Summoner Master Forum
October 01, 2024, 01:30:58 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอคำแนะนำครับ  (Read 2555 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
__
Member

« on: July 24, 2008, 02:19:07 AM »

เด็คผมเป็นเด็คดินครับ ช่วยหน่อยครับว่าจะหาอะไรมาใส่อีกด ี(ไม่ควรแพงมากงบน้อย Bastet สักใบก็ไม่มีแต่ลงเงินกะซีลเยอะ)

ซีล 26 ใบ

Karn, the Commander of Blackwood     2 หาได้แค่นี้เอาไว้ยืน+สับในบางครั้งคราว
Karn, Leon Infantry                                2 ใช้บินไปกับทรีทอป
Mountain Ram Minotaur                        3 ใบรองเมื่อโดนโจมตี ใบหลัก At+1 Df+1 จนออกการต่อสู้
ฺBlack Boa Therion                                 2 เอามาโม่+จ่ายเอ็มพีป่วน
Crab of Cancer                                      2  หน้าที่คล้ายๆใบข้างบน
Tharan Esta , The Tamer                      1  หายไปใบนึงแต่ไม่อยากเปิดอีกกล่องเอาไว้ทำลายซีลติดสโตน+ช่วยเพื่อน+ยืน
Forest Marmot                                        2 งบไม่พออีกแล้วเลยหามาสองใบให้ใบบนเก่งขึ้น
Red Earth Mage                                    2  เอามาให้Dfซีลมหาศาลออลไม่เข้าแถมยกเลิกฟรัซให้เพื่อน
King Crown Viper                                  2  หากTharan กลัวตายไปบึ้มแอทไลน์ ก็ให้ใบนี้พ้อยชั่นซีลติดสโตน(3เทิร์น- -*)
Spiky Squirry                                          2 โดดโตนไม่ก็อยู่บนสนามช่วยจ่ายสองทำตัวเป็นประโยชน์สโตนเอา
Treetop Tango Fairy                              2 เอามาให้คาร์นเล็กบินทำไชน์ให้คู่ต่อสู้
Ji, the Rooster                                       1  ไก่เอามาหยุด (อยากได้อีก1จัง)
Medusa                                                  1 ตัวไหนรำคาญก็สโตนให้หมดเรื่องหมดกังวล
Lin Kun Esta                                          1  หาได้แค่นี้ยืนได้ดีในระดับหนึ่ง(ยืนดีด้วยซ้ำไป)
Molly, Panna Forest witch                      1 พวกตัวยกเลิกเคิร์สเอามาทำให้เสียอบิแบบอินเตอร์เฟีย+มูฟได้

ดูซีลให้ก่อนนะครับ

มิสติกไม่ต้องหรอกครับใครเห็นก็อนาจใจว่าทำไมห่วยอย่างนี้

แต่เล่นเด็คนี่มาถ้าไม่ใช้ดิไวน์พวก "ป้องกัน+ยกเลิก-เคิร์ส/อบิลิตี้" จะชนะส่วนมาก(แม้ซีลจะมั่วๆและมิสติกห่วยๆก็ตามที)

วิธีเล่นก็ไม่น่าถามเท่าไรเอาเป็นว่าช่วยทีครับ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #1 on: July 24, 2008, 10:06:27 PM »

เด๊กนี้เวลาขึ้นมือจะหลากหลายจนน่ากลัว

อยากให้เอา King Crown Viper(ที่แถมมากับเอสต้า - -) ออกจังเลยครับ

Medusa ก็เช่นกัน

น่าใส่ Enriched Earth Fairy จังเลยครับ มันจะได้รีดลงบ้าง

ออกแนว Monster นิดๆก็น่าจะใส่   Critter's Companion Fairy จังเลย หมุนๆๆ

ค่าร่าย 1 เองนะ ไม่หนักหรอกครับ ^^

MN-ME
Member

« Reply #2 on: July 24, 2008, 11:03:40 PM »

คล้ายของอดีตของผมมาก -.-

แต่ตอนนี้เอาออกไปล่ะ Karn มันโหลเกินไป

อย่างที่พี่ดิวว่านะครับ เอาออกไปก็ได้

ใช้ Dead Boned Crawler ก้อดีนะครับ

เอาแบบว่า จ่าย 2 สโตน จ่ายอีก 1 ทุบ เพราะ Forest Marmot *2 ก้อทำให้ Tharan

หมุนฟรี จ่าย 1 ทุบ เองนะครับ

Crab Of Cancer มะต้องเอาก็ได้นะครับ

แล้วเพิ่ม Black Boa ไปจะดีกว่า

เพราะว่า ถ้าสโตนตอนซัปเทินป้องกัน

ฝ่ายตรงข้ามรักษาไม่ ได้

แต่ถ้าซับเทินโจมตีเรา เค้าของต้องรักษา อย่างเดียวน่ะครับ

แต่ต้องจ่าย Mp 1

จ่ายสาม ทำลายฝ่ายตรงข้ามง่ายๆเลยนะครับ

ไปหา LinKun Esta มาเพิ่ม แล้วใส่

Forest Echoed ก้อได้นะครับ

ยันสบายๆเลย

Member

Email
« Reply #3 on: July 25, 2008, 12:02:48 AM »

ทำไมต้องย้ำ "พี่ดิว" ด้วยเนี่ย     > <

แบล๊ก โบอา ในช่วง End of Subturn กับพวกเข้าสู่ซับนี่

เค้าจะร่ายแก้ ไม่ได้นะ เค้าต้องมายกเลิกหรือรักษาที่หลังใช่เปล่าหว่า?

แนะนำว่าใส่ Tharan เป็น 2 Mermot 3 ด้วยก็ดีนะครับ ^^"

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #4 on: July 25, 2008, 12:06:18 AM »

ช่าวงเข้าสู่ Subturn จะไม่มี ครับ อ้อ.................ผมว่า Seal มันหลากหลายเกินไปนะ

__
Member

« Reply #5 on: July 25, 2008, 11:46:17 PM »

Enriched Earth Fairy อยากได้มากๆเลยครับแบบว่าจนปัญญาเพื่อนไม่มีใครเปิดได้เลยไอที่มีก็เล่นและมีแค่2แบ่งไม่ได้

Critter's Companion Fairy หามาใส่ได้แล้วครับดีจริงๆครับเกราะหนามากเพื่อนบางคนใส่ Yang เลยมาเล่นกับผม

เดี๋ยวจะหา Forest Marmot ใส่เป็น 4 แล้วหาแทมเมอร์มาใส่อีกมากๆ (ใส่ Tonima ดีไหมครับเอาไว้ตีใบรอง)

King Crown Viper ผมชอบครับใส่มาก่อนเปิดกล่องอีกถึงจะช้าแต่ชัวร์ครับเวลาเอ็มพีเหลือๆก็พ้อยเล่นเพราะผมไม่สับ ^^

Medusa แบบว่าตัดใจยากอ่าแต่ก็เอาออกครับ T_T

ที่ว่าซีลมันหลายชนิดนี่ก็เพราะอย่างข้างบนน่ะครับเป็นคนตัดใจยากใบไหนไม่ใส่ก็มักจะไม่สนไปเลย

ขอบคุณครับ

Member

Email
« Reply #6 on: July 26, 2008, 06:39:20 PM »

Marmot 3 ก็พอมั้งครับ  > <

ไม่ต้องเยอะขนาดนั้นก็ได้นะ

แล้วถ้าจะเปลี่ยนแนวเป็น Monster ดิน  เอา Karn ,the Lion Infantry ออกก็ดีนะครับ

MN-ME
Member

« Reply #7 on: July 26, 2008, 07:48:59 PM »

Marmot 3 ก็พอมั้งครับ  > <

ไม่ต้องเยอะขนาดนั้นก็ได้นะ

แล้วถ้าจะเปลี่ยนแนวเป็น Monster ดิน  เอา Karn ,the Lion Infantry ออกก็ดีนะครับ

ถ้าจะเล่นมอนดิน

อย่าลืม

น้าครับเคยเจอมากับตัวเอง

ใช้ mountain ram minotaur ยันเพราะค่าตบน้อย

ตบมา จ่าย 2 หมุน ดีฟ 12 up

โหดมาก แถบยัง 1 turn ด้วย

Member

Email
« Reply #8 on: July 26, 2008, 08:31:03 PM »

Lion of Leo + Fairy ผ่านนนนน      หมุนทีแอท 12

Lion of Leo เป็น 3 เลยละกันนะครับ จะดีกว่า ^^"

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #9 on: July 26, 2008, 08:40:54 PM »

ถ้าเล่นสาย Karn Tharan ลองงี้ดูดีกว่า

Karn 3
Tharan 2
Lin kun 3
Forest Marmot 3
Karn เด็ก 2
Enriched Earth 3-4
Black Boa 2
Ji, the Rooster 2
Molly 2
Red Earth Mage 3

คอนเซปเอาแค่นี้ก็พอครับ โตนมูฟ ไล่ตบ คอนเซปก็มีแค่นี้

ราคาเด็คแพง เราต้องทำใจตั้งแต่ก่อนเล่น Smn แล้วครับ
แต่ก่อนเด็คแบบนี้ราคาขึ้น 1000+ (ก่อนหน้าที่ไม่มี Tharan เค้าใส่ Harrison Akamu เอาไว้ทุบ + ยืนกัน)

จัดเด็คในนี้ อย่าเพิ่งนึกถึงเงินครับ นึกถึงคอนเซปต์ไว้ก่อน แล้วเราค่อยๆเก็บจนเด็คครบ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: