจะดูไม่ทั่วเองมั้งครับ

✖BookMan junior✖
Member

Email
« Reply #13 on: August 02, 2008, 11:05:34 PM »

รบกวนจัดเด๊คพลังYให้ทีคับ
     เนื่องจาก ไอ้น้อง(Prince Calvin)มันธาตุน้ำ(แล้วเมื่อลงมาในสนามมันให้โชว์น้ำเพื่อหามิสติก) ส่วนไอ้พี่(Prince Ronen)มันธาตุไฟ แล้วน้องมัน+ให้พี่  แต่พี่มันดัน+ให้ไฟ 
    ผมอยากจะจัดเด๊คที่มีคู่พี่น้องYนี่อ่าคับ มันน่าจะแนวดี แต่ปัญหาตรงธาตุมันอ่าคับ - -* รบกวนช่วยดูทีว่าถ้าเด๊คที่จะมีทั้ง2ตัวนั่นอยู่ด้วยควรเป็นแบบไหน

Text พี่

Prince Ronen
Type: knight Mp: 3 / 2 Lv: 3 Rarity: rare
At: 9 Df: 7 Sp: 4 Element: fire
+[Fire]                         Bravery Sword At 11 Mp 3
+[Fire][Fire]     Nova Sword  At 11 (2 Times) Mp 3
Skill:
NULL
Ability:
เมื่อ [S ] ติด Mystic Card ชนิด [PS] ที่มาจากการร่ายสำเร็จ Fire ทุกใบในสนามฝ่ายเรา At +1 / 1 Turn
เมื่อ [S ] ต่อสู้ [S ] At +3 ตามจำนวน Seal ใบรองรวมร่างของ Seal ที่ต่อสู้ด้วยจนจบ Subturn
[S ] ยกเลิก Skill ของ Seal ฝ่ายตรงข้ามที่มี Lv น้อยกว่า [S ]

Text น้อง

Prince Calvin
Type: knight Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: umcommon
At: 7 Df: 7 Sp: 4 Element: water
+[Water]                  Piercing Rapier At 9 Mp 2
+[Water][Water]           Frozen Line At 11 Mp 3
Skill:
NULL
Ability:
เมื่อ [S ] เข้ามาในสนาม เราสามารถแสดง Water 2 ใบ ในมือเรา จากนั้นแสดง Mystic Card ชนิด [PS] 1ใบ จากกอง Mystic Card เราที่มี Mp ค่าร่าย 2แล้วนำขึ้นมือ
ตราบเท่าที่มี knight ใบอื่นในสนาม เมื่อ [S ] โจมตี เราสามารถร่าย Mystic Card ชนิด [S ] 1ใบในมือเราโดยไม่ต้องจ่าย Mp ค่าร่าย
Prince Ronen ทุกใบในสนาม At +1 Df +1

ขอบครุณครับ
« Last Edit: August 02, 2008, 11:57:48 PM by Iⓒiclє Ⓖun » Logged

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #14 on: August 03, 2008, 12:43:14 AM »

เด๊ก 2 พี่น้องคู่หู คู่Y ( อันนี้ตอบมุขกลับฮาๆนะครับไม่มีจิตคิดอกุศลแต่อย่างใด - -)

ก็จะเป็นแนว น้ำ-ไฟ ซึ่งดู Card ,Deck and Combo Corner ถัดไปสัก 5-6 หน้าขึ้นไปก็มีวางกันกระจัดกระจาย

เลยครับ ^o^   ลองหาดูเอาได้นะครับเดี๋ยวก็เจอ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=41794.0

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=42386.0

แต่ก็อ่านะ ผมนั่งหาจากชื่อกระทู้ก็ได้มาเนี่ย

บางกระทู้อ่านแล้วงงๆกับชื่อกระทู้อยู่     > <   ลองเอาไปปรับดูนะครับ ตามสบายเลย 

✖BookMan junior✖
Member

Email
« Reply #15 on: August 03, 2008, 12:51:16 AM »

เด๊ก 2 พี่น้องคู่หู คู่Y ( อันนี้ตอบมุขกลับฮาๆนะครับไม่มีจิตคิดอกุศลแต่อย่างใด - -)

ก็จะเป็นแนว น้ำ-ไฟ ซึ่งดู Card ,Deck and Combo Corner ถัดไปสัก 5-6 หน้าขึ้นไปก็มีวางกันกระจัดกระจาย

เลยครับ ^o^   ลองหาดูเอาได้นะครับเดี๋ยวก็เจอ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=41794.0

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=42386.0

แต่ก็อ่านะ ผมนั่งหาจากชื่อกระทู้ก็ได้มาเนี่ย

บางกระทู้อ่านแล้วงงๆกับชื่อกระทู้อยู่     > <   ลองเอาไปปรับดูนะครับ ตามสบายเลย 

โอ๊ะ ขอบคุงคับ แหะแหะ ได้เล่นแย้ว >.< (หรือว่าเรามันไม่ยอมดูเองหว่า มัวแต่แหกปาก - -)

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #16 on: August 03, 2008, 03:16:36 PM »

เปล่าหรอกครับ มันหายากจริงๆอะแหละ หาไป 5-6 หน้าจริงๆกว่าจะเจอ   - -

[l3one][l2ider]โบนคุง
Member

Email
« Reply #17 on: August 03, 2008, 11:22:06 PM »

อยากได้เด๊กเฮเวนไนท์จั่วเร็วๆหน่อยมีเปล่าครับ
ปล.ไม่เอาดาก้อนชาจหรือ จะเอากับเรจิน่าก็ได้

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #18 on: August 04, 2008, 12:15:50 AM »

อยากได้เด๊กเฮเวนไนท์จั่วเร็วๆหน่อยมีเปล่าครับ
ปล.ไม่เอาดาก้อนชาจหรือ จะเอากับเรจิน่าก็ได้
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=41094.

อาจจะเปลี่ยนเดลต้าดี เป็นปู่ และ ดราก้อนเอนชานท์ เล่น ซีล 26 เลย

Sostopper
Member

Email
« Reply #19 on: August 04, 2008, 09:18:34 PM »

ขอDeckยูนิคอนนะครับสายตีอ่ะครับ                  อ๋อขอราคาด้วยนะช่วยๆกันแวกแนวก็ดีนะครับ
กำลังหาคนจัด อ๋อแล้วเด็คกันเนอร์กับแมชชีดด้วยนะคร้าบ

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #20 on: August 04, 2008, 10:24:25 PM »

ขอDeckยูนิคอนนะครับสายตีอ่ะครับ                  อ๋อขอราคาด้วยนะช่วยๆกันแวกแนวก็ดีนะครับ
กำลังหาคนจัด อ๋อแล้วเด็คกันเนอร์กับแมชชีดด้วยนะคร้าบ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=41278.0

Perfect Unicorn ครับ

dandoh
Member

Email
« Reply #21 on: August 05, 2008, 02:12:02 AM »

ขอเด็คที่เล่นแล้ว ฮาๆ ขำๆ ไม่เครียด ราคาไม่แพงมาก ที

ExodiA
Member

Email
« Reply #22 on: August 05, 2008, 03:52:18 AM »

ขอเด็คที่เล่นแล้ว ฮาๆ ขำๆ ไม่เครียด ราคาไม่แพงมาก ที
เยอะแยะเลยครับ ในเด็ค 7 ดาว ก็มีเพียบเลย อยากเล่นแนวไหนไปดูเอาละกัน

เด็กแบบมัธยัสถ์ก็มี

ส่วนเล่นแล้วขำขนาดไหนขึ้นอยู่กับคนเล่นแล้วนะคับ

Ryuse
Member

Email
« Reply #23 on: August 06, 2008, 05:10:46 AM »

อยากได้เด็คที่กำจัดพวก pulgilist ได้เด็ดขาดครับ deckอื่นยังพอว่า แต่พอเจอนักมวยปุ๊บ แทบกรี๊ด! ขอบคุณครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #24 on: August 06, 2008, 06:09:02 AM »

อยากได้เด็คที่กำจัดพวก pulgilist ได้เด็ดขาดครับ deckอื่นยังพอว่า แต่พอเจอนักมวยปุ๊บ แทบกรี๊ด! ขอบคุณครับ
เด็คอะไรก็ได้ที่ใส่ Eye of Providence ไปสองใบครับ จะถ่วงความเจริญได้เยอะ

ไม่มีอะไรที่มันเด็ดขาดหรอกครับ ขึ้นอยู่กับความสามารถผู้เล่น และดวงในการจั่วการ์ด และการจัดเด็ค และที่สำคัญ จัดเด็คเล่นสนุกไม่ต้องเน้นไปแก้ทางใครหรอกครับ จะเล่นได้เก่งและดีที่สุดครับ

jatesarid
Member

Email
« Reply #25 on: August 07, 2008, 12:00:23 AM »

ขอเด็คมังกรโสมแบบเกมเร็ว

SparkMandrak
Member

« Reply #26 on: August 07, 2008, 12:51:29 AM »

ขอเด็ค มังแสง ชาด ตัวยันDivine Dragon หน่อยครับ :P

[A]oO]-Fiez
Member

Email
« Reply #27 on: August 07, 2008, 02:04:01 AM »

ประมาน ว่า อยากจะจัดเด็ค เมจ แสง หรือ ประมานนั้น อะครับ

- แปะ อาวุธ 7 ปี
   - ออล เนี่ยน

seal ที่ใส่ตอนนี้ แนะนำด้วยคัฟ

clarence - white wiser *2
smione                        *2
Br-gregory                    *4
Natalie                         *2
cardinal   marsillo          *2
Waisen of virgo              *2
Lucretia                          *1

รวม 15 ใบ ช่วยๆ ที ครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #28 on: August 07, 2008, 08:36:18 AM »

ประมาน ว่า อยากจะจัดเด็ค เมจ แสง หรือ ประมานนั้น อะครับ

seal ที่ใส่ตอนนี้ แนะนำด้วยคัฟ

smione                        *2
Br-gregory                    *4
Natalie                         *2
cardinal   marsillo          *2
Waisen of virgo              *2
Lucretia                          *1

Shirial x 2
Angel of Breavery x 3
Hourig, the Flame Soceror x3 (เอาไว้ Sac [Relic] แล้วตี All

อีกสองใบ แนะนำ Tango

MN-ME
Member

« Reply #29 on: August 07, 2008, 10:38:45 AM »

Natalie                         *2
cardinal   marsillo          *2

Shiriel            โม่ + ออล
TTT              เลือก + เต้น
White Wiser Girl      ไดเมน + รักษา
Alice              ยกเลิก และ ยกเลิก และ ยกเลิก

Pages: [1] 2 3 ... 9  All
  Print  

Jump to: