Summoner Master Forum
October 01, 2024, 03:26:29 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: เคยเหนไหมไรเดอร์ชนะเฮดแมน(แก้ไขแล้วนะคับ)  (Read 10370 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
andrelnw
Member

« on: July 25, 2008, 12:06:10 AM »

Deck ? เหมือนจะจับฉ่ายแต่โคตรเก่งและไม่ต้องเลี้ยงทรทอปครับ
ปล.บางตัวลืมชื่อขอโทษนะคับเดียวว่างจะแก้ไขให้ครับ
Seal   26                                         หน้าที่
Nilhirion Rider*4                               ต่อสู้หมุนDF
Nilthilion*3                        เกิดมาโกรวตัวหมุนDFตีข้ามได้
Python Drogo2 *2                        ลงมาหมุนแล้วโกรวตัวเองจั่วๆๆ
Mandy  *2                                    เราโดดแล้วห้ามโดดนะคับเหอๆ
Five Eyes Wyvern *2                  ลงมายันอย่างรวดเร็ว
Sala Doll *2                                 หาพวกคับ                   
Mathias หนุ่ม*2                           หาซาล่าจังผู้หน้ายักโกรว+1
Mathias เด็ก *2                            โกรวตายชุบซาล่าจังมาทำหน้าที่ต่อ
Timperra*3                                  โม่ๆๆๆๆๆๆๆๆ
Dragon Enchantess *2                โกรวแล้วจั่ว โกรวแล้วจั่วพยายามโกรวไพท่อนนะคับถ้ามี2ตัวจั่ว6 -*-
Forest Echoed Fairy *2                ไม่ใส่ก็บ่ได้ - ไปลบมาเหลือ0ซะงั้น
Nilhir,the Baby Dragon*2                                       ป๊อดตามระบบครับ

ไม่ต้องกลัวคับว่าเราจะตายเพราะเราไม่ตบมันหมุนเราตบมันก็หมุนโกรวแล้วไปตูดแล้วจากตูดอย่างงายดายเด็คนี้ตัวยืนเวลน้อยแถมซัดเฮดแมนตายอย่างง่ายดายเด็คนี้ตัวยืนรวมกันแล้วประมาณ7-8ตัวไม่กลัวตายไม่พึ่งมิสตบสดด้วยจ่าย2ได้ดีฟ12อย่างสวยหรูหากเขาตูดหนาโชว์พลังคลื่นเสียงเอคโค่แฟรี่แบบเต็มเหลือ0แน่นอน
แพ้ทางสุดก็พวกยกเลิกอบีอ่ะคับอย่างเย้อ่ะคับมันตีมาผมดับหมดต้องเอาไพท่อนลงมาหมุนตัวเองแล้วรอสักมิสพร้อมค่อยลุยเหอๆจะใส่คาร์นดาบแดงไปก็ได้นะคับใส่หอกทาเฮินแล้วก็ของเสริมตูดครับแล้วเด็คนี้ไม่อาศัยทรีทอปคับบินได้อยู่แล้น
ข้อดี
ยืนเร็วจั่วเร็วตบจ่ายน้อยเวลน้อยหาของเก่ง(ซีล)ตั้งได้นานโกรวได้เร็วตบไม่กลัวตายมันสุดๆครับเล่นกับเพื่อน
ข้อเสีย
แพ้ทางซินมากครับโดนเฉพาะซินแสง1ชี้ผมดับตลอดเลยต้องตีมานก่อนแล้วเน้นแก้เล่งไม่เน้นปั๊มเน้นหยุดๆยกเลิกๆนะคับและเด็คถ้าใส่คาร์นจะไม่ค่อยแพ้เคริสครับเหอๆ

วิธีเล่นง่ายๆ
Turn 1  Nilhirion 1   Nilhirion Rider 1 แล้วโกรวไรเดอร์ดินซะจากนั้นลงซาลาจังไว้ATแล้วผ่านคับ
Turn 2  ใช้Salaจังอีกตัวนึงพร้อมกับลงDragon Enchantress ไว้แล้วลงไพท่อนมาโกรวซาลาจังจากนั้นจั่ว3ใบพร้อมลงซาลาจังอีก1ตัวไม่ก็ลงTimperra1ใบแล้วโม่ตามระบบ
Turn 3 ตบจ่าย2ไล่บี้ไปเรื่อย แล้วลงไพท่อนอีกตัวโกรวตัวเองแล้วสลับดิฟอีกฝ่ายถ้าสู้ไม่ไหวแล้วจั่ว3เหลือลงติมโม่ผ่าน
Turn ต่อไป ไล่ตบๆๆตัวใหญ่เขาแบบตั้งไม่ทันนะคับ
« Last Edit: July 25, 2008, 06:59:49 PM by andrelnw » Logged

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #1 on: July 25, 2008, 12:09:19 AM »

Deck อะไรหว่า............. แต่โดยรวมผมว่า Python 2 ใบก็เอาอยู่แล้วครับ ว่าแต่ ไม่ใส่ปู่ Mathias หรอ
   Growth แล้วกลับ ถ้ารวมร่างแล้วมันกลับยกชุดนา.............. แต่ Ability ของตัวที่ Growth หากถูก Growth ไปแล้ว
   แต่ Ability ใน Growth Box จะหายไปเสมือนยังไม่ Growth นะครับ 

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #2 on: July 25, 2008, 12:09:52 AM »

เห็นดินเยอะแล้วก็บ่นรำคาญกับไอ้เจ้า Pecca Ignorantia

เลยแนะนำ Mandy นะครับ ^^"

เด๊กดินน่าใส่ทุกเด๊กเลย

ใส่ Lin Kun Esta ไปยืนสักใบ 2 ใบสิครับ

andrelnw
Member

« Reply #3 on: July 25, 2008, 12:12:57 AM »

Deck อะไรหว่า............. แต่โดยรวมผมว่า Python 2 ใบก็เอาอยู่แล้วครับ ว่าแต่ ไม่ใส่ปู่ Mathias หรอ
   Growth แล้วกลับ ถ้ารวมร่างแล้วมันกลับยกชุดนา.............. แต่ Ability ของตัวที่ Growth หากถูก Growth ไปแล้ว
   แต่ Ability ใน Growth Box จะหายไปเสมือนยังไม่ Growth นะครับ 
ปู่สมัยนี้ไม่มีตัวsearchคับส่วนไพท่อนนั้นใส่3ผมลอง2จั่วไม่เร็วมากครับแต่ลอง3 สุดลงสลับหมุนๆตบเองเลยคับเหอๆ
« Last Edit: July 25, 2008, 02:36:35 PM by andrelnw » Logged

andrelnw
Member

« Reply #4 on: July 25, 2008, 12:14:58 AM »

เห็นดินเยอะแล้วก็บ่นรำคาญกับไอ้เจ้า Pecca Ignorantia

เลยแนะนำ Mandy นะครับ ^^"

เด๊กดินน่าใส่ทุกเด๊กเลย

ใส่ Lin Kun Esta ไปยืนสักใบ 2 ใบสิครับ
ว่าจะใส่เขตห้ามบินอ่ะคับเวล1เองห้ามโดดลินคุนไม่ใส่ก็โอเครับแต่มานคอมตั้ง2ตัวค่าตบ3แต่ไรเดอร์ตบ2หมุนเสมอแต่เขาเจอเฮดแมนมานไม่ต้องปั๊มๆๆ+++มันมีดีฟนะมิใช่แอคเหอๆ

VanilaChoco
Member

Email
« Reply #5 on: July 25, 2008, 12:19:05 AM »

ใส่Mandy ก็ดีนะงับ  หรือPanna ก็ดีงับ

andrelnw
Member

« Reply #6 on: July 25, 2008, 12:22:47 AM »

มันค่อนข้างลิมิตนะคับคัดออกก็เล่นไม่ค่อยแมนดี้ลองแล้วไม่ขึ้นอ่ะคับใส่2ใบส่วนปันนาโฮเคอ่ะคับไว้searchเผาๆ

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #7 on: July 25, 2008, 12:27:10 AM »

อย่าลืมใช้ Modify เอานะครับเวลาโพสต์ 

เล่นด้วย Df... Wanaan เลยไหมครับ 

andrelnw
Member

« Reply #8 on: July 25, 2008, 12:29:41 AM »

ไม่เปงใยคับเด็คนี้มานมีอบิส่วนตัวไม่พึ่งใครคับเหอๆเก่งจังเยย(ชมตัวเองคับแต่เจอซินที่ไรแพ้ทุกทีแต่เล่นกับเพื่อนเด็คไรชนะทุกทียกเว้นซิน )

Zhurix
Member

« Reply #9 on: July 25, 2008, 12:29:51 AM »

เพิ่ม Dragon Enchantess ดีมั๊ยครับ ถ้าไม่ขึ้นตาแรกลำบากมากนะครับ - -

ระวังเจอ David นะครับใบเดียว Echo Phyton Five Eye ฯลฯ ตายเรียบ -*-

andrelnw
Member

« Reply #10 on: July 25, 2008, 12:31:38 AM »

มันโดนริสติกเหลือ2ง่ะคับแล้วดรากอนสกิลมันคือ0หยุดอ่ะคับไม่ต้องตายด้วย

Zhurix
Member

« Reply #11 on: July 25, 2008, 12:39:59 AM »

มันโดนริสติกเหลือ2ง่ะคับแล้วดรากอนสกิลมันคือ0หยุดอ่ะคับไม่ต้องตายด้วย

2 แล้วเหรอ !!! (แต่ก็สมควรนะ ^^)

มังกรที่ว่าจ่าย 0 หยุดนี่ตัวไหนอ่าครับ ?

ใช่ Taorelion Drago 2 ป่าวครับ ?

หยุดได้ระวังเจอสวนนะครับ David ยกเลิก 1 Turn... ^^

andrelnw
Member

« Reply #12 on: July 25, 2008, 12:41:52 AM »

ครับแต่เราจ่าย0ก็มีทางแก้ง่ะ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #13 on: July 25, 2008, 12:44:05 AM »

ดูๆไปน่าใส่ Salamandary Doll อีกใบนะเนี่ย ^^"

มันจะได้เพิ่มอัตราการขึ้นเยอะๆเลย   

แบบนี้น่าใส่ Tierra ,the Sword of Earth นะเนี่ย

Zhurix
Member

« Reply #14 on: July 25, 2008, 12:44:25 AM »

Taurelion, the Forest Dragon
Type: dragon Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: special
At: 7 Df: 9 Sp: 1 Element: earth
+[Earth] Wild Claw At 9 Df 11 Mp 2
+[Earth][Dragon] Sharp Tail At 10 Df 12 Mp 3
Skill:
NULL
Ability:
ตราบเท่าที่มี [Earth] ใบอื่นตั้งแต่ 2 ใบขึ้นไปในสนามฝ่ายเรา Taurelion, the Forest Dragon สามารถโจมตีด้วยค่า Df ได้
ขณะที่ Taurelion, the Forest Dragon ต่อสู้กับ [Wind] Taurelion, the Forest Dragon At -2 Df -2
Growth Condition: [Dragon] + [Earth]
Skill Growth:
[Dragon] 1 ใบในสนามฝ่ายผู้ใช้ Skill เปลี่ยน Line (Inf) (Mp 2) (Skill นี้ไม่นับเป็นการสั่งให้ Seal กำหนด Line)
Ability Growth:
NULL
Illustator: Ariya Sanprasit
Version: Dragonology2
Verno: 18

ไม่ใช่ 2 เหรอครับ - -

andrelnw
Member

« Reply #15 on: July 25, 2008, 12:46:50 AM »

Taurelion, the Forest Dragon
Type: dragon Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: special
At: 7 Df: 9 Sp: 1 Element: earth
+[Earth] Wild Claw At 9 Df 11 Mp 2
+[Earth][Dragon] Sharp Tail At 10 Df 12 Mp 3
Skill:
NULL
Ability:
ตราบเท่าที่มี [Earth] ใบอื่นตั้งแต่ 2 ใบขึ้นไปในสนามฝ่ายเรา Taurelion, the Forest Dragon สามารถโจมตีด้วยค่า Df ได้
ขณะที่ Taurelion, the Forest Dragon ต่อสู้กับ [Wind] Taurelion, the Forest Dragon At -2 Df -2
Growth Condition: [Dragon] + [Earth]
Skill Growth:
[Dragon] 1 ใบในสนามฝ่ายผู้ใช้ Skill เปลี่ยน Line (Inf) (Mp 2) (Skill นี้ไม่นับเป็นการสั่งให้ Seal กำหนด Line)
Ability Growth:
NULL
Illustator: Ariya Sanprasit
Verno: 18

ไม่ใช่ 2 เหรอครับ - -
ไม่ใช่คับไม่ได้ใส่อ่ะคับไม่ดีค่าตบแพงหูฉีกแล้วก็อบิลิตี้ไม่สมดุล(เล่นยากคับ)

Zhurix
Member

« Reply #16 on: July 25, 2008, 12:48:59 AM »

แหม แล้วตอบคับ - - ตอบไม่ครบคำถามนินา - -

ครับแต่เราจ่าย0ก็มีทางแก้ง่ะ

แล้วตัวไหนอ่า การ์ดใหม่หรือเก่าอยู่ภาคไรครับ ขอ Text หน่อยน่าหยุดได้แต่มังกรหรือดินด้วยครับ น่าสนใจ

andrelnw
Member

« Reply #17 on: July 25, 2008, 12:55:40 AM »

ครับมันหยุดได้แต่ดรากอนแต่ไรเดอร์ดินเมื่อโกรวแล้วจะได้เผ่าดรากอนเพิ่มครับ
Dragon Enchantress
Type: mage tamer Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: special
At: 7 Df: 7 Sp: 4 Element: wind
+[Dragon] Binding Dragon Spell At 10 Mp 3
+[Wind][Dragon] Dragon Force At 8(All) Mp 4
Skill:
[Dragon] 1 ใบในสนามฝ่ายเราไม่สามารถถูกสั่งการได้จนจบ Subturn (Inf) (Mp 0)
Ability:
เมื่อ [Dragon] ฝ่ายเรา Growth สำเร็จ เราจั่วการ์ดตาม Lv ของ [Dragon] นั้น
Illustator: Thitipon Dicruen
Verno: 54
ออลปิดเกมได้ด้วยนะจ่าย4เองเด็คสมดุลสุดๆแล้วคับ

Zhurix
Member

« Reply #18 on: July 25, 2008, 01:00:57 AM »

ครับมันหยุดได้แต่ดรากอนแต่ไรเดอร์ดินเมื่อโกรวแล้วจะได้เผ่าดรากอนเพิ่มครับ
Type: mage tamer Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: special
At: 7 Df: 7 Sp: 4 Element: wind
+[Dragon] Binding Dragon Spell At 10 Mp 3
+[Wind][Dragon] Dragon Force At 8(All) Mp 4
Skill:
[Dragon] 1 ใบในสนามฝ่ายเราไม่สามารถถูกสั่งการได้จนจบ Subturn (Inf) (Mp 0)
Ability:
เมื่อ [Dragon] ฝ่ายเรา Growth สำเร็จ เราจั่วการ์ดตาม Lv ของ [Dragon] นั้น
ออลปิดเกมได้ด้วยนะจ่าย4เองเด็คสมดุลสุดๆแล้วคับ

กำ... นึกว่าดีจริง ว่าจาเอามาใช้ซะหน่อย

แน่ใจเหรอครับว่าไม่รั่ว ?

สั่งการไปแล้ว หยุดไม่ได้ครับ...ไปถามใน Book of Caller ดูก่อนดีกว่านะครับ - -

คือเค้าให้ใช้ในกรณีถูก Charm รึเปล่าครับ ?

andrelnw
Member

« Reply #19 on: July 25, 2008, 01:02:11 AM »

Skill:
Ability:

กำ... นึกว่าดีจริง ว่าจาเอามาใช้ซะหน่อย

รั่วนินา - -

สั่งการไปแล้ว หยุดไม่ได้ครับ...ไปถามใน Book of Caller ดูก่อนดีกว่านะครับ - -
อืมคับงานงอกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Zhurix
Member

« Reply #20 on: July 25, 2008, 01:03:43 AM »

ทีแรกว่าจาใส่ Mandy ช่วยให้ Seal เราเป็น Inactive เป็นการหยุดไปในตัว แต่ว่า...

David ยกเลิก Skill+Ability นี่หว่า T_T

ลืมปาย เน่าเรย
« Last Edit: July 25, 2008, 01:05:29 AM by Zhurix » Logged

andrelnw
Member

« Reply #21 on: July 25, 2008, 01:05:34 AM »

ผมว่าอยากใส่มังกรน้ำห้ามโดดไปเลยดีกว่าเวล1searchง่ายไม่ยุ่งยากครับดรากอนด้วยขอTextได้ด้วยนะคับ

Member

Email
« Reply #22 on: July 25, 2008, 01:08:15 AM »

คือจะจัด Deck แข่งกันเองใช่ไหมครับ เลยต่างให้คำแนะนำ และ หาข้อมูล Deck อีกฝ่าย ไปในตัวเลย 

Zhurix
Member

« Reply #23 on: July 25, 2008, 01:10:27 AM »

คือจะจัด Deck แข่งกันเองใช่ไหมครับ เลยต่างให้คำแนะนำ และ หาข้อมูล Deck อีกฝ่าย ไปในตัวเลย 

ไม่เชิงครับ แต่ยิ่งแบบนี้ยิ่งได้รู้จุดดีจุดด้อยครับ สมมุติสถานการ์ณไปด้วย + เช็คคอมโบรั่ว

andrelnw
Member

« Reply #24 on: July 25, 2008, 01:20:23 AM »

ไม่เชิงครับ แต่ยิ่งแบบนี้ยิ่งได้รู้จุดดีจุดด้อยครับ สมมุติสถานการ์ณไปด้วย + เช็คคอมโบรั่ว

คับต้องเอามันส์สุดๆเลยคับลองดูไหมล่ะคับเล่นผ่านเน็ตโดนใช้เอมไหมอ่ะคับแล้วพี่เป็นแจกไพ่เหอๆ(ล้อเล่นนะคับ) 
« Last Edit: July 25, 2008, 01:31:38 AM by andrelnw » Logged

Member

Email
« Reply #25 on: July 25, 2008, 01:27:55 AM »

กฏบอร์ดเขามีห้าใว่ห้ามใส่ Emotion พร่ำเพรื่อนะครับ ลบด้งยนะครับ เดี๋ยว MD มาเตือนจะเดือดร้อนนะครับ

andrelnw
Member

« Reply #26 on: July 25, 2008, 01:31:00 AM »

กฏบอร์ดเขามีห้าใว่ห้ามใส่ Emotion พร่ำเพรื่อนะครับ ลบด้งยนะครับ เดี๋ยว MD มาเตือนจะเดือดร้อนนะครับ
อืมคับ(ลืมอ่านคับโทดด้วย)รั่วหลายรูปิดมะทันคับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #27 on: July 25, 2008, 01:34:17 AM »

เรื่องจ่าย 0 หยุดระหว่างสั่งการไปแล้วนี่รั่วนะครับ

เพราะว่าทำไม่ได้

ส่วนเด็คใช้ได้เลยนะครับ

แต่ว่าพิมพ์มาอ่านได้อย่างงง จริงๆ

MN-ME
Member

« Reply #28 on: July 25, 2008, 01:37:22 AM »

เง้อ

ดินนี่หลากหลายเหลือเกิน

มอนดิน

แฮริสัน ทุบออล

ลิงกัง

ทาราน

คาน

เซนทอก้อดิน

ตอนนนี้มีมังกรดินล่ะ

อู้ว หลากหลาย

andrelnw
Member

« Reply #29 on: July 25, 2008, 01:39:56 AM »

เรื่องจ่าย 0 หยุดระหว่างสั่งการไปแล้วนี่รั่วนะครับ

เพราะว่าทำไม่ได้

ส่วนเด็คใช้ได้เลยนะครับ

แต่ว่าพิมพ์มาอ่านได้อย่างงง จริงๆ
ครับขอโทดนะคับเดียวรีบแก้ไขให้นะคับเหอๆ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: