Summoner Master Forum
October 04, 2024, 06:19:57 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Question  (Read 3923 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
kurokame
Member

« on: July 23, 2008, 11:51:29 PM »

1.  ซีลที่มีอะบิลิตี้   "เมื่อต่อสู้สามารถนำมิสติก(ninja)มาติด"       

กรณีนี้ผมอยากทราบว่าเมื่อโจมตีไปแล้วเกิดมีการใช้มิสติกสู้กันจนจบแล้วจึงค่อยนำมิสติกมาติดใช่ไหมครับ?

ต้องประกาศรึเปล่าครับว่าจะเอาอะไรมาติดหรือว่าเลือกตอนจบอินเทอเฟียสเตป?

ถ้าเกิดผมเสียเปรียบจะเอา Ninja boot มาติดได้ไหมครับแบบว่าย้ายlineเพื่อให้กลายเป็นไม่ได้ตีอะครับได้หรือเปล่าครับ?

2.  Kuro Kame Daimyou’s Adjutant Ninja

ท่าอยู่ตัวเดียวในสนามฝ่ายเราสั่งใช้สกิลไม่ได้ใช่ไหมครับ?

ช่วยบอกขอบเขตการcopyหน่อยได้ไหมครับว่าได้บวกตามซีลที่ตีมาแบบไหนบ้างคืองงมากเลยอะครับมันมีซีลที่ตีแล้ว
        +atหลายแบบอะครับ เช่น  at+เมื่อโจมตี   at+เมื่อต่อสู้  at+จากมิสติกที่เป็นpsอนันเทิน  (ช่วยตอบทีนะครับข้อนเพราะ
        ว่ามีบางคนความเห็นไม่ตรงกันทำให้เวลาเล่นลำบากครับ)

3.  กรณีที่ซีลมีอะบิลิตี้  "เมื่อต่อสู้ซีลที่ต่อสู้ด้วยไม่ได้รับอะบิลิตี้จากกาดทุกใบ"   ถ้าซีลนี้ไปต่อสู้กับซีลที่ ติดมิสติกซึ่งระบุว่า
     "ซีลที่ติดมิสติกนี้ยกเลิกอะบิลิตี้ของซีลฝ่ายตรงข้าม"    อย่างงี้อะบิลิตี้ของใครจะเกิดก่อนหละครับ?

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: July 24, 2008, 02:59:24 AM »

1. ใช่ครับ เกิดเมื่อต่อสู้หลัง step
แต่เราต้องประกาศก่อนอยู่ดีว่าจะเอาอะไรมาติด

ต่อให้ติด Ninja Boot ก็ยังตีต่ออยู่ดีเพนสะเป็น step ตอนต่อสู้เลยการเช็คความถูกต้องไปแล้วครับ

2.  ใช้ skill ไม่ได้ครับ

เอาว่าตอนนั้น seal ที่จะ copy มี At เท่าไหร่ ก็ copy ,ตามนั้นเลย ไม่ว่าจะมี + - พลังจากผลของการ์ดใบไหนอยู่ ก็ได้ค่าสุดท้ายของ seal นั้นมาเลยครับ

3. หมายถึง seal ที่มี ability ให้ seal ที่ต่อสู้ยกเลิก ability ของการ์ดทุกใบใช่ไหมครับ

ability จาก mystic จะเกิดก่อน เพราะติดก่อน ในช่วง step ตอนแรก
ซึ่งเกิดก่อนการต่อสู้ครับ

kurokame
Member

« Reply #2 on: July 26, 2008, 12:47:47 AM »

1. Kuro Kame Daimyou’s Adjutant Ninja  สรุปคืออะบิลิตี้ไหนก็ตามที่ + - at ถือว่าโดน copyมาหมดเลยใช่ไหมครับ?

สมมติว่ามีseal X โจมตี Kuro Kame Daimyou’s Adjutant Ninja แล้วเรา copy  เขา แล้ว .......ขอถามว่า............

ในขณะต่อสู้ถ้าเขาแปะมิสติกมาเพื่อเพิ่ม at กรณีนี้เราไม่ได้ใช่ไหมครับ?หรือว่าได้ค่าสุดท้ายเลยอยู่ดี?

แล้วกรณีที่sealที่เราจะcopyเกิดมีอบิลิตี้เมื่อต่อสู้เอามิสติกกาดมาแปะได้ละครับ?

กรณีที่มีการใช้สกิลที่เป็นอินเทอเฟียเพื่อปั้มพลังขึ้นมาหละครับ?

***โทษทีนะครับคือมันเป็นปัญหาที่ผมก็เบื่อเหมือนกันแต่เวลาเล่นแล้วมันไม่ถูกตามกติกามันก็ไม่สบายใจหนะครับ

2. กรณีninja boot โดยปกติท่าร่าย  ninja boot  จากมือในขณะที่ต่อสู้อยู่จะถือว่าไม่ตีใช่ไหมครับ? (เพราะมันไปอยู่def line)

3. มิสติกกาดที่เป็นของผู้เล่นAก็จะเป็นของผู้เล่นAแม้ติดบนซีลผู้เล่นBใช่ไหมครับ?

4.อินเทอเฟียคือการร่ายได้ทันทีและร่ายหลังมีผลก่อน  แสดงว่าเมื่อมีการร่ายซ้อนๆกันช่วงนั้นจึงเกิด อินเทอเฟียสเตป
   หลายขั้นและผู้ที่ร่ายทีหลังจะสามารถเลือกได้ว่าจะไปแทรกในสเตปไหนก็ได้....ผมเขาใจถูกไหมครับ?

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: July 26, 2008, 04:35:57 AM »

1. ขึ้นอยู่กับว่า ฝ่ายตรงข้ามจะยอมให้ skill ของ Kuro Kame Daimyou’s Adjutant Ninja สำเร็จหรือยัง
ซึ่งการเล่นส่วนใหญ่จะยอมให้สำเร็จก่อน จึงไม่ได้บวกจากการ์ดที่ติดมาทีหลังครับ
กรณีอื่นๆ ก็เหมือนกันหมดครับ ลองถามคนที่เล่นด้วยว่ายอมให้ skill เกิดผลหรือยัง

2. ช่วงต่อสู้ไม่มี step ให้ร่ายแล้วครับ
แต่ถ้าหมายถึง step ของการสั่งโจมตี ก็สามารถร่ายให้ seal นี้หยุดโจมตีได้

3. ใช่ครับ

4. ถูกครับ

kurokame
Member

« Reply #4 on: July 26, 2008, 05:47:08 PM »

เพื่อความไม่งงขอยกตัวอย่างซีลนะครับ

1. Dinah deliver Band Bandit ตีKuro Kame Daimyou’s Adjutant Ninja  ถ้าเรา copy
   จะได้ +at ที่เกิดจากอะบิลิตี้เขาหรือไม่ครับ
2. Kotone,Deliver Band Ninja  เมื่อโจมตีแล้วถ้าเลือมิสติกninja bootมาติดโดยอะบิลิตี้จะย้ายlineหรือไม่ครับ
3. จากข้อสอง เราต้องประกาศว่าจะเอามิสติคอะไรมาแปะตอนไหนครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: July 27, 2008, 03:01:48 AM »

1. ไม่ได้ครับ เพราะ Dinah จะบวกหลังจากที่เราใช้ skill ไปแล้ว

2. ย้าย line ครับ แต่ยังคงโจมตีต่อโดยไม่หยุดครับ

3. ประกาศก่อน step ของการโจมตี (step การร่าย mystic ทั่วๆไป) แต่ไม่ต้องประกาศว่าจะนำใบไหนจากกองมาติด แค่ประกาศว่าจะนำมาติดหรือไม่
« Last Edit: July 27, 2008, 03:03:46 AM by มังกร » Logged

Dean
Member

« Reply #6 on: July 28, 2008, 09:54:39 AM »

1. ไม่ได้ครับ เพราะ Dinah จะบวกหลังจากที่เราใช้ skill ไปแล้ว

2. ย้าย line ครับ แต่ยังคงโจมตีต่อโดยไม่หยุดครับ

3. ประกาศก่อน .gif[/img] step ของการโจมตี (step การร่าย mystic ทั่วๆไป) แต่ไม่ต้องประกาศว่าจะนำใบไหนจากกองมาติด แค่ประกาศว่าจะนำมาติดหรือไม่

3. การนำการ์ดจากกองมาติด ต้องประกาศชื่อทุกครั้งไม่ใช่เหรอครับ มีแค่การนำจากมือเข้ามาในสนามกรณีเดียวที่ไม่ต้องประกาศ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: July 29, 2008, 02:48:41 AM »

ใช่ครับ ต้องประกาศชื่อด้วย ด้านบนตอบผิดไปนะครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

kurokame
Member

« Reply #8 on: July 30, 2008, 09:32:16 PM »

1.  Kuro Kame Daimyou’s Adjutant Ninja ถ้าคณะถูกโจมตีเราcopy at ศัตรูมาแล้วเขาใช้kuku clock เร่งเรา  เราสามารถcopyใหม่ได้ไหมครับเพราะมันผ่านไป 1 เทิร์นก็เป็นactivesealอีกรอบนึง ?

2.  สรุปว่าต้องประกาศแต่แรกเลยใช่ไหมครับว่าจะเอาอะไรหรือว่าแค่บอกว่าใช้แล้วค่อยเลือก?
« Last Edit: July 30, 2008, 09:33:59 PM by kurokame » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #9 on: July 31, 2008, 03:02:27 AM »

1. ขึ้นกับว่าจังหวะไหน แต่โดยปกติถ้าสั่งใช้เสร็จไปแล้วเจอเร่ง ก็สั่งใช้ใหม่ได้ครับ

2. ประกาศว่าให้ความสามารถทำงาน และประกาศการ์ดที่จะนำเข้ามาครับ

kurokame
Member

« Reply #10 on: August 02, 2008, 11:19:20 PM »

1. ninja ฝ่ายเราตีไป ฝ่ายตรงข้ามยิงเคิสมาหยุดเรา แล้วเรายอมให้เขายิงเคิส  เขาก็ใช้สกิลที่ทำลายซีลที่ติดเคิสมา ผมอยากทราบว่านินจาจะแวนิชไปก่อนเคิสส่งผลทำให้สกิลใช้ไม่ได้และได้แวนิชด้วยหรือเปล่าครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #11 on: August 02, 2008, 11:21:48 PM »

ถ้า skill ที่ทำลายนั้นเป็น ก็สามารถทำลาย ninja นั้นได้ก่อนเกิดการ vanish ครับ

kurokame
Member

« Reply #12 on: August 05, 2008, 10:57:02 PM »

คล้ายข้อเมื่อกี้  สมมติ เขาใช้ cool moon ใส่ นินจาที่โจมตีอยู่แล้วเขาให้ SWAN ทำลายเราได้ไหมครับ

stepที่เคิสส่งผลคิดหลังแวนิชใช่ไหมครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #13 on: August 06, 2008, 01:07:42 AM »

ทำลายได้ครับ

ในกรณีนี้ curse จะเกิดผลก่อนการ vanish ครับ

kurokame
Member

« Reply #14 on: August 08, 2008, 12:24:07 AM »

อะบิลิตี้ของ Gensoutori   ถ้ามีนินจาแวนิชถือว่าผ่านไป1เทินหรือเปล่าครับ

fortune คิดหลังสุดหรือเปล่าครับ

- Odin -
Moderator
Member

« Reply #15 on: August 08, 2008, 01:31:22 AM »

1 นับว่าผ่านไป 1 Turn ครับ
2. แล้วแต่กรณีครับ

kurokame
Member

« Reply #16 on: August 10, 2008, 02:48:34 AM »

makoto setsu  โพรเกรสมา แล้วท่าไปสู้กับตัวเดียวกัน at df sp เท่ากันถามว่าใครโดนเทียบdefครับหรือว่าตายคู่ไปเลย

ซีลอยู่at line สั่งรวมร่างโดยให้sealที่อยู่def lineแล้ว1เทินมาเป็นตัวรองได้ใช่ไหมครับ
แล้วถ้าย้ายlineตัวที่จะมาคอมขึ้นมาก่อนแล้วค่อยรวมร่างได้ไหมครับ
ถ้าdancingแล้วรวมร่างไม่ได้ใช่ไหมครับ

it's no joke ย้าย thunderbolt ให้ซีลที่ไม่รวมร่างได้ไหมครับ
ย้ายเคิชของ assasin dollได้ไหมครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #17 on: August 10, 2008, 11:57:44 PM »

makoto setsu progress สองใบใช่ไหมครับ
ให้นำ df เทียบ df ถ้าเท่ากันก็ตายคู่

ได้ครับ
ได้ครับ
รวมร่างไม่ได้ครับ

ได้
ไม่ได้ เพราะไม่มีการกำหนดเป้าหมาย

kurokame
Member

« Reply #18 on: August 12, 2008, 06:28:48 PM »

seal ที่ตกเป็นเป้าหมายของสกิลแล้วยังสามารถเป็นใบรองได้ไหมครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: